[Thảo luận] Bác nào đậu xe bãi Ngọc Khánh quệt xe nhà cháu thế nhỉ?

Jetu

Xe điện
Chả là thế này.
Nhà cháu gửi xe ở bãi Ngọc Khánh, lần nào chui ra khỏi xe cũng nhìn ngó cẩn thận lắm, xem có làm phiền các bác khác khi uýnh xe ra vào không, rồi mới về.
Ấy thế mà cách đây hai tuần, nhà cháu ra lấy xe, thấy bác nào đã làm một phát âu yếm vào đuôi em nó bên trái khá sâu, lòi cả xương ra. Nhà cháu xem xét hiện trường thì thấy, bác ấy oánh lái gấp khi tiến vào chỗ đậu cạnh nhà cháu, nên...
Thế là đành dắt díu em nó vào xưởng.
Thế mà sáng nay nhà cháu ra lấy xe (vẫn bãi ấy, nhưng vị trí khác), lại thấy một phát nữa, đúng chỗ hôm trước mới đau, dưng mà lần này dự là do xe kia lùi vào.
Lần này nhà cháu chán quá, chạy trên đường mà cứ nghĩ nghĩ: chả biết các bác nào đậu xe mà ẩu thế, mà cả hai lần quệt các bác ý đều mất tích giang hồ, chẳng để lại chút gì tăm hơi cho nhà cháu được phần an ủi. Lại mấy bác trông xe ở bãi, biết chuyện chỉ cười trừ. Nhà cháu nghĩ, bác tài nào (cũng giống mình thôi) lái xe mà chả có lần hôn hít, thông cảm là chính, đền bù làm gì, dưng mà để lại hiện trường rồi bặt vô âm tín thì buồn quá.
Các bác thấy, nhà cháu có đáng được chia buồn không?

Davidang

Xe tải
Em chả nói gì với bác vì em cũng rơi vào trường hợp của bác rồi. Sáng ra nhìn xe bị xước mà phát chán, cũng chẳng thấy ai nhắn lại lời xin lỗi. Biết là họ kg cố tình nhưng nếu đã gây thiệt hại cho ng khác thì cũng nên biết ứng xử sao cho hợp tình chứ.

dungdv

Xe hơi
Chia buồn với bác,
Hôm nay vợ cả em ra lấy xe cũng "phát hiện" bị bác nào cào xước mặt - chán chẳng buồn nói.

zacom121

Xe tải
Buồn chứ cụ, xin chia buồn với cụ nhé ! Hy vọng là dân OF nhà mình. Biết đâu ngày mai cụ lại có tờ giấy kẹp ở cửa xe kèm theo lời xin lỗi chân thành.
Chúc cụ vui !

Sướng

Xe tăng
Ôi bác ơi, cái bãi xe đấy nó rộng mà lại ít người trông nên cũng khó tránh khỏi bị va quệt mà không biết. Em cũng để ở đấy nhưng mà là bãi trong cũng bị bẹp cả tai xe vì xe khác quệt phải, lần thì bị thủng cả đèn.............túm lại là khi cất xe nên chú ý chỗ đỗ xe của mình có vướng lối đi không, nếu như đỗ ngon rồi thì liệu có khả năng nào bị quệt không. Khổ nỗi là nếu muốn không ai va vào mình thì phải đỗ chỗ khuất, mà đỗ chỗ khuất thì lại lo mất đồ.......haz,mệt ghê.

NoMoney NoTalk

Xe hơi
Chả là thế này.
Nhà cháu gửi xe ở bãi Ngọc Khánh, lần nào chui ra khỏi xe cũng nhìn ngó cẩn thận lắm, xem có làm phiền các bác khác khi uýnh xe ra vào không, rồi mới về.
Ấy thế mà cách đây hai tuần, nhà cháu ra lấy xe, thấy bác nào đã làm một phát âu yếm vào đuôi em nó bên trái khá sâu, lòi cả xương ra. Nhà cháu xem xét hiện trường thì thấy, bác ấy oánh lái gấp khi tiến vào chỗ đậu cạnh nhà cháu, nên...
Thế mà sáng nay nhà cháu ra lấy xe (vẫn bãi ấy, nhưng vị trí khác), lại thấy một phát nữa, đúng chỗ hôm trước mới đau, dưng mà lần này dự là do xe kia lùi vào.
Lần này nhà cháu chán quá, chạy trên đường mà cứ nghĩ nghĩ: chả biết các bác nào đậu xe mà ẩu thế, mà cả hai lần quệt các bác ý đều mất tích giang hồ, chẳng để lại chút gì tăm hơi cho nhà cháu được phần an ủi. Lại mấy bác trông xe ở bãi, biết chuyện chỉ cười trừ. Nhà cháu nghĩ, bác tài nào (cũng giống mình thôi) lái xe mà chả có lần hôn hít, thông cảm là chính, đền bù làm gì, dưng mà để lại hiện trường rồi bặt vô âm tín thì buồn quá.
Chia buồn với cụ. Nhưng mà cụ gửi xe thế thì gửi làm gì? Mà bảo vệ cười trừ nữa thì ...

Em như cụ
em lôi cỏ Bảo vệ ra mà đền. Bởi đơn giản 1 điều: Tôi thuê anh trong xe để không bị mất hay ít nhất là không bị va quệt. Thế mà ... bảo vệ thế thì ăn hại quá cụ ạ.

giacmo bmw

Xe máy
chung quy cũng tại chỗ đõ xe chật trội quá ấy mà! thôi bác thông cảm cho họ ,chắc họ cũng muốn x lỗi nhưng sợ gặp phải hổ báo thì chít nên lở đi luôn ấy màX_X

etisalat

Xe tải
Cụ bắt bảo vệ họ phải chịu trách nhiệm chứ sao mà cười trừ thế được. Cụ đã bị 2 lần rồi, ít ra BV nó cũng phải nhớ cái xe của cụ mà để soi thằng khác không quẹt vào. Cụ cứ làm đến nơi, lần sau họ sẽ phải trách nhiệm hơn (hy vọng là không có lần 3 cụ nhỉ)

tuyenvpt

Xe tăng
Chia buồn với cụ. Nhưng mà cụ gửi xe thế thì gửi làm gì? Mà bảo vệ cười trừ nữa thì ...

Em như cụ
em lôi cỏ Bảo vệ ra mà đền. Bởi đơn giản 1 điều: Tôi thuê anh trong xe để không bị mất hay ít nhất là không bị va quệt. Thế mà ... bảo vệ thế thì ăn hại quá cụ ạ.
Dạ thưa cụ em là bảo vệ đây ạ, e ko đền đấy cụ làm gì được nào? cụ ko chịu được mời cụ đi chỗ khác gửi nhé để e nhận xe của cái thằng thuê em cào xe cụ.
Giờ HN hiếm chỗ trông xe lắm, kiếm được chỗ gửi xe cực kỳ khó khăn. Trước tôi cũng gửi bãi NK này, từ khi họ xây trạm đăng kiểm xe ra vào lung tung nên tôi chuyển vào trong nhưng toàn cỏ dại với nhà hoang, chuột bọ nhiều vô kể, mưa tý là ngập nên tôi quay sang gửi bên khu ngoại giao đoàn. Bên ngoại giao đoàn được cái sạch sẽ an ninh tốt mà để cùng với mấy anh Tây nên cũng lịch sự ko có chuyện xước xe như ngoài NK. Theo tôi Cụ chủ thớt nên chuyển sang bên này.

Jetu

Xe điện
Dạ thưa cụ em là bảo vệ đây ạ, e ko đền đấy cụ làm gì được nào? cụ ko chịu được mời cụ đi chỗ khác gửi nhé để e nhận xe của cái thằng thuê em cào xe cụ.
Giờ HN hiếm chỗ trông xe lắm, kiếm được chỗ gửi xe cực kỳ khó khăn. Trước tôi cũng gửi bãi NK này, từ khi họ xây trạm đăng kiểm xe ra vào lung tung nên tôi chuyển vào trong nhưng toàn cỏ dại với nhà hoang, chuột bọ nhiều vô kể, mưa tý là ngập nên tôi quay sang gửi bên khu ngoại giao đoàn. Bên ngoại giao đoàn được cái sạch sẽ an ninh tốt mà để cùng với mấy anh Tây nên cũng lịch sự ko có chuyện xước xe như ngoài NK. Theo tôi Cụ chủ thớt nên chuyển sang bên này.
Umm, nhà cháu thấy cụ cũng có lý vô cùng. Đúng là quy luật cung cầu tác động đến cả gửi xe cụ ợ.

KiaCD5numberone

Xe tăng
Gửi xe bây giờ mất tiền mà cũng bực mình các cụ nhỉ? Các bảo vệ trông xe bây giờ cũng kiêu lắm. Vì xe thì nhiều, chỗ để thì ít.
Em trước gửi ở bờ mương Thái Hà mưa nắng trần trụi nhưng được cái Bảo vệ nhà nước khá có trách nhiệm về xe họ trông. Em ốm 3 tháng ko gửi xe mất luôn chỗ.

Kho

Xe điện
không phải em ....là không phải em.....lalalalalalal=))

Kho

Xe điện
Gửi xe bây giờ mất tiền mà cũng bực mình các cụ nhỉ? Các bảo vệ trông xe bây giờ cũng kiêu lắm. Vì xe thì nhiều, chỗ để thì ít.
Em trước gửi ở bờ mương Thái Hà mưa nắng trần trụi nhưng được cái Bảo vệ nhà nước khá có trách nhiệm về xe họ trông. Em ốm 3 tháng ko gửi xe mất luôn chỗ.
Úi dời mới ngày nào nào cụ còn đi bộ bán xe hộ e mà bi j đã thành Chi Hội Trưởng Rùi nhanh quá......Cúng Hỉ.......Cúng hỉ

ducnm

Xe hơi
Hè hè, có cụ nào gửi xe ở tòa cao tầng khu Trung Yên không, nếu bị sẹo thì cứ ra cái Caren biển V mà hỏi. Thấy tây nó đồn là cả 2 vợ chồng trình ngang nhau và ko dám vào đỗ xe trong hầm vì chỗ nào trông nó cũng "tin hin" mà ra bãi ngoài đường đậu. Địch tự khai là đã làm vài cái lãnh sẹo rồi

puremoon

Xe buýt
Em cũng đã bị rồi , chả biết cụ nào quệt cho phát ngay tay nắm cửa nữa. chẹp chờ cuối năm làm bảo hiểm cả thể vậy .

MagnusL6

Xe hơi
Ôi, đồng cảm với cụ chủ!
Nhà em để xe trong bãi của tòa nhà, suy đi tính lại toàn người ở chung một mái nhà cả, thế mà:
- Một sáng đẹp trời, em thấy một vệt màu bạc lóng lánh sượt qua má trái của em Mắc nợ già yêu quý của em! Em dự là của một chị đi Matiz màu bạc, chả biết lái từ bao giờ mà đỗ xe hôm nào cũng đầu 1 nơi *** một nẻo. Khi nào đánh xe vào bãi mà em chủ động được thì em né đỗ gần các chị ấy, chui vào giữa 2 xe của các bác lái cứng :P. Còn hôm nào mà bên cạnh xe em còn chỗ trống thì khổ rồi. Biết vậy nhưng không mục sở thị nên đành mang nỗi đau câm nín.
- Một ngày đẹp trời khác, lại thấy một vệt màu nõn chuối cực kỳ trẻ trung nổi bật sượt qua má phải của em nó.
Cả bãi xe có duy nhất một chiếc nõn chuối, hỏi là trượt đi đâu??? Chủ xe này cũng là một chị, nhìn dễ thương lắm ý, y như cây kẹo mút, tức là: người chị ấy tròn xoe xoe, cắm trên đôi chân nhỏ xinh như cây tăm ý! Mỗi ngày một màu, xe thì màu xanh nõn chuối, chị ấy thì xanh đỏ tím vàng hồng cam trắng... vui mắt cực! Nhà em chờ đến chiều tối chị ấy đi làm về, lặng lẽ lượn ra kiểm chứng thì thấy má trái của chị nõn chuối còn dính mệt vệt sơn đen dài mới tinh tình tình luôn. Nặn nụ cười ngọt ngào, ra nhắc mấy chú bảo vệ là lần sau nên ưu tiên riêng cho chị ấy một khoang, 2 bên mỗi bên thừa ra khoảng 2 mét cho nó thoải mái, tránh cào cấu bạn hữu. Hôm sau, gặp em trong thang máy, chị ấy (chả biết đã được giáo huấn những gì từ bảo vệ), hất hàm hỏi em mọt câu chả liên quan gì đến xe cộ xước xát: "Em sinh năm nhiêu?" - "Dạ, thưa chị 80 ạ" - "Chị 83, hí hí" rồi bắn thẳng ra khỏi thang máy! Chậc, đầu óc chị này như vậy, lái xe như thế cũng phải!
Nghĩ vậy, nhà em lặng lẽ định kỳ đưa em Mắc nợ đi tút tát, không bao giờ còn ý kiến ý cò gì nữa! :)

bmw1226

Xe tải
Thật đáng buồn cho những người thiếu văn hóa!

Chả là thế này.

Moilaixe

Xe tải
Em vodka cụ MagnusL6, cụ viết hay quá làm em cười rung rinh cả bàn làm việc, tỉnh hơn cả cà phê buổi sớm.

trienchieu12

Xe tăng
Em nghĩ nên lắp hệ thống chống trộm, hễ có rung động tác động vào thành xe thì nó sẽ kêu suốt báo động cho bảo vệ, loại hiện đại hơn thì hình như còn phát tín hiệu báo cho chủ.