[Funland] Bạch Mai, Việt Đức cơ sở 2, nhìn chán luôn

1234abcd

[Tịch thu bằng lái]
Nguyên phó chủ tịch nước Doan đã cố gắng hết sức, nhưng các y bác sỹ không muốn về. Dù đi oto cả nhưng Pháp Vân - Cầu Giẽ hay tắc quá, mà y bác sỹ thường làm cả đêm chứ có làm hành chính 8h/ ngày như nhân viên văn phòng đâu cơ chứ.

cattrang130390

Xe tăng
1 lý do ko hợp lý cụ ạ. E bảo ở trên rồi . Cao tốc về tới hà nội chưa đầy 45p. Các ô ấy ở nội trú chứ có ra ngoài đâu. Cùng lắm sáng đón đi chiều đón vê. Còn bảo do các ô ấy ko chịu nhấc mông về thì chịu luôn các nhà quản lý.
Cụ ơi. 45 phút là tính từ đầu cao tốc phải không ạ? Thế còn từ nhà đến đầu cao tốc thì sao ạ
Rồi bs giỏi hiện nay ở các viện lớn, ngoài tiền làm việc ở bv ra họ còn kiếm thêm bằng việc mở phòng khám tư, phẫu thuật cho các bệnh viện tư khác nữa.
Đâu chỉ đơn giản là đưa đi đón về đâu ạ.

vndinh

Xe hơi
Cụ nói thế cũng không ổn.. Đại học thì còn có thể di dời ra ngoại thành hoặc tỉnh lân cận, chứ trường phổ thông và bệnh viện thì trong nội đô cũng phải đảm bảo đủ số lượng, đóng cửa làm sao được

Cách xử lý duy nhất cho 2 chỗ mới kia là tuyển sv mới hết về làm, các thầy tuần xuống 1-2 lần thì còn được chứ yêu cầu người cũ xuống làm việc ăn ở luôn ở đấy ai người ta đi..
Khám lâu thì cũng lên tay nghề hết, 1 vài năm là ổn định tay nghề thôi
Nếu cơ sở ở tỉnh lẻ mà tuyển toàn sinh viên mới ra trường về làm thì người dân không đến khám đâu cụ. Bệnh cứ nặng một tý là dân vẫn kéo nhau lên thủ đô có các bác sỹ tay nghề cao hơn.
Mà không có nhiều bệnh nhân thì sinh viên mới ra trường lấy gì mà thực chiến có kinh nghiệm, cuối cùng thì lại chỉ chữa được các bệnh nhẹ. Các bệnh nhẹ, lặt vặt thì bệnh viện tuyến dưới vẫn chữa được tốt, không bị quá tải bao giờ.

Ngobcool

Xe buýt
Tại vì trong đồ án chưa tính đến nơi hưởng thụ của các GSTS ạ
Thế là d
Cụ ơi. 45 phút là tính từ đầu cao tốc phải không ạ? Thế còn từ nhà đến đầu cao tốc thì sao ạ
Rồi bs giỏi hiện nay ở các viện lớn, ngoài tiền làm việc ở bv ra họ còn kiếm thêm bằng việc mở phòng khám tư, phẫu thuật cho các bệnh viện tư khác nữa.
Vậy là vì lý do đấy lên bệnh viện hơn 4000 tỏi /1 bệnh viện bỏ ko đấy. ko ai bị xử lý trách nhiệm à cụ. Đấy chỉ là cách mà những người ở ngoài như chúng ta hiểu thôi cụ.

vandinh

Xe container
Ông chủ thớt đang bức xúc quá nên cứ nghĩ đơn giản. Nếu em là GS, TS đang ở viện lớn cũng về, còn cụ có về k? :))

Ngobcool

Xe buýt
Nếu cơ sở ở tỉnh lẻ mà tuyển toàn sinh viên mới ra trường về làm thì người dân không đến khám đâu cụ. Bệnh cứ nặng một tý là dân vẫn kéo nhau lên thủ đô có các bác sỹ tay nghề cao hơn.
Mà không có nhiều bệnh nhân thì sinh viên mới ra trường lấy gì mà thực chiến có kinh nghiệm, cuối cùng thì lại chỉ chữa được các bệnh nhẹ. Các bệnh nhẹ, lặt vặt thì bệnh viện tuyến dưới vẫn chữa được tốt, không bị quá tải bao giờ.
Vậy nên cần xử lý khi 2 bệnh viện kia khi ko được hoạt động thôi. A y tế phải chịu trách nhiệm rồi.

bentley8

Xe điện
Mong anh Bộ trưởng ê tý mới sẽ giải quyết việc này, nhìn tài sản công lãng phí thế này xót xa quá. Mà các BV TƯ đóng toàn ở HN đúng là cực kì bất hợp lý, tắc đường, mất trật tự an toàn xã hội đủ cả, cũng từ đây

Quan_woodman

Xe điện
Về cơ bản thì mỗi kế hoạch triệt sản hoặc kế hoạch cấp miễn phí bao cao su là thành công....

Ngobcool

Xe buýt
Ông chủ thớt đang bức xúc quá nên cứ nghĩ đơn giản. Nếu em là GS, TS đang ở viện lớn cũng về, còn cụ có về k? :))
Hơn 4000 tỏi, bỏ ko trên 1 bệnh viện mà cụ bảo e ngĩ đơn giản. Đơn giản với cụ thôi, còn e là dân thấy nó trướng lắm.

cusao

Xe lăn
Đây là một trong những điển hình về xung đột lợi ích trong cả xh
- Cấm xe máy dùng nơi đô thị, xe cá nhân vào trung tâm phải trả phí.....ai có lợi ? ai chịu thiệt?
- Chuyển công sở, bệnh viện , trường học ra ngoại ô. Ai thiệt, Ai lợi?.
.....
Về mục tiêu thì ai cũng dễ dàng nhận ra lợi ích chung. Còn lợi ích riêng thì vô cùng khó đạt được sự đồng thuận nếu không muốn nói là chẳng thể đạt được

Ngobcool

Xe buýt
Nguyên phó chủ tịch nước Doan đã cố gắng hết sức, nhưng các y bác sỹ không muốn về. Dù đi oto cả nhưng Pháp Vân - Cầu Giẽ hay tắc quá, mà y bác sỹ thường làm cả đêm chứ có làm hành chính 8h/ ngày như nhân viên văn phòng đâu cơ chứ.
Đấy là lý do để 4000 tỏi / 1 bệnh viện bỏ ko đấy ạ. Thế thì nhiều a phải vào lò thôi . Quá lãng phí.

Kurumasuki

Xe container
Thế là d

Vậy là vì lý do đấy lên bệnh viện hơn 4000 tỏi /1 bệnh viện bỏ ko đấy. ko ai bị xử lý trách nhiệm à cụ. Đấy chỉ là cách mà những người ở ngoài như chúng ta hiểu thôi cụ.
Mọi vấn đề đều bắt nguồn từ ý thức con người.
Nhưng bề trên chỉ nhăm nhăm giải quyết phần cơ sở vật chất, vì từ nó mới sinh ra lợi nhuận ngay và luôn.

cattrang130390

Xe tăng
Thế là d

Vâng cụ. Đúng là cần phải xl những th như này
Ngoài bệnh viện còn cả kế hoạch xây trường đại học nữa cụ nhỉ

nvui0118

[Tịch thu bằng lái]
Vl ông chủ thớt, post mà không xem video à? :))
Nhìn cái bệnh viện như cái nhà hoang, trang thiết bị không có mà mô tả "khang trang, hiện đại"???

cattrang130390

Xe tăng
Nhìn cái bệnh viện như cái nhà hoang, trang thiết bị không có mà mô tả "khang trang, hiện đại"???
Không được vận hành nên cụ nhìn thấy vậy thôi. Còn về đầu tư cơ sở vật chất thì đúng là khang trang, đồng bộ đó cụ

Ngobcool

Xe buýt
Cụ đi qua nhìn thực tế bên ngoài chưa? Chắc gì đã biết nó ở đâu mà hot hay vậy

vandinh

Xe container
Hơn 4000 tỏi, bỏ ko trên 1 bệnh viện mà cụ bảo e ngĩ đơn giản. Đơn giản với cụ thôi, còn e là dân thấy nó trướng lắm.
Em k nói đơn giản với 4000K tỏi của cụ. Em đang nói cụ bảo các GS, TS đi về đó có 45ph mà k về. Ngày xưa bà chị em có 100m2 đất ở đó cũng tranh luận với em về vấn đề này. Chị còn bảo các GS, BS k về cho nghỉ việc luôn :))