bài gửi cụ hardtop.cụ ơi kíu em với

hahung

Xe đạp
em vào otofun đã lâu bình luân cũng đã nhiều.nhưng mấy hôm nay mới có cơ hội nhờ cụ tư vấn cho con vợ em la STF MLX dạo này rất hay bị khó đề cụ ạ.e mag ra gara thay lọc nhiên liệu va xúc bình dầu vẫn ko hết cụ ah,khi tháo bình nhiên liệu thì thấy dọ bơm dâu từ bình phụ sang bình chính bị gẫy chốt.em đã khắc phục nhưng vẫn ko yên tâm.muốn hỏi cụ xem thay ở đâu.giá cả thế nào.và cả cái nút nâng hạ chân ga và phanh cũng ko hoạt động nữa cụ ah.mong cụ bỏ ít thời gian tư vấn giúp em.em thank cụ rất nhiều

nobita_di_venza

Xe buýt
Em hóng vụ này và vào ủn giúp cụ cho bác Top nhìn rõ! :D

em vào otofun đã lâu bình luân cũng đã nhiều.nhưng mấy hôm nay mới có cơ hội nhờ cụ tư vấn cho con vợ em la STF MLX dạo này rất hay bị khó đề cụ ạ.e mag ra gara thay lọc nhiên liệu va xúc bình dầu vẫn ko hết cụ ah,khi tháo bình nhiên liệu thì thấy dọ bơm dâu từ bình phụ sang bình chính bị gẫy chốt.em đã khắc phục nhưng vẫn ko yên tâm.muốn hỏi cụ xem thay ở đâu.giá cả thế nào.và cả cái nút nâng hạ chân ga và phanh cũng ko hoạt động nữa cụ ah.mong cụ bỏ ít thời gian tư vấn giúp em.em thank cụ rất nhiều
Khó đề và đề khó nổ nó khác nhau cụ hé! Khó đề là do bình yếu, khó nổ là do hơi yếu hoặc có vấn đề về nhiên liệu. Cái rọ bơm từ bình phụ sang bình chính bị gãy hỏng thì không liên quan đến khó nổ, chỉ có điều khi đồng hồ báo còn 1 vạch thì xe vẫn không nổ được vì hết dầu, cái này rẻ hều, hãng có bán lẻ.
Nâng hạ chân phanh không làm việc thì phải xem lại công tắc xem có cắm nhầm không, công tắc báo số "P" có làm việc không, có đưa tín hiệu về BCM hay không (chân ga chỉ nâng hạ được khi đã về "P").

hahung

Xe đạp
cụ ơi vậy là khó nổ rùi cụ ah.theo em được biết là do bugi sấy nhưng bugi sấy thì hay khó nổ vào buổi sáng phải ko bác.đằng này của em đề rất dễ vào buổi sàng.chỉ thỉnh thoang đề vài lần ko nổ bác ah.em phai đạp ga vài lần rùi đề tiếp mới nổ bác ah.phiền bác bớt chút thời gian hộ em.con cai chân ga thì để em nghiên cứu .vi nó cũng khó nói.co khi nào chết mô tơ nâng hạ chân ga ko bác.em cám ơn bác rất nhiều

phonghamy

Xe điện
Cụ tốp ơi con vợ em mở cửa nó ra đóng nó ko vào, phải kéo nó mới vào vụ nay sửa ở đâu cụ?

namhauiauto

Đi bộ
Em có con xe tải 750kg hyundai porter II. Không hiểu tại sao khi bổ máy xong, làm máy ok rồi.Khi lắp máy vào nổ ngon nhưng không hiểu tại sao khí xả đen ra nhiều lắm. Dùng máy chẩn đoán thì không báo lỗi gì cả, chỉ báo áp suất dầu cao thôi. Máy đã làm ngon, xec măng tốt, đã làm sạch dầu ở đường thải, đường hút, lọc gió tốt. Bác nào đã gặp trường hợp này giúp em với. Em đau đầu về xe này quá.

hoangnn

Xe container
Website
refacestudio.com
Em có con xe tải 750kg hyundai porter II. Không hiểu tại sao khi bổ máy xong, làm máy ok rồi.Khi lắp máy vào nổ ngon nhưng không hiểu tại sao khí xả đen ra nhiều lắm. Dùng máy chẩn đoán thì không báo lỗi gì cả, chỉ báo áp suất dầu cao thôi. Máy đã làm ngon, xec măng tốt, đã làm sạch dầu ở đường thải, đường hút, lọc gió tốt. Bác nào đã gặp trường hợp này giúp em với. Em đau đầu về xe này quá.
CỤ alo cho cụ Tóp đi, thấy phọt bài ở khắp nơi thế :(

ặc, giờ mới nhìn nick cụ chắc cụ gặp ca khó ;)) thế lại càng p' alo trực tiếp cho nhanh chứ :D