Bác nào dùng điện thoại có hệ điều hành Android thì vô đây trò chuyện !

chauchau

Xe điện
Của anh nó không cho move, phải hard-reset.
Chơi bửn add thêm 1 cái nữa để xóa cái chính cũng không được.
Có thể nó tùy thuộc vào bản Android.
đúng là....côtek

android nó dùng 1 tài khoảng gmail để đồng bộ hóa dữ liệu contact, calender, latitude, email... giữa điện thoại và net (không phải như activesyn máy tính nhá). Mất cái tài khoản gốc ấy thì tương đương reset lại máy, tức là máy quay về trạng thái xuất xưởng, không có dữ liệu gì.

Vậy khi đòi xóa cái tài khoản gốc ấy, thì đương nhiên nó phải hỏi đi hỏi lại xem có chắc không, và nó sẽ chỉ về chỗ factory reset. Còn các tài khoản bổ xung thêm chỉ để check mail... thì không quan trọng, add hay remove không thành vẫn đề.

Đấy cũng là cái hay của android, thay điện thoại chỉ việc remove cái tài khoản gmail rồi, set máy mới chỉ cần khai báo tài khoản đó, contact sẽ tự động cập nhật khi online.

bes

Xe lăn
đúng là....côtek

android nó dùng 1 tài khoảng gmail để đồng bộ hóa dữ liệu contact, calender, latitude, email... giữa điện thoại và net (không phải như activesyn máy tính nhá). Mất cái tài khoản gốc ấy thì tương đương reset lại máy, tức là máy quay về trạng thái xuất xưởng, không có dữ liệu gì.

Vậy khi đòi xóa cái tài khoản gốc ấy, thì đương nhiên nó phải hỏi đi hỏi lại xem có chắc không, và nó sẽ chỉ về chỗ factory reset. Còn các tài khoản bổ xung thêm chỉ để check mail... thì không quan trọng, add hay remove không thành vẫn đề.

Đấy cũng là cái hay của android, thay điện thoại chỉ việc remove cái tài khoản gmail rồi, set máy mới chỉ cần khai báo tài khoản đó, contact sẽ tự động cập nhật khi online.
Type dài thế, chốt lại là : Muốn xóa phải hard-reset phải không ạ?
Hihihhi

Công Nông

Xe điện
Em đang dùng WinMobile cũng đang nhấp nhổm kiếm cái Android, các cụ cho em hỏi Android có nhiều soft GPS dẫn đường như kiểu Vietmap ko ạ?

k66473

Xe tăng
Công Nông nói:
Em đang dùng WinMobile cũng đang nhấp nhổm kiếm cái Android, các cụ cho em hỏi Android có nhiều soft GPS dẫn đường như kiểu Vietmap ko ạ?
Có vietmap x3a dành cho android

2R+

Xe điện
có 1 số soft free hiện nay dùng rất tốt trên Android:
- google Map: có sẵn trên điện thoại, dùng rất chuẩn (nhược điểm: tốn dung lượng 3G)
- Ndrive: dữ liệu hơi cũ
- Papago: dữ liệu hơi cũ

hiện nay máy em cài cả 3 soft trên, dùng tìm đường rất tiện

psbachelor

Xe buýt
Website
www.idk.vn
có 1 số soft free hiện nay dùng rất tốt trên Android:
- google Map: có sẵn trên điện thoại, dùng rất chuẩn (nhược điểm: tốn dung lượng 3G)
- Ndrive: dữ liệu hơi cũ
- Papago: dữ liệu hơi cũ

hiện nay máy em cài cả 3 soft trên, dùng tìm đường rất tiện
em công nhận, cái cậu Papago này cập nhật chậm thật đấy,

em tuyền dùng google maps thôi :D, em dùng htc sensation bản bên Hàn có sẵn 1 đống các chương trình định vị, dùng cũng uki :D, nhưng đa số là dùng online.

Quocthang76

Xe buýt
Website
www.kinhthienvan.com
Cụ nào biết cách oánh dấu các điểm đã đi trên google map không ? tỷ dụ em đến 1 vị trí oánh dấu vào , ghi chú , sau đó khi cần có thể tìm đường đến đó được , và có thể biết nơi nào mình đã đặt chân đến , ngày xưa em dùn Google map cho Symban chạy trên E71 thì xài rất ngon , chuyển sang ăn roi thì chưa làm được

psbachelor

Xe buýt
Website
www.idk.vn
Cụ nào biết cách oánh dấu các điểm đã đi trên google map không ? tỷ dụ em đến 1 vị trí oánh dấu vào , ghi chú , sau đó khi cần có thể tìm đường đến đó được , và có thể biết nơi nào mình đã đặt chân đến , ngày xưa em dùn Google map cho Symban chạy trên E71 thì xài rất ngon , chuyển sang ăn roi thì chưa làm được
Thằng map có sẵn trên HTC của em có sẵn chức năng footprint cụ ạ :D

Còn nếu cụ muốn bookmark điểm nào thì cụ chỉ cần ấn vào điểm đó, nó sẽ ra cái địa chỉ tại điểm đấy, click tiếp vào cái địa chỉ đó, nó sẽ hiện ra trang thông tin của nơi đó, cụ chú ý phía trên cùng bên phải có hình ngôi sao, click vào đó để book mark lại, sau đó chỉ cần vào menu, chọn Starred places để xem các điểm đánh dấu :D

xegicungduoc

Xe tải
Quocthang76 nói:
Em dùng Sôny ạc có vẻ như không dống với tư véo của cụ .
Cháu dùng gmap trên BB thì tính năng này cũng nhanh, nhưng trên nexus One lại chả thấy add book mảk hay favorite đâu, ko tiện bằng gmap cho bb hay symbian của cụ nhỉ!,

k66473

Xe tăng
Nexus one: ấn và giữ một lúc sẽ hiện ra địa chỉ, chọn star là xong mà

psbachelor

Xe buýt
Website
www.idk.vn
Em mới chuyển sang dùng htc sensation, hdh android 2.3.3 được 1 tháng nay. Em chưa có thời gian tìm hiểu kỹ về ROM, hack... Nên Cho em hỏi ngu tí,

Em thấy máy báo system update, vì máy của em là máy xách tay đang dùng bản ROM của Hàn Quốc nên ko dám nghịch linh tinh nếu chưa tìm hiểu kỹ, bây giờ em click vào cái system update đó, máy em có còn khả năng nghe gọi ko ạ? Em sợ giống kiểu iphone bản lock, hehe :D

psbachelor

Xe buýt
Website
www.idk.vn
Cụ nào có bản forum runner chạy ngon ko nhỉ, hqua em dùng bản 1.2.11 full trên tinhte.vn thì thấy báo license error khi vào OF

k66473

Xe tăng
Mua một bản mà dùng, có 2usd cụ à. Em post bằng forum runner đây

chip&moon

Xe tăng
Khổ quá, 2$ thì không tiếc nhưng ở VN mua bằng Acc cũng bất tiện.

raotro

Xe container
Có kụ nào biết cách cài VietMap hoặc Papago loại miễn phí trên XT720 chỉ cháu cái...cháu mới toe nên hơi ngu.

Quocthang76

Xe buýt
Website
www.kinhthienvan.com
Nexus one: ấn và giữ một lúc sẽ hiện ra địa chỉ, chọn star là xong mà
Cái đó em ok rồi dưng mà muốn ghi dòng chữ địa chỉ ấy bằng câu khác như ... nhà em Huệ , nhà em Lan ... thì làm dư lào nhểy ....