Bác nào có kinh nghiệm đuổi chuột thì mách em với

novsf

Xe tải
Em còn phơm cái vụ RP7. Trước xe em chi chít vết chân chuột, từ ngày xịt RP7 đến giờ thấy hết. Chắc độ 2 tuần gì đó, thấy RP7 khô khô là em lại xịt

Hasapa

Xe đạp
Cái này em nhớ là OF bàn rồi.

+ Phổ biến lần 2: Chuột rúc vào làm tổ chỗ nào thì xịt RP7 vào chỗ đó => hết làm tổ.

+ Phát kiến mới :21: :21:
Metro hiện đang bán máy đuổi chuột dùng sóng siêu âm (Công nghệ USA - đếc tin , Made in CN , hàng nhập chính thức -> bảo hành 1 năm). Giá từ 100 => 300K (xài cả pin và điện). Có ông trong CQ mua dùng thử => chuột chạy mất tiêu (kg thấy chuột gặm nhấm ỉa đ....ái gì nữa sau 2 ngày dùng).
Em phải đi Metro phát mới được, dạo này nhà em chuột tứ lung tung, hồi đầu chỉ có 1 con (nó bị dị tật ở đuôi nên dễ nhận dạng), cả nhà nghĩ có 1 con thôi thì cũng ok, cả 4 tầng nhà đi đâu cũng gặp nó nhưng ko thấy ứt ái giề, tự dưng giờ nó lôi cả họ hàng nhà nó đến thì phải, hu hu, khắp tầng 1, chỉ cần đi vắng 3 ngày thì kín bom :102:
Dưng mà nhà có bao nhiêu tầng thì phải đầu tư chừng ấy cái máy ạ???

Lada2104

Xe tải
e chơi rồi loại của USA nhé dưng mà nó không nhận ra muõi, gián Việt nam thì phải
chuột thì có vẻ OK

Meo Thamlam

Xe lăn
Website
www.cognotiv.vn
Lúc nãy em ra chỗ để xe, mở nắp Ca bô lên cũng thấy đầy vết chân Chuột. ko biết có sao ko????

Meo Thamlam

Xe lăn
Website
www.cognotiv.vn
Em cũng mới tậu máy đuổi chuột ở Metro. 359K/cặp. Thấy quảng cáo là đuổi được chuột, gián, nhện & các loại côn trùng bò. Chưa biết kết qủa ra sao.
Máy đấy mà muốn đuổi chuột của Oto thì để ở đâu hả Bác ????

Okane

Xe container
Tốt nhất là cụ cố bẫy sống được 1 con chuột.
Nhốt vào lồng , bỏ đói, để trong xe í.
Bằng ngôn ngữ của chuột, cái con í sẽ thông báo cho cả nhà chuột rằng : Cái thằng chủ xe ở đây là 1 đứa vô cùng độc ác. Không nên đến đây nữa.
Thế là cụ đạt được mục đích.
Hí hí

Mỗi lần lên xe lại có 1 chú chuột nhốt trong đó thì mùi hơi bị vấn đề đấy ..
hehe, fun wa, nếu chẳng may con chuột ở trong lồng là con cái, mà lại là MISS CHUOT (k phải Miss OF đâu nhá), 1 rừng chuột đực mò đến thì làm sao, xui dại j mà xui dại wa :))

bác mua cái dính chuột, dính vào tất cả các nơi có thể dính được, từ trong ra ngoài xe, từ gầm xe đến nóc, từ kính trước ra kính sau.... (nhớ đừng mua phải dính chuột lởm)

1 cách khác, bác mua nhà mới, bán rẻ nhà kia cho e nhá, nhà j mà lắm chuột thế.

netbuy

Đi bộ

Xecutkit2008

Xe điện
Bác kiếm 1 con chuột sống hay chết cũng đc, đập nó ra lấy ít máu bôi vào , đảm bảo chuột sẽ ko dám bén mảng đến , vì bon này rất tinh khi ngủi mùi máu đồng loại. Đây cũng là lý do khi đặt bẫy ở nhà thì chuột chỉ sa bẫy có 1 lần thôi.
Em rất đồng ý với cách này, vì theo kinh nghiệm bẫy chuột ở nhà khi có đồng loại đã vào lồng bẫy và bị xử thì rất khó có thể có con chuột tiếp theo vào chừ khi bác đánh sạch lồng và thay lồng mới.(c)

úi giời

Đi bộ
Em phải đi Metro phát mới được, dạo này nhà em chuột tứ lung tung, hồi đầu chỉ có 1 con (nó bị dị tật ở đuôi nên dễ nhận dạng), cả nhà nghĩ có 1 con thôi thì cũng ok, cả 4 tầng nhà đi đâu cũng gặp nó nhưng ko thấy ứt ái giề, tự dưng giờ nó lôi cả họ hàng nhà nó đến thì phải, hu hu, khắp tầng 1, chỉ cần đi vắng 3 ngày thì kín bom :102:
Dưng mà nhà có bao nhiêu tầng thì phải đầu tư chừng ấy cái máy
ạ???
Úi giời! Em đã mua thử một cái giá 300.000 ở Kim mã về cắm được mấy hôm thấy *** chuột ị luôn trên máy.

TÉP

Xe buýt
Bác mua một con mèo cho vào trong xe cho nó kêu là chuột chạy hết luôn

TÉP

Xe buýt
Cái này em nhớ là OF bàn rồi.

+ Phổ biến lần 2: Chuột rúc vào làm tổ chỗ nào thì xịt RP7 vào chỗ đó => hết làm tổ.

+ Phát kiến mới :21: :21:
Metro hiện đang bán máy đuổi chuột dùng sóng siêu âm (Công nghệ USA - đếc tin , Made in CN , hàng nhập chính thức -> bảo hành 1 năm). Giá từ 100 => 300K (xài cả pin và điện). Có ông trong CQ mua dùng thử => chuột chạy mất tiêu (kg thấy chuột gặm nhấm ỉa đ....ái gì nữa sau 2 ngày dùng).
Thanksssssss bác rất nhiều về cái thông tin này, nhà em có mấy con chuột chạy lung tung trong nhà, em định đặt bẫy thì bọn trẻ con không cho vì đó là con chuột Jery trong phim hoạt hình.
Mua cái máy này chắc bon trẻ con nhà em không biết đâu.
Lại Thankssssssssss bác phát nữa nhé

bubi

Xe buýt
Tôi đọc bên forum khác thấy nói mua ít băng phiến (hoặc long não) cho vào 1 cái túi lưới, rồi treo tòong teng dưới nắp ca-pô rất hiệu quả.

Tôi mua trong Big C 1 cái (đâu 20 nghìn), ngon bổ rẻ.

Chicbong

Xe điện
Em xác nhận vụ treo băng phiến (long não) vào dưới nắp capo có hiệu quả, nhưng khi mùi băng phiến chui cả vào trong xe :(

Lada2104

Xe tải
Thanksssssss bác rất nhiều về cái thông tin này, nhà em có mấy con chuột chạy lung tung trong nhà, em định đặt bẫy thì bọn trẻ con không cho vì đó là con chuột Jery trong phim hoạt hình.
e mua rồi mà chuột WC khắp nhà

bachchuongtu

Xe tải
Em dùng RP7 thấy kết quả tốt, còn cách lấy máu chuột thì em chưa làm nhưng em thấy đó là cách tuyệt đấy bởi vì bẫy chuột thì phải rửa bằng nước sôi thì mới dùng tiếp được mà.

k66473

Xe tăng
chuột này thì bác đuổi bằng remote của bác nhé..

vietnam123

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Xe em mới mua vừa phải đi bảo dưỡng. Vì chuột nó cắn nát dây bên trong nắp capo. May mà chỉ cắn dây cấp nước rửa kính lái. Điên thế chứ lại.