[Thảo luận] Bãi biển Sầm Sơn

mopmi

Xe tăng
cuối tuần e có ý định đưa gấu và F1 đến nghỉ và tắm ở bãi biển SS. Ý định vừa đưa ra đã bị gấu nhà e gạt phắt ngay. Chả là năm 2010, gấu nhà e cùng với đoàn của C/t đã đến tắm biển nơi đây, chả biết mặc cả mua bán thế nào mà người bán bắt gấu nhà e tra 100K cho 1 quả dừa khi mình đã uống. Nàng còn kể ra nhiều chuyện nữa khi người dân nơi đây bắt chẹt du khách. E có nói với gấu là ở SS bây giở người dân đã thay đổi để lấy lại lòng du khách rồi, ko còn tình trạng chặt chém như xưa nữa. Nghe e nói gấu của e cũng chưa tin tưởng lắm, nàng vẫn còn đang phân vân.
Qua đây e muốn hỏi các cụ là thời gian vưa qua cụ mợ nào đã đến SS thì cho e biết tình trạng ở SS bây giờ du khách có yên tâm khi mình nghỉ, ăn uống và mua sắm ở nơi đây ko? E xin cảm ơn!

kienkid

Xe container
vẫn thế thôi cụ ơi nếu ko mặc cả trước

commander

Xe điện
em nghe bảo SS đã khác hơn trước, không biết là chặt chém hơn trước hay dư lào, cụ thử làm chuột bạch lần nữa rồi review cho ae rút kinh nghiệm đi ợ :D, chúc cụ may mắn

mopmi

Xe tăng
em nghe bảo SS đã khác hơn trước, không biết là chặt chém hơn trước hay dư lào, cụ thử làm chuột bạch lần nữa rồi review cho ae rút kinh nghiệm đi ợ :D, chúc cụ may mắn
E đang tham khảo ý kiến, kinh nghiệm của các cụ mợ ở trên này mờ. Còn đi để làm chuột bạch thì e chả dám đâu.

Sơn Phong

Đi bộ

Công ty em năm nào cũng đi Sầm Sơn nhưng chưa năm nào có những chuyện như các bác nói. Sầm Sơn năm nay có nhiều điểm mới để các bác yên tâm hơn.

Chỉnh sửa cuối:

ninhcd

Xe tăng
E cũng thấy lác đác có ý kiến bẩu khác, nhưng thực lòng nghĩ tới chuyện đi SS nữa e vẫn thấy hơi Dị ứng, ấn tượng khó phai nên chắc vậy các cụ nhỉ.
Cụ chủ nên chuyển hướng đi điểm khác đi, còn nhiều đ chỉ khác nữa mà

quynhthaiduong

Xe tải
ở thanh hóa thì sang khu Eureka Linh Trường cho nó mới cụ nhé.

PippoV8

Xe tải
Em loại hẳn cái địa chỉ này ra khỏi đầu được hơn chục năm rồi.

Bin_no

Xe tải
e có câu chuyện từ bản thân gđinh đi nghỉ gặp phải:
Đoàn e lên thăm quan khu hòn trống mái j đó gần biển, F1 nhà e đòi chụp ảnh ngồi trên ngựa thật, đã cẩn thận mặc cả ngồi ngựa chụp ảnh từ 100k xuống 50k rồi thế mà vẫn dính quả đau (hết 2 lít rưỡi). E thắc mắc thì nó bảo là ông chụp 5 kiểu thì 50k x 5. Vì dân mình bao jo cũng chơi kiểu chắc ăn là chụp ảnh mấy kiểu cho chắc, e chụp 5 phát. Các kụ thấy trí tuệ của người "hoa thanh táo" có vãi ko?????????
sori kụ nào nguyên quán "rau má" chứ đã nghèo thì còn nghèo hơn, vì đối xử với khách du lịch như vậy nên một thời gian tỉnh Thanh Hóa thất thu đvới ngành du lịch sẵn có, mà Chính phủ cách chức chủ tịch đó.
Bản thân e thì chưa biết bao jo quay lại!!!:-h

pitnguyen

Xe hơi
e có câu chuyện từ bản thân gđinh đi nghỉ gặp phải:
Đoàn e lên thăm quan khu hòn trống mái j đó gần biển, F1 nhà e đòi chụp ảnh ngồi trên ngựa thật, đã cẩn thận mặc cả ngồi ngựa chụp ảnh từ 100k xuống 50k rồi thế mà vẫn dính quả đau (hết 2 lít rưỡi). E thắc mắc thì nó bảo là ông chụp 5 kiểu thì 50k x 5. Vì dân mình bao jo cũng chơi kiểu chắc ăn là chụp ảnh mấy kiểu cho chắc, e chụp 5 phát. Các kụ thấy trí tuệ của người "hoa thanh táo" có vãi ko?????????
sori kụ nào nguyên quán "rau má" chứ đã nghèo thì còn nghèo hơn, vì đối xử với khách du lịch như vậy nên một thời gian tỉnh Thanh Hóa thất thu đvới ngành du lịch sẵn có, mà Chính phủ cách chức chủ tịch đó.
Bản thân e thì chưa biết bao jo quay lại!!!:-h
Ôi chuản luôn :)) nhà em cũng vậy. Khác tí là đã mặc cả chụp hình là 20k một kiểu cho bé ngồi ngựa ( để nó chụp), xong đứa em đứng ngoào cầm đt chụp up fb, nó ra bắt trả 50k cho cái ảnh đó ko nó gọi hội lên oánh. Em thề với các cụ là j chứ SS không bao giờ có trong từ điển du lịch của em.

Viettel

[Tịch thu bằng lái]
Cháu vừa đi về! Ở thành phố, sáng chiều phi xuống biển tắm: Gửi xe 20K,dừa 40K/quả, thuê phao: 15K/cái nhà cháu không ăn nên không biết nhưng những thứ trên không cần mặc cả.

pttoan265

Xe tăng
Khoảng cuối tuần này e đua tềnh iu lên Sầm văn Sơn đây, e về sẽ báo cáo các cụ ạ. Mà cụ nào đi rồi cho em hói cái là mấy ếch ếch ếch có hay tóm linh tinh không vậy?

duchungnmgsu

Xe hơi
Bây giờ cũng đỡ rồi cụ ợ, một suất bún chả 30k cũng được 2 ... miếng thịt, tạm ổn

vuphuonganh08

Xe tải
cuối tuần e có ý định đưa gấu và F1 đến nghỉ và tắm ở bãi biển SS. Ý định vừa đưa ra đã bị gấu nhà e gạt phắt ngay. Chả là năm 2010, gấu nhà e cùng với đoàn của C/t đã đến tắm biển nơi đây, chả biết mặc cả mua bán thế nào mà người bán bắt gấu nhà e tra 100K cho 1 quả dừa khi mình đã uống. Nàng còn kể ra nhiều chuyện nữa khi người dân nơi đây bắt chẹt du khách. E có nói với gấu là ở SS bây giở người dân đã thay đổi để lấy lại lòng du khách rồi, ko còn tình trạng chặt chém như xưa nữa. Nghe e nói gấu của e cũng chưa tin tưởng lắm, nàng vẫn còn đang phân vân.
Qua đây e muốn hỏi các cụ là thời gian vưa qua cụ mợ nào đã đến SS thì cho e biết tình trạng ở SS bây giờ du khách có yên tâm khi mình nghỉ, ăn uống và mua sắm ở nơi đây ko? E xin cảm ơn!
Em mới đi cách đây 2 tuần,ss giờ thay đổi nhiều rồi,hàng quán bán hàng không còn chặt chém như trước nữa.

quangp5

Xe điện
Vẫn thế cụ ạ. Kể cả mặc cả trước vẫn bị chém như thường. Bạn em đi 3 người ra hỏi mấy 1 quả dừa? thì trảllơờii là 50k/quả. Vậy là OK, mỗi người 1 quả. Ngồi uống xong ra tính tiền 250k. Hóa ra chỉ quả đầu tiên hỏi giá thì là 50k, còn 2 quả sau không hỏi thì được tính với giá 100k/quả.

nguyen_x

Xe tải
cuối tháng em vừa đi về xong
nói chung tình hình đã dc thay đổi nhiều lắm
nhà em vẫn quen mồm hỏi trước khi ăn
bia HN 20k,ghế bãi biển 30k.trà đá 5k,nc mía 15k...ăn đêm cũng chỉ 30-35k
nói chung tình trạng chặt chém gần như ko còn.
ban đêm rảnh ngồi nói chuyện với mấy lão chủ quán bán đêm mới biết.nếu có tình trạng chặt chém xảy ra thì đề ngị mọi ng gọi luôn số của dg dây nóng
ngồi nán lại một lúc thì sẽ có nhiều trò vui lắm đấy ạ

ktsthanhnc

Xe hơi
Em dị ứng với sầm Sơn từ nhiều năm nay rồi các cụ ạ, cứ nghe cái giọng ..... Đó mà thấy bực cả mình. Tóm lại La bắt buộc thì phải đi qua thôi chứ nó mà nằm ở cà mau hay móng cái thì em dự là cạch cả đời này luôn.

longmama

Xe điện
Tốt nhất cứ đi chỗ khác cho lành