[Thảo luận] Bác nào đi Nam Định em hỏi tí

k66473

Xe tăng
Các bác cho em hỏi đoạn từ Cầu vượt đi Ninh binh đến cầu Tân đệ (Thái bình) được chạy bao nhiêu? em chảng thấy có biển báo tốc độ nên em toàn đi 60km/h cho no lành.
tốc độ của bác lửng lơ nên chẳng lành tẹo nào.

LD4327

Xe tải
Các bác cho em hỏi đoạn từ Cầu vượt đi Ninh binh đến cầu Tân đệ (Thái bình) được chạy bao nhiêu? em chảng thấy có biển báo tốc độ nên em toàn đi 60km/h cho no lành.
Em cũng thấy 60km của bác chẳng lành tí nào? e đi vài lần đường đó, cứ thấy xe khách chạy là e vụt theo 80km, đường to, đẹp..., dưng mà chưa thấy ai bị phát nào. Mong các cụ góp ý đoạn này và điểm danh xem có Ofers nào thương vong kô?

Mr_Che

Xe buýt
Website
www.vaidep.com.vn
hợ, mặc dù được các cụ hết sức tư vấn nhưng em vẫn dính, cái ngày hôm đấy là ngày em mất tiền nên đi thế nào cũng dính. Ts, em rất chú ý tốc độ rồi mà vẫn dính chưởng. Mà em nghe các cụ trên này bảo ko đưa bằng ra nhưng sau 10 phút thằng xxx mới vào nghề hùng hổ đòi bằng em cũng đành phải nôn ra. Sau 10 phút nữa em nói thẳng luôn: bác ra giá đi. Nó bảo lỗi quá tốc độ của em phạt từ 300-500 (?), em đưa nó 300 rồi em cầm bằng đi tiếp

Mà bọn này mới vào nghề nhưng cũng ra dáng phết, hùng hùng hổ hổ như người ta sợ nó lắm, chắc mấy chú già dạy các em nó thế :77:

LD4327

Xe tải
hợ, mặc dù được các cụ hết sức tư vấn nhưng em vẫn dính, cái ngày hôm đấy là ngày em mất tiền nên đi thế nào cũng dính. Ts, em rất chú ý tốc độ rồi mà vẫn dính chưởng. Mà em nghe các cụ trên này bảo ko đưa bằng ra nhưng sau 10 phút thằng xxx mới vào nghề hùng hổ đòi bằng em cũng đành phải nôn ra. Sau 10 phút nữa em nói thẳng luôn: bác ra giá đi. Nó bảo lỗi quá tốc độ của em phạt từ 300-500 (?), em đưa nó 300 rồi em cầm bằng đi tiếp

Mà bọn này mới vào nghề nhưng cũng ra dáng phết, hùng hùng hổ hổ như người ta sợ nó lắm, chắc mấy chú già dạy các em nó thế :77:
Chết chết, bác dính ở chỗ nào? tốc độ bao nhiêu mà nó đòi có 300-500k?

duc_thanhbk2005

[Tịch thu bằng lái]
đường từ Hà Nội đến Phủ Lý chắc ko cần phải nói nữa rồi đúng ko ạ . bác lưu ý đoạn từ Phủ Lý rẽ Nam Định . đoạn gốc cây lim gần chỗ đang làm cầu là 1 và đoạn thứ 2 là qua tram soát vè Mỹ Lộc , hay bị dính chưởng lắm đấy ạ .
đoạn 1 là từ Phủ Lý rẽ vào khoảng 2 đến 3 km , bác cứ từ từ mà đi
đoạn 2 qua trạm soát vé Mỹ Lộc thì ít bắn hơn .
ăn ngủ thì em ứ biết tại vì đấy là quê vợ em nên về đấy ứ dám đi đâu
chúc bác có chuyến đi thành công tốt đẹp .(b)
cảm ơn cụ chủ thớt nhé!E cũng đang cần hỏi câu này

Minhnq

Xe hơi
Nói chung cụ chủ thớt đi Nam Định cụ vừa đi vừa để ý mấy ông xe 16 chỗ Hà Nội-Nam Định Đò Quan mà chạy. Bây giờ gần tết rùi xxx hay thay đổi địa điểm bắn lắm. Cánh xe đó họ chạy thường xuyên và của một chủ nào đó nên nếu xxx thay đổi địa điểm bắn là họ báo với nhau ngay. Chúc cụ thượng lộ bình an!

DTD145

Xe hơi
Vậy cám ơn các bác nha ...Mai em cũng đi xuống đó ...Tốt nhất cứ theo biểm mà đi cho nó lành các bác nhỉ ??????????

rfs

Xe điện
E quê Nam Định, cũng thường xuyên đi đoạn đường này, e toàn đi theo biển thôi, các cụ đi quá chẳng nhanh hơn đâu

WHITE TIGER

Xe container
Nói chung cụ chủ thớt đi Nam Định cụ vừa đi vừa để ý mấy ông xe 16 chỗ Hà Nội-Nam Định Đò Quan mà chạy. Bây giờ gần tết rùi xxx hay thay đổi địa điểm bắn lắm. Cánh xe đó họ chạy thường xuyên và của một chủ nào đó nên nếu xxx thay đổi địa điểm bắn là họ báo với nhau ngay. Chúc cụ thượng lộ bình an!

Hỏi bằng niềm tin,cỡ tôi lái xe hỏi thì xe đối diện còn trả lời,chứ gặp xe nhỏ thì đừng hi vọng hỏi làm gì,cứ đi đúng tốc độ thôi.Mà tôi đi chỉ hỏi xe đối diện cho biết chứ chạy thì cần quái gì phải nhanh,đằng nào cũng đến nơi,nhanh chậm thì được gì mất gì.An toàn cho bản thân lại tiết kiệm nhiên liệu mà nhiên liệu là máu của lái xe

hotels

Xe máy
ăn ngủ bình thường thì ai cũng biết, nhưng Nam định cũng có nhiều cái không bình thường hay phết đấy nhé, hihi.
caren @ Đường cao tốc cũng bắn tốc độ bình thường, nước tây hay nước ta đều vậy cả. Trên đường cao tốc, lưu ý rẽ làn đường nữa. Hôm qua em có ông bạn chạy 16 chỗ chạy sang làn đường xe con, cũng bị vịn và giữ giấy tờ, hẹn thứ 7 này xuống giải quyết, đưa tiền 0 nhận các cụ nhé.
Đoạn từ Phủ lý đi NĐ, có đoạn tưởng hết nội thị rồi nhưng nó vẫn tính là nội thị, 50km/h, chủ yếu bị bắn ở đây là chính. Bao giờ nhìn thấy biển 80 thì hãy nhấn ga. Các chú hay ngồi trong quán nước bên tay trái bắn, đoạn cong cong ấy.
ủa, sao ai cũng nhắc tên mìn là seo ??? Cái chữ ký của chú ý (b)

ChinhUy

Xe buýt
Tình hình là mấy hôm nữa em công tác 1 mình 1 ngựa đi Nam Định 2 ngày, bác nào chạy quen đường chỉ giáo em tí:
Trên đường có chỗ nào củ chuối ko ạ?
Chỗ ăn ngủ nghỉ ở thành phố chỗ nào OK?
Thank các bác nhiều
Bác nghỉ khách sạn Sơn Nam là đẹp nhất, chỗ để xe rộng, phòng sạch sẽ, khách sạn 3 sao, có wife lại gần Trung tâm thành phố, gần Tượng đài Trần Hưng Đạo, có ăn sáng cafe, giá lại hạt dẻ, tầm 250 K/ngày, em đến thành Nam tuyền ở đó.

transporter_87

Xe hơi
Trên đường Pháp Vân-Cầu Giẽ hay bắn tốc độ đoạn Phú Xuyên chắc cụ cũng biết rồi,đi đến Đồng Văn cụ nhớ đi đúng tốc độ và làn đường,bắt đầu rẽ vào quốc lộ 21 có đoạn hạn chế tốc độ 50km/h thỉnh thoảng xxx cũng hay làm.Đi từ Nam Định lên thì nhớ xxx rất hay bắn tốc độ ở thị trấn Mỹ Lộc,đến quốc lộ 1A đoạn qua TP phủ lý xxx ngày nào cũng bắn,chúc cụ lên đường may mắn(b)

100Km/h

Xe buýt
theo em thì bác đi một mình lại chủ động thời gian nên cứ đi đúng tốc độ biển báo, ko lấn vạch liền, vượt phải và nơi cấm vượt là về nhà ok thôi.chủ động nhìn đường và tuân thủ luật giao thông tạo thói quen tốt bác à.chúc bác chuyến đi an toàn!(b)

taivan

Xe buýt
Tình hình là mấy hôm nữa em công tác 1 mình 1 ngựa đi Nam Định 2 ngày, bác nào chạy quen đường chỉ giáo em tí:
Trên đường có chỗ nào củ chuối ko ạ?
Chỗ ăn ngủ nghỉ ở thành phố chỗ nào OK?
Thank các bác nhiều
nói cụ biết trước thì về không còn thú vị nữa cụ cứ đi mới hay chứ(b)

RuaHoGuom

Xe tải
Bác định vào đâu của Nam Định (k) trên đường Pháp Vân có bắn tốc độ, camera gắn trên đỉnh cái khung sắt treo mấy cái biển báo tốc độ tối đa tối thiểu đới, bác cứ để ý 1 lần là thấy, cuối Pháp Vân đoạn sắp ra đến Cầu Giẽ thỉnh thoảng có Hugo đứng bắt ô tô vượt phải. Qua trạm Thu Phí Pháp Vân thì cẩn thận đoạn đi qua Thị trấn Đồng Văn (99% bắn tốc độ). Đoạn rẽ đi Nam Định có 2 điểm bắn, trạm 1 Hugo đứng chặn bắt ngay tại biển báo hết TP Phủ Lý, trạm 2 thuộc Nam Định là qua trạm thu phí Mỹ Lộc 3 km. TP Nam Định có K.S Vị Hoàng (3 sao) ở rất good (b), còn nếu không bác cứ vòng quanh cái hồ đó, K.S đều được cả. Còn nếu bác công tác ở Quất Lâm hay Hải Thịnh thì khỏi phải nói chỗ ăn ngủ :77:

chai.dau1784

Xe điện
Website
vietwingshanoi.com
các cụ toàn cảnh báo bắn tốc độ, nc cụ cứ theo biển mà đi chả phải lăn tăn gì cả, còn chỗ củ chuối về ăn uống là nếu cụ đi và muốn ăn trưa ở Phủ Lý thì tránh mấy hàng ăn ở gần chỗ giao cắt đường tàu nhá, vào đấy là chém kinh lắm đấy ạ, ko trả nó thì nó sẵn sàng vác dao ra bắt cụ lòi tiền ra mới thôi đấy ạ. E bị 1 lần hồi phở còn 5k/b mà nó chém e 35k đới ạ

duytrong

Xe lăn
cụ đến thành phố nam định hay xuống quất lâm cụ phải nói rõ ra chứ, mà cụ xuất phát từ đâu mới biết mà tư vấn cụ chứ.:69:

lexus_ldn

Xe tải
đường từ Hà Nội đến Phủ Lý chắc ko cần phải nói nữa rồi đúng ko ạ . bác lưu ý đoạn từ Phủ Lý rẽ Nam Định . đoạn gốc cây lim gần chỗ đang làm cầu là 1 và đoạn thứ 2 là qua tram soát vè Mỹ Lộc , hay bị dính chưởng lắm đấy ạ .
đoạn 1 là từ Phủ Lý rẽ vào khoảng 2 đến 3 km , bác cứ từ từ mà đi
đoạn 2 qua trạm soát vé Mỹ Lộc thì ít bắn hơn .
ăn ngủ thì em ứ biết tại vì đấy là quê vợ em nên về đấy ứ dám đi đâu
chúc bác có chuyến đi thành công tốt đẹp .(b)
Cụ này có lai lịch y hệt nhà cháu, cháu cũng vợ Nam định, cũng hay một mình một ngựa về quê vợ (lúc về thì ngoài con ngựa có thêm con ............. gấu ngồi cạnh). Và cụ cũng phán y nhà cháu luôn, nhưng cháu xin bổ xung thêm là.

Đoạn Pháp vân - Cầu rẽ thỉnh thoảng có một vài trở ngại sau.

1. đi từ đường chân cầu Thanh trì rẽ vào cao tốc Pháp vân, cụ nhớ bật xi nhan (cháu đã phải 1 lần biếu xxx 100K can tội: anh mải tiếp chuyện gấu, chuyển hướng vào đường cao tốc nhưng ko bật tín hiệu rẽ).

2. dọc đường pháp vân (chỗ có cột điện cao áp giữa đường có gắn máy bắn tốc độ (tối đa 100Km/h). Và nếu có dừng lại dọc đường để...............tè thì nhớ để ý biển cấm đỗ, hoặc nếu mót quá thì hãy phóng tầm nhìn khoảng 1km ra trước và sau xem xxx có đứng rình bắt lỗi cấm đỗ ko (cái này cháu chưa dính nhưng đã có lần vừa kéo khóa quần chưa hành sự đã có cụ xe ôm tốt bụng đến đuổi đi vì sợ cháu bị xxx rình).

3. chiều từ Phủ lý về HN, khi bắt đầu vào đường cao tốc cụ chớ dí tẹt ga ngay (vì cái biển cho phép chạy 80-100km nằm sâu ở trong, cách đầu đường khoảng 2-3km, xxx rất hay đứng trước biển này bắt lỗi tốc độ, bạn cháu đã dính rồi. hehehe sau khi nhìn thấy xxx và đi qua biển là bác có quyền dí tẹt đến 100km/h.

Đoạn từ phủ lý về NĐ thì tốt nhất bác đi theo đúng biển chỉ dẫn giới hạn tốc độ cho chắc ăn. Anh hùng núp ở đây nhiều vô kể, và rất hay đứng dưới gốc cây to (thường là cây xà cừ).

Còn ở NĐ về nhà nghỉ thì cháu cũng ko rõ lắm, vì toàn ở nhà vợ. Có một lần ở KS Vị Hoàng, cũng được.

Chúc cụ thượng lộ bình an!

ca_vang

Xe tải
Cháu đi PV- CG toàn trên 100,nhưng vào đến Ply thì đi đúng biển vì xxx ở đây đổi chỗ liên tục, 1 tuần cháu đi Nam Định 2 lần nên biết rất rõ, đoạn rẽ NĐ qua đường tàu cái là biển báo nội thị liên tục cho đền qua soát vé và đến đoạn ré trái đi Thái Bình nguy cơ bị bắn luôn thường trực, lúc thì 80 lúc 50 bác nên chú ý