Bác nào giúp em sửa máy bơm rửa xe với

Mazda 3 2009

Xe hơi
Mùa hè nóng nực nên em hay lôi cái máy rửa xe Black Decker ra phụt rửa sân vườn và ô tô. Cái vòi súng phun nước của em chắc do để lâu và mỗi lần rửa bị gập xoắn vào nên nứt toác ra, nước nó cứ thế phun từ chỗ đó làm cho súng của em không phun được nữa do áp lực bị giảm. Em ra Hàng cháo mua cái ống dẫn nước mới để thay cho cái vòi bị nứt nhưng ở đó không lắp được cái đầu vòi vào máy bơm, và một đầu vào súng (có mấy cái chốt áp lực gì đó ở mỗi đầu), em cũng không tự lắp được vì đây là vòi phun áp suất cao mà cũng không biết sửa ở đâu, bác nào có biết phố nào chuyên lắp mấy cái vòi nước kiểu máy rửa xe dạng này chỉ cho em với, em xin vodka nhiệt tình ạ (b)

Kiabuoisang

Xe container
Nếu đầu ở máy bơm và đầu ở súng chưa vỡ và chỉ vỡ vòi thôi thì dễ xử lý cụ ná. Cụ chỉ cẩn mua 02 cái cút đồng và 01 cuộn vòi áp. Cút đồng có giá 15K, cuộn vòi áp có giá từ 300K đến 500K hoặc 1tr tùy loại. Theo em thì chỉ cần loại giá 500K/20m là OK, cụ về cắt gần đầu máy bơm và dùng cút đồng nối vào, dùng đai xiết xoáy vào. Làm tương tự như với đầu súng là OK.
Còn không làm được thì cụ tặng em bộ hỏng đó đi, em sửa, em xài, cụ thèm :)):))

Chỉnh sửa cuối:

Mazda 3 2009

Xe hơi
dạ cám ơn cụ đã chỉ bảo tận tình nhưng có điều em hơi bị chậm hiểu nên khó có mà làm theo được :D em ra hàng cháo chỗ bán máy rửa xe cho em thì mấy ông bảo ra nguyễn công trứ với cả cái gì hai bà nhưng không có địa chỉ cụ thể, em mò ra hỏi mấy cửa hàng trông có vẻ liên quan thì họ bảo không làm, có bác nào biết ở đâu lắp giúp em vụ này chỉ em với nhá không em chỉ có nước đắp xó em black decker của em thôi :((

Kiabuoisang

Xe container
Bó tay với cụ. Nhà cụ ở gần Yên Viên, Gia Lâm không ợ, nếu ở gần thì cụ phi sang đây, mang cả máy bơm của cụ theo hoặc tháo nguyên đoạn vòi từ máy ra là được, em đưa cụ đi mua phụ tùng, hướng dẫn cụ thay.
Nếu cụ đã mua vòi thì cứ ôm cả vòi theo, ka ka đơn giản như ăn cháo ý mà.
Chi tiết cho cụ ná
1. Cút nối :

Địa chỉ bán : Ở các cửa hàng bán đồ sắt như đinh, đỉa, ốc vít, lằng tà nhằng nhiều thứ.
2. Đai xiết : Cụ nhìn ở cái bếp ga nhà cụ, ở đầu ống dẫn ga nó có đấy.

3. Vòi thay thế : Cụ phi ra hàng rửa xe nhìn hộ em ná
Số lượng cần : Cút nối 02 chiếc, đai xiết 04 chiếc, vòi 1 cuộn 20m.
Về cụ tìm chỗ nào có ống bị nứt thì lấy kéo cắt ống chỗ đó và dùng bật nửa hơ nóng đầu vòi, cho đai xiết và cút đồng vào nối với vòi mới là xong. Ở đầu cuộn vòi mới mua có sẵn ren để xoáy, nếu vừa với máy thì xoáy luôn vào, không vừa thì cắt bỏ để nối như trên.

Chỉnh sửa cuối:

Mazda 3 2009

Xe hơi
dạ cám ơn cụ đã nhiệt tình chỉ dẫn ạ, vodka cụ :D

làm như vậy không chịu được đâu bác.bác ra 19 nguyen cong tru(cửa hàng ep ống thủy lực )nhớ mang theo 2 cái cut nối ở may rửa và sung phun.ở đáy họ bán luôn cả vòi rửa và ép ống luôn:))

GANHO

Xe buýt
làm như vậy không chịu được đâu bác.bác ra 19 nguyen cong tru(cửa hàng ep ống thủy lực )nhớ mang theo 2 cái cut nối ở may rửa và sung phun.ở đáy họ bán luôn cả vòi rửa và ép ống luôn:))
Làm được bác à, nhà em cũng dùng máy này nhưng súng của nó hết bảo hành thì cũng hỏng luôn, em mua cái súng khác nối theo kiểu này dùng 2 năm rồi chả sao cả

Kiabuoisang

Xe container
Đúng là tư duy của họ hàng nhà ếch. Tốt nhất là nếu chưa trải nghiệm thì không nên phát biểu.

MTfan

Xe buýt
Nếu cái máy của cụ chủ giống kiểu máy Kracher thì gợi ý của cụ Kia Morning kô làm được đâu. Máy này tạo áp lực qua súng phun chứ không từ máy bơm. Em dự thế là vì em dùng cái máy Kracher, nếu bỏ vòi phun ra thì nước chảy như bò ....ái :))

Không biết máy của cụ chủ có dùng chung phụ kiện của Kracher được không. Nếu được, cụ ra Mê Linh Plaza, ở đấy họ bán cả dây, súng phun và đầu phun luôn. Tốt nhất là cụ mang máy ra đấy rồi thử, nếu được thì vác về luôn.

congnhuanphat

Xe điện
Làm yhif làm được tất nhưng nó chịu được hay không thì là chuyện khác :)) Nếu áp lực của máy dưới 130 ba thì được còn từ 130 trở lên thì nối kiểu này không chịu được

vt_hoa

Xe tăng
Em đã từng làm như cụ Buoisang nhưng không được, không hiểu bơm của cụ là loại gì chứ bơm Tung của em đang dùng mà vẫn không kín nổi ở chỗ nối. Dây bơm đã nứt rồi thì chỉ có cách thay mới. Em phải mua dây bơm mới loại chịu áp lực, mang theo súng và cút nối ra hiệu ép ống thủy lực để ép 2 đầu nối mới dùng được

Mazda 3 2009

Xe hơi
cám ơn các bác đã quan tâm chỉ giáo giúp em, theo lời của bác dungvan em mò ra cửa hàng 19 nguyễn công trứ (giờ chuyển về 19 đỗ ngọc du) chuyên lắp ống thủy lực, đúng là không tự làm bằng tay được các bác ạ, em thấy bác chủ cửa hàng phải dùng búa đập và máy cắt cái đầu bọc bằng sắt ở ngoài để lấy cái lõi bên trong cắm vào vòi mới nói chung là lằng nhằng lắm hehe, xong xuôi hết có 40k thôi ở đấy bán luôn cả vòi xịn không biết chứ không em đã lên đấy làm một thể đỡ mất công mua vòi ở chỗ khác, bác nào bị giống em cứ ra chỗ đấy nhé, em xin vodka tất cả các bác ạ (b)

Kiabuoisang

Xe container
Em đã từng làm như cụ Buoisang nhưng không được, không hiểu bơm của cụ là loại gì chứ bơm Tung của em đang dùng mà vẫn không kín nổi ở chỗ nối. Dây bơm đã nứt rồi thì chỉ có cách thay mới. Em phải mua dây bơm mới loại chịu áp lực, mang theo súng và cút nối ra hiệu ép ống thủy lực để ép 2 đầu nối mới dùng được
Máy của em cũng máy tầu cụ ạ, em vẫn nối như thế và vẫn chạy vài năm nay rồi. Hay tại áp máy của em hơi yếu ka ka. Có điều mỗi đầu em chơi hẳn 2 đai xiết :))

kscuong-bk2002

Xe hơi
Đúng là tư duy của họ hàng nhà ếch. Tốt nhất là nếu chưa trải nghiệm thì không nên phát biểu.
Cụ đừng mắng người như vậy chứ. Mà này, sao con cứ thấy cụ đòi tiền bạc con vậy. Con là lính mới, nhà nghèo chỉ đi xe đạp thôi mà, có đua đòi đi Mỹ đâu mà thiếu tiền bạc.

Kiabuoisang

Xe container
Cụ đừng mắng người như vậy chứ. Mà này, sao con cứ thấy cụ đòi tiền bạc con vậy. Con là lính mới, nhà nghèo chỉ đi xe đạp thôi mà, có đua đòi đi Mỹ đâu mà thiếu tiền bạc.
Hề hề tớ đôi lúc cũng hơi nóng tính, tại thấy cái đó đơn giản mà họ khuyên nhau cứ phức tạp vấn đề thành ra,... thế đi xe độp thì ko mất xèng mua xe độp chắc, cụ trả tiền đi.

Đường dài

Xe tải
Hề hề tớ đôi lúc cũng hơi nóng tính, tại thấy cái đó đơn giản mà họ khuyên nhau cứ phức tạp vấn đề thành ra,... thế đi xe độp thì ko mất xèng mua xe độp chắc, cụ trả tiền đi.
mà kể cũng lạ nhỉ,iem cũng có nợ nần gì bác đâu mà bác cứ đòi ngại chết đi được...

quyetthang

Xe tăng
Tiện topic này các cụ cho e hỏi chút, e đang dùng máy black decker loại súng dài, e định mua thêm cái súng ngắn để lắp vào dùng cho gọn thì nó còn phun được áp lực như súng nguyên bản của nó ko các cụ nhỉ, chứ súng dài dùng vướng víu khó chịu quá :)

wildcat74

Xe điện
Em bỏ gần 3tr ra tậu cái bơm Bosch ở Nguyễn Kim Tràng Thi, tưởng là hàng thương hiệu thì chuẩn. Nhưng lần đầu hăm hở về cắm vòi lên- được 1 phút thì tịt. Đi bảo hành về dùng được 1 lần, lần sau đem ra dùng lại tịt. Điên lắm, lần này đem lên bảo hành mà còn hỏng nữa em sẽ đem vứt mợ nó ra giữa đường Tràng Thi cho nó biết thế nào là Bosch!

top1oil

Xe tải
Em đang xài máy Tàu được gần 1 năm rồi thì thấy hiện tượng áp lực yếu hơn trước, trên này em thấy các cụ nhiều kinh nghiệm thật đấy. Cụ nào tư vấn giúp em: có phải do phớt hay là do đầu súng phun? và địa chỉ chỗ nào hay sửa máy rửa xe dạng này nhỉ?

PhiLongPT

Xe hơi
Nếu cái máy của cụ chủ giống kiểu máy Kracher thì gợi ý của cụ Kia Morning kô làm được đâu. Máy này tạo áp lực qua súng phun chứ không từ máy bơm. Em dự thế là vì em dùng cái máy Kracher, nếu bỏ vòi phun ra thì nước chảy như bò ....ái :))

Không biết máy của cụ chủ có dùng chung phụ kiện của Kracher được không. Nếu được, cụ ra Mê Linh Plaza, ở đấy họ bán cả dây, súng phun và đầu phun luôn. Tốt nhất là cụ mang máy ra đấy rồi thử, nếu được thì vác về luôn.
Làm theo kiểu của kụ Kia Morning là chuẩn đới ạ. Ở nhà mình đang xài loại mô tơ rời 3 pha vẫn nối kiểu này good nhé. Sức mạnh thế nào thì mời các cụ ra cửa hàng rửa xe sẽ rõ ạ.
Bỏ đầu súng ra rồi thì nước nó chảy ra hết tạo sao nổi áp lực. Cái đầu vòi lỗ nó như cái tăm nó ko cho nước ra nhiều thì mới tạo áp đc cụ ạ.