Thảo luận Bác nào đang đi Cerato Hatback vào giao lưu tí

ntanhbk

Xe tải
Chẳng hiểu sao em có duyên với Cerato Hatchback trắng + XXX thế, hôm trước đã gặp 1 mợ rẽ trái đè vạch ở Hai ba trưng , hàng bài. Hôm nay đi làm về thì găpj 1 mợ xe mới lấy chưa biển bị XXX tóm, đang có đợt cao điểm kiểm tra giao thông các cụ cẩn thận nhé

Cerato0607

Xe tải

cyanure111

Xe tải
từ sáng đến giờ em luận mãi vẫn chưa ra ý cụ định hỏi gì? :-s
Rằng thì là mà như sau: Cụ ra khỏi xe khóa cửa, vào nhà, trẻ con nghịch chìa bấm mở khóa, nhưng cửa xe cụ chưa mở thì khoảng 5s sau nó sẽ tự khóa lại
Còn ý cụ trên nữa hỏi là auto lock có phải là cầm chìa đi ra khỏi xe tầm bao nhiêu mét đó là nó tự khóa ko cần bấm nút khóa trên chìa

Cerato0607

Xe tải
vầng, đã hiểu!
tóm lại xe này là bấm mở là mở, bấm khóa là khóa, chứ ko có chuyện tự khóa sau bao lâu hoặc bao xa ah! chỉ có duy nhất 1 trường hợp tự khóa là sau khi cụ vào số đi, đến 1 tốc độ nhất định nào đó thì khóa 4 cửa sẽ tự động sập cho an toàn! :D
Rằng thì là mà như sau: Cụ ra khỏi xe khóa cửa, vào nhà, trẻ con nghịch chìa bấm mở khóa, nhưng cửa xe cụ chưa mở thì khoảng 5s sau nó sẽ tự khóa lại
Còn ý cụ trên nữa hỏi là auto lock có phải là cầm chìa đi ra khỏi xe tầm bao nhiêu mét đó là nó tự khóa ko cần bấm nút khóa trên chìa

manhvpcp

Xe buýt
vầng, đã hiểu!
tóm lại xe này là bấm mở là mở, bấm khóa là khóa, chứ ko có chuyện tự khóa sau bao lâu hoặc bao xa ah! chỉ có duy nhất 1 trường hợp tự khóa là sau khi cụ vào số đi, đến 1 tốc độ nhất định nào đó thì khóa 4 cửa sẽ tự động sập cho an toàn! :D
hic!
Của em có tự động khóa nếu xe đang khóa mà bấm mở nhưng không mở cửa. Khoảng 15-30 giây gì đó, em chưa kiểm tra.

Cerato0607

Xe tải

muadem

Xe cút kít
Chi hội xe da tô cụt này có vẻ hơi ít nhề, mai mốt em có em cũng tham gia :)

manhvpcp

Xe buýt
thế chắc bác chế thêm ah? :-??
Không chế tí nào nhé. Vừa kiểm tra rồi: xe đang khóa, bấm mở khóa, để nguyên như vậy, sau 30 giây, xe tự động lock.
Bác kiểm tra đi, không thì phải đi "chế" cho nó bằng anh bằng em :)
Vừa nhìn thấy 1 bác đi xe xanh 29A.208.32 đẹp quá nhưng xe hơi bẩn. Cerato Hatchback các cụ giữ sạch sẽ nhìn yêu lắm. Để bụi một tí là mất yêu đấy!

Cerato0607

Xe tải
để tí em check! mà muốn xe ko bao giờ bẩn thì chỉ có rửa hàng ngày thôi. HN mà! :D
Không chế tí nào nhé. Vừa kiểm tra rồi: xe đang khóa, bấm mở khóa, để nguyên như vậy, sau 30 giây, xe tự động lock.
Vừa nhìn thấy 1 bác đi xe xanh 29A.208.32 đẹp quá nhưng xe hơi bẩn. Cerato Hatchback các cụ giữ sạch sẽ nhìn yêu lắm. Để bụi một tí là mất yêu đấy!

wuhan

Xe máy
Xe nhà Em cũng như của Bác Mạnh VPCP, chạy 20km/giờ thì tự động khoá, ngồi trong nhà lỡ bẫm mở khoá sau 30' mà không ra thì xe cũng tự động khoá, còn không khoá mà rời khỏi xe thì cả ngày đến cơ quan ở nhà xe cũng không khoá đâu các bác ạ.
À còn hôm CN em đi thay con lốp sơ cua rồi, Ở tỉnh khổ thế đấy các bác ạ (em ở HP), muốn làm con KUMHO VN cho nó rẻ thì chẳng có mà thay, KUMHO mới nhập thì nó đòi em những 2,6 củ (mà em thấy các Bác trên này bảo ở trên Thủ đô chỉ có 1,8 củ thôi) loanh quanh mãi nó gạ em thay con lốp second hand của một Bác nào thay chân dài cho vợ hai (bốn chân của vợ hai Bác ấy đã đi khoảng đôi vạn, cả bốn chân đều có sẹo (ít nhất là hai đến ba nốt vá) em đùa hỏi thử "Bao nhiêu tiền một cái". Bác ý bảo " đây là lốp xịn theo xe, em lấy anh hữu nghị 1,1 củ. Chỗ em Anh cứ yên tâm về giá cả, không chỗ nào rẻ bằng chỗ em đâu" lạy hồn ^:)^ Chắc Bác ý nghĩ em là con gà lên muốn vặt lông hay sao ý. Cuối cùng em tìm được con MICHELIN với giá 2,9 củ (Em tạm hài lòng với giá này).

mê xe đẹp

Xe tăng
Website
vn.360plus.yahoo.com
Em đây ạ, báo cáo cụ là chiều nay em vừa cho em nó đi tắm rửa rồi. Vừa mới gắn thêm cái chỉ nẹp kính inox cho nó giống camry :)) nhìn cũng thấy vừa mắt.

Banhem

Xe hơi
Xe của bác này là của TH nhập, nên chắc có một vài option mà anh em mua Sâu không có.

Cerato0607

Xe tải
em confirm lại là xe em cũng tự động lock sau 30 giây nếu ấn mở cửa mà lại ko mở (nhưng trc đó phải ấn đóng cửa) :D
Xe của bác này là của TH nhập, nên chắc có một vài option mà anh em mua Sâu không có.

Cerato0607

Xe tải
cụ có rảnh bố trí giao lưu cho em ngắm xe cụ và ngắm cái nẹp kính cái nhé! ;)
Em đây ạ, báo cáo cụ là chiều nay em vừa cho em nó đi tắm rửa rồi. Vừa mới gắn thêm cái chỉ nẹp kính inox cho nó giống camry :)) nhìn cũng thấy vừa mắt.

manhvpcp

Xe buýt
Gan vao luc dau nhin dep lam. Nhung sau vai hom, nuoc mua lam anh huong den bang dinh 3M. Nhin thi van dep nhung long leo lam. (sorry cac cu, em dung Dt nen chu ko dau). Nhin chung gan them cai gi vao cung chi dc luc ban dau. :)

Banhem

Xe hơi
Thớt này sắp thêm thành viên rồi. Sáng nay qua trạm đăng kiểm 29-03V lại thấy một bác màu trắng vào đăng kiểm

dth_hn

Xe hơi
Sau một hồi nghiên cứu từ vios, altis 1.6 , focus cuối cùng em cũng vừa làm 1 e này, lúc lấy cũng chẳng có nhiều kinh nghiệm mà soi như mấy bác trên này. Cảm nhận thấy cũng hài lòng, cảm giác lái tốt. ga lên tuy ko dính được lưng vào ghế nhưng độ vọt đi trong phố cũng tạm ổn, xe chắc chắn, cách âm (chạy trong phố) thế là ổn. Xin mượn 1 câu của anh em trên vnav là "hay trong tầm giá".
Về khoản chống ồn e thấy nhiều bác lăn tăn quá, trước e cũng chạy thử c200 sx 2001 số sàn, 320 nối chung cũng không thể hài lòng được, con 320 sx 2010 thâm chí còn nghe rõ tiếng phanh kẹt kẹt cơ. Nói chung không thể đòi hỏi nhiều ở tầm xe này đâu, ở nước ngoài bọn nó bán có loanh quanh $10.000 rẻ thế cơ mà, chỉ bằng con spacy ở vn. Nếu muốn giảm bớt các nhược điểm của nó chắc nâng lên suv thì mới ổn.
Về các option, nhiều bác nói là màu mè, e lai thấy nó là standard (hic chắc là bọn nước ngoài nó không chạy xe cởi chuồng như mấy ông taxi ở nhà mình). Gương kính điện.. camera, cảm biến... e thấy là rất cần thiết.E mắt kém buổi tối lùi ở chỗ đèn tối om mà ko có camera thì đeck nhìn thấy gì ở đằng sau được chác phải có lơ xe nói chung mọi thứ có thêm chỉ có tốt hơn thôi.
Mấy cái túi khí, mấy ông bạn bảo càn gì 1 cái là đủ, như thế thì coi thường độ an toàn quá, mà cái xe càng an toàn càng chứng tỏ nố phải đáp ứng các tiêu chuẩn khắt khe hơn của thị trường thế thì có nghĩa là tốt hơn...
Là lái mới nên e có đôi điểm cảm nhận như vầy