Bác sĩ OF: Danh sách các bác sỹ đăng ở post số 1!

tapchoiBB

Xe tải
Các Cụ, Mợ bác sỹ cho cháu hỏi với
F1 nhà cháu gần 5 tháng tuổi bị ho đi khám thì được bác sỹ kết luận và cho uống theo đơn này:

Nhưng f1 uống vào là bị tiêu chảy, dừng uống thì lại hết, sáng nay cháu có mang F1 sang khám lại thì bác sỹ bảo dừng uống thuốc lần lượt để loại trừ xem thuốc nào gây tiêu chảy, cháu đã dừng cho uống Fluidasa nhưng vẫn bị, gọi lại cho bác sỹ thì bảo dừng hết theo dõi rồi khám lại. Cháu sợ kháng sinh cứ uống rồi lại dừng thì f1 không khỏi và bị lờn kháng sinh? hay vẫn cho uống rồi dùng thêm men vi sinh có được không, và dùng loại men nào thích hợp với f1 ah?
Các bác sỹ tư vấn cho cháu với ạ.
Cháu cảm ơn nhiều!

Chỉnh sửa cuối:

Mợ Yến

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Xin các bác sỹ chuyên nghành xương sọ, thần kinh giúp đỡ trường hợp của em. Lúc 8h 30 tối nay 6.7.2014 con gái em 8 tuổi đan đi chơi ở Đại Lải bị trơn trượt ngã ngửa, đập đầu phía sau xuống nền nhà, lịm đi mấy giây và kêu đau đầu. Bố và bác đưa con đến bv gần đó là 198 chụp citi, trên đường đi con nôn 2 lần, chụp cho kết quả con bị vỡ xương chẩm, trấn thương sọ não, chưa có dấu hiệu tụ máu màng não, chân tay cổ không sao. BV chuyển về bv Nhi TW. Từ lúc đó cho đến giờ con ngủ nhưng gọi hỏi vẫn biết, vẫn tỉnh, được tiêm 1 mũi panadol giảm đau, ko nôn, ko sốt. Bs nói cần theo dõi tiếp ít nhất trong 3 ngày. Em đã nt hỏi ý kiến 2 bs trên này, nhưng chắc do muộn nên chưa có hồi âm. Vừa trông con, Em xin lời khuyên của các bác sỹ OF:mức độ tổn thương của con nguy hiểm thế nào, bao giờ mới qua giai đoạn nguy hiểm, em và gia đình phải làm gì vào lúc này, nếu tình huống xấu con phải mổ thì mổ ở bv nào tốt nhất ... Nhiều điều muốn hỏi nhưng em cũng không biết đặt câu hỏi thế nào, mong các bs cho em xin lời khuyên và mong nhận được sự hỗ trợ về chuyên môn tốt nhất nếu có thể. Em xin biết ơn các bs. Đt em 0902116899, con em đang nằm ở phòng 4, khoa cấp cứu BV Nhi ạ.

linhanh1976

Xe buýt
Xin các bác sỹ chuyên nghành xương sọ, thần kinh giúp đỡ trường hợp của em. Lúc 8h 30 tối nay 6.7.2014 con gái em 8 tuổi đan đi chơi ở Đại Lải bị trơn trượt ngã ngửa, đập đầu phía sau xuống nền nhà, lịm đi mấy giây và kêu đau đầu. Bố và bác đưa con đến bv gần đó là 198 chụp citi, trên đường đi con nôn 2 lần, chụp cho kết quả con bị vỡ xương chẩm, trấn thương sọ não, chưa có dấu hiệu tụ máu màng não, chân tay cổ không sao. BV chuyển về bv Nhi TW. Từ lúc đó cho đến giờ con ngủ nhưng gọi hỏi vẫn biết, vẫn tỉnh, được tiêm 1 mũi panadol giảm đau, ko nôn, ko sốt. Bs nói cần theo dõi tiếp ít nhất trong 3 ngày. Em đã nt hỏi ý kiến 2 bs trên này, nhưng chắc do muộn nên chưa có hồi âm. Vừa trông con, Em xin lời khuyên của các bác sỹ OF:mức độ tổn thương của con nguy hiểm thế nào, bao giờ mới qua giai đoạn nguy hiểm, em và gia đình phải làm gì vào lúc này, nếu tình huống xấu con phải mổ thì mổ ở bv nào tốt nhất ... Nhiều điều muốn hỏi nhưng em cũng không biết đặt câu hỏi thế nào, mong các bs cho em xin lời khuyên và mong nhận được sự hỗ trợ về chuyên môn tốt nhất nếu có thể. Em xin biết ơn các bs. Đt em 0902116899, con em đang nằm ở phòng 4, khoa cấp cứu BV Nhi ạ.
Con gái đỡ chưa Mợ , cầu mong con khỏi nhanh và chỉ bị nhẹ , hik, hôm trc vua lo cho con trai, giờ con gái lại bị vậy, Mợ bình tâm nhé, đừng lo lắng và suy nghỉ nhiều, cố lên Mợ nhé!

sauken

Xe container
Tưởng nhớ
Mợ cứ bình tình để theo dõi cho con đã. Vỡ xương chẩm nhưng không có tụ máu nội sọ thì cũng không đáng ngại.
Tuy nhiên, những thông tin mợ đưa không thể nói lên tiên lượng, và gián tiếp bọn e cũng không dám tiên lượng đâu.
Mợ hãy tin tưởng vào bác sỹ đang trực tiếp điều trị cho con.
Chúc bé chóng khỏe mợ nhé.

Mợ Yến

Xe lăn
Con gái đỡ chưa Mợ , cầu mong con khỏi nhanh và chỉ bị nhẹ , hik, hôm trc vua lo cho con trai, giờ con gái lại bị vậy, Mợ bình tâm nhé, đừng lo lắng và suy nghỉ nhiều, cố lên Mợ nhé!
Mợ cứ bình tình để theo dõi cho con đã. Vỡ xương chẩm nhưng không có tụ máu nội sọ thì cũng không đáng ngại.
Tuy nhiên, những thông tin mợ đưa không thể nói lên tiên lượng, và gián tiếp bọn e cũng không dám tiên lượng đâu.
Mợ hãy tin tưởng vào bác sỹ đang trực tiếp điều trị cho con.
Chúc bé chóng khỏe mợ nhé.
Em cảm ơn cụ mợ ạ. Em rất hạnh phúc vì hôm nay con em được bác sỹ cho về nhà điều trị ngoại trú. Bs cũng nhận định con không bị tụ máu, tỉnh táo, ăn ngủ được, đứng lên, ngồi xuống đi lại tạm được thì tạm thời không có vấn đề gì, về nhà gia đình chăm sóc và theo dõi, bs cho thêm thuốc bổ não và mấy loại giảm đau khác. Bs bảo vết vỡ xương chẩm nó sẽ tự lành, không đáng lo ngại, chỉ cần theo dõi các biểu hiện tinh thần của con và vài biểu hiện khác xem có gì khác lạ thì đưa đến bv ngay. Bs hỏi em là người nhà bs Tuấn à, em cũng đáp "vâng ạ", dù không biết bs Tuấn, nhưng không biết có phải là em được bs Tuấn trên of nói giúp không, em xin cảm ơn bs Tuấn rất nhiều.

Mợ toét 2710

Xe ngựa
Website
www.gach3ddep.net
Em cảm ơn cụ mợ ạ. Em rất hạnh phúc vì hôm nay con em được bác sỹ cho về nhà điều trị ngoại trú. Bs cũng nhận định con không bị tụ máu, tỉnh táo, ăn ngủ được, đứng lên, ngồi xuống đi lại tạm được thì tạm thời không có vấn đề gì, về nhà gia đình chăm sóc và theo dõi, bs cho thêm thuốc bổ não và mấy loại giảm đau khác. Bs bảo vết vỡ xương chẩm nó sẽ tự lành, không đáng lo ngại, chỉ cần theo dõi các biểu hiện tinh thần của con và vài biểu hiện khác xem có gì khác lạ thì đưa đến bv ngay. Bs hỏi em là người nhà bs Tuấn à, em cũng đáp "vâng ạ", dù không biết bs Tuấn, nhưng không biết có phải là em được bs Tuấn trên of nói giúp không, em xin cảm ơn bs Tuấn rất nhiều.
Chúc mừng mợ và con gái nhé. Các cụ trên OF này rất nhiệt tình mợ ạ. Cảm ơn tấm lòng của các cụ rất nhiều.

minhdiep

Xe tải
05. Vịtxanh/SVC
- Chuyên ngành Mắt
- Bệnh viện mắt TW
- ĐT: 0913207977
Kính các cụ,Em muốn hỏi bác Vịtxannh vì mai em đưa Dì em đi khám mắt, gọi điện trước có ngại không ạ.

letuan68

Xe hơi
Cụ minhconspq ơi! Bố em phát hiện khối u trong phổi, làm xét nghiệm ở bệnh viện Phổi Trung Ương rồi, khối u nhỏ hơn 5cm, các bác sĩ cho thuốc về uống, hẹn 5 ngày nữa có kết quả và thứ 2 tuần sau nhập viện. Hiện tại không khí nhà em rất căng thẳng phần vì lo lắng, phần vì sốt ruột đợi đến sang tuần mới có kết quả. Cụ cho em hỏi, phần trăm u ác có cao không ạ? Cụ có thể cho em số cầm chân của cụ không? Em đội ơn cụ! Thật sự giờ em cứ như ngồi trên đống lửa vậy. Nhìn bố em mà quặn hết cả lòng.

linhanh1976

Xe buýt
Cụ minhconspq ơi! Bố em phát hiện khối u trong phổi, làm xét nghiệm ở bệnh viện Phổi Trung Ương rồi, khối u nhỏ hơn 5cm, các bác sĩ cho thuốc về uống, hẹn 5 ngày nữa có kết quả và thứ 2 tuần sau nhập viện. Hiện tại không khí nhà em rất căng thẳng phần vì lo lắng, phần vì sốt ruột đợi đến sang tuần mới có kết quả. Cụ cho em hỏi, phần trăm u ác có cao không ạ? Cụ có thể cho em số cầm chân của cụ không? Em đội ơn cụ! Thật sự giờ em cứ như ngồi trên đống lửa vậy. Nhìn bố em mà quặn hết cả lòng.
Sao kết quả lại lâu vậy cụ nhỉ, MẸ E sinh thiết ở viện K, sáng khám chiều lấy kq luôn mà , cầu mong Bố của Cụ khỏe mạnh là u lành ạ

letuan68

Xe hơi
Sao kết quả lại lâu vậy cụ nhỉ, MẸ E sinh thiết ở viện K, sáng khám chiều lấy kq luôn mà , cầu mong Bố của Cụ khỏe mạnh là u lành ạ
Em cảm ơn cụ Linhanh.!
Em cũng không rõ sao lại lâu thế! Nhưng bác sĩ nói đợi thì đành đợi thôi cụ ạ. Hôm em đưa bố đi chụp cắt lớp ở bệnh viện tư, thì người ta phát hiện khối u rồi khuyên em đưa cụ ngay vào bệnh viện chuyên Khoa Phổi trung ương. Em cũng cầu mong là u lành thôi. Khổ nỗi nhà em không có người quen nào ở bệnh viện Phổi trung ương cả. Bác sĩ hẹn tuần sau có kết quả rồi vào nhập viện luôn.

Khỉ Jà

Xe đạp
Chào các cụ, các mợ.

Con em 19 tháng bị tiêu chảy hơn chục ngày nay rồi ạ. Đầu tiên em tưởng đi tướt vì mọc răng, bt thì chỉ 1 ngày thôi nên thấy 3, 4 ngày không đỡ em đem đi Medlatec xét nghiệm. Kết quả là con em bị loạn khuẩn vừa (35%-65%), bs ở đó tư vấn uống hai loại men Neopeptine và Lactomin plus. Lúc này phân nhão lúc có mùi chua, lúc có mùi thối. Hai ngày sau con em ho lục khục, là bị viêm phế quản, phải uống kháng sinh thì ôi thôi đi phân sống ngày hơn chục lần, ăn gì ra nấy, không có mùi gì hết, đi ra cả nước. Miệng nôn trôn tháo, em gõ thử bụng kêu lộp bộp là cả đầy hơi nữa :( Đến hôm nay em thấy họng có vẻ đỡ rồi, chiều khám bs Tai mũi họng để xem còn phải uống ks nữa không. Hai ngày nay em cho ăn cháo cà rốt thịt nạc, uống nước cà rốt + táo thì có vẻ cải thiện tình hình nhưng vẫn sống phân, đi lắt nhắt cả ngày.

Các cụ các mợ tư vấn cho em chế độ ăn uống cho F1 nhà em với, và giới thiệu cho em bs tiêu hóa để em mang con em đi khám. Em nghe nói men vi sinh của bệnh viện Bạch Mai tốt lắm thì có nên cho con em uống không ạ. Nhìn con vêu vao cả người mà xót quá :((

liverpool

Xe tải
ông anh em đi xét nghiệm bị dương tính HCV. Muốn đi khám lại và phác đồ điều trị. Có cụ nào giúp được không ạ?

Hết xăng

Xe tăng
Cụ vnh (nội-tiêu hóa) và các cụ chuyên TMH cho em hỏi: Em bị chứng khát nước khi sắp ngủ. Cụ thể là trong điều kiện bt hoặc mới đặt lưng xuống giường thì ko sao, nhưng khi bắt đầu buồn ngủ thì bắt đầu thấy khát nước, phải chiêu 1 ngụm, rồi khoảng 1p sau lại khát lại 1 ngụm nước . . . . cứ vậy đến khi ngủ thiếp đi. Tình hình như vậy hơn 10 năm rồi. Từ 1 năm nay tiến triển xấu hơn chút là thêm ho, cứ khát nước ko uống ngay là bị ho sặc sụa (ho khi khát nước buồn ngủ thôi, ban ngày khát nước ko bị ho). Em đi khám TMH ở bv thì bs nói họng ko sao, và có hỏi thêm là bị dạ dày hay ko (quả thật em bị dạ dày hoặc gì đó, đau bụng khu vực mỏ ác hơn 20 năm nay rồi). Em hỏi cụ thể hơn thì bs đưa danh thiếp đến phòng mach riêng. Em chưa đến nên ko biết thế nào. Bệnh em là vậy, cảm ơn các cụ đã đọc cm

boy_spott

Xe điện
Em bị đau răng em phải qua đâu ạ

vy2011

Xe hơi
Em oánh dấu khi cần nhờ các Bác sĩ tư vấn, thớt hữu ích lắm

TOM GM

Xe tải
Nhờ cụ dr.chinh và cụ dongocgiao2000 ạh: Nhạc mẫu em bị đa nang thận, giờ chắc nặng nên dùng thuốc ko hiệu quả mấy. Đợt này bà bị sốt cao và tiểu ra máu rồi nên rất mệt. Em thấy BMai có phương pháp chọc hút dịch và tiêm chất xơ điều trị bệnh này. Muốn hỏi cụ về hiệu quả và chi phí cho phương pháp này. Hiện bà đang truyền kháng sinh dưới nệnh viện tỉnh rồi nhưng chưa thấy dấu hiệu thuyên giảm.
Cảm ơn 2 cụ trước ạh
Ps: trường hợp này có dùng bảo hiểm đc ko ạh vì bà đã nghỉ hưu.

hocon_86

Xe đạp
Em bị viêm kết mạc mấy năm rùi, chắc do vi khuẩn vì em đi khám bs toàn kê kháng sinh nhẹ chứ không phải VKM dị ứng. Em cũng đã kiên trì chữa hơn 1 năm đỡ rất nhiều những sau đó phải ngừng vì có em bé, mặc dù bs có nói là hàm lượng ks ít không ảnh hưởng nhưng e vẫn lo. Bệnh của em liệu có khỏi được không ạ?

Vaan

Xe buýt
Em cũng đặt viên gạch:)
Các Cụ bác sĩ cho em hỏi em bị đau sau tai, chỗ xương có 1 cục gì mới mọc lên 2 hay 3 ngày nay , thỉnh thoảng thấy hơi tức, rất khó chịu. Em bị bên tai phải, em có cảm giác như khối U:(