[Funland] Bác nào có kinh nghiệm về thay thủy tinh thể ở Viện mắt Trung ương Hà Nội chỉ giúp

Noname_2015

Xe tăng
Người nhà em khám sơ bộ và chỉ định thay thủy tinh thể, dự định làm ở viện mắt TW

Hôm qua test covid để hôm nay khám tại Viện mắt TW và thay luôn tại đây.

Bác nào có kinh nghiệm vụ này, về loại thủy tinh thể cho ngưòi già, tầm trên 70 tuổi, chỉ giúp. Chứ em nghe và xem qua google thấy nhiều loại quá.

Xin cám ơn.

butchikim

Xe ba gác
Người nhà em khám sơ bộ và chỉ định thay thủy tinh thể, dự định làm ở viện mắt TW

Hôm qua test covid để hôm nay khám tại Viện mắt TW và thay luôn tại đây.

Bác nào có kinh nghiệm vụ này, về loại thủy tinh thể cho ngưòi già, tầm trên 70 tuổi, chỉ giúp. Chứ em nghe và xem qua google thấy nhiều loại quá.

Xin cám ơn.
Theo khả năng kinh tế thôi cụ, không phải nghĩ thì cứ chọn loại tốt nhất. Đến đó có niêm yết công khai cho chọn mà. Hồi cháu thay cho người nhà ngoài 70, mình định lựa chọn loại tốt nhưng cả bác sĩ quen (khoa đáy mắt) và người nhà đều khuyên chọn loại bình thường (tuổi thọ khoảng 20 năm). Lâu rồi cháu không nhớ loại nào, đến giờ thì có suy giảm nhưng người nhà giờ ngoài 80 rồi, cũng chả mong muốn gì hơn.

sonden1978

Đi bộ
70 tuổi rồi thì cứ đặt TTT nhân tạo đơn tiêu thôi ạ. Cụ nào hay đọc sách thì mới cân nhắc đa tiêu.

yyeuthuong

Đi bộ
Cụ nào hay đọc sách thì mới cân nhắc đa tiêu.