[Funland] Bài hát nhà làm

ruby_eagle

Xe điện
Cụ ko cần chối làm gì. Em sure là cụ xài AI để generate là bài hát. Em nghe mấy bài của cụ rồi, khác gì suno AI đâu, em xài chán rồi chẳng lạ giai điệu. Chỉ cần viết lời đưa lên cho AI phối nhạc, sáng tác 1 bài hát mất chưa tới 1p.
Link suno đây cho cụ nào thử trải nghiệm làm nhạc sĩ: suno.com
bài trên là em chưa dùng AI ạ, em không nghĩ AI hơn được con người về làm nhạc. Em mắt thẩm mỹ kém hơn tai nghe nhạc nên em thấy AI làm video, tạo hình ảnh đẹp hơn em làm, chứ AI làm nhạc thì dở ẹc với tai em. Em vẫn đang học để làm hình ảnh AI, nếu cụ có app nào xịn xin chỉ giúp em với, lúc nào có dịp em xin kính cụ rượu nhà em tự làm.

ruby_eagle

Xe điện

georu

Xe máy
Em vừa cho AI generate dac ngay 2 bài:

Cụ ko cần chối làm gì. Em sure là cụ xài AI để generate là bài hát. Em nghe mấy bài của cụ rồi, khác gì suno AI đâu, em xài chán rồi chẳng lạ giai điệu. Chỉ cần viết lời đưa lên cho AI phối nhạc, sáng tác 1 bài hát mất chưa tới 1p.
Link suno đây cho cụ nào thử trải nghiệm làm nhạc sĩ: suno.com
đúng là lên đây thì chả cần chối làm gì ạ, vì các cụ of trên thông thiên văn dưới tường địa lý, múa rìu qua mắt sao được ạ. Chắc có lẽ nhiều cụ đã thấy nhưng không muốn đôi co, em ít tuổi nên ham cãi lý. Theo em, lập luận của cụ chưa thật logic, vì: cụ thấy bài em làm ra "nghe" giống AI cụ xài, nên cụ nghĩ em cũng làm giống cụ - cái này em không đồng tình ạ. Em tôn trọng quan điểm của cụ, nhưng em không đồng ý với lập luận của cụ ạ.
Nếu cụ biết về AI khác thì em rất vui được cụ chỉ dạy. Cảm ơn cụ về con AI trên, em đã thử và em thấy AI cụ dùng không hợp gu âm nhạc của em ạ.

georu

Xe máy
Được cao nhân chỉ dạy nên em đã hiểu một số còm có hàm ý như thế nào, để tránh hiểu lầm tốn thời gian không đáng có, em xin chia sẻ thêm ạ:
Mục đích em đăng nhạc không phải để khoe em biết cái gì, mà em muốn tìm người đồng cảm và chia sẻ quan điểm. Qua trải nghiệm hạn hẹp của mình, em thấy Việt Nam mình còn yếu về làm việc nhóm, mà không có nhóm mạnh thì không có cả đội quân, cả đất nước mạnh được. Em hi vọng có thể tìm được những người đồng điệu về tâm hồn để cùng cống hiến nhiều hơn cho Tổ quốc mà chúng ta, gia đình chúng ta đều cùng chung vận mệnh. Vận mệnh mà em muốn hướng tới không phải là lối sống nặng về vật chất như tư bản phương Tây biến thái, mà là tinh thần thực tế nhưng vẫn truyền thống, như các bậc tiền nhân đã khởi lối.

Hi vọng các cụ góp ý phản biện để em ngày một tiến bộ. Em xin chân thành cảm ơn ạ.