Bác nào quan tâm tới Huyndai Avante thì vào nhé

Trạng thái
Thớt đang đóng

anycar.vn

Xe tăng
E đang lăn tăn giữa con Avante 1.6 với con Forte SX quá các cụ ah, kiểu dáng hình thức thì e thik Avante hơn, dưng mà Forte nó hơn nhiều option quá! Có cụ nào từng chạy cả 2 con này cho e cao kiến với!
Options giờ em nghĩ trừ cái cửa nóc với 1 số hệ thống ra,còn lại độ được hết cụ ợ.Vấn đề là cụ thật sự thích em nào thôi.

mr.ken_no1

Xe container
Options giờ em nghĩ trừ cái cửa nóc với 1 số hệ thống ra,còn lại độ được hết cụ ợ.Vấn đề là cụ thật sự thích em nào thôi.
Nói chung nếu là độ thì cửa nóc các cụ trên OF độ ầm ầm đấy. Vấn đề là nó nguyên bản mới hay, em thật!
Mặc dù option của em hơn xe taxi 1 tý, hì.

anycar.vn

Xe tăng
Nói chung nếu là độ thì cửa nóc các cụ trên OF độ ầm ầm đấy. Vấn đề là nó nguyên bản mới hay, em thật!
Mặc dù option của em hơn xe taxi 1 tý, hì.
Cái xe chẳng có gì ko độ được,kể cả cửa mở vểnh lên kiểu lamboghini.Nhưng độ để làm gì mới là vấn đề.Em đang nói về mục đích sử dụng chứ ko phải độ để khoe,để chơi.Về cơ bản,những cái tiện cho việc sử dụng như gương kính điện,chìa khiển điện,khóa cửa trung tâm gần như xe nào cũng có.Còn cảm biến,cam lùi,ghế da,màn hình,cụp gương cũng thông dụng và dễ lắp.Những options mang tính trang trí như cửa nóc có cũng được,chẳng có thì thôi.Về hệ thống an toàn em nghĩ ABS gần như bắt buộc phải có,EBD và VDC chỉ có xe cao cấp 1 chút và bản nội địa thì mới có.

Roobeo

Xe tải
Website
hopdongtuonglai.vn
cụ lăn tăn giống e lúc đầu .nhưng em đã hỏi camera và gương cụp đều Độ thêm được cụ ạ.khi mua bác cứ bảo Sâu độ luôn cho ,chỗ e báo giá 2tr gương cụp ,cảm biến lùi và camera ông anh em lắp được nên ko cần hỏi.hehe
Mời cụ một ly rồi ah, vậy chắc mất thêm khoảng 5-6 củ cho mấy thứ này nữa cụ nhỉ,chấp nhận đc.
Cụ nào có thể so sánh cho e ưu nhược điểm của Avante với con Forte ko ah?

Mr nhà quê

Xe buýt
E đang lăn tăn giữa con Avante 1.6 với con Forte SX quá các cụ ah, kiểu dáng hình thức thì e thik Avante hơn, dưng mà Forte nó hơn nhiều option quá! Có cụ nào từng chạy cả 2 con này cho e cao kiến với!
bác Roo béo ơi...tôi có ý kiến thế này nhá: cách đây 3 tháng tôi cũng đã từng chạy một lúc 2 em: 1 là Kia cerato đời 2011 bản hatback 1.6 AT, 2 là em Hyundai Avante 2.0 AT, nhưng cuối cùng tôi đã chia tay e Ce để sống chung với e Avante. Mấy cái Option đó tôi độ được hết. Mà tôi làm ở chỗ bác Trung già Võ thị sáu đó.
Đó là một vài ý kiến nhỏ của tôi... còn lại tùy bác quyết định

Roobeo

Xe tải
Website
hopdongtuonglai.vn
bác Roo béo ơi...tôi có ý kiến thế này nhá: cách đây 3 tháng tôi cũng đã từng chạy một lúc 2 em: 1 là Kia cerato đời 2011 bản hatback 1.6 AT, 2 là em Hyundai Avante 2.0 AT, nhưng cuối cùng tôi đã chia tay e Ce để sống chung với e Avante. Mấy cái Option đó tôi độ được hết. Mà tôi làm ở chỗ bác Trung già Võ thị sáu đó.
E mời bác một ly ah:D Cho đến hôm qua e vẫn còn rất ngại việc độ thêm vào xe vì e chưa hiểu j nhiều cả; e đã dành cả ngày hôm nay để đọc về vấn đề lắp thêm mấy thứ trên nên giờ đã khá yên tâm về việc này, chỉ lăn tăn mỗi cái em ở Quảng Ninh, công việc lại lắm thứ lằng ngoằng nên không biết có lên chỗ bác Trung già đc ko nữa~X(
Hai cụ nhà e thì một cụ thích Forte, một cụ thích Avante, nên em muốn hiểu rõ ưu nhược điểm của từng con thế nào để cho các cụ quyết định, dù j thì mua con xe này chủ yếu là tiền của các cụ:D
E ko lập thớt riêng mà vào đây hỏi vấn đề này vì e muốn nhận được ý kiến của các cụ đã chọn Avante, một lựa chọn rất khác so với cái "trào lưu" chê bai nó, đồng thời loại được những comment vô nghĩa kiểu "vote cho Forte",v.v... mà ko có lý do gì ngoài việc "ngoài đường toàn Forte".
Bản thân e thì vừa quyết xong rồi:D giờ chỉ còn việc thuyết phục hai cụ ở nhà thôi.Nếu thuyết phục thành công, tầm này tháng sau em sẽ đăng ký làm Hội viên Avante với các bác:-c

anycar.vn

Xe tăng
E mời bác một ly ah:D Cho đến hôm qua e vẫn còn rất ngại việc độ thêm vào xe vì e chưa hiểu j nhiều cả; e đã dành cả ngày hôm nay để đọc về vấn đề lắp thêm mấy thứ trên nên giờ đã khá yên tâm về việc này, chỉ lăn tăn mỗi cái em ở Quảng Ninh, công việc lại lắm thứ lằng ngoằng nên không biết có lên chỗ bác Trung già đc ko nữa~X(
Hai cụ nhà e thì một cụ thích Forte, một cụ thích Avante, nên em muốn hiểu rõ ưu nhược điểm của từng con thế nào để cho các cụ quyết định, dù j thì mua con xe này chủ yếu là tiền của các cụ:D
E ko lập thớt riêng mà vào đây hỏi vấn đề này vì e muốn nhận được ý kiến của các cụ đã chọn Avante, một lựa chọn rất khác so với cái "trào lưu" chê bai nó, đồng thời loại được những comment vô nghĩa kiểu "vote cho Forte",v.v... mà ko có lý do gì ngoài việc "ngoài đường toàn Forte".
Bản thân e thì vừa quyết xong rồi:D giờ chỉ còn việc thuyết phục hai cụ ở nhà thôi.Nếu thuyết phục thành công, tầm này tháng sau em sẽ đăng ký làm Hội viên Avante với các bác:-c
Thế thì tầm này tháng sau em hy vọng sẽ được làm mối cho cụ cưới vợ 2,em đang là thành viên chi hội Avante mặc dù ko có xe:>

hungsontb

Xe đạp
Thế thì tầm này tháng sau em hy vọng sẽ được làm mối cho cụ cưới vợ 2,em đang là thành viên chi hội Avante mặc dù ko có xe:>
Cụ này chẳng trả lời được mấy câu người ta đang đang thắc mắc chỉ mau mau làm mối thôi.cụ có trả lời thắc mắc của cụ roobeo hay để em đây

anycar.vn

Xe tăng
Bác ý bảo quyết xong rồi mà,thắc mắc cũng chỉ là phân vân giữa forte và avante,2 em này cùng phân khúc,máy móc ko khéo dùng chung,forte hơn tí về options.Nhưng vào chi hội Avante để hỏi thì còn thắc mắc gì được nữa:D

Roobeo

Xe tải
Website
hopdongtuonglai.vn
Bác cho e hỏi thêm:D Camera lùi, cảm biến lùi với gương gập điện làm hết mấy tiền và lắp thêm vào có ảnh hưởng đến việc bảo hành chính hãng ko ah?

mr.ken_no1

Xe container
Bác cho e hỏi thêm:D Camera lùi, cảm biến lùi với gương gập điện làm hết mấy tiền và lắp thêm vào có ảnh hưởng đến việc bảo hành chính hãng ko ah?
Tiền thì em không biết nhưng mà chắc là cũng rẻ thôi ạ
Còn việc bảo hành chính hãng thì theo em mình ko động chạm gì đến động cơ, máy móc thì chạ sao cả.

Roobeo

Xe tải
Website
hopdongtuonglai.vn
Tiền thì em không biết nhưng mà chắc là cũng rẻ thôi ạ
Còn việc bảo hành chính hãng thì theo em mình ko động chạm gì đến động cơ, máy móc thì chạ sao cả.
Vodka cụ 1 ly:D E hỏi ông bán hàng ở đại lý Hyundai gần nhà thì ông ấy bảo gắn thêm mấy thứ ấy phải can thiệp vào hệ thống điện nên ko bảo hành, vậy nên e phải hỏi lại các cụ cho chắc~:>

Thangz

Xe tăng
hôm nọ bị quả rách chắn bùn nhựa, nghe cụ Ken nói chưa co hàng thay thế trên thị trường, em tự làm luôn. Đâm ra lại ngon.
*-:)Hôm qua em làm mấy cái đề can dán vào quả lazang (em mới thử 1 cái)

các cụ xem có được k nhé. (cái đi theo xe MT của em nó là lazang đúc nhưng mà bí quá).3:-O

hungsontb

Xe đạp
mấy cái này cụ vào đây nghiên cứu :
http://www.thanhbinhauto.com/home/
hôm thứ 7 e đi thử 2 xe avante và forte rồi .
đi ngắn nên cũng chỉ phát hiện được là forte ồn và tay lái quá nặng cụ ạ
theo ngâm kíu thì xe KF ăn xăng hơn (e đọc trên nhiều diễn đàn )
và theo kinh nghiệm của các bậc tiền bối thì Huyndai chắc chẵn sẽ bền và ổn định hơn Kia
khuyên cụ cứ ra bảo Sâu cho đi thử

batuoc

Xe đạp
Em vừa lấy vợ accent 2012. Tóm lại xe mới đi là rất sướng rùi các cụ ạ. Bây giờ mọi cái cũng dễ mà.

vuitinh_hp

Xe tải
Em vừa lấy vợ accent 2012. Tóm lại xe mới đi là rất sướng rùi các cụ ạ. Bây giờ mọi cái cũng dễ mà.
Xin chúc mừng cụ nhé, cảm giác của người được sở hữu vợ hai thật là tuyệt vời. Em cũng đang mong mỏi đợi cưới được vợ hai đây cụ ạ :D

Trạng thái
Thớt đang đóng