bác nào rành về điện trên xe thì giúp em vụ cầu chì ạ

lhd0306

Đi bộ
chả là hôm qua em ngồi vọc xe xong đến tối phát hiện cái đèn de xe (màu trắng) bị tắt luôn hai bóng . Do em chỉ nghịch sợi dây điện ở sau cốp với lại hộp cầu chì nên em chỉ nghi hai chổ đó thôi. theo em thì 90% vấn đề là nằm ở hộp cầu chì rồi.
bác nào biết thì chỉ giúp em no là cái cầu chì số mấy để em sửa cho lẹ .
Chứ em mà vọc hết đống cầu chì đó bệnh cũ nó không hết mà bệnh mới tái phát thi chết
Xe em là camry 2001
em cảm ơn mấy bác

nampan80

Xe tải
cụ làm như em mất chục phút là cùng, cụ mở hộp cầu chì ra soi từng chiếc 1, cái nào đứt thì thay, đơn giản mà cụ!

digger

Xe tăng
chả là hôm qua em ngồi vọc xe xong đến tối phát hiện cái đèn de xe (màu trắng) bị tắt luôn hai bóng . Do em chỉ nghịch sợi dây điện ở sau cốp với lại hộp cầu chì nên em chỉ nghi hai chổ đó thôi. theo em thì 90% vấn đề là nằm ở hộp cầu chì rồi.
bác nào biết thì chỉ giúp em no là cái cầu chì số mấy để em sửa cho lẹ .
Chứ em mà vọc hết đống cầu chì đó bệnh cũ nó không hết mà bệnh mới tái phát thi chết
Xe em là camry 2001
em cảm ơn mấy bác
Nếu không có sách hướng dẫn, cụ làm ơn chạy ra chợ giời, mua cho em một cái đồng hồ vạn năng với giá từ 70K đến 150K tùy vào độ xịn
Về cụ cứ chọc vào 2 tiếp điểm trên của từng cái cầu chì một, cáin ào đứt biết ngay mà.
Xong rồi cũng không cần vứt đồng hồ vạn năng đi đâu, cho trẻ con nó nghịch cũng hay ra phết

vt2phuc

Xe điện
cụ kiếm cái bóng đèn dùng cho xe cụ có nguyên đui ấy, đỡ phải mua đồng hồ. Đấu 2 dây vào đui đèn và thử như cái đồng hồ vạn năng thôi. Cái nào đứt thì bít ngay. Trước e thủ sẵn 1 cái trong xe nhà, có việc mang ra thử luôn, chả phải dùng tới đồng hồ vạn năng.