[Funland] Bacca hậu Messi đấu với Bayern Munich: 01h45 ngày 15/9 cụ nào còn quan tâm không ?

Lonely Stranger

[Tịch thu bằng lái]
Cụ có nhầm ko? mấy anh này thì liên quan đến bộ phận tuyển trạch với giám đốc kỹ thuật chứ liên quan gì đến lò La Masia ạ?

Figo thành danh ở Sporting, sang Barca lúc 23 tuổi
Rivaldo đá cho Deportivo đến 25 tuổi mới sang Barca
Patrick Kluivert thành danh ở Ajax, còn đá cho Milan 1 mùa mới sang Barca năm 23 tuổi
Dạ ko nhầm đâu cụ.Thời đó lò đào tạo trẻ của Bà Xã còn có chức năng “Scout” là đi săn các cầu thủ trẻ tiềm năng đang đá cho các CLB ít danh tiếng, ký hợp đồng nhưng vẫn để các cầu thủ tạm thời chơi cho các CLB chủ quản 1-2 mùa để duy trì phong độ, sau đó mới đưa về Bà Xã đào tạo thêm rồi cho đá chính. Em thấy đó là chính sách hay vì tuyển dc cầu thủ trẻ mà lại tiết kiệm dc chi phí. Chỉ tiếc là giờ La Masia ko còn dc nhắc đến nhiều.

tuanda82

Xe tải
Dạ ko nhầm đâu cụ.Thời đó lò đào tạo trẻ của Bà Xã còn có chức năng “Scout” là đi săn các cầu thủ trẻ tiềm năng đang đá cho các CLB ít danh tiếng, ký hợp đồng nhưng vẫn để các cầu thủ tạm thời chơi cho các CLB chủ quản 1-2 mùa để duy trì phong độ, sau đó mới đưa về Bà Xã đào tạo thêm rồi cho đá chính. Em thấy đó là chính sách hay vì tuyển dc cầu thủ trẻ mà lại tiết kiệm dc chi phí. Chỉ tiếc là giờ La Masia ko còn dc nhắc đến nhiều.
Giờ em mới biết scouting team của Barca lại ở youth academy. Thông thường ở các clb khác scouting team sẽ do giám đốc kĩ thuật quản lý

John2021

Xe tải
Đội bóng tập trung quá nhiều vào 1 ông kễnh thì hệ quả tất yếu là ngày hôm nay đó cụ. Đáng ra Bà Xã phải thải ông Mệt xi đi từ 5 năm trước để cơ cấu lại thì giờ có lẽ đã khác.
Cụ nói cũng ko hẳn đúng. Nếu thải 5 năm trc, thì có khi 5 năm vừa rồi trắng tay. Kết quả này là do phía lãnh đạo thương tầng yếu kém, ko biết bổ sung lực lượng phù hợp. Trong thời gian này, nên bỏ Quique, Busket, Roberto. Thay bằng các cầu thủ trẻ hợp lý. Chứ cứ chạy theo mua người thay Neymar nên mới chết Mua thêm 1 số 9 đúng nghĩa chứ ko phải Coutinho, dembele,