Thảo luận Bài báo này cứ thấy sai sai, làm qué gì có chuyện đã được tới tận 60%???

Mistore

Xe tải
Thông tin cá nhân của người ta mà cụ đòi đưa lên mạng dễ thế cơ á ? cụ giỏi thì cụ Điểm Danh trong những linh kiện của xe VF có những linh kiện nào sản xuất tại VN đi cụ , mà đấy là thông tin công khai minh bạch đấy cụ nhé ...kkk
Thế mới là chém phong long, chém luôn trăm thằng nghìn thằng bạn cho thêm phần thuyết phục nhỉ.
À mà liên quan gì tới bác vậy? Tôi hỏi bác kia, hiểu vấn đề không?

TMSD

[Tịch thu bằng lái]
Thế mới là chém phong long, chém luôn trăm thằng nghìn thằng bạn cho thêm phần thuyết phục nhỉ.
À mà liên quan gì tới bác vậy? Tôi hỏi bác kia, hiểu vấn đề không?
Cụ hỏi cụ kia được ( mà chắc chắn không xin phép trước ) thì mình cũng hỏi cụ được mà không cần xin phép , đây là mạng xã hội , cụ hiểu vấn đề chưa ?kkk

Chỉnh sửa cuối:

ah99x6

Xe điện
VN sản xuất được cái nịt rồi! :D

Mistore

Xe tải
Cụ hỏi cụ kia được ( mà chắc chắn không xin phép trước ) thì mình cũng hỏi cụ được mà không cần xin phép , đây là mạng xã hội , cụ hiểu vấn đề chưa ?kkk
Tôi đang đọc gì thế này??? Không hiểu bạn nói gì luôn í.

TMSD

[Tịch thu bằng lái]
Tôi đang đọc gì thế này??? Không hiểu bạn nói gì luôn í.
Vì đây là mạng xã hội , nên mọi người đều có thể đặt câu hỏi cho nhau . Ví dụ : cụ đặt câu hỏi cho cụ kia , mà không thấy cụ kia trả lời , ( mặc dù chẳng liên quan gì tới mình ) nhưng mình vẫn có thể vào trả lời thay cho cụ kia , hoặc có thể đặt câu hỏi cho cụ . Ngược lại thì cụ cũng có thể làm như thế với mình , miễn là tuân thủ về mặt từ ngữ , nội dung theo quy định của diễn đàn . Không thích ai thì cụ có quyền chặn . Nếu muốn riêng tư đã có inbox . Cụ đã hiểu chưa ? kkk

Chỉnh sửa cuối:

LePower

Xe buýt
60% linh kiện xe điện VinFast đến từ các nhà cung cấp tại Việt Nam
Đây là thông tin được VinFast nêu ra trong hồ sơ gửi Ủy ban Giao dịch và Chứng khoán Mỹ (SEC).
Có cụ nào tin được tận 60% không ạ? Còn em chả nghĩ được tận 60%.
Và nữa là: “60% linh kiện xe điện” tất nhiên là khác hẳn “60% giá trị sản xuất xe điện” phải không ạ?
Có cụ nào ở đây nghĩ “Tỉ lệ nội địa hóa của xe VF chắc chắn lớn hơn 60% nhiều, nếu tính % theo diện tích” như cách suy nghĩ của mấy cháu sửu nhi facebook không ạ?
Tại sao Cụ lại nghĩ không được tận 60%.

Cụ có biết nó tính tỷ lệ linh kiện theo chỉ tiêu nào không và
cụ thử liệt kê > 40% linh kiện mà cụ biết rõ nó không phải đến từ các nhà cung cấp tại Việt Nam xem.
Nếu Cụ không rõ, không liệt kê được thì đừng phát biểu cảm tính linh tinh còn không bằng nhiều sửu nhi.

Còn nói luôn, tôi không có đầy đủ thông tin để đánh giá thông tin Vinfast nên không phán linh tinh.

Mistore

Xe tải
Vì đây là mạng xã hội , nên mọi người đều có thể đặt câu hỏi cho nhau . Ví dụ : cụ đặt câu hỏi cho cụ kia , mà không thấy cụ kia trả lời , ( mặc dù chẳng liên quan gì tới mình ) nhưng mình vẫn có thể vào trả lời thay cho cụ kia , hoặc có thể đặt câu hỏi cho cụ . Ngược lại thì cụ cũng có thể làm như thế với mình , miễn là tuân thủ về mặt từ ngữ , nội dung theo quy định của diễn đàn . Không thích ai thì cụ có quyền chặn . Nếu muốn riêng tư đã có inbox . Cụ đã hiểu chưa ? kkk
Vẫn chả hiểu gì luôn í, bạn duyên quá cơ í.
Tôi vẫn chờ câu trả lời từ cụ AnhHong vì không tin cụ ấy chém phong long, cụ Kiên Khùng chờ cùng em nào.

Trada_thuoclao

Xe buýt
Gần chục bạn cụ là ai mời điểm danh nhé, nói xơi xơi thế này ai chả nói được... Không dám điểm danh chỉ có thể là phét lác.
Mạnh dạn lên nào...
Thôi cụ ơi. Cụ ấy có gần chục thằng bạn NGU đã khổ lắm rồi mà cụ còn làm khó ;)) Để cụ tin chắc phải đưa cả tên tuổi, địa chỉ, sđt chăng? Thông tin cá nhân cứ đưa khơi khơi lên mạng thế có mà dở người à?
Trên này ngoài cụ Kiên Khùng dám đưa cả ảnh chụp sổ đỏ, giấy cắm ngân hàng, khoe con học trường chuyên ra em nghĩ ko ai dám đâu. Cụ mà cứ hỏi khó thế thì cụ thắng, của cụ tất.

Mistore

Xe tải
Thôi cụ ơi. Cụ ấy có gần chục thằng bạn NGU đã khổ lắm rồi mà cụ còn làm khó ;)) Để cụ tin chắc phải đưa cả tên tuổi, địa chỉ, sđt chăng? Thông tin cá nhân cứ đưa khơi khơi lên mạng thế có mà dở người à?
Trên này ngoài cụ Kiên Khùng dám đưa cả ảnh chụp sổ đỏ, giấy cắm ngân hàng, khoe con học trường chuyên ra em nghĩ ko ai dám đâu. Cụ mà cứ hỏi khó thế thì cụ thắng, của cụ tất.
Thế ra toàn ăn tục nói phét oánh r.ắ.m rong phong long cho sướng mồm xong hỏi cụ thể thì lại "thế thì cụ thắng, của cụ tất" à bác? Không bằng mấy đứa trẻ con hay khoe "mày biết tao là ai không" để ha oai ha oai
tranh-1-8-2019-may-biet-tao-khong-a324-btk-1564646842090504974591.jpg

Rebel Melb

Xe tải
Nói gì thì nói thời điểm này có tiền mà có mua được xe Vinfast đâu.

Trada_thuoclao

Xe buýt
Thế ra toàn ăn tục nói phét oánh r.ắ.m rong phong long cho sướng mồm xong hỏi cụ thể thì lại "thế thì cụ thắng, của cụ tất" à bác? Không bằng mấy đứa trẻ con hay khoe "mày biết tao là ai không" để ha oai ha oai
tranh-1-8-2019-may-biet-tao-khong-a324-btk-1564646842090504974591.jpg
Thôi mà, cụ ấy đã khổ lắm rồi cụ đừng miệt thị nữa.:))
Em khuyến khích cụ đưa thông tin của chính cụ lên để…làm mẫu, biết đâu cụ ấy theo ;))

NTL1988

Xe đạp
Nói gì thì nói thời điểm này có tiền mà có mua được xe Vinfast đâu.
Đc chứ, có mấy đơn vị đại lý 3s có nhận chuyển nhượng cọc của khách tiên phong trước đó, có xe giao ngay đó bạn.

TMSD

[Tịch thu bằng lái]
Vẫn chả hiểu gì luôn í, bạn duyên quá cơ í.
Tôi vẫn chờ câu trả lời từ cụ AnhHong vì không tin cụ ấy chém phong long, cụ Kiên Khùng chờ cùng em nào.
Giờ mình nói như này : vô duyên vô lý nhất là cụ cứ bắt cụ Anh Hong trưng tên tuổi ( thông tin cá nhân ) của gần chục người không liên quan lên đây cho cụ xem , xong thấy cụ Anh Hong chưa đáp , thì cụ ngồi rung đùi đắc thắng . Giả sử cụ Anh Hong kia cứ gõ bừa gần chục cái tên vào đây cho cụ xem , thì cụ có cách nào biết được là tên thật người thật không ?
Nếu không có cách nào biết được tên thật hay ảo thì rõ ràng cái yêu cầu của cụ nó không những vô duyên mà còn rất ngô nghê nữa đấy . Cụ đã hiểu chưa ?kkk
P/s : nếu cụ Đề nghị ( Đề nghị chứ không phải Yêu cầu nhé ) cụ Anh Hong trưng ra các linh kiện , hoặc những bằng chứng xấu / tốt về xe VF thì hoàn toàn bình thường , vì đây là thớt về xe . Còn cụ Yêu cầu cụ Anh Hong trưng thông tin cá nhân của những Người không liên quan thì rõ ràng đấy chính là cái sự vô duyên và ngô nghê của cụ đấy . Cụ đã hiểu chưa ? kkk

Chỉnh sửa cuối:

Doubleqn

Xe buýt
Giờ mình nói như này : vô duyên vô lý nhất là cụ cứ bắt cụ Anh Hong trưng tên tuổi ( thông tin cá nhân ) của gần chục người không liên quan lên đây cho cụ xem , xong thấy cụ Anh Hong chưa đáp , thì cụ ngồi rung đùi đắc thắng . Giả sử cụ Anh Hong kia cứ gõ bừa gần chục cái tên vào đây cho cụ xem , thì cụ có cách nào biết được là tên thật người thật không ?
Nếu không có cách nào biết được tên thật hay ảo thì rõ ràng cái yêu cầu của cụ nó không những vô duyên mà còn rất ngô nghê nữa đấy . Cụ đã hiểu chưa ?kkk
P/s : nếu cụ Đề nghị ( Đề nghị chứ không phải Yêu cầu nhé ) cụ Anh Hong trưng ra các linh kiện , hoặc những bằng chứng xấu / tốt về xe VF thì hoàn toàn bình thường , vì đây là thớt về xe . Còn cụ Yêu cầu cụ Anh Hong trưng thông tin cá nhân của những Người không liên quan thì rõ ràng đấy chính là cái sự vô duyên và ngô nghê của cụ đấy . Cụ đã hiểu chưa ? kkk
Chẳng qua là cụ ấy sợ cụ Anh Hong chém bừa nên nói vậy? chứ như e thì e nghĩ cụ ấy chém thật chứ chả bừa đâu? nhưng nói thật e cũng rất quan ngại cho cụ ấy và cụ sờ vờ cờ, chơi kiểu gì với bạn và ae họ hàng mà toàn bị VF và Vin lừa mà không can gián được chút gì hết :-ss, chỉ cần nói bạn làm cái nick OF là thông thái liền >:)

TMSD

[Tịch thu bằng lái]
Chẳng qua là cụ ấy sợ cụ Anh Hong chém bừa nên nói vậy? chứ như e thì e nghĩ cụ ấy chém thật chứ chả bừa đâu? nhưng nói thật e cũng rất quan ngại cho cụ ấy và cụ sờ vờ cờ, chơi kiểu gì với bạn và ae họ hàng mà toàn bị VF và Vin lừa mà không can gián được chút gì hết :-ss, chỉ cần nói bạn làm cái nick OF là thông thái liền >:)
Kkk ...nói các cụ OF thông thái chắc các cụ ấy chẳng nhận đâu , nhung Tỉnh Táo trước những thủ đoạn make color thì đúng với nhiều cụ OF đấy cụ...kkk

Mistore

Xe tải
1. Chỗ nào rung đùi chắc thắng thế?
2. Thớt về xe, nói về chất lượng xe phải có dẫn chứng chứ ai chơi nói phong long rồi đến khi hỏi dẫn chứng thì lờ tịt thế khác gì bọn ăn tục nói phét? Đây còn chưa chụp mũ là sale hãng khác cạnh tranh không lành mạnh.

TMSD

[Tịch thu bằng lái]
1. Chỗ nào rung đùi chắc thắng thế?
2. Thớt về xe, nói về chất lượng xe phải có dẫn chứng chứ ai chơi nói phong long rồi đến khi hỏi dẫn chứng thì lờ tịt thế khác gì bọn ăn tục nói phét? Đây còn chưa chụp mũ là sale hãng khác cạnh tranh không lành mạnh.
Ha ha ...thớt nói về chất lượng xe sao cụ lại đòi đưa dẫn chứng = Người ra thế cụ ?
Mà chưa chắc đã là sale hãng khác vào nói phong long để cạnh tranh không lành mạnh như cụ nghĩ đâu , tinh thần cảnh giác của cụ kém quá đấy nhé . Có khi là thế lực thù địch , 3 côn mò vào chống phá luôn ấy chứ ...kkk