Bắc Thăng Long - Nội Bài được chạy tốc độ bao nhiêu?

thocon75

Xe hơi
Em vừa đi SB, qua cầu Thăng Long thấy không còn cái biển cho đi 80 nữa. Nhiều xe chỉ chạy đến 60 trừ mấy bác taxi và xe tải. Đến ngã tư Nam Hồng thấy xe tải xếp hàng dài, không biết có phải bị xxx vin không.
Các cụ hay đi đường đấy tư vấn phát, để em đi đúng luật. Thỉnh thoảng em phải đi SB.

Civic TN

Xe lăn
Em vừa đi SB, qua cầu Thăng Long thấy không còn cái biển cho đi 80 nữa. Nhiều xe chỉ chạy đến 60 trừ mấy bác taxi và xe tải. Đến ngã tư Nam Hồng thấy xe tải xếp hàng dài, không biết có phải bị xxx vin không.
Các cụ hay đi đường đấy tư vấn phát, để em đi đúng luật. Thỉnh thoảng em phải đi SB.
Ban ngày e cũng hay chạy 70-80, có lúc cũng lên đc 100.
Hình như là đc chạy 80 vì thấy chỗ chân cầu TL đi NB có biển 80

hamadevn

Xe máy
Chỗ ngã tư Nam Hồng bị XXX vin là lỗi sai làn bác ạ, em đi đường này đến gần ngã tư là phải vào làn giữa để đi thẳng tiếp . Nếu bác đi làn 1 là bắt buộc phải rẽ trái, chúc bác lái xe an toàn!

đường phố

Xe đạp
em không nhớ chính xác khu nào, nhưng có bắn tốc độ va sai làn , hình như qua cầu TL chừng vài km ý. em toàn để ý làn và tốc độ của dòng xe thôi.

Chiều tím

Xe đạp
Em làm việc trên sân bay Nội Bài ngày nào cũng 02 lượt đi về nên nắm rõ các chỗ kiếm cơm của các XXX và thuộc như lòng bàn tay. Xin bẩm các cụ để tránh lộ trình từ Vòng xoay Trần Duy Hưng - Khuất Duy Tiến đến sân bay Nội Bài như sau :

I - Chiều Hà Nội - Nội Bài:

1 - Bắn tốc độ: không có, các bác đi thoải mái, em đi làm muộn nhiều hôm có đoạn toàn lướt 100km/h.

2- Sai làn, đè vạch, vượt phải:
a- Trên đường Phạm Hùng cách vòng xoay TDH - KDT khoảng 500m bắt đè vạch liền, ko xi nhan nhập làn từ Trần Duy Hưng vào Phạm Hùng.
b- Qua Keanam 500m bắt đè vạch liền, vượt phải.
c- Đối diện bến xe Mỹ Đình bắt lỗi như trên.
d- Gần lên cầu vượt Phạm Hùng-Xuân Thủy lỗi như trên.
e- Xuống chân cầu đứng bắt vượt trên cầu vượt, hoặc ko xi nhan nhập làn từ Xuân Thủy vào Phạm Văn Đồng..
g- Trước và sau ngã ba Phạm văn Đồng - Trần Quốc Hoàn bắt lỗi sai làn(nên nhớ đầu Phạm Văn Đồng đã có biển phân làn), vượt phải.

h- Đoạn giao cắt Phạm Văn Đồng rẽ Bộ CA bắt sai làn, nên nhớ các cụ đi thẳng chỉ được đi làn giữa, làn ngoài là rẽ trái, làn trong cùng dành cho xe 02 bánh đi thẳng.

k- Xuống chân cầu Thăng Long bờ Bắc thỉnh thoảng đứng bắt vượt phải.

l- Cầu vượt khu CN Thăng Long bắt vượt trên cầu.

m- Qua cầu vượt khu CN Thăng Long khoảng 1,5km đoạn hơi cong cong, hoặc đôi khi dịch lên trên thêm khoảng 2 km nữa bắt vượt phải.

n- Ngã tư Nam Hồng bắt sai làn.

o- Nút giao cắt Mê Linh Plaza bắt vượt phải.

p- Qua trạm soát vé 300m bắt vượu phải, ko xi nhan nhập làn từ đường rẽ nhánh QL 18 vào.

q- Ngã tư đi Vĩnh Phúc bắt vượt phải, sai làn xe tải và xe con.(đoạn này em thấy rất nhiều bác chủ quan nên dính vì chỉ cách điểm p khoảng 01 km).

r- Vào khu vực sân đỗ sân bay khi vào đón khách các cụ nhớ đừng đi vào làn có biển" Dành cho xe nhượng quyền khai thác" - chính là dành cho xe Taxi. Lớ xớ rẽ vào là bị mấy anh xxx huyện Sóc Sơn xin bữa trưa ngay đó.

II- Chiều về:
Cac bác lưu ý đoạn gần trạm soát vé cao tốc TL - NBA, Giao cắt Mêlinh Plaza, Ngã tư Nam Hồng, cầu vượt khu CN Thăng Long, chuẩn bị lên cầu TLong, đối diện công viên Hòa Bình trên đường PVD, gần ngã ba SOS.

CHÚC CÁC BÁC THƯỢNG LỘ BÌNH AN

ducmanh

Xe điện
Hết chân cầu (tính từ Nam sang Bắc) có biển báo tốc độ cụ ợ. và cụ chi đi được 80.000m/h thôi. còn vụ các xe bị xxx gọi vào tán phét là do đi sai làn ở gần ngã tư đó cụ ợ.

khach274

Xe máy
Tuyến đó em chỉ có đi từ HN về đến ngã tư Nam Hồng là em rẽ về Đông Anh nên không biết. Còn từ Cầu Thăng Long đến đó là tốc độ tùy khả năng vì không có bắn tốc độ.
Nó có 2 làn cho xe ô tô và 1 làn cho xe 2 bánh. Các bác chỉ chú ý chỗ ngã tư gần METRO và ngã tư Nam Hồng phải về làn giữa nếu đang ở làn bên trái.
Còn biển chỉ dẫn của nó từ lúc đoạn cầu vượt Cầu Giấy thì ghi rất rõ ràng là xe con được chạy cả 2 làn. Nên nếu bác nào thích vượt phải cứ xi nhan chuyển làn là XXX không làm gì được cứ kêu tôi đi làn giữa vượt gì mà vượt.

Chỉnh sửa cuối:

quang74

Xe buýt
Nói như như cụ Chiều tím là khá đầy đủ rồi. Đoạn đường này chạy tối đa 80km/h, tránh vượt phải và đi sai làn thôi. Mỗi tháng tôi đi khoảng 15 lần trên tuyến đường này nên cũng biết khá nhiều.