bác nào đi Vespa GTS cho em hỏi mấy câu với ạ

oregon

Đi bộ
tình hình là đang được ông anh cho mượn con GTS 125 2010 đi mấy hôm, xe nhập, nếu thik thì ông ý để lại cho vì ông ý ít đi. Nói chung về kiểu dáng thì em chả lăn tăn gì rồi, nhưng mà có mấy điểm sau em hơi thắc mắc tí, các bác giúp em:

- đầu tiên là cái chân chống. nó là cái chân chống tự động. em thấy ai khen thì khen thì khen chứ riêng bản thân em thấy thiết kế như thế thì ngu chết bỏ. thằng dắt xe chỗ em hay uống cafe lên bờ xuống ruộng vì cái chân chống đấy rồi. may mà chưa bị đổ vào người. em muốn hỏi là mình có chế được cho nó thành chân chống điện như mấy xe LX ko ạ? chứ để như thế này vừa yếu đuối vừa dễ đổ xe
- thứ 2 là cái cốp xe. phải khóa cổ thì mới ko mở đc cốp xe. cái này thiết kế em cũng thấy ngu chết luôn. có cách nào rút khóa ra và khóa luôn cả cốp xe, ko cho mở ko ạ?
- thứ 3 là động cơ. ko hiểu có phải là xe này bị tật ko, nhưng mà khi xe nguội, thì ga ko nhạy, vít tay ga ko ăn. cà giật cà giật. phải để máy nổ một lúc thì mới tạm gọi là mượt. em có hỏi ông anh thì ông ý kêu là dòng này nó vậy. em cũng chả biết thế nào, tham khảo lại các bác 1 tí. nếu thật như thế thì cũng chán nhỉ. có cách khắc phục ko ạ?
- cái chốt. tiền thay thế phụ kiện đắt điên người. chấp nhận thôi, nhưng mà h cái đèn hậu của xe này nó bị vỡ rồi (vỡ cái miếng nhựa chắn màu đỏ ấy ạ). ra hãng hỏi thì nó kêu ko bán lẻ, chỉ bán cả cụm đèn, 1 củ 7 @-) bác nào biết chỗ nào bán linh kiện lẻ lẻ dạng như thế thì chỉ em với ạ. HN hay HCM đều ok, vì em đi đi về về suốt

đa tạ các bác

Nhgiang_cva

Xe máy
Em cũng đang đi GTS, nhưng mà xe VN 3v-ie. Xe nhập của bác thì miễn chê rồi.

Cái vụ chân chống thì em không rõ lắm, để hỏi lại thằng bạn chuyên sửa piaggio xem, có lần nó cũng nói qua về cái chân chống siêu an toàn của GT.

Cái cốp thì thấy có người bảo là: ra hãng, nhờ ngta chế điện của cái nút mở cốp chạy qua cái đèn Code, khi nào vặn chìa khóa điện lên ON thì mới mở được cốp. Bác thử gọi hotline của hãng mà hỏi nhé. Xong báo luôn, để em cũng có thông tin.

Cái động cơ thì vừa hnay ra hãng, gặp 1 bác cũng đi LX nhập, không ie. Bác ý bảo là, nếu xe mới sáng ra, đề khó nổ, đi ì. Cách khắc phục là trước khi đề, vặn tay ga kịch kim khoảng từ 4-5 lần, cho nó lên xăng. Bác ý bảo là ngon luôn, không vấn đề gì nữa. Bác thử xem sao nhé. Xe em là ie thì em thấy mỗi lần vặn khóa, nó cũng phải bơm xăng è è khoảng 3-4s mới cho đề đấy ạ.

senhong

Xe tăng
Cái chân chống thì hàn lại điểm bắt lò xo là xong( kô tự động bật lên nữa) , cái nút mở cốp em bảo thợ đấu vào đèn cốt( xe của em kô có đèn cốt nữa chỉ có pha thôi)
Còn máy xe của cụ như vậy thì có vấn đề .

thangngo

Xe tăng
hiện tương mấy nguội xe cà giật là do côn cụ ạ, đi vệ sinh xem thế nào

oregon

Đi bộ
đã mang ra hãng, chỉnh được 1 số thứ sau:
- vụ khóa cốp: đã đấu được dây điện, bắt buộc phải mới khóa xe mới mở được cốp
- chống chân: chỉnh lại được ko còn tự động bật nữa, nhưng mà vẫn thấy yếu yếu thế nào ý ạ, thôi tạm dùng cũng được
- động cơ khi khởi động lúc nguội: cũng được chốt lại 1 câu là dòng này nó thế :(

huylt1987

Xe hơi
nhà em đi 2 đời gt thì thấy đời gts 2009 2010 đi cực êm. vụ chân chống bác mang lên phố huế độ cho nó chắc chắn hơn được nhưng lắp cái chân chống điện thì hình như lx lắp được chứ chưa nghe gts được, bác thử hỏi xem thế nào. khóa cốp thì trước em đấu điện trên cao bá quát hết 3 lít :) chỉ bật được khi xe mở khóa điện còn tắt đi thì k bật được. còn cái bệnh cà giật này có nhiều nguyên nhân lắm. bác mang qua anh sơn shak hoàng cầu có thể hạn chế được phần nào

oregon

Đi bộ
nhà em đi 2 đời gt thì thấy đời gts 2009 2010 đi cực êm. vụ chân chống bác mang lên phố huế độ cho nó chắc chắn hơn được nhưng lắp cái chân chống điện thì hình như lx lắp được chứ chưa nghe gts được, bác thử hỏi xem thế nào. khóa cốp thì trước em đấu điện trên cao bá quát hết 3 lít :) chỉ bật được khi xe mở khóa điện còn tắt đi thì k bật được. còn cái bệnh cà giật này có nhiều nguyên nhân lắm. bác mang qua anh sơn shak hoàng cầu có thể hạn chế được phần nào
ặc, em mang ra topcom lê duẩn chỉnh khóa cốp với chân chống ko mất tiền bác ợ

italy_man

Xe điện
Website
www.facebook.com
Em cũng đang đi GTS, nhưng mà xe VN 3v-ie. Xe nhập của bác thì miễn chê rồi.

Cái cốp thì thấy có người bảo là: ra hãng, nhờ ngta chế điện của cái nút mở cốp chạy qua cái đèn Code, khi nào vặn chìa khóa điện lên ON thì mới mở được cốp
đã mang ra hãng, chỉnh được 1 số thứ sau:
- vụ khóa cốp: đã đấu được dây điện, bắt buộc phải mới khóa xe mới mở được cốp
Ko rõ nhập thế nào nhưng các cụ lưu ý GTS Việt vẫn mở được cốp dù không có điện nhé, ấn vào ổ khóa mở cốp nhỏ và móc lẫy để mở cốp nhé, GTS có cái lẫy cốp bên trong cốp trước để đề phòng trường hợp không có điện nhé.

d-cash

Xe buýt
Ko rõ nhập thế nào nhưng các cụ lưu ý GTS Việt vẫn mở được cốp dù không có điện nhé, ấn vào ổ khóa mở cốp nhỏ và móc lẫy để mở cốp nhé, GTS có cái lẫy cốp bên trong cốp trước để đề phòng trường hợp không có điện nhé.
thường thì sau khi đấu khóa cốp người ta sẽ tháo cái dây mở cốp bằng cơ đó đi, nhét vào 1 chỗ mà chỉ mình cụ biết...

Sangtattoo

Đi bộ
Các cụ ơi còn cụ nào đi GT không cho em hỏi sau 1 thập niên nó chạy thế nào ạ :( em đang máu quá mà k mua được Gts mới, chỉ có 30-40tr nên định mua GT cũ xin các cụ tư vấn cho e!!!

Speed-Taxi

Xe máy
Em cũng kết nhất GTS nhập, động cơ 4 van chất lừ, 125cc mà cho ra công suất cao hơn SH 150 thì phải, khung thép dập - chắc nịch.
Giờ GTS Việt còn có 3 van, công suất cũng giảm hẳn so với trước - mất sừ nó cái hơi thở của dòng Vespa thể thao.

lacquan09

Xe đạp
Nhưng tóm lại là các cụ cho em hỏi gts nhập 2012 còn đại lý nào bán không? Hay giờ chỉ có gts việt?

nguyen_son2508

Xe buýt
Thế cụ thớt đã mua chưa hay nhường cho e đê

XE JEP

Xe hơi
E bị dính chưởng chiếc này vì vẻ đẹp nam tinh của nó. Mua nhanh và hối hận tức thì, xăng 5-6l tuỳ đường ngon hay không. Bán lại 24tr cả năm trời mới thoát

đánh võng

Xe tải
E bị dính chưởng chiếc này vì vẻ đẹp nam tinh của nó. Mua nhanh và hối hận tức thì, xăng 5-6l tuỳ đường ngon hay không. Bán lại 24tr cả năm trời mới thoát
Cụ mua xe gì thế, hay mua xe cũ àh? GTS 3v ie em chưa thấy cụ nào đi quá 4l kể cả roda.

0988592692

Xe đạp
em đặt ghạch hóng ah

KongLee

Xe máy
Gt mới đi thích lắm a.

speedgarage

Xe hơi
chưa bao giờ mình tinh véspa đi êm mà tiết kiệm xăng cả