[Thảo luận] Bác tài nữ bị 2 chú say rượu ăn vạ tại ngã tư Hai Bà Trưng - Quán Sứ!

all4country

Xe tải
Ăn vạ thế này thì e cũng dính 1 lần rồi, đi đường Nguyễn Thái học - Trinh Hoài Đức, e đi hơi vội, cố tí đèn vànd, quệt vào đít 1 chú 2B Wave, bung mất chắn bùn sau, chỗ lắp biển số. chú này nhảy xuống đòi bồi thường, CA cho tự giải quyết vì e nhờ ông quen bên Trần Hưng Đạo gọi xuống. đầu tiên chú móc máy ảnh ra chụp,e đề nghị đưa 300k để giải quết, chú ko chịuvaf gọi điện cho GD cty. chú nói : sếp e đòi 1tr và 500k lỡ công việc của Cty. tổng cộng 1.5tr. e cứ cười, chả nói gì. đầu tiên mấy bác xe ôm xung quoanh cũng nhao nhao đòi bồi thường, e vẫn cười rất tươi, mua bao 3 số , mời các bác hút và đứng xem e nó chuyện với chú 2B. lúc này chú vẫn ngồi phệt dưới đất, e móc luôn 100k, đưa cho 3 bác xe ôm : nhờ các anh dắt giùm xe máy lên hè để e đỡ cậu này dậy ( mặc dù e nặng 75kg, cao 1m74, xe Kawasaki 750 của bạn e mà e dắt vô tư ) 3 bác xe ôm sau khi dắt con Wave từ đường lên hè với giá 100k xong thì lập tức trở thành đồng minh của e ( nếu các bác gửi xe thì mất 2k, họ cũng dắt từ hè vào bãi nhé ) và mắng chú 2B: xe mày có bị sao đâu mà đòi nhiều thế, 1 bác tình nguyện chở e ra Honda Head ở Giảng võ với chú 2B để khảo giá, ra đến nơi , thay mới hết 150k, e hào phóng bảo dưỡng cho chú 2B phanh trc, phanh sau, thêm 50k nữa. tổng cộng chi phí hết 300k.
Học được bác 1 kinh nghiệm rất hay, thật đúng là "Đồng tiền đi trước là đồng tiền khôn" :41:

Chỉnh sửa cuối: