[Funland] Bác sĩ Vịtxanh: Tư vấn các rối loạn và bệnh lý về mắt

Trạng thái
Thớt đang đóng

Hapro_kiha

Xe buýt
Cận thị có được lái xe?

Thưa các pác, Em bị cận thị đeo kính 2,5 cả 2 mắt từ 10 năm nay, đã có bằng lái xe B1 được 14 năm, nay đi khám sức khỏe đổi Bằng lại không đủ sức khỏe để lái xe, thử hỏi các cụ vậy thì Em phải làm sao bây giờ?

LuckyCar

Xe container
Thưa các pác, Em bị cận thị đeo kính 2,5 cả 2 mắt từ 10 năm nay, đã có bằng lái xe B1 được 14 năm, nay đi khám sức khỏe đổi Bằng lại không đủ sức khỏe để lái xe, thử hỏi các cụ vậy thì Em phải làm sao bây giờ?
Cụ chủ thật thà nhể.

Viethathanh

Xe buýt
Không đủ dk sk thì tốt nhất đừng lái xe cụ ạ.

Hapro_kiha

Xe buýt
Viện mắt Trung ương trên đường Bà Triệu; Bệnh viện mắt Hà nội (phía trong bệnh viện Việt Nam Cu Ba) trên đường Hai Bà Trưng, Bệnh viện Mắt Việt Nga ở khu Đô thị mới Dịch Vọng.

hanoi06

Xe buýt
Khám dư lào thía cụ???
Có tra thuốc cho giãn toác con ngươi ra, dòm nhòe tóe lòe loe. Quan đốc thời đặt 1 cái kính vào trong mắt roài soi hông hay chỉ soi hoen hoen bên ngoài???
Kính cụ, có thể nhờ cụ tư vấn cho mua được loại mắt kính chất lượng tốt không ạ? Giàu hai con mắt.... cụ ạ. Đau lòng lắm.
E cũng chỉ đi khám mắt chỗ người quen, chỉ thấy đeo mắt thử nhìn bảng thôi cụ ạ

matizac

Xe tăng
Qua đầu Giảng Võ, em đã dùng kính ở đây hơn 5 năm, chất lượng và dịch vụ đáng tin tưởng.

hongphuongauto

Xe máy
Sở giao thông họ vẫn làm việc của sở y tế cụ nhé.

cttt

Xe hơi
Em và F1 đều khám và lấy mắt với gọng ở chỗ đầu Giảng Võ, cửa hàng kính mắt gần về đường Giang Văn Minh nhất. Giang hồ đồn đại là ở đây khám và mài mắt có vẻ uy tín cao! Mắt số má thì đủ cả, toàn mài bằng máy tự động theo kết quả khám!
Qua đầu Giảng Võ, em đã dùng kính ở đây hơn 5 năm, chất lượng và dịch vụ đáng tin tưởng.
Em cũng hay dùng dịch vụ ở cái cửa hàng này. Nói chung là hài lòng về mọi thứ, trừ mỗi cái là gọng kính hơi cao hơn 1 chút so với những nơi khác. Tuy nhiên, chất lượng thì em thấy là ko có gì phải phàn nàn cả (Tất nhiên là cá nhân em thôi chứ còn các bác khác khó tính thì em chịu. hihi)

cttt

Xe hơi
Em còn vừa cận, vừa loạn mà vẫn đi thi lấy = như bình thuong. Chả sao cả. Vẫn ngon lành

hanoi06

Xe buýt
Em nghe tư vấn là ở VN chỉ có hàng Covis ( Hàn Quốc) là chuẩn. Hình như nó có cửa hàng ở Bà Triệu ấy. Đã cụ nào trải nghiệm chưa ạ?

Vịtxanh

[Tịch thu bằng lái]
Cụ ra cây mua lấy 1 xách xăng, ra hàng xén lấy 1 cái bật lửa.
Cụ kẹp cùng cái giấy khám không đủ sức khỏe mang đến bỏ ở Sở GTVT.
Em đảm bảo là ép phê ngay :))

Vịtxanh

[Tịch thu bằng lái]
Viện mắt Trung ương trên đường Bà Triệu; Bệnh viện mắt Hà nội (phía trong bệnh viện Việt Nam Cu Ba) trên đường Hai Bà Trưng, Bệnh viện Mắt Việt Nga ở khu Đô thị mới Dịch Vọng.
Cụ thạo tin phết nhể :D

sauken

Xe container
Tưởng nhớ
Đau tk hố mắt là bệnh thường gặp, nhưng điều trị cũng tùy trường hợp, có những trường hợp dai dẳng rất khó trị dứt điểm.
Tình hình kụ này thế nào rồi kụ Vịt ơi?

Vịtxanh

[Tịch thu bằng lái]
Đau tk hố mắt là bệnh thường gặp, nhưng điều trị cũng tùy trường hợp, có những trường hợp dai dẳng rất khó trị dứt điểm.
Tình hình kụ này thế nào rồi kụ Vịt ơi?
Em đói song vưỡn chưa chít được cụ à.
Đương bưng bát cơm thời lò mổ nó vừa gọi đi chém đơi :(

Vitcon

Xe đạp
Em nghe tư vấn là ở VN chỉ có hàng Covis ( Hàn Quốc) là chuẩn. Hình như nó có cửa hàng ở Bà Triệu ấy. Đã cụ nào trải nghiệm chưa ạ?
Không bít các bác thế nào chứ, iem toàn dắt mother qua PK ở Hàng Chải (Hàng Lược) :D khám và đo kính chuẩn luôn. Kiếng mới, mắt nhìn sáng quá làm cụ nhà cháu lại tiếc rẻ, cho vào hộp cất đi, lôi kính cũ ra dùng mới khổ chứ.

Hà Tít

Xe buýt
Hê hê, bác đừng bảo với ai là em tư vấn nhé, em chỉ nói ở đấy là rẻ nhất so với những chỗ em tham khảo thôi, chứ ngay bản thân ông chủ ở đấy cũng chỉ tự nhận hàng của mình thuộc dạng trung cấp thôi.

small_best

Xe lăn
Cụ cho F1 đi khám cẩn thận, sau đó mang sổ có ghi số kính đến Tuấn Cảnh 207 Lê Duẩn đưa sổ cho chú em (hay ngồi lì trên gác xép ấy), chọn gọng, tư vấn loại mắt và ngồi đợi nó mang đi lắp (hoặc tự nó lắp nếu là mắt cận đơn giản). Lưu ý: Nếu F1 nhà cụ bị Loạn thị thì nhất định phải đưa đi cùng khi mua kính, lắp mắt song phải bảo CH đặt kính lên máy lấy đúng tâm và so sánh chỉ số hiện ra trên máy có đúng với chỉ số BS ghi trong sổ khám bệnh không, sau đó cho F1 đeo thử, nhìn xa nhìn gần - quay ngang quay dọc thật thoải mái thì mới được. Có lần em đưa F1 đi lắp mắt kính mà phải thay đến cái mắt thứ 3 đấy, không đùa đc đâu. Nếu lắp chuẩn rồi thì mua thêm 1 cái gọng cùng loại (thường là gọng nhựa của Khựa, khoảng 140k-200k/c) để dự phòng cái gọng mình mua bị hỏng thì lắp mắt sang là xong. Kính chuẩn thì đeo cả vài năm không bị tăng số, lần sau khám lại BS còn phải khen ấy chứ.
Vài kinh nghiệm nhỏ chia sẻ với cụ. Chúc cụ tìm được cho F1 cái kính như ý!
Em cũng mới cho F1 ra thay kính ở đây, bị loạn cận, nói chung là ở đây rất rẻ và chất lượng chấp nhận được.

Bluebloa

Xe điện
Website
www.lol.com
Em mua rồi, của mem OF nhà ta đấy. đối diện viện mắt luôn cụ ạ. Mr Cương

Trạng thái
Thớt đang đóng