Bài GHÉP XE - Nhờ các cụ gấp

clara123

Xe đạp
Tình hình là e vừa mới thi chứng chỉ xong! Khi đến bài ghép xe, xe nằm trong chuồng rồi (k đè vạch trái, phải gì cả) nhưng em đợi k thấy tiếng kêu tít để chấp nhận kết quả lùi chuồng, e nghĩ mình chưa lùi đến vạch sau, cho lùi thêm tẹo nữa thì chip báo đè vạch sau, trừ mất 5đ, e lại tiến lên thêm 1 chút thì vẫn k thấy báo kết quả! E nghĩ chip bị hỏng hay có vấn đề gì, thế là chưa đến 2 phút, e vòng xe ra ngoài đi tiếp thế là chip báo ghép xe sai vị trí, thế là tạch :(

Sau khi thi xong, e ra hỏi, thì có 1 bác giải thích là vì e lùi sát bên trái quá, mà vạch cảm ứng chấm điểm là ở bên phải (theo e hiểu vạch cảm ứng chấm là 2 vạch ngang dài khoảng 30 cm tính từ lề trái, phải) nên e k được tính điểm! Thế là thế nào, thực sự e k hiểu rõ lắm!

Có bác nào gặp trường hợp này chưa ạ? Giúp e với!

duykhand

Xe tăng
bác nào đó giải thích thế có vẻ không ổn.Em cũng có lần ghép xe sát trái, phải ma vẫn kêu bình thường.

nhimkute

Xe buýt
Làm gì có chuyện đấy nhỉ? Bác thi ở đâu đấy?

thinhkieuphong

Xe điện
em chưa gặp kiểu này bao giờ, sát bên nào quá mà chưa chạm vạch chip thì chả sao, còn lùi vào đến hết chuồng thì sẽ có tiếng chuông báo hiệu hết bài
như chỗ em thi, trước hôm thi chứng chỉ họ mới bật cái chip chấm chèn vạch lên , đi chạm vạch nó trừ điểm ngay, còn trước đó thì chỉ trừ điểm mấy chỗ bt như đề pa, đèn đỏ thôi, chèn vạch thoải mái. Bác ko đi thử trước khi thi à ???

Vạch chip là cái vạch đen ấy :D

clara123

Xe đạp
e thi ở Ngọc Hà ạ, trước khi thi e đi 4h xe chip rồi :( e chưa lần nào bị lỗi này nên k biết xử lý như thế nào? :( theo như e thấy vạch bê tông mà mờ mờ, giống kiểu vạch căn để dừng chuẩn bài cho người đi bộ ý ạ là vạch chấm đã hoàn thành bài ghép xe! bài đi bộ thì vạch chạy ngang đường, còn bài ghép xe thì nó chỉ dài khoảng 30 cm, nằm ở cả 2 bên trái và phải

WHITE TIGER

Xe container
Nếu hết chuống mà không kêu thì tiến lên và đạp phanh

drumer

Xe tăng
hay cái chíp nó có vấn đề ạ.sao cụ ko để nguyên thế nhảy ra khỏi xe gọi người ta chứng kiến.

dangphuong

Xe buýt
e thi ở Ngọc Hà ạ, trước khi thi e đi 4h xe chip rồi :( e chưa lần nào bị lỗi này nên k biết xử lý như thế nào? :( theo như e thấy vạch bê tông mà mờ mờ, giống kiểu vạch căn để dừng chuẩn bài cho người đi bộ ý ạ là vạch chấm đã hoàn thành bài ghép xe! bài đi bộ thì vạch chạy ngang đường, còn bài ghép xe thì nó chỉ dài khoảng 30 cm, nằm ở cả 2 bên trái và phải
cụ thi ngọc hà à .
giống em rồi .
đợt em thi cũng bị thế . ( may mà trượt hôm thi thử )
Cũng nhìn 2 bên ko chạm . Lùi tiếp -5d . tiến lên -5d . Đang nghĩ trừ vô lý quá nên cà quống đánh lái sớm thoát khỏi chưồng thế là đè phát nữa . :(( trượt thẳng cổ .
Em thi lâu rồi nên ko nhớ số xe , nhưng ở ngọc hà đúng là có n~ xe chip đơ đơ kiểu đấy .
Về kể với thầy thì chả ông nào tin . :-<
đến hôm thi thật có ông anh người quen cũng là thầy dạy bảo tí ra bài lùi thì thò đầu ra cửa hú ông thày ngồi ở đấy ( vẫn có thày ngồi rải rác để lấy xe về ý cụ )
Thò đầu ra bảo thày ơi em yếu phần này lắm thầy nhắc hộ em 1 tí . ( em thấy đa số là thầy đều nhắc , trừ khi số cụ đen gặp ông nào khó tính )
Em được nhắc bài đấy nên thoát :D
Em thì từ đợt tháng 5 . Không biết trên bãi đấy giờ có làm chặt hơn ko .
Có tí kinh nghiệm thế . truyền lại cho cụ ạ .
chúc cụ thi đỗ :D

Architects

Xe máy
bác quá đen rồi. Khi em học cũng được thầy giáo bảo cho chắc ăn phai đỗ cân xe... Nhưng khi em đi thử xe chíp chéo vẫn đỗ>>> bác gặp phải tai nạn rồi...

tranngochai1979

Xe tải
Cụ đen rồi, hồi em đi thử, em đi xe 14 của anh Lực ( Ngọc Hà) kể cả sát trái hay sát phải nó vẫn kêu "tuuuuu...." bình thường, với lại bài lùi chuồng bao giờ cụ cũng phải hạ 2 gương sao cho nhìn thấy bánh sau của xe mình mới lùi đc chứ ạ. Bài lùi chuồng là 120 giây: quá thừa thời gian, khi bánh sau nó đè qua cái thanh cảm biến chip thì cụ sẽ thấy đuôi xe mình nó hơi lên dốc một tí, (đấy là em nói bãi Ngọc Hà nhé, và khi tập cụ cố gắng tập đủ 4 chuồng của bãi này), khi bánh sau sát vạch vàng khoảng 5-7cm mà còi chưa kêu thì cụ ra số mo, kéo phanh tay gọi ngay mấy ông thấy đang lởn vởn ở đó đến mà lập biên bản.
Ở Ngọc Hà luôn luôn có từ 2-3 xe để cho học viên .... phải thi lại. Cách tốt nhất là cụ tập xe nào thì mất thêm mất đồng xin được thi bằng xe đấy sẽ dễ hơn ạ. Vì có xe côn cao, côn thấp, ga nông ga sâu, phanh căng phanh sâu.....

trankimcuong275

Xe hơi
Vào hóng xem ghép xe là gì thôi chứ chưa đi bao giờ, chưa biết :))

dahn

Xe hơi
có thể khi vào chuồng không dừng đúng nên chip không kịp kêu nên không biết vẫn lùi tiếp nên bị lỗi. nếu hạ thấp gương nhìn thấy 2 bánh sau dừng đúng vạch mà chíp không báo thì để nguyên xe vị trí đó yêu cầu lập biên bản lỗi chip. theo tôi suy đoán có lẽ bạn lùi vào chuồng không hạ gương nên không nhìn thấy 2 bánh sau nên bạn không biết xe lùi đúng hay chưa mà chỉ đợi nghe tiếng báo hiệu nên bị lùi quá. rút kinh nghiệm lần sau lùi chuồng nhớ hạ thấp gương nhìn thấy 2 bánh sau để lùi cho chính xác nhé.mọi người bảo do lỗi chíp nhưng tôi nghĩ không hoàn toàn đúng. do khi thi tâm lý học viên không bao giờ nhận lỗi của mình. nói đơn giản là khi đi học viên không thế khẳng định chính xác vị trí xe trên đường nên thường đổ lỗi do chip sai.

Chỉnh sửa cuối:

clara123

Xe đạp
cụ thi ngọc hà à .
giống em rồi .
đợt em thi cũng bị thế . ( may mà trượt hôm thi thử )
Cũng nhìn 2 bên ko chạm . Lùi tiếp -5d . tiến lên -5d . Đang nghĩ trừ vô lý quá nên cà quống đánh lái sớm thoát khỏi chưồng thế là đè phát nữa . :(( trượt thẳng cổ .
Em thi lâu rồi nên ko nhớ số xe , nhưng ở ngọc hà đúng là có n~ xe chip đơ đơ kiểu đấy .
Về kể với thầy thì chả ông nào tin . :-<
đến hôm thi thật có ông anh người quen cũng là thầy dạy bảo tí ra bài lùi thì thò đầu ra cửa hú ông thày ngồi ở đấy ( vẫn có thày ngồi rải rác để lấy xe về ý cụ )
Thò đầu ra bảo thày ơi em yếu phần này lắm thầy nhắc hộ em 1 tí . ( em thấy đa số là thầy đều nhắc , trừ khi số cụ đen gặp ông nào khó tính )
Em được nhắc bài đấy nên thoát :D
Em thì từ đợt tháng 5 . Không biết trên bãi đấy giờ có làm chặt hơn ko .
Có tí kinh nghiệm thế . truyền lại cho cụ ạ .
chúc cụ thi đỗ :D
cảm ơn bác đã chia sẻ! đúng là e kể với thầy, thầy chẳng tin, cứ bảo k có chuyện lỗi chip!

gik_nguyen

Xe buýt
khi bánh sau sát vạch vàng khoảng 5-7cm mà còi chưa kêu thì cụ ra số mo, kéo phanh tay gọi ngay mấy ông thấy đang lởn vởn ở đó đến mà lập biên bản.
Cụ này nói chuẩn ợ. Trước em cũng thi ở Ngọc Hà, thày giáo bảo tránh cái chuồng 1 ra vì chuồng đấy thanh cảm biến kém :(

Nếu thi gặp thế này, em nghĩ ko nên lùi thêm mà nên tiến lên chút xong lùi lại, vẫn ko ăn thì mới dừng xe gọi giám thị lập biên bản.

Quân Đuôi

Xe điện
Cái này là chíp có vấn đề thôi ,ông nào giải thích mà vớ vỉn thế , Phần cảm ứng được chôn bên dưới khi có lực tác động lên sẽ truyền về TT sử lý tín hiệu làm quái gì có chuyện đỗ sát trái quá không nhận đc tín hiệu ( Đoạn gờ cuối khi cụ lùi vào chính là phần cản biến tín hiệu , hay cụ chưa vọt được qua đó ? )

thinhkieuphong

Xe điện
em nghĩ tại cái chuồng của cụ, lần sau thi lại cụ tránh cái chuồng đó ra

clara123

Xe đạp
có thể khi vào chuồng không dừng đúng nên chip không kịp kêu nên không biết vẫn lùi tiếp nên bị lỗi. nếu hạ thấp gương nhìn thấy 2 bánh sau dừng đúng vạch mà chíp không báo thì để nguyên xe vị trí đó yêu cầu lập biên bản lỗi chip. theo tôi suy đoán có lẽ bạn lùi vào chuồng không hạ gương nên không nhìn thấy 2 bánh sau nên bạn không biết xe lùi đúng hay chưa mà chỉ đợi nghe tiếng báo hiệu nên bị lùi quá. rút kinh nghiệm lần sau lùi chuồng nhớ hạ thấp gương nhìn thấy 2 bánh sau để lùi cho chính xác nhé.mọi người bảo do lỗi chíp nhưng tôi nghĩ không hoàn toàn đúng. do khi thi tâm lý học viên không bao giờ nhận lỗi của mình. nói đơn giản là khi đi học viên không thế khẳng định chính xác vị trí xe trên đường nên thường đổ lỗi do chip sai.
bác ơi, chỉ hạ gương được bên trái thôi chứ ạ, chứ xe gentra nút chỉnh gương bên phải nó ở bên đó thì chỉnh thế nào được ạ? hay ý bác là e chỉnh gương từ trước lúc xuất phát. E cảm ơn!

Meo Thamlam

Xe lăn
Website
www.cognotiv.vn

dahn

Xe hơi
ôi trời !!!! lên xe phải chỉnh ghế và gương rồi mới đi chứ. hạ gương khi đi trong hình dễ nhận biết vị trí chính xác xe ở chỗ nào trên đường chẳng lẽ khi lùichuồng mới chỉnh gương sao?
bác ơi, chỉ hạ gương được bên trái thôi chứ ạ, chứ xe gentra nút chỉnh gương bên phải nó ở bên đó thì chỉnh thế nào được ạ? hay ý bác là e chỉnh gương từ trước lúc xuất phát. E cảm ơn!