Bác nào dùng điện thoại có hệ điều hành Android thì vô đây trò chuyện !

bes

Xe lăn
Cụ nào xài Desire cho hỏi có cài thêm nhạc chuông bên ngoài vào được kg? Mấy cái nhạc chuông mặc định của Desire củ chuối quá.
Nhạc chuông của em cứ là phải "sinh thái" kiểu chim kêu vượn hú cho dễ phân biệt. Đại loại: Em út gọi sẽ là tiếng mèo kêu, còn vợ gọi thì phải là....sư tử gầm
:)) :)):))
ơ, thoải mái mà. Thế nào thì để em nhớ lại đã, dạo này toàn chạy Winmo, quên mất android rồi :))

alehap

Xe tải
Em dùng đến cái HTC desire thứ 2 Androi 2.2 ko root, kinh nghiệm có, ko hiểu lõi gì mà đều bị sau 1 thời gian sử dụng máy toàn tự reset. Nghe, gọi, chơi, lướt web thì thích nhưng cứ tự reset thế này kể cũng oải.
Các đ/c Nhật cường bảo lỗi main.
Các bác có kinh nghiệm xin chỉ giáo cho em đôi lời.

haind

Xe buýt
Em dwj là bác đổi sang cái thứ ba kiểu gì cũng ngon.
quá tam ba bận mà

Em dùng đến cái HTC desire thứ 2 Androi 2.2 ko root, kinh nghiệm có
Máy của cụ có thấy HTC báo update phần mềm mới kg? Em mới dùng mấy ngày, hôm nay thấy nó báo update . Em ok và update khoảng mấy phút. Sau đó máy chạy bình thường nhưng cũng chẳng thấy cái gì mới cả? :-?:-?

bvhadelpiero

Xe lăn

alehap

Xe tải
Máy của cụ có thấy HTC báo update phần mềm mới kg? Em mới dùng mấy ngày, hôm nay thấy nó báo update . Em ok và update khoảng mấy phút. Sau đó máy chạy bình thường nhưng cũng chẳng thấy cái gì mới cả? :-?:-?
Nó vẫn thường xuyên update nhiều thứ đã cài vào máy đấy cụ ạ, kệ nó đi. Về cơ bản là ta ko nhận thấy sự thay đổi trừ 1 số có thay đổi giao diện và nâng cấp các tính năng.
Cơ mà riêng cái update hệ điều hành thì cụ đừng theo nó nhé.
Cụ nào có võ gì để chống bệnh auto restart của HTC Desire thì mách hộ nhà cháu với.
PS. Nhà cháu chẳng có ý mua cái thứ 3 đâu ạ.

hogwartmagic

Xe buýt
Cụ ơi, đôi khi nó update thêm các tính năng mà mình không nhận biết được đâu ạ

bes

Xe lăn
Thế thì là không được rồi, nếu OK thì máy phải treo hay chập nguồn đứt màn hình cơ :))

nam thang

Xe buýt
Ngõ nhỏ phố nhỏ nhà e ở đó! Lâm Gia Trang!
ơ thế nhà 2teck dùng HTC hết à? em cũng mới đú đởn dùng HD2 hay phết mỗi tội to quá đút túi quần khó, pin và sóng hơi yếu. bác nào muốn copy bài hát ở ngoài vào để làm nhạc chờ thì vào thẻ nhớ của máy paste bài hát vào phần android/media/audio/ringtones nhé!

Viking

Xe điện
Cháu dùng HTC HD2 bản T-Mobile
Dùng Adroid suốt, quen rồi ngại quay lại WM lắm dù cái Vietmap X3A nó hơi ngu.
Bình thường trạng thái chờ khoảng 3mA.
Nghe gọi bình thường khoảng 2 ngày.
Nói chung là iêm thấy OK.

bác nào muốn copy bài hát ở ngoài vào để làm nhạc chờ thì vào thẻ nhớ của máy paste bài hát vào phần android/media/audio/ringtones nhé!
Nếu là bản 2.2, bác chỉ cần copy bài hát vào thư mục music trên thẻ nhớ. Thế là trên list nhạc trong trình nghe nhạc (music) đã hiện ra bản nhạc. Muốn làm nhạc chuông thì ấn giữ vào tên bài hát trong list nhạc, nó sẽ xổ ra menu => chọn ô làm nhạc chuông => OK là xong.
Các bác có thể add nhiều bài hát vào list ringtones , sau đó chọn cái nào tùy thích. Có thể chọn nhạc chờ cho từng số điện thoại riêng biệt

Chỉnh sửa cuối:

muoibaconcho

Xe điện
Em cũng đang dùng Android. Vọc vạch sướng, phần mềm nhiều thôi rồi. Đt giá khá mềm, không chát như mấy chiếc win 7

bes

Xe lăn
Cháu dùng HTC HD2 bản T-Mobile
Dùng Adroid suốt, quen rồi ngại quay lại WM lắm dù cái Vietmap X3A nó hơi ngu.
Bình thường trạng thái chờ khoảng 3mA.
Nghe gọi bình thường khoảng 2 ngày.
Nói chung là iêm thấy OK.
Cụ cài bản nào thế, android máy em là bản 2.2 cook bởi PDAViet, ngốn pin thôi rồi, chỉ được 1 ngày.
Không biết có bản nào gọn nhẹ, tiết kiệm điện không nhỉ?

Cụ cài bản nào thế, android máy em là bản 2.2 cook bởi PDAViet, ngốn pin thôi rồi, chỉ được 1 ngày.
Không biết có bản nào gọn nhẹ, tiết kiệm điện không nhỉ?
Con Desire nhà em ngốn pin 1,5 ngày mới khó chịu chứ. Sạc một lần cả 3 giờ nên buổi trưa sạc kg kịp đầy. Cứ phải sạc khi chưa cạn thì sợ chai pin quá.
Kg biết có pin nào dùng cho DS dung lượng cao hơn tý mà vẫn lắp vừa trong máy kg các cụ?

bes

Xe lăn
Con Desire nhà em ngốn pin 1,5 ngày mới khó chịu chứ. Sạc một lần cả 3 giờ nên buổi trưa sạc kg kịp đầy. Cứ phải sạc khi chưa cạn thì sợ chai pin quá.
Kg biết có pin nào dùng cho DS dung lượng cao hơn tý mà vẫn lắp vừa trong máy kg các cụ?
Lạc hậu quá, pin ngày xưa mới sợ chai, pin mới bây giờ vô tư đi. Trên cơ quan cụ có thể cắm sạc qua USB, đêm về nhà cắm sạc quẳng đấy là ngon choét.

mmvn

Xe đạp
bác nào có n900 lên thủ android chưa :))

bes

Xe lăn
Em còn thấy chúng nó cài Android cho Iphone 4 mới sành điệu, kiểu như chạy MS-DOS trên winXP ý

Lạc hậu quá, pin ngày xưa mới sợ chai, pin mới bây giờ vô tư đi. Trên cơ quan cụ có thể cắm sạc qua USB, đêm về nhà cắm sạc quẳng đấy là ngon choét.
Hành với Lạc cái giề. Pin cũ (Ni-Ca) chai theo kiểu sạc kg đầy nữa. Còn có là polimer thì cũng chỉ cho xạc một số lần nhất định. Xạc nhiều thì tiêu sớm thôi cụ ợ.

chauchau

Xe điện
Em cũng đang loay hoay với vụ pin, chỉ đến khoảng 4h chiều là hết, rất khó chịu,

Mà hôm rồi máy update tự động lên 2.2 chạy cà giựt mới khó chịu, đã reset về điều kiện factory vẫn không hơn. Có lẽ quay lại 2.1 cho lành, cụ nào biết cách cài lại bản 2.1 không?