[Funland] Bác sĩ Vịtxanh: Tư vấn các rối loạn và bệnh lý về mắt

Trạng thái
Thớt đang đóng

Hà Tít

Xe buýt
Em vào đây hỏi các bác sỹ về cửa sổ tâm hồn với ạ. Mong các BS tư vấn giúp cho em, em đang rối quá.
F1 nhà em ( Boy ) có vần đề về mắt. Mắt cháu hay bị nháy. Em đưa đi khám ở bệnh viện tỉnh, BS nói cháu bị viêm kết mạc. Cho thuốc tra mắt, đi kiểm tra thấy khỏi nhưng vẫn nháy mắt. Khám lần 2, BS nói bị ảnh hưởng bởi dây thần kinh nên cháu nháy.
Tóm lại em thấy cháu hay nháy mắt quá, đâm lo. Em hỏi các bác vài câu ạ:
- bệnh đó là bệnh gì? Khám ở đâu tốt (Hà nội bác nhé)
-bệnh đó có ảnh hưởng đến SK, hay sự phát triển gì ko.
Bác nào trên OF làm về vấn đề này cho em vài lời khuyên nhé. Em cám ơn nhiều nhiều.
Ko biết F1 nhà bác mấy tuổi rồi? Thằng cu nhà em hồi 2 tuổi rưỡi cũng bị tình trạng nháy mắt liên tục, mọi người trong nhà giục em cho cháu đi khám. Qua tham khảo 1 số nơi em qđ kệ nó. Thế mà đến giờ cũng chả biết nó hết từ lúc nào.

Vịtxanh

[Tịch thu bằng lái]
E định thay tinh thể cho ông cụ nhà e nhưng ko biết ở Viện nào tốt các cụ nhể ? Viện mắt TW e thấy lộn xộn và mất vệ sinh quá !
Giá cả như thế nào ạ
Cụ nào biết chỉ e nhé !
Về chất lượng phẫu thuật thì ở Viện Mắt tw là nhất. Tại cụ chưa biết thôi.
Người nhà em toàn được mổ tại khoa dịch vụ. Chi phí cho 1 mắt mổ đặt thể thủy tinh nhân tạo loại tốt của Mỹ hoặc Nhật, Pháp vào khoảng 7 triệu đồng. Có y tá dắt đi làm các xét nghiệm nên không phải chờ đợi. Có thể được mổ và về ngay trong ngày.
Nếu cụ cần, em có thể khám cho cụ thân sinh và tư vấn giùm thôi :)

Chỉnh sửa cuối:

Parachute

Xe hơi
Cụ vịt đỏ oai, cho iem hỏi tí, em gái iem đang xem xét mổ lasik. Mắt nàng bên 4 bên 6 nặng lắm, đeo kính nhức mắt, áp tròng khô mắt. Cụ cho iem xin cái rì com men của cụ về bs nào khám và mổ uy tín ở Viện Mắt TƯ cụ nhá! Cụ cho iem xin địa chỉ phòng khám tư luôn, ra viện mắt chắc đến chết bẹp mất. Vodka cụ!

Vịtxanh

[Tịch thu bằng lái]
Cụ vịt đỏ oai, cho iem hỏi tí, em gái iem đang xem xét mổ lasik. Mắt nàng bên 4 bên 6 nặng lắm, đeo kính nhức mắt, áp tròng khô mắt. Cụ cho iem xin cái rì com men của cụ về bs nào khám và mổ uy tín ở Viện Mắt TƯ cụ nhá! Cụ cho iem xin địa chỉ phòng khám tư luôn, ra viện mắt chắc đến chết bẹp mất. Vodka cụ!
Em cóc cần diệu.
Cái giề chớ diệu nhà em đầy.
Cụ cứ mang cô em đến. em sẽ khám, tư vấn đàng hoàng.
Nhớ oánh quả giây thép trước để tiện tiếp đón nha :)

newlife13579

Đi bộ
Cám ơn BS Vitxanh đã tận tình hướng dẫn nhà em. Em đã đưa cháu đến viện Nhi rồi và đang uống thuốc theo đơn. Có chuyển biến gì em xin lên hỏi các BS.
Một lần nữa em cám ơn mọi ngườio:-)

Vịtxanh

[Tịch thu bằng lái]
Thưa các bác, bà em đã được ra viện để điều trị ngoại trú bằng thuốc, em xin chân thành cảm ơn bác Vịtxanh đã rất nhiệt tình giúp đỡ bà em và em cũng xin cảm ơn sự quan tâm của bác TOMDUY và mợ Gamechip.:x

Em vô cùng cảm ơn min, mod đã tạo điều kiện cho em mở thread này.:):)
Không có gì đâu mà mợ :)

Vịtxanh

[Tịch thu bằng lái]
Cám ơn BS Vitxanh đã tận tình hướng dẫn nhà em. Em đã đưa cháu đến viện Nhi rồi và đang uống thuốc theo đơn. Có chuyển biến gì em xin lên hỏi các BS.
Một lần nữa em cám ơn mọi ngườio:-)
Oh. K có gì đâu mà :)

Parachute

Xe hơi
Em cóc cần diệu.
Cái giề chớ diệu nhà em đầy.
Cụ cứ mang cô em đến. em sẽ khám, tư vấn đàng hoàng.
Nhớ oánh quả giây thép trước để tiện tiếp đón nha :)
Kiu kiu cụ! Cụ k uống diệu em cũng rót mời cụ 1 ly roài cụ nhớ :D

Dạ em cảm ơn anh nhiều ạ, chiều nay em nhờ bác sĩ vịt xanh khám và tư vấn cho bà em, nếu bà em vẫn tiếp tục ở viện mắt HN thì em xin phép nhờ anh giúp đỡ nha!
Nhà cháu cũng đang muốn khám,mắt dạo này kèm nhèm quá.Phiền cụ cho cháu cái địa chỉ của cụ Bác si Vịt để cháu qua khám nha,cảm ơn cụ

Vịtxanh

[Tịch thu bằng lái]
Nghĩa là như nào ạ? Em cũng chưa hiểu lắm, anh thử giải thích sơ sơ cái :)
Này nhà Bún.
Ngồi đây là không có nói nhiều được nha.
Muốn nghe giảng thì bữa nào tớ mở lớp ở beer Gầm cầu. Ra đấy mà ghi danh trước đi :))

Văn Đoành

Xe điện
Nhà cháu cũng đang muốn khám,mắt dạo này kèm nhèm quá.Phiền cụ cho cháu cái địa chỉ của cụ Bác si Vịt để cháu qua khám nha,cảm ơn cụ
Eim tưởng là GS Xoày Trụ Cong là nhà bác vật, cái giề cũng biết? Cũng phải đi khám à?
Kụ đi khắp 36 phố cổ gặp phòng khám nào có 2 lô gô hình con mắt, một con treo ngang, một con treo đứng đích thị là VP của quan Đốc tờ Vịt!

Vịtxanh

[Tịch thu bằng lái]
Eim tưởng là GS Xoày Trụ Cong là nhà bác vật, cái giề cũng biết? Cũng phải đi khám à?
Kụ đi khắp 36 phố cổ gặp phòng khám nào có 2 lô gô hình con mắt, một con treo ngang, một con treo đứng đích thị là VP của quan Đốc tờ Vịt!
Ui.
Pỏ miệ.
Ông Tạch Văn Đoành này giết em rùi.
Ặc ặc :(

Vịtxanh

[Tịch thu bằng lái]
Cụ đến đi.
Trước khi khám chính thức cụ sẽ phải ngồi 30' "rửa mắt" ở phòng khám SẢN ngay bên cạnh.
Em báo trước rồi đấy nha :))

safenoodles

Xe cút kít
Phòng khám của bác Vịtxanh ở 18 Hàng Lược bác à!:)
Cụ đến đi.
Trước khi khám chính thức cụ sẽ phải ngồi 30' "rửa mắt" ở phòng khám SẢN ngay bên cạnh.
Em báo trước rồi đấy nha :))
Bác ơi, sao trên này thì bác hài hước thía mà khi em gặp bác, bác nghiêm nghị lắm ạ, chả mấy khi cười. :))
Em thấy bác làm việc suốt, bác có rảnh chút nào để đi off ko bác? Bác đã tham gia hội nào trên OF chưa ạ? :)

Ngồi lâu hơn có được không Kụ?
Không được đâu bác ơi, bác muốn lâu hơn thì bác phải luyện chân cứng vào để đứng ạ. :))=))

Vịtxanh

[Tịch thu bằng lái]
Bác ơi, sao trên này thì bác hài hước thía mà khi em gặp bác, bác nghiêm nghị lắm ạ, chả mấy khi cười. :))
Em thấy bác làm việc suốt, bác có rảnh chút nào để đi off ko bác? Bác đã tham gia hội nào trên OF chưa ạ? :)

Nói thật với mợ. Em là đứa ham chơi. Cứ thấy việc là mếu. Mợ bẩu cười làm sao nổi :))
Trong đám OF thì em toàn giao du với nhưng thành phần bất hảo lười làm ham chơi như em cả thôi. Điển hình là hội Vịt, đám ọp dốt...
Rặt quân vô công rồi nghề cả :)) :)) :))

totorauxom

Xe điện
cụ vịt này đi off rồi thì khám sao nổi mắt, khám ngang sang dọc thì chết.
em hay khám bên bệnh viện liên xô, em cứ kha ra sô hay xi ba xi bơ là họ khoái lắm, khám cả ngày không cho về mà chỉ mất 2 lít, họ nhỏ cho phát giãn đồng tử thế là thành mù dở không biết lối về nhà, hãi thật:D

Vịtxanh

[Tịch thu bằng lái]
em hay khám bên bệnh viện liên xô, em cứ kha ra sô hay xi ba xi bơ là họ khoái lắm, khám cả ngày không cho về mà chỉ mất 2 lít, họ nhỏ cho phát giãn đồng tử thế là thành mù dở không biết lối về nhà, hãi thật:D
Chính cái hội Tây làm ở Bệnh viện Liên xô bị bọn em loại từ vòng gửi xe khi tuyển đới.
Đám ấy là do tay Goubensky ở bên VRB mối lái dắt về í mờ. Em đâu có lạ.
Cụ là người lớn nên ít có cớ để moi tiền. Thử hỏi là trẻ con xem. Ốm với lũ ấy đới.

Vịtxanh

[Tịch thu bằng lái]
Em thì em khám ít. Mổ nhiều. Tay lúc nào cũng lăm lăm con đao. Đứa nào xớ rớ, em... Thịt liền nha. Kinh chửa :P
Mờ khám ngang hay khám dọc cũng vưỡn là khám cả nha. Miễn làm sao khi khám xong thấy... Phê là đạt yêu cầu :)) :)) :))

Chỉnh sửa cuối:
Trạng thái
Thớt đang đóng