Bãi biển Hải hòa, Thanh Hóa

quangdzung

Xe điện
Chiều nay em về rồi. Đáng nhẽ về từ hôm qua, nhưng được share phòng nên ở cố đến hôm nay. Tình hình là ngon bổ rẻ, bác nào thích tiện nghi full sevice thì hơi khó. Ăn uống năm nay có vẻ đắt hơn mấy năm trước, Nhà em được mợ Hà Linh Thư dậy sớm ra biển mua nên ăn rẻ bèo. 1kg bề bề loại to như 2 ngón tay mà mợ ấy mua có 70k + 20k tiền hấp nữa là ăn tẹt.
Đợt này nhà cháu lười nên chỉ cầm theo 1 chiếc máy ảnh chụp dưới nước nên ảnh ọt trên bờ hơi ít. Mà ảnh dưới nước lại quá nhậy cảm nên không post được
Vị trí của nó đây. Trên máy ảnh của nhà cháu nó chỉ tới chỗ này. Zoom to thì thấy chữ hải hòa

Nhà nghỉ Hồng Tự đây. Rộng rãi, thoáng mát

Có cái hàng hiên cũng được

Bên ngoài trông ổn, có điều bên trong không tuwong xứng với bên ngoài. Tuy nhiên vẫn đầy đủ điều hòa và hơi bị nhiều quạt điện. WC rộng ( chả hiểu cần cái WC rộng đến thế để làm gì,chắc vì bên trong chán quá nên cái mợ share phòng với cháu toàn tót ra ngoài đọc sách

bãi biển chả có ma nào

Sóng vừa phải, phù hợp với các cháu nhỏ. Hơi bé so với người lớn

glory4us

[Tịch thu bằng lái]
Chiều nay em về rồi. Đáng nhẽ về từ hôm qua, nhưng được share phòng nên ở cố đến hôm nay. Tình hình là ngon bổ rẻ, bác nào thích tiện nghi full sevice thì hơi khó. Ăn uống năm nay có vẻ đắt hơn mấy năm trước, Nhà em được mợ Hà Linh Thư dậy sớm ra biển mua nên ăn rẻ bèo. 1kg bề bề loại to như 2 ngón tay mà mợ ấy mua có 70k + 20k tiền hấp nữa là ăn tẹt.
Đợt này nhà cháu lười nên chỉ cầm theo 1 chiếc máy ảnh chụp dưới nước nên ảnh ọt trên bờ hơi ít. Mà ảnh dưới nước lại quá nhậy cảm nên không post được

Bên ngoài trông ổn, có điều bên trong không tuwong xứng với bên ngoài. Tuy nhiên vẫn đầy đủ điều hòa và hơi bị nhiều quạt điện. WC rộng ( chả hiểu cần cái WC rộng đến thế để làm gì,chắc vì bên trong chán quá nên cái mợ share phòng với cháu toàn tót ra ngoài đọc sách
Bác chạy đường 1 ạ? chạy khoảng bao lâu hả bác. Đường có xấu lắm ko để em còn chuẩn bị lót mông. Mà bác phải tự nhìn lại bản thân làm sao để mợ share phòng chán quá phải ra ngoài.

duongthao112009

Đi bộ
Em chào các bác :D
Sắp tới lớp em cũng định đi Hải Hòa, đang lo lắng vì khoản nhà nghỉ quá. Các bác cho em xin thông tin liên lạc/nhận xét về mấy nhà nghỉ/khách sạn ở đấy với :D. Nhà nghỉ ở đấy cho phép ở bao nhiêu người các bác nhỉ >:) Bọn em định ở đông tí cho tiết kiệm :D
Em cám ơn các bác.

landport

Xe tăng
Thèm hải sản quá, năm nay GĐ cháu chả đi nghỉ mát dc F2 còn bé quá, đành để năm sau vậy

hoatra

Xe điện
thanks các bài pót về Hải hòa của các cụ mợ, tuần sau e thẳng tiến, sẽ úp cho các cụ/mợ đi sau tham khảo. e cũng vừa đưa cả nhà đi Đà nẵng về, nhìn Hải hòa thấy hấp dẫn quá

3Gái

Xe tăng
Website
maithanhhaiddk.blogspot.com
thanks các bài pót về Hải hòa của các cụ mợ, tuần sau e thẳng tiến, sẽ úp cho các cụ/mợ đi sau tham khảo. e cũng vừa đưa cả nhà đi Đà nẵng về, nhìn Hải hòa thấy hấp dẫn quá
Mợ tham khảo mấy thớt về Hải Hòa trên OF mình đi, cũng khá nhiều thông tin đấy.

Mà tại sao lão Dũng và mợ Hà Linh Thư vẫn cứ im lìm mãi thế nhở?..

hoatra

Xe điện
Mợ tham khảo mấy thớt về Hải Hòa trên OF mình đi, cũng khá nhiều thông tin đấy.

Mà tại sao lão Dũng và mợ Hà Linh Thư vẫn cứ im lìm mãi thế nhở?..
e đã booked phòng tại ks Cao nguyễn rùi, giữa Cao nguyễn và Hồng tự thì cái nào hơn?? mợ cho e xin tý ý kiến

3Gái

Xe tăng
Website
maithanhhaiddk.blogspot.com
e đã booked phòng tại ks Cao nguyễn rùi, giữa Cao nguyễn và Hồng tự thì cái nào hơn?? mợ cho e xin tý ý kiến
Chưa ở Cao Nguyễn bao giờ nên chịu. Nhưng theo nhà cháu được biết thì Cao Nguyễn tiện nghi hơn, nhà cao tầng hơn, đúng chất khách sạn (nên tiền phònguunnũnngg cao hơn). Hồng Tự chỉ là nhà nghỉ 1 tầng be bé.

Nhưng nhà cháu thích Hồng Tự vì giá rẻ, ít phòng nên không ồn ào loẹt xoẹt ban đêm, nằm ngay cạnh biển, bước chân phát là vào bãi cát (Cao Nguyễn phải phi sang đường, rẽ qua dãy quán bán hàng, mới ra tới biển) và nhất là nằm giữa rừng dương, sáng dậy tót ra sân ngắm biển, tập tành thích và gần gũi, đúng chất nghỉ ngơi ở quê hơn.

Cảm nhận và ý thích cá nhân, mỗi người 1 kiểu vì nhà cháu là dân quê, mụ ợ!..

hoatra

Xe điện
e cũng nghe giới thiệu rùi book ks, chứ đã bao giờ vào HH đâu??

hoatra

Xe điện
cuối tuần sau e đi

hoatra

Xe điện
đầu hè, mỗi ngày em sẽ kéo lên 1 lần cho các cụ, mợ cần thông tin tham khảo

hienluongstd

Xe tải
Có dồi có dồi! Nằm phía trong nhà hàng, ngay sát bãi cát nên ra biển tiện lắm. Dãy nhà này xây gỗ - ngói, có hành lang ngồi uống nước rất thú, xe để trong sân. Vào nghỉ đây, nhà cháu cắm máy bơm rửa xe tá lả, 2 vợ chồng dành riêng nửa ngày dọn - rửa xe trong sân, làm đám nhân viên cứ cười rũ. Chả mấy khi có chỗ rộng, nước non tràn trề, tội giề không cho vợ 2 sướng, nhể...

Cung cấp với các lão mấy cái hình về Hải Hòa, Hồng Tự nhá:

Nhà nghỉ Hồng Tự: Hành lang, bãi xe và biển phía trước.

Không chụp được hình toàn cảnh nhà nghỉ nên lấy tạm hình nhà cháu để chỉ: Cái khoảng phía sau là các phòng nghỉ và sân, chòi uống nước - đu võng ở giữa sân, chỗ để xe. Khoái cái nhà này là khoảng sân ngoài, giáp biển có khá nhiều cây dương được giữ lại. Nhà cháu sáng ra mua đồ biển bà con kéo lưới, mang về sân và dỡ bếp cồn, xong kê bàn ghế ra sân ngồi mút mát, ngắm biển. Vừa sướng lại vừa rẻ. Nói chung là vào Hoa Thanh Quế, nhà cháu chấp thằng lão chém chặt, các lão ợ.
Nổ kinh hồn, hô hố

HàLinhThư

Xe tải
Em đây, em đây. Chuyến đi share phòng với cụ QD nhiều cảm xúc quá, làm em ngất suốt giờ mới tỉnh b-). Ảnh biển cụ QD post rồi, emi post tặng các cụ mấy tấm bình minh Hải hòa.

Biển rất vắng

Chỉ có ngư dân kéo lưới thôi:

@Cụ hoatra: Em đã đi biển này khá nhiều lần, đã từng ở Phương Nam (ngoài đường 1A), Đại Dương, Cao Nguyễn và vừa rồi là Hồng Tự. Ở khu đó thì Cao Nguyễn là to nhất, có cả bể bơi (bé tẹo), Karaoke... Tuy nhiên cảm nhận là đồ đạc bên trong ks đều lởm (trừ Phương Nam, nhưng nó lại xa biển quá), chắc do đặc thù vùng biển này chỉ đông khách có mấy tháng mùa đông. Như em đi tuần trước thì dù cuối tuần có đông thì vẫn là dạng vắng so với các bãi biển khác ngoài Bắc.
Giá rổ mấy ks to chênh nhau đến 500k so giữa ngày đầu tuần với cuối tuần, vì thế em thấy lãng phí quá. Lần này em ở Hồng Tự, giá rổ như vậy là phù hợp. Vì lần nào đi nhà em cũng ăn Hồng Tự thôi nên ở luôn đấy tiện quá.
Nói chung là tùy cảm nhận cá nhân, nhiều người ở Hải Hòa đều kêu buồn vì ít hoạt động giải trí khác. Nhưng với người chỉ thích yên tĩnh như em thì em khoái bãi biển này. Có điều giờ xem ngư dân đánh bắt gần bờ toàn những con cá, cua, ghẹ bé xíu mà xót xa quá, thế này chả mấy năm nữa thì hết sạch cả cá ở vùng này.

hoatra

Xe điện
Em đây, em đây. Chuyến đi share phòng với cụ QD nhiều cảm xúc quá, làm em ngất suốt giờ mới tỉnh b-). Ảnh biển cụ QD post rồi, emi post tặng các cụ mấy tấm bình minh Hải hòa.

Biển rất vắng

Chỉ có ngư dân kéo lưới thôi:

@Cụ hoatra: Em đã đi biển này khá nhiều lần, đã từng ở Phương Nam (ngoài đường 1A), Đại Dương, Cao Nguyễn và vừa rồi là Hồng Tự. Ở khu đó thì Cao Nguyễn là to nhất, có cả bể bơi (bé tẹo), Karaoke... Tuy nhiên cảm nhận là đồ đạc bên trong ks đều lởm (trừ Phương Nam, nhưng nó lại xa biển quá), chắc do đặc thù vùng biển này chỉ đông khách có mấy tháng mùa đông. Như em đi tuần trước thì dù cuối tuần có đông thì vẫn là dạng vắng so với các bãi biển khác ngoài Bắc.
Giá rổ mấy ks to chênh nhau đến 500k so giữa ngày đầu tuần với cuối tuần, vì thế em thấy lãng phí quá. Lần này em ở Hồng Tự, giá rổ như vậy là phù hợp. Vì lần nào đi nhà em cũng ăn Hồng Tự thôi nên ở luôn đấy tiện quá.
Nói chung là tùy cảm nhận cá nhân, nhiều người ở Hải Hòa đều kêu buồn vì ít hoạt động giải trí khác. Nhưng với người chỉ thích yên tĩnh như em thì em khoái bãi biển này. Có điều giờ xem ngư dân đánh bắt gần bờ toàn những con cá, cua, ghẹ bé xíu mà xót xa quá, thế này chả mấy năm nữa thì hết sạch cả cá ở vùng này.
thank cms của cụ, e trót đặt CN mất rùi, cả nhà em chủ nhật tuần sau thẳng tiến