[Funland] Bạch Mai, Việt Đức cơ sở 2, nhìn chán luôn

Y Tế là 1 việc rất cần cho người dân mà lại bỏ hoang phế, chán ko chịu được các cụ nhể

Em có đi qua 1 lần, có ông anh em chỉ cho, thấy rộng rãi, giao thông thuận lợi mà ko phát triển được thì quá là lãng phí

em nghĩ ko phải vì vấn đề nhân lực đâu các cụ ag, nhân lực thì bộ y tế có quyền điều động mà, với lại đâu cần toàn bộ là giáo sư tiến sỹ đâu mà nói là nhân sự khó khăn

chi phí y tế là gánh nặng cho người dân khi bị ốm đau, toàn phải lên trung ương thôi, khổ, tốn kém

duongphong

Xe container
1 lý do ko hợp lý cụ ạ. E bảo ở trên rồi . Cao tốc về tới hà nội chưa đầy 45p. Các ô ấy ở nội trú chứ có ra ngoài đâu. Cùng lắm sáng đón đi chiều đón vê. Còn bảo do các ô ấy ko chịu nhấc mông về thì chịu luôn các nhà quản lý.
Thời gian các GS.TS đi đến BV mất 2.5-3h hàng ngày ròi. Thời gian phải di chuyển đấy, các cụ ấy làm được vài ca mổ. Thời gian là tiền bạc :))

Hổ Con

Xe tăng
lỗi của dân cụ ạ, bức xúc không làm ta vô can, tại sao bọn vơ vét lại hoạch định chính sách?
Nó đơn giản mà cụ ! tao là Bộ chưởng, Chủ tiệm nước, Thủ kho, ta bảo chuyển trường A,B,C ra Hoà Lạc...có ai dám cãi không? Mấy ông Gs già phản đối ko đi thì cho nghỉ...Chuyển BV X,Y ra ngoại thành cách cột cờ tầm 20km, BV chuyển rồi các Bs có ra đó làm không? Ok ngay. Bày vẽ cơ sở 2 xa quá ai ng ta đi, mà còn cơ sở 1 thì người giỏi vẫn ở đó. Nó là tư duy của cái tầm vĩ mô, các bố ấy không muốn làm. Để nó ở đây cho gần còn phục vụ các bố ấy.

MAY HƠN KHÔN60

Xe buýt
Các dự án như: bệnh viện, nhà máy, bến xe, trường học, ký túc xá sinh viên, đường xá cầu cống mà dùng vốn ngân sách nhà nước làm ra thì luôn khó đưa vào vận hành vì bế tắc mọi thứ từ cơ chế và hầu như chủ đầu tư không chịu áp lực, có lẽ cần có KPI cho các cụ này!

datld

Xe tải
Do tiền làm ngoài nhiều hơn tiền làm trong. Làm trong chỉ để lấy danh để đi làm ngoài. Về đấy khác gì khu biệt lập, làm ăn gì nữa, lương 50 củ 1 tháng thì ít quá, làm thêm cỡ 300 củ/ tháng nhé.

IP man

Xe lăn
Bây giờ chỉ có đóng cửa BM, VĐ ở nội thành HN thì BM, VĐ ở Hà Nam mới có bệnh nhân , BS giỏi không xuống làm việc hoặc có xuống thì với tâm trạng miễn cưỡng, giao thông thuận tiện , BN các tỉnh như Hà Tĩnh, Nghệ An, Thanh Hoá, và các tỉnh lân cận họ chạy thêm 40 phút nữa là vào đến nội thành HN rồi....Kiểm toán lại hai dự án này lại khối " củi " vào lò !
Chạy thêm 40 phút là đến rìa HN thôi cụ. Còn qua được các cửa ngõ vào đến nội thành là tuỳ thuộc vào may mắn nữa.

VuNgoanMuc

Xe điện
Nếu cơ sở ở tỉnh lẻ mà tuyển toàn sinh viên mới ra trường về làm thì người dân không đến khám đâu cụ. Bệnh cứ nặng một tý là dân vẫn kéo nhau lên thủ đô có các bác sỹ tay nghề cao hơn.
Mà không có nhiều bệnh nhân thì sinh viên mới ra trường lấy gì mà thực chiến có kinh nghiệm, cuối cùng thì lại chỉ chữa được các bệnh nhẹ. Các bệnh nhẹ, lặt vặt thì bệnh viện tuyến dưới vẫn chữa được tốt, không bị quá tải bao giờ.
Em để ý bv ĐHY từ lúc mới thành lập khách chả có mấy, chỉ toàn các bác sĩ già nghỉ hưu và đội sv trẻ làm, cho đến giờ khách đông nườm nượp các bác sĩ đang làm việc ở những nơi khác cũng về đó thì em nghĩ cơ sở 2 VĐ và BM cũng sẽ như vậy thôi nếu muốn hoạt động..
Thứ nhất là ăn ở 2 cái tên uy tín rồi, thứ hai là cứ làm bộ đôi sv trẻ mới ra + các thầy cô đã nghỉ hưu ở giai đoạn đầu rồi từ từ cũng sẽ đông kín như bv ĐHY bât giờ thôi...
Giờ 2 cơ sở ấy không hoạt động thì người các tỉnh lân cận có muốn vào đó để khỏi lên HN cũng có vào được đâu...

nvui0118

[Tịch thu bằng lái]
Cụ đi qua nhìn thực tế bên ngoài chưa? Chắc gì đã biết nó ở đâu mà hot hay vậy
Không được vận hành nên cụ nhìn thấy vậy thôi. Còn về đầu tư cơ sở vật chất thì đúng là khang trang, đồng bộ đó cụ
Em vẫn chưa nhìn thấy cái ảnh nào "khang trang, hiện đại" cả. Các cụ vào trong rồi à? Thiết bị máy móc có đủ không, hiện đại như nào cho e xem với? :-?
Chứ em nhìn như nhà trong phim kim dị ấy. :))

Kacar1102

Xe buýt
1 lý do ko hợp lý cụ ạ. E bảo ở trên rồi . Cao tốc về tới hà nội chưa đầy 45p. Các ô ấy ở nội trú chứ có ra ngoài đâu. Cùng lắm sáng đón đi chiều đón vê. Còn bảo do các ô ấy ko chịu nhấc mông về thì chịu luôn các nhà quản lý.
45 phút là trên lý thuyết. Chứ thực tế cụ cứ đi tan tầm có mà 1.5 - 2 tiếng. Chưa kể về HN còn đi về nhà nữa. Ngày nào cũng mất 3-4h đi làm thì GS, TS ở HN họ chả chịu nhấc mông thật.
Đúng như cụ nào nói, muốn đông phải là các bs trẻ kết hợp lớp già nghỉ hưu và định cư dần quanh khu vực đó mới được.

vndinh

Xe hơi
Em để ý bv ĐHY từ lúc mới thành lập khách chả có mấy, chỉ toàn các bác sĩ già nghỉ hưu và đội sv trẻ làm, cho đến giờ khách đông nườm nượp các bác sĩ đang làm việc ở những nơi khác cũng về đó thì em nghĩ cơ sở 2 VĐ và BM cũng sẽ như vậy thôi nếu muốn hoạt động..
Thứ nhất là ăn ở 2 cái tên uy tín rồi, thứ hai là cứ làm bộ đôi sv trẻ mới ra + các thầy cô đã nghỉ hưu ở giai đoạn đầu rồi từ từ cũng sẽ đông kín như bv ĐHY bât giờ thôi...
Giờ 2 cơ sở ấy không hoạt động thì người các tỉnh lân cận có muốn vào đó để khỏi lên HN cũng có vào được đâu...
Vâng, nếu có các bác sỹ về hưu tình nguyện đến làm, dìu dắt đội sinh viên mới ra trường vài năm thì may ra cơ sở 2 mới kéo bớt bệnh nhân cho cơ sở 1. Nhưng mà em cho rằng thời gian để thấy được hiệu quả sẽ rất rất là lâu đó.

Ngobcool

Xe buýt
Em vẫn chưa nhìn thấy cái ảnh nào "khang trang, hiện đại" cả. Các cụ vào trong rồi à? Thiết bị có đủ không? :-?
Chứ em nhìn như nhà trong phim kim dị ấy.

Thế thì cụ phải đi xuống thực tế xem nó có khang trang hiện đại ko? Về mặt lý thuyết từ ngoài đường cao tốc cụ nhìn vào, nó thuộc top bệnh viện khủng hàng đầu việt nam về kiến trúc diện tích và độ hiện đại, còn về thực tế thì như cụ nhìn bên trong video đấy, bỏ không, ko quản lý, ko vận hành như bài mà thớt đang đăng.

duongphong

Xe container
Nó đơn giản mà cụ ! tao là Bộ chưởng, Chủ tiệm nước, Thủ kho, ta bảo chuyển trường A,B,C ra Hoà Lạc...có ai dám cãi không? Mấy ông Gs già phản đối ko đi thì cho nghỉ...Chuyển BV X,Y ra ngoại thành cách cột cờ tầm 20km, BV chuyển rồi các Bs có ra đó làm không? Ok ngay. Bày vẽ cơ sở 2 xa quá ai ng ta đi, mà còn cơ sở 1 thì người giỏi vẫn ở đó. Nó là tư duy của cái tầm vĩ mô, các bố ấy không muốn làm. Để nó ở đây cho gần còn phục vụ các bố ấy.
Những cái gì mà dùng tiền ngân sách, nó vô lý mấy dễ kiếm tiền cụ.:D

Crusaderland

Xe điện
Giáo sư, bác sỹ chuyên khoa tay nghề cao chắc phải áp dụng chế độ luân phiên thì họ mới xuống cơ sở 2.
Có bác sỹ giỏi thì bệnh nhân tìm đến ngay mà các cụ.

phihanhgia

Xe container
Em vẫn chưa nhìn thấy cái ảnh nào "khang trang, hiện đại" cả. Các cụ vào trong rồi à? Thiết bị máy móc có đủ không, hiện đại như nào cho e xem với? :-?
Chứ em nhìn như nhà trong phim kim dị ấy. :))

Mới có mấy năm mà nhìn xấu và xuống cấp quá. Nếu tập đoàn tư nhân xây chắc kinh phí chỉ bằng một nửa hoặc hơn xíu, nhưng chất lượng và thẩm mỹ hơn.

nvui0118

[Tịch thu bằng lái]
Thế thì cụ phải đi xuống thực tế xem nó có khang trang hiện đại ko? Về mặt lý thuyết từ ngoài đường cao tốc cụ nhìn vào, nó thuộc top bệnh viện khủng hàng đầu việt nam về kiến trúc diện tích và độ hiện đại, còn về thực tế thì như cụ nhìn bên trong video đấy, bỏ không, ko quản lý, ko vận hành như bài mà thớt đang đăng.
Thế cuối cùng là cụ cũng chưa xem đúng không?
Trống hơ trống hoác, cơ sở vật chất chưa có cái gì chứ lấy đâu ra "khang trang hiện đại"? Thế thì bác sĩ nào về? :))
Cơ sở vật chất là máy móc siêu âm, nội soi... chứ không phải dăm ba cái tòa nhà mà các cụ thấy đâu.

Ngobcool

Xe buýt
Thế cuối cùng là cụ cũng chưa xem đúng không?
Trống hơ trống hoác, cơ sở vật chất chưa có cái gì chứ lấy đâu ra "khang trang hiện đại"? Thế thì bác sĩ nào về? :))
Cơ sở vật chất là máy móc siêu âm, nội soi... chứ không phải dăm ba cái tòa nhà mà các cụ thấy đâu.
Cụ bảo thủ vậy. Đã đi qua thực tế chưa. Nó bỏ hoang bao nhiêu năm rồi mà còn đòi nó mới cho cụ. Chưa bjo đi qua, thì lại cứ đi lý sự cùn . Kiểu của cụ là dạng lý sự con gà có trước hay quả trứng có trước. Bớt cái tôi lại cụ ạ. Vấn đề của thớt là 4000 tỏi./ 1 bệnh viện đang bị lãng phí. Còn cụ thích xem độ hoành tráng của nó. đợi nào e vòng về hà nội, qua đấy, chụp ảnh bên ngoài gửi cho cụ xem độ hoành tráng ntn mà lại đang gây lãng phí như vậy

Chỉnh sửa cuối:

AHDA

[Tịch thu bằng lái]
Em thấy vừa rồi Quốc Hội có chuyên đề giám sát lãng phí đó, ko biết có sờ đến việc này không:

kienvinh

Xe lăn

Rivers

Xe container
Tiền thì toàn tiền dân, xây xong vứt đấy cũng éo thiệt gì nên thôi kệ con mợ nó cũng đc, 4k tỏi/shot cũng tiêu xong hòm hòm rồi :D

tranmanhha

Xe điện
Các a y tế có đồ án xây bệnh viện thì cũng đã có đồ án đào tạo nguồn nhân lực thiết bị, để đưa dự án đi vào hoạt động. Ko thể nói xây xong rồi bỏ đấy ko có đồ cho các a ấy làm việc được
Em sợ rằng nhiều anh theo tư duy: Mưa lúc nào mát mặt lúc ấy. Ai phụ trách phần xây dựng cơ bản cứ làm đã, còn mua sắm máy móc thiết bị tính sau.