Thảo luận Bác nào đang đi Cerato Hatback vào giao lưu tí

noobieDriver

Xe đạp
Em đặt tiền lấy Xề hát bách rồi các cụ ợ. Cho em tham gia giao lưu với ạ. Em không biết uống bia nên các cụ hẹn cafe cà pháo cho lành đi ạ.

noobieDriver

Xe đạp
Các cụ giới thiệu cho em biết cần thêm những gì, cơ bản thôi nhé, cho cháu Xề xuất châu Âu với ợ. Mới lại dây USB cắm iPhone mua ở đâu nhỉ? Hôm trước em hỏi Lê Văn Lương chả hàng nào có hic :(

Cuonghiem

Xe máy
Ý kiến của mình thế này:
Để tập hợp được mọi người cần có địa điểm trước. Tối đa phải đỗ được 5 xe. Các quán cà phê trong phố là không khả thi. Mình gặp nhau lần đầu, bác nào cũng muốn xem xe người khác có cái gì hay hơn xe mình và khoe những thứ xe mình có, vì vậy phải có diện tích rộng cho mọi người chạy đi chạy lại, ngó ngó, nghé nghé, sờ sờ, vặn vặn.... Nếu chọn Cà phê ở Hồ Đắc Di em thấy cũng không ổn vì đường chỉ được đỗ 1 hàng (có biển P), mật độ ô tô đỗ ở đây là rất cao, nếu 5 bác đến cùng thì xếp hàng xen kẽ với những xe khác loại đến uống cà phê trước.
Vì vậy đề nghị mọi người giới thiệu địa điểm với yêu cầu:
+ Rộng đủ đỗ được 5 xe trở lên.
+ Không quá đông khách.
+ Có thể là quán Cà phê hoặc quán bia.
Em giới thiệu:
1. Quảng trường trước SVĐ Mỹ Đình (rộng, có nhiều quán ở khu vực này, mỗi tội hơi xa).
2. Quán bia Cảnh Hồ 171 Đường Trường Chinh
...
thời gian: đôi khi phải chấp nhận thôi các cụ ạ. Trong giờ không phải cụ nào cũng chạy đi được (gặp nhau giao lưu 15 phút thì chán lắm). Ngoài giờ thì vướng gia đình (đi Cerato đa số là anh em trẻ, con nhỏ vợ dại là đương nhiên). Vì vậy mình cứ thống nhất: 10h00 sáng thứ Bẩy, ngày 20/08/2011. 2 người là off được mà. Sáng thứ Bầy vừa rồi, 1 mình em ngắm xe em ở Hồ Đắc Di, buồn ơi là buồn.
Sáng t7 này e về quê rồi, nên ko đi off được. Còn địa điểm e xin đề xuất 1 chỗ rất chuẩn là quán Không Gian Sáng Tạo cafe Trung Nguyên ở cuối đường Điện Biên Phủ đối diện Bộ Ngoại Giao gần Lăng. Cà phê rất ngon, không gian chuẩn, chỗ đỗ xe thoải mái, ae chạy ra chạy vào ngắm nghía cứ gọi là...

manhvpcp

Xe buýt
Các cụ giới thiệu cho em biết cần thêm những gì, cơ bản thôi nhé, cho cháu Xề xuất châu Âu với ợ. Mới lại dây USB cắm iPhone mua ở đâu nhỉ? Hôm trước em hỏi Lê Văn Lương chả hàng nào có hic :(
Cụ lấy xe đi đã, lo làm gì sớm. Có xe rồi suốt ngày nghe VOV, có dùng đến Iphone đâu?
Mà xe mới thì dây này có kèm theo xe chứ.

noobieDriver

Xe đạp
Cụ lấy xe đi đã, lo làm gì sớm. Có xe rồi suốt ngày nghe VOV, có dùng đến Iphone đâu?
Mà xe mới thì dây này có kèm theo xe chứ.
Cụ ơi xe em lấy của showroom, không có dây đi kèm như cụ lấy của anh Hải đâu ợ. Mấy cụ ở đây đều thế cả. Cụ nào mua được ở đâu chỉ giúp em cái nhé.

Còn vụ lo xa là em muốn hỏi mấy thứ như lót sàn lót sẹo ý mà. Các cụ thấy cái gì cần thiết phải thêm vào thì tư vấn cho em với, được cả giá rổ với nơi làm thì càng chuẫn ạ.

Cuonghiem

Xe máy
Cụ ơi xe em lấy của showroom, không có dây đi kèm như cụ lấy của anh Hải đâu ợ. Mấy cụ ở đây đều thế cả. Cụ nào mua được ở đâu chỉ giúp em cái nhé.

Còn vụ lo xa là em muốn hỏi mấy thứ như lót sàn lót sẹo ý mà. Các cụ thấy cái gì cần thiết phải thêm vào thì tư vấn cho em với, được cả giá rổ với nơi làm thì càng chuẫn ạ.
Mấy việc cần làm sau khi mua xe như dán kính, bọc sàn, trải thảm cụ cứ quay về mấy pages trước thì có hết đấy. E làm cái j xong ở đâu giá thế nào e post lên rùi

traichina

Xe hơi
Bác nào biết cho e hỏi với ạ!

Hôm trước em qua showroom của anh Hải ở 16 Phạm hùng định ký hợp đồng lấy xe Cerato HB . Thấy mấy đồng chí sale bảo là xe về rồi

nhưng đang làm thủ tục hải quan nên chưa có giá bán của bản 2012 nên chưa ký được hợp đồng . Không biết thường thì phải đợi đến bao

lâu thì có giá xe các bác nhỉ. Hôm qua em gọi lại vẫn chưa có giá bán ạ.

Cuonghiem

Xe máy
Bác nào biết cho e hỏi với ạ!

Hôm trước em qua showroom của anh Hải ở 16 Phạm hùng định ký hợp đồng lấy xe Cerato HB . Thấy mấy đồng chí sale bảo là xe về rồi

nhưng đang làm thủ tục hải quan nên chưa có giá bán của bản 2012 nên chưa ký được hợp đồng . Không biết thường thì phải đợi đến bao

lâu thì có giá xe các bác nhỉ. Hôm qua em gọi lại vẫn chưa có giá bán ạ.
sáng nay trên đường Hàng Bài mình đi dí ngay sau *** 1 cụ HB bạc biển cũng mới 29A-315.25 vẫn còn tem www.baovietauto.com

Cerato0607

Xe tải
1. hôm trc em nt cho các cụ, mà đc đúng 1 cụ Nhà quê trả lời là ko đi đc, còn lại là im hết, nên là em CHÁN rồi, các cụ chốt đi rồi em đi theo, chứ em chả đứng ra kêu gào nữa!
2. em làm ở tận trên Bưởi - Lạc Long Quân, thế nên ngày thường mà bảo họp thì em chịu luôn, kể cả cuối giờ vì em làm về muộn
3. trong Hội nhiều cụ có vợ con rồi, nên nếu đi cuối tuần thì hoặc là phải xách theo 1 đứa :D (như em là ví dụ) hc ko thì phải ở nhà :)), nên em đề xuất là chọn chỗ nào thoáng mát, chỗ đỗ xe thoải mái, ngồi ngoài trời còn có chỗ cho trẻ con chơi. Trung Nguyên gần Bộ ngoại giao là chuẩn đấy ah! :-bd

Banhem

Xe hơi
Bác Hải mà nhập xe về chắc hội này đông đây, nhưng theo mình, gặp nhau là để trao đổi về xe nên cần nhiều thời gian chứ không thể nhanh nhanh chóng chóng được. Mà nếu như vậy, sẽ không dễ cho một số bác (trong đó có mình), vì thế các bác nên có những hạt nhân, trao đổi trước với nhau, post thông tin nên đây, dần dần anh em thấy có nhu cầu sẽ tham gia ngay thôi mà

Cerato0607

Xe tải
gớm, cụ làm như anh em gặp nhau bàn chuyện làm ăn hệ trọng lắm.
chủ yếu gặp nhau chém thôi mà! em nói thật là em chả biết tí gì về xe cộ, và cũng ko mong đi họp để học đc thêm gì về xe cộ. ko nên đặt nặng vấn đề chuyên môn \:D/
Bác Hải mà nhập xe về chắc hội này đông đây, nhưng theo mình, gặp nhau là để trao đổi về xe nên cần nhiều thời gian chứ không thể nhanh nhanh chóng chóng được. Mà nếu như vậy, sẽ không dễ cho một số bác (trong đó có mình), vì thế các bác nên có những hạt nhân, trao đổi trước với nhau, post thông tin nên đây, dần dần anh em thấy có nhu cầu sẽ tham gia ngay thôi mà

Mr nhà quê

Xe buýt
Cụ Ce ơi, hôm nọ Cụ hẹn OFF vào đúng hôm rằm T7, hôm đó tôi phải đưa gd về quê cúng rằm...tiếc quá....

Cerato0607

Xe tải
Mr nhà quê nói:
Cụ Ce ơi, hôm nọ Cụ hẹn OFF vào đúng hôm rằm T7, hôm đó tôi phải đưa gd về quê cúng rằm...tiếc quá....
Ko sao cụ ah, vì hôm đó cũng chả có ai đi đc :))

dth_hn

Xe hơi
1. hôm trc em nt cho các cụ, mà đc đúng 1 cụ Nhà quê trả lời là ko đi đc, còn lại là im hết, nên là em CHÁN rồi, các cụ chốt đi rồi em đi theo, chứ em chả đứng ra kêu gào nữa!
2. em làm ở tận trên Bưởi - Lạc Long Quân, thế nên ngày thường mà bảo họp thì em chịu luôn, kể cả cuối giờ vì em làm về muộn
3. trong Hội nhiều cụ có vợ con rồi, nên nếu đi cuối tuần thì hoặc là phải xách theo 1 đứa :D (như em là ví dụ) hc ko thì phải ở nhà :)), nên em đề xuất là chọn chỗ nào thoáng mát, chỗ đỗ xe thoải mái, ngồi ngoài trời còn có chỗ cho trẻ con chơi. Trung Nguyên gần Bộ ngoại giao là chuẩn đấy ah! :-bd
Còn chỗ nữa e thấy cũng rộng rãi là quán cafe trong cung vă hòa hữu nghĩ việt xô đấy, đi cổng ngã ba đường Trần hưng Đạo và Quán Sứ vào, trong đấy sân rộng để xe thoải mái.
xe e 29A.256.xx tel 0936360655
nếu đi vào chủ nhật (t7 e phải làm buổi sáng, nhưng cũng có thể đi được nếu ko bận lắm) thì msg cho e 1 phát

Banhem

Xe hơi
Còn chỗ nữa e thấy cũng rộng rãi là quán cafe trong cung vă hòa hữu nghĩ việt xô đấy, đi cổng ngã ba đường Trần hưng Đạo và Quán Sứ vào, trong đấy sân rộng để xe thoải mái.
xe e 29A.256.xx tel 0936360655
nếu đi vào chủ nhật (t7 e phải làm buổi sáng, nhưng cũng có thể đi được nếu ko bận lắm) thì msg cho e 1 phát
Ở phố Đỗ Quang cũng mới có hàng càpphê mới, chẳng biết có ngon không những chỗ đỗ xe vào Chủ nhật thì vô tư, khoảng 10 cái vẫn xếp hàng 1 được

t_rex

Xe buýt
Em cũng mới CH lấy hum nào giao lưu đê các cụ ơi?

allmay

Xe tăng
Cụ nhaque pm cái giá vợ của cụ nhá, nế cụ vẫn định gả. Em đang có thợ muốn mua xe em. Xe cụ mầu xanh dương phải ko ạ.

Mr nhà quê

Xe buýt
Cụ nhaque pm cái giá vợ của cụ nhá, nế cụ vẫn định gả. Em đang có thợ muốn mua xe em. Xe cụ mầu xanh dương phải ko ạ.
cụ ơi, em chuyển nhượng từ tuần trước rồi....tiếc lắm nhưng chẳng bt làm thế nào...

nduc1211

Xe tải
các cụ ơi hôm nay em lên xe khởi động máy thì màn hình táp lô nó hiện lên cái hình cái can dầu và hình cục pin + -.lúc đó em đạp ga mà ko thấy xe có chuyển biến gì.tắt máy đi khởi động lại thì lại ko thấy 2 cái hình đó nữa và xe vận hành bình thường.em vừa về tìm hiểu thì biết hình cái can dầu là Engine oil pressure
warning light và hình còn lại là Charging system warning light.như vậy là xe em nó bị làm sao đấy ạ?xe em mơi chạy được 400km.mà sao nó ăn nhiều xăng thế nhỉ?đồng hồ toàn báo 14.5 với 15l/100km thôi.