Bác nào đi Genesis Coupe cho em hỏi ạ.............…….......

Em đang định cưới V2 là Genesis nhưng em nge nhiều người nói là đi em này rất nhanh chán:D, cho nên gần đây rất ít người mua Genesis ạ. Nên mẫu xe này có nhiều hàng tồn kho, vậy các bác các cụ đã từng,đã đang đi em này cho em ý kiến về Ưu Và Nhược điểm của em nó được ko ạ.... Kính mong các cụ cho em ý kiến ạ.... Xin cảm ơn hậu tạ các cụ ạ:):):) 
à cho em hỏi e này có cụ bảo uống 13l/100km cụ bảo 14l,16l,18l..... Vậy thực hư ra làm sao ạ.....

haituonglong

Xe tăng
Website
www.vtc.vn
E đã từng đi từ năm 2009, về độ bốc, xe turbo nên khá ngọt, tăng tốc nhanh. Cũng khá tốn xăng. Theo em đi, vê vít chút thì cũng khoảng 15lit trong tp. Em cho 8 điểm
Cảm giác lái khá, vô lăng hơi lớn nên chưa đc thật lái. 7 điểm
Nội thất nhựa lởm 7 điểm
Options full và đồ độ nhiều nên cho 9 điểm.
Nếu có điều kiện để mua một con xe độ tơi bời, e sẽ mua lại con này.
Hình dáng, chất lượng như vậy là ok với 1 chiếc xe Hàn

vietran

Xe ba gác
15 lít trong tp thì đừong trường chắc chỉ 10l

tập_lái

Xe buýt
Em là Fan Hàn xẻng thật nhưng em khuyên cụ chủ không nên chạy Sport của Hàn. Em chưa chạy nhiều con này mà chỉ là test thôi nhưng có cảm giác là Hàn Cuốc chưa thể hiện được kĩ thuật và công nghệ cho dòng xe thể thao. Cảm nhận của em về con này là cảm giác lái và phanh ( mặc dù là brembo ) không thực sự đồng bộ với xe. Ngắn gọn là hình thức thì sport nhưng cảm giác lái thì không mấy sport.

ngogiathien

Xe buýt
Em là Fan Hàn xẻng thật nhưng em khuyên cụ chủ không nên chạy Sport của Hàn. Em chưa chạy nhiều con này mà chỉ là test thôi nhưng có cảm giác là Hàn Cuốc chưa thể hiện được kĩ thuật và công nghệ cho dòng xe thể thao. Cảm nhận của em về con này là cảm giác lái và phanh ( mặc dù là brembo ) không thực sự đồng bộ với xe. Ngắn gọn là hình thức thì sport nhưng cảm giác lái thì không mấy sport.
E cũng đang chạy genesis,về kiểu dáng đẹp,xăng e chạy trung bình khoảng 14l,e cũng chạy nhiều loai xe rồi,về tốc độ,cảm giác lái khá ổn,nhựoc điểm:chạy xóc vì giảm sóc cứng,nội thấy nhiều nhựa nên nhìn ko đựoc đẹp,theo em trong tầm tiền là khá ổn,còn muốn kiểu dáng đẹp, cảm giác lái sport tốt thì có lẽ phải mua ferari

E cũng đang chạy genesis,về kiểu dáng đẹp,xăng e chạy trung bình khoảng 14l,e cũng chạy nhiều loai xe rồi,về tốc độ,cảm giác lái khá ổn,nhựoc điểm:chạy xóc vì giảm sóc cứng,nội thấy nhiều nhựa nên nhìn ko đựoc đẹp,theo em trong tầm tiền là khá ổn,còn muốn kiểu dáng đẹp, cảm giác lái sport tốt thì có lẽ phải mua ferari
Cảm ơn bác, thế mà mấy người bảo mới chạy đã chán :-c:-c:o

khengkhec

Xe hơi
Mỗi lần nhìn thấy Genesis ngoài đường em vẫn phải ngoái lại. Rõ ràng là thiết kế rất mượt và sắc sảo.

Em này lấy đâu ra mà tồn kho lắm hả bác. Nhưng đúng là từ khi Veloster về thì em này bán chậm hẳn.

cuongdt86

Xe tăng
Em nó chạy cũng mượt mà chứ chẳng đến nỗi như thiên hạ đồn đại đâu cụ ạ, chắc mấy người nói thế là vì họ chạy Ferrari rồi :D
Cụ chủ mà máu Genesis thì cứ bảo nhà cháu nhé! Đang có xe giá rất mềm đấy ạ.

nakata8686

Xe tải
nói chung là ngon với tầm tiền đo các cụ ạ

salem_45

Xe hơi
Em dự là con này mà bán thì lỗ vỡ mồm đới cụ ạ, tuy nhiên nếu cụ thích thì cứ nhích thôi

xấu thì xấu nhưng mỗi lần em nó chạy qua đều phải ngoảnh lại ạ;)

casio

Xe tải
xe này quá ngon rồi nhưng mà đi đông người nó bất tiện thôi chứ chả có j phải lăn tăn hết

thanhtrung32vt

Xe tải
Từ hồi có biển 5 số tới giờ, chỗ e chưa thấy chú Genesis nào, chứng tỏ o bán được nữa hay veloster xuất hiện thì phải.

kumakawaii

Đi bộ
hiện tại mình cũng đang chạy genesis turbo 2.0 mình xin góp ý như sau..theo mình mọi so sánh đều là khập khiễng,mình chỉ nên so sánh theo một tiêu chí nào đó nhất định ( giá,xăng,thời điểm xe ra thị trường hoặc cùng phân khúc....)
Có các ưu điểm sau: nếu bác mua xe theo mục đích của mình... là một người thích thể thao với một túi tiền eo hẹp thì mình thấy genesis là một sự lựa chọn hợp lý, mình đã test thử vận tốc với cả 2 chế độ ..không có gì có thể đòi hỏi hơn với 1 động cơ 2.0 ( hoàn hảo)... nhiều hàng thửa theo xe ví dụ phanh brembo, dàn loa TWEETER với âm thanh cực chất, vô số cảm biến như mưa...nhiều túi khí :)) và còn rất nhiều....
Có các nhược điểm sau : Ghế sau hơi chật chỉ ngồi thực sự thoải mái với trẻ con ( người lớn cũng ngồi được)
Do la 2 cửa nên bác phải xác định là khách sẽ vào ghế sau hơi bất tiện ( phải lật ghế trước)
Khó bán vì là dòng xe chơi ( xác đình trước là sẽ lỗ tương đối và khá khó bán )..vì còn nhiều người thích an toàn với các Camry
Thích hợp đi trong thành phố..càng đẹp càng mướt..không hợp với việc đưa mẹ hoặc vợ về quê :))

Còn vấn đề về xăng thì tùy mỗi người bác ạ bác thích thì chạy ở mức báo đèn xanh thì khoang? 11 đến 12,5l còn nếu phấn khích với chế độ thể thao sang số tay hoặc tự động lút ga thì còn tùy vào cách bác đạp nữa ^:)^
Về giảm xóc thì chắc chắn phải cứng rồi chạy rất chắc xe..do là xe thể thao trọng tâm thấp giảm xóc phải cứng thì vào cua mới an toàn bác ạ
Vô lăng hơi nặng so với các dòng xe khác có thể lúc đầu bác chạy sẽ cacmr thấy hơi mỏi chút xíu nhưng với xe thể thao theo quan điểm của tôi là điều đúng với vận tốc cao tay lái nặng sẽ giúp ta cảm giác lái an toàn hơn không bồng bềnh như mấy vô lăng của ông toyota

mình chỉ viết ngắn gọn và trao đổi tổng quan cho bác đanh giá...nếu còn gì thắc mắc bác có thể trao đổi với mình qua yahoo forever_one_love31009@yahoo.com.vn hoac 0909642888

NN minhchau

Xe tăng
em thấy xe này gầm thấp đi lại ở vit ta cực khốn nạn. lại nữa e dự .... khi bán tìm dc người mua cũng vỡ mồm, giá chắc rơi thẳng đứng ạ :D

Greenwood

Xe buýt
Cụ chủ kiếm con xe lướt chạy thử là biết ngay ý mà. Dám chơi thể thao thì không sợ lỗ rồi, đi mec, bim rơi giá còn tởm hơn. Mua xe cũ thì cũng mất it thôi mà cụ. Nhà cháu chạy thử 1 thời gian giờ phải lái mấy em động cơ 2.4, 2.7 (no T) thấy máy yếu quá, không chịu được... Chắc sau này chỉ còn đường tăng liều lên thôi.
Xăng thì tốn gấp đôi VIOS là cái chắc, nhưng nhà cháu chả sợ, gấu nhà 1 tuần cho đổ triệu rưỡi, ve vít thoải mái. Xe có tí thể thao mà cứ lò dò ngoài đường, bọn trẻ con đi xe đạp nó cho hít khói thì chán lắm.

private1985

Xe tải
Từ hồi có biển 5 số tới giờ, chỗ e chưa thấy chú Genesis nào, chứng tỏ o bán được nữa hay veloster xuất hiện thì phải.
Cụ nhầm cụ ạ, tuy số lượng ít thật nhưng từ khu nhà cháu trong Hà Đông ra đến chỗ cháu đi làm là ở Phạm Hùng nhà cháu cũng đếm được gần chục em biển 5 số rồi ạ. Trước bên Văn Quán còn chưa chặn lối lên hè thì ngày nào cũng có 2 con màu vàng đỗ cạnh nhau ở dưới CT3A ạ.

Em thấy với tầm tiền đó thì em này là hợp lý với dòng sport ạ, thật tình là em cũng thích em này lắm, em mà có xèng là em múc luôn :D

ngogiathien

Xe buýt
em thấy xe này gầm thấp đi lại ở vit ta cực khốn nạn. lại nữa e dự .... khi bán tìm dc người mua cũng vỡ mồm, giá chắc rơi thẳng đứng ạ :D
Em chạy mãi chả thấy[khốn nạn]tí nào cả,chưa mua đã no bán lỗ thì lại mua toy thôi cụ à,cụ chủ thớt có thích chạy thử genensis để rồi có quyết định rướt e nó hay ko thì pm cho e,xe e đời 2010,
Mới chạy được 8000km,e cho cụ chạy thử tẹt ga luôn

khanhvui24

Xe hơi
theo em xe thể thao thì con này là đẹp và hợp lý nhất về tiền rồi.mún rẻ hơn các cụ chơi kia koup