Bắc Triều Tiên: "Dải Ngân hà-3" hướng vào vũ trụ

digger

Xe tăng
Ơ mà ở đây hình như không có quy định loại xe này phải có biển số trên thành xe nhỉ
Mà hình như là xe chạy ở Bắc Triều cũng không cần phải đăng kiểm,
thế thì thu phí hạn chế phương tiện kiểu giề.

lanhuong1965

Xe điện
Em copi bài em thớt bên kia qua đây cho nó nhanh(Em không chính trị,chính em.Chỉ thuật lại những gì coi được trên truyền hình HD VTC mà thôi!)

Cách đây vài tháng,trên kênh HD truyền hình vệ tinh VTC có chiếu đại loại 1 phóng sự(Có dịch ra tiếng Việt)về đất nước Bắc Triều Tiên thời...hiện đại(Em chỉ coi được nửa chừng,không biết đoạn đầu nó ra làm sao):
-...
-Trên đất nước Bắc Triều Tiên có rất nhiều cái gọi là trại tập trung lớn như 1 thành phố(Có chiếu hình từ vệ tinh chụp ảnh các tại tập trung này).Những ai-Đặc biệt ở chỗ nếu chỉ 1 người bị quy tội chống đối chính quyền thì 3 đời đều bị đưa vào trại tập trung này.
-Kể về phận đời 1 người lính bộ đội biên phòng công tác tại biên giới Bắc Triều-Nam Triều.Đêm hôm đó anh lính này cùng 1 đồng đội trực nhưng người đồng đội kia quên mất 1 công việc gì đó sơ đẳng đại loại như quên mở đèn,mở điện gì đó...Khi phát hiện ra sai sót thì cả 2 biết bản thân sẽ cùng 3 đời của họ phải vào trại tập trung.Thôi thì đang canh gác biên giới vượt biên qua Nam Triều Tiên luôn.& trên đường đào thoát,người đồng đội kia đã bị điện cao áp giật chết...Người làm phóng sự hỏi anh lính còn sống giờ đang ở Nam Triều Tiên về gia đình của anh như nào???Anh lính không nói gì,chỉ nhìn xuống rơm rớm nước mắt.
-Phóng sự chiếu tiếp 1 bệnh viện mắt của Bắc Triều Tiên.Ngày gỡ băng cho bệnh nhân nhìn thấy sau khi mổ các bệnh về mắt.Tất cả đều quỳ lạy & kêu tên vị lãnh tụ nào đó với những lời cám ơn,nguyện trung thành + khóc...

Em coi xong phóng sự trên,câm luôn,chẳng thốt ra được lời nào!
Bác nào có coi từ đầu xin tường thật đoạn đầu cho em tường tận với ạ.

lanhuong1965

Xe điện
...Diễn biến mới nhất, dù mạnh mồm tuyên bố, không thay đổi nhưng Bắc Hàn đã lên tiếng xin Mỹ cứu trợ lương thực, thực phẩm.
Em cũng không biết cái trò hề này sau lưng bản chất là cái gì cụ ạ!
Trước mặt thì to *** chống Mẽo!
Sau lưng lại ngửa tay xin viện trợ của Mẽo!

Hàiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii
=))

Gì thì gì,chỉ khổ lương dân Bác Triều Tiên thôi!!!

Hot&Cold

Xe đạp
Em copi bài em thớt bên kia qua đây cho nó nhanh(Em không chính trị,chính em.Chỉ thuật lại những gì coi được trên truyền hình HD VTC mà thôi!)

Cách đây vài tháng,trên kênh HD truyền hình vệ tinh VTC có chiếu đại loại 1 phóng sự(Có dịch ra tiếng Việt)về đất nước Bắc Triều Tiên thời...hiện đại(Em chỉ coi được nửa chừng,không biết đoạn đầu nó ra làm sao):
-...
-Trên đất nước Bắc Triều Tiên có rất nhiều cái gọi là trại tập trung lớn như 1 thành phố(Có chiếu hình từ vệ tinh chụp ảnh các tại tập trung này).Những ai-Đặc biệt ở chỗ nếu chỉ 1 người bị quy tội chống đối chính quyền thì 3 đời đều bị đưa vào trại tập trung này.
-Kể về phận đời 1 người lính bộ đội biên phòng công tác tại biên giới Bắc Triều-Nam Triều.Đêm hôm đó anh lính này cùng 1 đồng đội trực nhưng người đồng đội kia quên mất 1 công việc gì đó sơ đẳng đại loại như quên mở đèn,mở điện gì đó...Khi phát hiện ra sai sót thì cả 2 biết bản thân sẽ cùng 3 đời của họ phải vào trại tập trung.Thôi thì đang canh gác biên giới vượt biên qua Nam Triều Tiên luôn.& trên đường đào thoát,người đồng đội kia đã bị điện cao áp giật chết...Người làm phóng sự hỏi anh lính còn sống giờ đang ở Nam Triều Tiên về gia đình của anh như nào???Anh lính không nói gì,chỉ nhìn xuống rơm rớm nước mắt.
-Phóng sự chiếu tiếp 1 bệnh viện mắt của Bắc Triều Tiên.Ngày gỡ băng cho bệnh nhân nhìn thấy sau khi mổ các bệnh về mắt.Tất cả đều quỳ lạy & kêu tên vị lãnh tụ nào đó với những lời cám ơn,nguyện trung thành + khóc...

Em coi xong phóng sự trên,câm luôn,chẳng thốt ra được lời nào!
Bác nào có coi từ đầu xin tường thật đoạn đầu cho em tường tận với ạ.
Có phải Đây ko mợ

Chỉnh sửa cuối:

lanhuong1965

Xe điện
Ối giời ơi,sao cụ tìm đúng & nhanh thế.(Nhưng sao lin của cụ chỉ có 1 đoạn thế???)
Em mời cụ ly!

Em nhớ thêm vài chi tiết của phóng sự:
-Dân Bắc Triều Tiên thì đói đến nỗi phải ăn cả hàng viện trợ của các nước tư bản.Nhưng cái ông trên tất cả mọi người ở cái xứ đó là 1 trong khoảng trăm khách hàng VIP trên toàn thế giới của hãng rượu nổi tiếng thế giới HEN...gì gì đấy

Chỉnh sửa cuối:

lanhuong1965

Xe điện
Đây chỉ là trích đoạn trong bộ phim tài liệu dài hơn 1 tiếng : Inside north Korea cụ ạ . các cụ có thể tải bản full có phụ đề tiếng việt trên Bistorens hay tham khảo bên 4room HDvietnam
Bác cài cái lin vào đây cho anh,em dễ tham khảo bác ơi.Nhiều người như em dốt computer lém.

:)

nguyenducduy

Xe điện
em thấy có mấy vấn đề
- Người dân triều tiên khổ quá
- Lực lượng Quân đội triều tiên đông và mạnh được sự hậu thuẫn của Trung quốc nên Mỹ chưa oánh ( nhưng không thể viện trợ mãi được, dân đóng thuế sao nuôi nổi lực lượng đó)
- Triều tiên sớm muộn trong tương lai gần cũng sụp đổ chế độ
- Các cô gái triều tiên xin đẹp thật :))

0oMinho0

Xe tăng
Em cũng không biết cái trò hề này sau lưng bản chất là cái gì cụ ạ!
Trước mặt thì to *** chống Mẽo!
Sau lưng lại ngửa tay xin viện trợ của Mẽo!

Hàiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii
=))

Gì thì gì,chỉ khổ lương dân Bác Triều Tiên thôi!!!
E nghĩ thằng Mẽo nó vẫn để con ngáo ộp triều tiên đấy để dọa thằng Nam hàn phụ thuộc vào Mẽo nhiều hơn,các nước như HQ,NB,Thái,Phil giầu thì giầu nhưng mãi chỉ là chư hầu của thằng Mẽo mà thôi.

bảo châu

Xe điện
Đồng chí anh em có khác,vị trí hơi bị đắc địa,em nhìn mà nhớ nước mình những thập niên 80 quá,xếp sổ gạo,chỉ trờ có tý mỡ tem phiếu mua về rán lấy mỡ,tóp mỡ nấu canh sao mà ngon thế không biết,thèm như triều tiên quá các cụ/mợ ạ.
Chả phải đâu. Chen lấn mãi mới lên được hàng đầu đấy, cụ ợ. :))

biahoihanoi

Xe lăn
VTV có ngoại giao kiểu gì mà được chỗ ngon nhất.

NguyenChiVan

Xe tăng
em mong quả tên lửa ấy rơi vào nhà thằng kim giong ủn và kim giong ỉn cho chết cả nhà nó đi vì trước sau gì thì nó cũng sụp đổ vì đi ngược lại quy luật của trào lưu tiến bộ của loài người tiến bộ (chế độ tư bản mục nát thối rữa giẫy chết , chủ nghĩa xã hội luôn đi chước một bước ).

nguvango

Xe buýt
Trình độ của Triều tiên cũng đáng tự hào quá.

lanhuong1965

Xe điện
E nghĩ thằng Mẽo nó vẫn để con ngáo ộp triều tiên đấy để dọa thằng Nam hàn phụ thuộc vào Mẽo nhiều hơn,các nước như HQ,NB,Thái,Phil giầu thì giầu nhưng mãi chỉ là chư hầu của thằng Mẽo mà thôi.
Hình như...Cụ có đôi mắt tinh đời.Tiếc là em hết vốt ka rồi,đành mai vậy cụ nhé.

haivanphe

Xe container
Mấy ông Bắc Hàn này mà các cụ lờ đờ nhà ta toàn gọi là đồng chí, hại dân là giỏi thôi.

Coltplus2008

Xe điện

T91

Xe container

thành phố oánh xà lách phết ý chứ

bảo châu

Xe điện

thành phố oánh xà lách phết ý chứ
Nhà cao từng thế này không biết có thang máy không, các cụ nhể? Em nghe đồn bảo là điện còn thiếu, buổi đêm cả thành phố tối đen như mực thì lấy đâu ra thang máy mà chạy nhỉ. Hay chạy bộ cho khỏe :D