bác nào đã chạy qua Kia Forte koup rồi, xin cho chút cảm nhận

lblchem

Xe máy
Em thấy forte koup của trường Hải là máy 2.0 có vẽ ngon lành, trong khi ngoài thị trường xe nội địa chỉ có xe 1.6 . không biết có anh nào trong forum chạy em koup này rồi, xin cho tí cảm nhận , xe có đầm không, cách âm tốt không, hao xăng ko....

newboyhot

Xe đạp
em cũng mới tậu em này về, xe cách âm tốt ( hơn civic), nếu như đã quyết định mua thì thật sự xăng không phải là vấn đề, 10.6 đường thành phố, 6.2l đường trường , xe đi tốt nhưng công suất không đc cao nên cũng chưa được hưng phấn.:)(b)

trankhangred

Xe tải
Xe này chạy y chang con forte các bác trên này đang chạy thôi! HIện nay các trang review về ô tô lớn chưa test xe này nên chưa có nhiều thông tin, nhưng mấy trang bên Sing có test thì nói rõ là chạy hệt con Forte/Cerato tuy nhiên khi vào cua có chắc lái hơn! Người ta nói mua Koup là được cái vẻ bề ngoài của Couple còn ddoongj cơ thì chưa đáp ứng được sport.

lblchem

Xe máy
he he, vậy là chỉ mới có vài bác chạy xe này thôi mà, sao trong forum nổi đình, nổi đám làm em thấy phát mê....
Bác nào chạy rồi thì so sánh giùm xem kia cerato koup 2.0 chạy có bốc bằng honda civic 2.0 không.... em chạy civic 2.0 thấy ngon quá....

trankhangred

Xe tải
Xe này chỉ dành cho số ít người có sở thích coupe thôi bác à, thực ra bỏ tiền cũng gần bằng Civic mà chỉ được cái xe Hàn Quốc chắc chắn rất ít người mua rồi, nhưng nói thật lòng của ngừoi yêu coupe, đi xe này sướng hơn Civic nhiều bác à, nếu Civic coupe thì lại là vấn đề khác ạ. Nói chung xe này kén người lắm cụ à, với lại mua cũng không dễ đâu ạ vì cầu chưa đủ cung ạ.
Còn để có cảm giác lưng áp vào ghế thì Koup chưa đáp ứng được đâu ạ, Người ta nói để Koup tăng tốc lên 100km/h thì cần một đường băng sân bay. Nhưng cũng không đến nỗi tệ nếu chuyển sang đi số thể thao!

Chỉnh sửa cuối:

blackchevy

Xe tải
Thực ra với Koup thì là một cái xe thời trang và đẹp hơn so với sedan một chút về kiểu dáng cũng như về phong cách . Còn cụ nào muốn có độ vọt của một xe thể thao nên chuyển hướng nghiên cứu xe DB9 . Em đảm bảo fe lòi mắt :)):)):))

thietkeinan

Xe buýt
chạy hơn hẳn xe civic vì dòng xe 2 cửa thể thao mà

s600_mbv

Đi bộ
xe cũng co đẹp lắm đâu, mà động cơ thì chán... Cố thêm tiền mua tuscani còn hơn:^)

calibrationwater

Xe điện
xe cũng co đẹp lắm đâu, mà động cơ thì chán... Cố thêm tiền mua tuscani còn hơn:^)
Nói chung xe này kg có thương hiệu chạy chán phèo :)):)) Tâm lý chung là vậy !

Nếu bác máu mời bác chạy thử xe em mới mua còn hơn chán mấy bác chưa chạy phát biểu vớ vẩn !

Chỉnh sửa cuối:

Red_Evil

Xe buýt
Nghe cái nick cụ thì là cụ đi s600 à? Hỏi khí không phải chứ s600 động cơ V mấy cụ có biết ko?

Cái kiểu ném đá vớ vẩn như cụ là chúng em tẩy chay ạ (y)

Winstorm07

Xe container
Em đã thử 1 đoạn rồi, động cơ 1.6 lắp trên phiên bản coup kô thể hiện được đó là 1 chiếc xe 2 cửa thể thao. Em đạp lút chân ga nhưng không có độ vọt cần thiết nên cảm giác là ì.

ptb

Đi bộ
Kk2.0

các cụ trên này có già chưa mà tai nghễnh ngãng thế, cụ chủ thớt hỏi chắc là con 2.0 TH bán ký HD 595chai lấy xe t12 mà. thưa các cụ xe này iem lái thử .... trong sân để xe của Trường hải Kinh Dương Vương rồi ạ. vì không có đường chạy nên leo lên xe iem chỉ làm có 2 phát thôi:
+ phát thứ nhất là iem depa máy nổ chừng 2phút (*** nó, xe đóng kín cưả mà nó phơi ngoài sân lúc 2pm, nóng kinh...), rồi e đạp lút cán luôn, trong khoảng hơn 20 m rồi thắng gấp kết hợp đánh lái sang trái, để ze quay đầu xe. Cảm nhận: tăng tốc cực tốt & chất lượng lái oke. xe chắc nụi đến từng chi tiết luôn.
+ Phát thứ 2 , sau khi iem quay đầu xe. Sau phát đầu, iem tự tin sẽ làm 1 phát cua gấp 90độ nên chỉnh xe lại song song với đường chạy & cài day an toàn.Vẫn là đạp hết gaz hơn 15 m và lần này iem không đạp thắng mà đánh lái sang phải theo góc cua trong sân & sau đó thả chân gaz cho xe chaỵ 1 đoạn rồi quay xe lai. Cảm nhận là : Tuyệt vời luôn! bạn sales nữ ngồi bên cạnh bị nghêng người muốn bay sang chỗ iem luôn ... thơm phức y như KIA Kuop 2.0

Iem cũng từng ngồi sau tay lái nhiều xe 2.0 rùi. Tuy chỉ có vài phút ngắn ngủi cùng KK2.0 (trong lúc đem chiếc Kia Carnival cùi bắp nhà iem vô bảo dưỡng 1000km), iem đã kết liền iem này các cụ a. ấy dưng mà thưa cụ chủ thớt, hình như iem KK2.0 này thiếu mất vài cái opt so với xe 1.6 nhập ngoài đường đấy a. cụ ktra lại trước khi cưới nhé
Kính các cụ

thietkeinan

Xe buýt
vói giá 595 cua TH là quá hợp lý nên bây giờ mới k có mà bán

calibrationwater

Xe điện
các cụ trên này có già chưa mà tai nghễnh ngãng thế, cụ chủ thớt hỏi chắc là con 2.0 TH bán ký HD 595chai lấy xe t12 mà. thưa các cụ xe này iem lái thử .... trong sân để xe của Trường hải Kinh Dương Vương rồi ạ. vì không có đường chạy nên leo lên xe iem chỉ làm có 2 phát thôi:
+ phát thứ nhất là iem depa máy nổ chừng 2phút (*** nó, xe đóng kín cưả mà nó phơi ngoài sân lúc 2pm, nóng kinh...), rồi e đạp lút cán luôn, trong khoảng hơn 20 m rồi thắng gấp kết hợp đánh lái sang trái, để ze quay đầu xe. Cảm nhận: tăng tốc cực tốt & chất lượng lái oke. xe chắc nụi đến từng chi tiết luôn.
+ Phát thứ 2 , sau khi iem quay đầu xe. Sau phát đầu, iem tự tin sẽ làm 1 phát cua gấp 90độ nên chỉnh xe lại song song với đường chạy & cài day an toàn.Vẫn là đạp hết gaz hơn 15 m và lần này iem không đạp thắng mà đánh lái sang phải theo góc cua trong sân & sau đó thả chân gaz cho xe chaỵ 1 đoạn rồi quay xe lai. Cảm nhận là : Tuyệt vời luôn! bạn sales nữ ngồi bên cạnh bị nghêng người muốn bay sang chỗ iem luôn ... thơm phức y như KIA Kuop 2.0

Iem cũng từng ngồi sau tay lái nhiều xe 2.0 rùi. Tuy chỉ có vài phút ngắn ngủi cùng KK2.0 (trong lúc đem chiếc Kia Carnival cùi bắp nhà iem vô bảo dưỡng 1000km), iem đã kết liền iem này các cụ a. ấy dưng mà thưa cụ chủ thớt, hình như iem KK2.0 này thiếu mất vài cái opt so với xe 1.6 nhập ngoài đường đấy a. cụ ktra lại trước khi cưới nhé
Kính các cụ
Cụ gì đó chạy S600 thì em kg ý kiến chứ nếu so 1.6 Kuop và 1.6 kia 4 cửa thì Koup khá hơn hẳn về độ vọt ....phản ứng chân ga tức thì ...

lblchem

Xe máy
Thanks các pác, bởi vì em chạy civic 2.0 rồi, máy rất vọt, em chưa chạy kia forte nên mới hỏi các bác...
Em đã chạy civic 2.0 và so sánh với Mazda 626 2.0, civic hơn hẳn, em muốn hỏi bác nào đã chạy 2 em civic 2.0 và kia cerato 2.0 koup rồi thì cho các so sánh, bác nào đã chạy rồi thì cho ý kiến nhe.... có bác chạy kia cerato 2.0 koup rồi nhưng lại chưA chạy civic 2.0, có bác chạy civic 2.0 lạy chưa chạy xe kia .....
Các bác cho ý kiến nhe

trungng

Xe buýt
Bác thích kiểu dáng xe thể thao thì múc em Koup thôi còn về độ vọt thì bác phải có cả hai xe rồi tự bác lái thử rồi đưa ra kết luận là chuẩn nhất.
Còn em đang chạy Koup 1.6 nhập thì thấy xe đầm và bốc hơn Civic 1.8 AT (bác thông cảm nhà em mới chỉ có Cicvic 1.8 thôi nên không dám có nhận xét về Civic 2.0 :^))
Chúc bác sớm có quyết định đúng đắn nhất (b).

Red_Evil

Xe buýt
Em nghĩ là đa phần các cụ ở đây khi mua Koup là đều đã có 1 em hoặc sedan hoặc SUV hoặc MPV rồi, nên múc em Koup này chủ yếu là bởi vì cái ngoại hình tương đối bắt mắt của em nó. Theo ý kiến cá nhân của em, nếu chủ yếu đi trong phố, thực sự cái độ vọt nó không quá quan trọng đến mức các cụ phải quyết định mua hay không mua.

Em thấy sáng thứ bảy oánh em này lên phố cà phê trông hay lắm ý :6:

trankhangred

Xe tải
Bác thích kiểu dáng xe thể thao thì múc em Koup thôi còn về độ vọt thì bác phải có cả hai xe rồi tự bác lái thử rồi đưa ra kết luận là chuẩn nhất.
Còn em đang chạy Koup 1.6 nhập thì thấy xe đầm và bốc hơn Civic 1.8 AT (bác thông cảm nhà em mới chỉ có Cicvic 1.8 thôi nên không dám có nhận xét về Civic 2.0 :^))
Chúc bác sớm có quyết định đúng đắn nhất (b).
Em nghĩ là đa phần các cụ ở đây khi mua Koup là đều đã có 1 em hoặc sedan hoặc SUV hoặc MPV rồi, nên múc em Koup này chủ yếu là bởi vì cái ngoại hình tương đối bắt mắt của em nó. Theo ý kiến cá nhân của em, nếu chủ yếu đi trong phố, thực sự cái độ vọt nó không quá quan trọng đến mức các cụ phải quyết định mua hay không mua.

Em thấy sáng thứ bảy oánh em này lên phố cà phê trông hay lắm ý :6:
Hai bác nói chuẩn, em cũng định nói như hai bác :69: vì em cũng đã múc Koup như hai bác!

Kết lại quả này là nếu mua em Koup này thì đừng đẽo cày giữa đường vì coupe là dòng xe cá tính cá nhân mà. Có cụ định mua sedan CV hay FT khi đẽo cày giữa đường còn loạn xới lên không biết đường nào mà lần nữa là Koup phải không các bác.