Bác sĩ OF: Danh sách các bác sỹ đăng ở post số 1!

zen_teen

Xe tải
các cụ nhà mềnh cho e hỏi với ạ, e năm nay 25 tuổi giới tính nữ, trước đây em rất hay bị mụn ở 2 bên má, cách đây vài tháng e đã đi chữa và đã giải quyết đc vấn đề mụn trứng cá, giờ lại xảy ra vấn đề là:
Tự dưng( cùng cái đợt mụn trc) e có 1 mọc cục mà e tưởng là mụn: điều trị cùng đợt trước thì nó hết, toa thuốc chủ yếu là loại mát gan j đó, với thuốc bôi là fucidin---> cái mụn này khỏi cùng đám trứng cá.
Nhưng cách đây cái cục này lại mọc lại đúng vị trí đó( ngay chân mày trái), lần này em để ý thì nó thực sự ko phải mụn, nó phồng lên nhìn như kiểu sưng như ai đánh, có tụ máu bên trong, chạm vào ko thấy đau....
Em cứ vẫn cứ nghĩ là mụn nên vài ngày trc ko quan tâm, nhưng hôm nay thấy có mấy người kêu em nên đi khám vì dễ có khả năng là u máu, nhưng u máu thì theo em thấy toàn ở trẻ em, chẳng nhẽ e chưa nhớn:((
Vậy kính mong các cụ nhà mềnh bắt bệnh online hộ e ( để e còn biết đường đi khám Offline, chứ cái tình hình này chắc em ế mất:(()

MrKien_Trung

Xe điện
các cụ nhà mềnh cho e hỏi với ạ, e năm nay 25 tuổi giới tính nữ, trước đây em rất hay bị mụn ở 2 bên má, cách đây vài tháng e đã đi chữa và đã giải quyết đc vấn đề mụn trứng cá, giờ lại xảy ra vấn đề là:
Tự dưng( cùng cái đợt mụn trc) e có 1 mọc cục mà e tưởng là mụn: điều trị cùng đợt trước thì nó hết, toa thuốc chủ yếu là loại mát gan j đó, với thuốc bôi là fucidin---> cái mụn này khỏi cùng đám trứng cá.
Nhưng cách đây cái cục này lại mọc lại đúng vị trí đó( ngay chân mày trái), lần này em để ý thì nó thực sự ko phải mụn, nó phồng lên nhìn như kiểu sưng như ai đánh, có tụ máu bên trong, chạm vào ko thấy đau....
Em cứ vẫn cứ nghĩ là mụn nên vài ngày trc ko quan tâm, nhưng hôm nay thấy có mấy người kêu em nên đi khám vì dễ có khả năng là u máu, nhưng u máu thì theo em thấy toàn ở trẻ em, chẳng nhẽ e chưa nhớn:((
Vậy kính mong các cụ nhà mềnh bắt bệnh online hộ e ( để e còn biết đường đi khám Offline, chứ cái tình hình này chắc em ế mất:(()
Mợ mà có thời gian qua Bạch mai 1 hôm em giúp cho. cứ PM em.
\Còn theo ý kiến cá nhân em mợ đương giai đoạn âm thịnh và âm dương không cân bằng nên nó dư thía mợ ợ

KMN2010

Xe tăng
Em có cái răng hàm bị sâu. Trước đây em đã hàn bịt vào rồi, giờ em muốn mài đi để bọc răng có nên hay ko? Em sợ đau lắm

TOMDUY

Xe điện
Website
www.bacsygiadinhhn.vn
Răng bác đã diệt tủy rồi à!? nếu rồi thì nên bọc!
Răng còn sống tủy, sâu vỡ không nhiều thì hàn xong kệ xừ nó. nhớ 1 năm đi ktra lại 1 lần phòng sâu tái phát.

KMN2010

Xe tăng
Răng bác đã diệt tủy rồi à!? nếu rồi thì nên bọc!
Răng còn sống tủy, sâu vỡ không nhiều thì hàn xong kệ xừ nó. nhớ 1 năm đi ktra lại 1 lần phòng sâu tái phát.

Em cũng ko biết đã diệt tuỷ hay chưa? Nhưng theo em nhớ thì chưa, em chỉ hàn lại thôi (em hàn cách đây 15 năm thì phải)

Hiện tại răng vẫn bình thường nhưng ko đc đẹp lắm nên em muốn bọc lại. Em đã bọc lại 1 cái (cái này cũng bị sâu nhưng chưa thủng) nhưng làm xong đau nhức khó chịu làm em mất ngủ 1 tuần. Bên cạnh đó em có 1 cái răng khôn ở hàm trên nó mọc lệch ra ngoài (nó chếch khoảng 40% so với bề mặt răng) em đã định đi nhổ nhưng ko biết có bị ảnh hưởng gì không? Vì hiện tại nó chỉ làm em phải vệ sinh răng cẩn thận thôi chứ ko có vướng mắc gì

ngotatto

Xe lăn
Website
gomsuminhlong.vn
các cụ BS cho em hỏi
ông cụ nhà em nổi một cái u ở vị trí gần nách bên trái
gần đây nó phát triển to ra sở vào thấy cứng
vậy theo các cụ thì u ở những vị trí đó xác xuất nguy hiểm có nhiều ko ạ và thông thường thì nó là u gì
em muốn đưa ông cụ nhà em đi khám thì nên đưa vào viện K hay u bướu.
tks các cụ .

Ian

Xe điện
Website
www.americandoor.vn
Cháu nhỏ nhà em mấy hôm nay nó bị nổi những nốt nhỏ như bị di ứng, nhỏ như đầu tăm ý, cháu không bị sốt, ăn uống vẫn đều, bác sỹ OF cho em hỏi là bện gì thế à? Điều trị cho cháu thế nào và phòng khám ở đâu ạ?

Longvh

Xe điện
Cháu nhỏ nhà em mấy hôm nay nó bị nổi những nốt nhỏ như bị di ứng, nhỏ như đầu tăm ý, cháu không bị sốt, ăn uống vẫn đều, bác sỹ OF cho em hỏi là bện gì thế à? Điều trị cho cháu thế nào và phòng khám ở đâu ạ?

Em xem danh sách ở trên có ít bác Nhi Khoa quá nhỉ? Cho em hỏi cháu nhà em nó sốt thế này thì sao các bác tư vấn giúp em cái?
Cháu nhà em nó sốt 5 hôm rồi, sốt virus phải ko

TOMDUY

Xe điện
Website
www.bacsygiadinhhn.vn
Cháu nhỏ sốt không ho hắng gì, không RLTH.... thường là sốt Virus, giao mùa như này rất hay gặp. tuy nhiên nếu sốt cao không đỡ sau 5 ngày các cụ nên đưa cháu đi khám BS chuyen khoa. vì sốt VR dễ bội nhiễm và biến chứng lung tung.
Cách điều trị sốt dịch về cơ bản là: Hạ sốt, cho ăn uống đầy đủ, vệ sinh mũi họng phòng bội nhiễm do viêm long đường hô hấp...(tức là vai trò của chăm sóc trẻ rất quan trọng, hơn cả thuốc men).
Mong cháu nhà các cụ mau khỏe!

Gamechip

Xe điện
các cụ BS cho em hỏi
ông cụ nhà em nổi một cái u ở vị trí gần nách bên trái
gần đây nó phát triển to ra sở vào thấy cứng
vậy theo các cụ thì u ở những vị trí đó xác xuất nguy hiểm có nhiều ko ạ và thông thường thì nó là u gì
em muốn đưa ông cụ nhà em đi khám thì nên đưa vào viện K hay u bướu.
tks các cụ .
Cụ nên đưa ông nhà vào PK BV K các bác sĩ thăm khám và tư vấn cho cụ ạ. Nếu ấn không đau thì bớt lo hơn 1 chút cụ ạ :52:

safenoodles

Xe cút kít
Các bác sĩ OF làm ơn cho em hỏi, tự nhiên em bị đau nhức cánh tay trái, phần cổ tay, em ko va đập hay làm gì mà tự nhiên em thấy bị đau nhức như đau nhức trong xương vậy . Em nên đi khám ở đâu ạ ? Em bị huyết áp thấp nữa ạ .

Chỉnh sửa cuối:

Gamechip

Xe điện
Mấy hôm nay mợ có làm gì nặng như bưng bê, bế trẻ em... không ạ. Hoặc ngủ mợ có vô tình gối lên tay hay cho ai gối không? em dự chỉ có mấy lý do ý, vài hôm sẽ hết ạ. Nếu trên 2 tuần mà ko hết thì lúc ý mợ báo tiếp nhé.
Vụ HA thấp em có cái này uống hay lắm, thi thoảng em cũng bị tụt Ha, lúc ý hoa mắt 2 tuần sau mới hết, mà giờ có cái này hết hẳn hoa mắt mợ ạ, link đây mợ tham khảo nhé: http://ngaviet.com/modules.php?name=Products&op=viewst&sid=370&newlang=vietnamese ~:>

safenoodles

Xe cút kít
Mợ Gamechip nói chuẩn quá , thật may là hôm nay tay của em đỡ nhiều lắm rồi, còn vụ huyết áp thấp của em,em sẽ uống thêm thuốc kia như mợ khuyên , hi hi ..may quá .Em cảm ơn nhiều nha! @};-

DuongDr

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Em cũng ko biết đã diệt tuỷ hay chưa? Nhưng theo em nhớ thì chưa, em chỉ hàn lại thôi (em hàn cách đây 15 năm thì phải)

Hiện tại răng vẫn bình thường nhưng ko đc đẹp lắm nên em muốn bọc lại. Em đã bọc lại 1 cái (cái này cũng bị sâu nhưng chưa thủng) nhưng làm xong đau nhức khó chịu làm em mất ngủ 1 tuần. Bên cạnh đó em có 1 cái răng khôn ở hàm trên nó mọc lệch ra ngoài (nó chếch khoảng 40% so với bề mặt răng) em đã định đi nhổ nhưng ko biết có bị ảnh hưởng gì không? Vì hiện tại nó chỉ làm em phải vệ sinh răng cẩn thận thôi chứ ko có vướng mắc gì
Cái này thực hiện được nhưng cũng có thể sẽ phải lấy tủy răng tùy theo mức độ chỉnh sửa.
Cái này cụ cần đi khám kiểm tra lại ( khám và chụp Xquang răng ), có thể tủy răng đó đã viêm và chết !
Cái này nên nhổ, không ảnh hưởng !

aivanho

Xe hơi
Các cụ cho em hỏi gấu nhà em mới sinh khoảng 2 tuần, đẻ mổ. Mấy hôm nay bị đau bụng dữ dội từng cơn, lần đẻ F1 trước cũng bị như vậy khi đi khám ở bệnh viện Y HN kết luận là bị loạn khuẩn đường ruột do tiêm nhiều kháng sinh. Em đã mua men tiêu hóa Lactomin cho uống nhưng cũng không đỡ mấy. Các cụ cho em hỏi là gấu nhà em đau bụng như vậy có thể là do nguyên nhân gì, gấu vẫn đang ở cữ với lại em ở bên Đông Anh nên chưa đưa gấu đi khám được.
Chẳng hiểu cụ nhà em nghe ở đâu thông tin là đau như vậy là do mổ đẻ nên trong bụng vẫn còn máu đông, và được người ta mách là cho gấu uống bia để đẩy máu đông ra, vậy nên hôm qua ăn cơm xong gấu nhà em phải uống nửa chai bia HN.

DuongDr

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Tốt nhất là cụ đưa Gấu trở lại nơi đã mổ đẻ để kiểm tra lại ! Chúc vạn sự an lành.

vnnintel

Xe tải
280 Nguyễn Xiển, Hạ Đình, Thanh Xuân, Hà Nội
OF mình có Bác sỹ khoa Thận - Tiết niệu nào đọc giúp em kết quả xét nghiệm với ạ. Hnay T7 em đi xét nghiệm ở BV Bạch Mai mà lúc lấy dc kết quả thì BS ở đấy về mất... Ngày thường em đi làm nên không nhẽ lại phải chờ T7 tuần sau.... Có BS nào giúp em đọc KQ với ạ.

TOMDUY

Xe điện
Website
www.bacsygiadinhhn.vn
XN này kqua có Bạch cầu trong nước tiểu >>> có viêm đường tiểu. Tốt nhất xin nghỉ làm mà gặp BS sớm. Bận gì mà chữa bệnh chờ hẳn 1 tuần lận!?.