[Funland] Bác sĩ Vịtxanh: Tư vấn các rối loạn và bệnh lý về mắt

Trạng thái
Thớt đang đóng

Vịtxanh

[Tịch thu bằng lái]
@ cụ chủ thớt.
Cụ qua em, em nghía cho phát.
Chớ ngồi đây mờ bói bệnh cho cụ em thấy cứ như là bói ... Voi í :)) bùn cười kựk :))

ManhLinh.Dinh

[Tịch thu bằng lái]
Cháu ở mãi Quảng Ninh cơ. Chắc tháng sau cháu cũng lên thủ đô khám thử xem sao.

Cháu định khám ở viện mắt TW :)

Cụ cho cháu hỏi tí là xét nghiệm cái Presctin gì đấy hết khoảng nhiêu tiền ạ.

bmv màu cờ

Xe tăng
Ông già e năm nay 62 tuổi , và 1 bên ,mắt của ổng bị mờ tịt, hòn tinh thể đã chuyển màu đục ạ !! Các cụ cho e hỏi là phải đi thay tinh thể ạ ? Thay loại nào tốt ? Giá cả dư thế nào ạ ? Làm dịch vụ ở đâu là tốt và an toàn nhất ạ !!
Rượu e rót sẵn, cafe e đang Pha và Bia luôn sẵn sàng ạ, CỤ/mợ nào có chuyên môn tư vấn giúp e với để e đưa ông già đi xử lý 1 bên mắt ạ !!!

Vịtxanh

[Tịch thu bằng lái]
Ông già e năm nay 62 tuổi , và 1 bên ,mắt của ổng bị mờ tịt, hòn tinh thể đã chuyển màu đục ạ !! Các cụ cho e hỏi là phải đi thay tinh thể ạ ? Thay loại nào tốt ? Giá cả dư thế nào ạ ? Làm dịch vụ ở đâu là tốt và an toàn nhất ạ !!
Rượu e rót sẵn, cafe e đang Pha và Bia luôn sẵn sàng ạ, CỤ/mợ nào có chuyên môn tư vấn giúp e với để e đưa ông già đi xử lý 1 bên mắt ạ !!!
Bác đưa ông qua chỗ em đi.
Em khám, tư vấn giùm thôi :)

Vịtxanh

[Tịch thu bằng lái]
Cháu ở mãi Quảng Ninh cơ. Chắc tháng sau cháu cũng lên thủ đô khám thử xem sao.

Cháu định khám ở viện mắt TW :)

Cụ cho cháu hỏi tí là xét nghiệm cái Presctin gì đấy hết khoảng nhiêu tiền ạ.
Cái í nó gọi là test với Prostigmine. Có tác dụng chẩn đoán nhược cơ.
Thường làm ở các cở sở y tế có chuyên khoa Thần kinh.
Cái xét nghiệm này cũng chẳng có đắt.

long1286

Xe đạp
đánh dấu 51 Lương Văn Can

thuysinh.tl

Xe container
Các cụ bác sĩ cho nhà cháu hỏi là cái này có phải do bệnh về mắt không?

Nhà cháu đang đeo kính cận 1 độ. Hiện tại có tình trạng là thỉnh thoảng dùng nhiều máy tính thì có hiện tượng nhức mắt rồi nhức đầu. Thường thì đầu tiên hay nhức mắt vào tầm trưa rồi đến khoảng 3~4h chiều thì nhức đầu và đỉnh điểm thường là khoảng 8~9h tối thì nhức đầu quá đành đi ngủ. Ngủ xong đến hôm sau thì lại bình thường. Sau khi nhức mắt thì nhà cháu thường hạn chế sử dụng máy tính, xoa xung quanh mắt nhưng tình trạng nhức mắt không giảm.

cun01

Xe container
Mặt hướng ra sông, chổng mông vào nội thành.
Nhà cháu đang đeo kính cận 1 độ. Hiện tại có tình trạng là thỉnh thoảng dùng nhiều máy tính thì có hiện tượng nhức mắt rồi nhức đầu. Thường thì đầu tiên hay nhức mắt vào tầm trưa rồi đến khoảng 3~4h chiều thì nhức đầu và đỉnh điểm thường là khoảng 8~9h tối thì nhức đầu quá đành đi ngủ. Ngủ xong đến hôm sau thì lại bình thường. Sau khi nhức mắt thì nhà cháu thường hạn chế sử dụng máy tính, xoa xung quanh mắt nhưng tình trạng nhức mắt không giảm.
1 cụ kiểm tra lại số kính chắc lâu ko kt tăng số kính rùi.
2 cụ ngồi máy tính lâu mỏi điều tiết, do tần số chớp mắt giảm,nếu phòng điều hòa mắt nhanh khô càng mỏi hơn
3 màn hình máy tính của cụ ko chỉnh đúng tần số ( trừ màn hình phẳng or láptop)

thuysinh.tl

Xe container
Cái nhà cháu thắc mắc là liệu có phải nhức đầu do tăng nhãn áp hay không.
1 cụ kiểm tra lại số kính chắc lâu ko kt tăng số kính rùi. ==> nhà cháu mới thay kính cách đây 3 tháng
2 cụ ngồi máy tính lâu mỏi điều tiết, do tần số chớp mắt giảm,nếu phòng điều hòa mắt nhanh khô càng mỏi hơn ==> điều này có thể nên nhà cháu đã hạn chế và tiến hành xoa vùng xung quanh mắt nhưng vẫn không đỡ
3 màn hình máy tính của cụ ko chỉnh đúng tần số ( trừ màn hình phẳng or láptop) ==> nhà cháu dùng màn LCD 20"

cun01

Xe container
Cái nhà cháu thắc mắc là liệu có phải nhức đầu do tăng nhãn áp hay không.
triệu chứng tăng nhãn áp đau như đâm vào mắt hoặc đau xung quanh hốc mắt, nhìn thấy quầng xanh đỏ, cháu đoán nhà cụ ko phải tăng nhãn áp. Cháu thề, Cụ vẫn phải xem lại kính đi, cụ đo kính ở đâu???

thuysinh.tl

Xe container
Hic hic. Thế ợ? Nhà cháu đo ở cửa hàng kính trên đường Chùa Bộc. Cụ tư vấn cho nhà cháu là đo mắt ở đâu là chuẩn với. Nhưng nếu do kính thì nhà cháu nghĩ nó phải đau thường xuyên chứ nhỉ???
triệu chứng tăng nhãn áp đau như đâm vào mắt hoặc đau xung quanh hốc mắt, nhìn thấy quầng xanh đỏ, cháu đoán nhà cụ ko phải tăng nhãn áp. Cháu thề, Cụ vẫn phải xem lại kính đi, cụ đo kính ở đâu???

cun01

Xe container
Hic hic. Thế ợ? Nhà cháu đo ở cửa hàng kính trên đường Chùa Bộc. Cụ tư vấn cho nhà cháu là đo mắt ở đâu là chuẩn với. Nhưng nếu do kính thì nhà cháu nghĩ nó phải đau thường xuyên chứ nhỉ???
do kính nhưng khi cụ ngồi máy tính nhiều mắt phải điều tiết liên tục nên có hiện tương đó. Cụ đến viện toét TW đi chuẩn nhất. cụ đi vào các buổi chiều ko đồng tốt nhất là chiều T7 or CN vào trong viện ko đc mua sổ ở ngoài xẽ bị lừa sổ khám trong viện phát miễn phí.
Lếu cụ đo ở ngoài 100% là ko chuẩn vì họ ko có kinh ngịm chỉnh kính. ko tin hõi cụ Vịt Xanh.

Chỉnh sửa cuối:

Vịtxanh

[Tịch thu bằng lái]
Sorry cụ chủ thớt nha.
Em bận lu bu nên cũng ít lượn qua đây:)
Cái nhức của cụ có thể có 1/2 nguyên nhân:
1- Tăng nhãn áp (glaucoma hay thien đầu thống): cái này ít gạp ở ngươif trẻ. Phải đo nhãn áp và lmf 1 số khám nghiệm mới phán được.
2- Rối loạn dièu tiết trên cái mắt có tật khúc xạ sẵn có của cụ.
Bữa nào rảnh cụ cứ qua em nha. Em check giùm cho :)
À mờ trong box của em nó chưa có thấy cái PM của cụ đâu ợ.

thuysinh.tl

Xe container
Cám ơn cụ đã trả lời. Nhà cháu vừa pm cho cụ hỏi xin cái địa chỉ. Cụ trả lời giúp nhà cháu với nhé.
Sorry cụ chủ thớt nha.
Em bận lu bu nên cũng ít lượn qua đây:)
Cái nhức của cụ có thể có 1/2 nguyên nhân:
1- Tăng nhãn áp (glaucoma hay thien đầu thống): cái này ít gạp ở ngươif trẻ. Phải đo nhãn áp và lmf 1 số khám nghiệm mới phán được.
2- Rối loạn dièu tiết trên cái mắt có tật khúc xạ sẵn có của cụ.
Bữa nào rảnh cụ cứ qua em nha. Em check giùm cho :)
À mờ trong box của em nó chưa có thấy cái PM của cụ đâu ợ.

nhuantin

Xe buýt
big C có nhìu kính màu đẹp ra phết, but mẫu gọng thì chưa phong phú lắm..

ở 345 Cầu giấy có cửa hàng kính to đùng, đo mắt miễn phí but mà kính thì đắt kinh
Hôm rồi em cho 2 F1 đi khám mắt, chỗ này cũng bán gọng nhưng em than phiền vì ít mẫu quá được BS giải thích là vì " Kính cho người mắt có bệnh nên cần là gọng chắc chắn và đảm bảo tâm mắt kính luôn khớp với tâm mắt để mắt không bị lệnh, còn thời trang nên dành cho người mắt khỏe". Cơ mà BS kiểm tra gọng cũ của F1 vẫn ổn nên em ko phải thay.

nhuantin

Xe buýt
Đúng đấy ạ. Nhà em, hai cái kính cận, một cái loạn thị cũng mua ở đây.
mua kính em ko bàn, cơ mà đo thì có vẻ ko chuẩn ạ. Đo mắt F1 nhà em 6.5 mà bỏ kính ra vẫn đọc được banner bên kia đường, em mới cho đi đo lại thì chưa tới 1, hic.

hoalocvung

Xe điện
mua kính em ko bàn, cơ mà đo thì có vẻ ko chuẩn ạ. Đo mắt F1 nhà em 6.5 mà bỏ kính ra vẫn đọc được banner bên kia đường, em mới cho đi đo lại thì chưa tới 1, hic.
Bác đo ở đây á? sao lệch nhiều thế được. Vợ chồng em mua hai cái cận đo đều chuẩn mà. Còn nhóc nhà em bị loạn thị, nên đeo kính loạn thôi.

Trạng thái
Thớt đang đóng