Bác nào chạy Eon chưa nhỉ?

matiz08

Xe điện
Theo cảm nhận của riêng em thì thấy:

- Huyndai thì từ máy móc cho đến nội thất thì Kia không bì được.

Không biết có đúng không các cụ nhỉ?
Kụ phát biểu tự tin phết nhỉ, theo kụ nội thất con i10 và KM, con nào đẹp hơn. Mà em thấy nội thất i20 của thằng bạn em còn ko đẹp bằng Km2012 của em,:). Máy móc thì em ko rõ,hi.

MINH TRẦN

Xe tải
Kụ phát biểu tự tin phết nhỉ, theo kụ nội thất con i10 và KM, con nào đẹp hơn. Mà em thấy nội thất i20 của thằng bạn em còn ko đẹp bằng Km2012 của em,:). Máy móc thì em ko rõ,hi.
Có thể nói I10 thì xấu từ trong ra ngoài, nhưng với I20 thì nó lại đẹp từ ngoài vào trong. Không những thế chạy còn rất sướng nữa cụ ạ.

Với Kia MN thì cụ phải so với Huyndai Getz thì mới không bị "khập khiểng". Nếu xét về hình thức thì MN điệu đà hợp với nữ hơn, còn Getz thì gân guốc sẽ hợp hơn với Nam giới, nội thất thì theo cảm nhận của em thì Morning không đẹp bằng Getz, chạy thì Getz hơn hẳn Morning (đấy là cảm nhận của nhiều người chứ không phải mình e cụ ạ)

Chỉnh sửa cuối:

mrhappy231

Xe hơi
em này được cái giá rẻ và tiết kiệm nhiên liệu, thích hợp với điều kiện đường xá ở VN mình. còn dĩ nhiên nó thiếu đồ vì đơn giản nó rẻ.

tla

Xe điện
EON số sàn lại 0.8L nên giá trị cao nhất của em này là tiết kiệm xăng ợ
Câu này không chẩun đâu cụ ơi, nhất là đi trong thành phố, công suất nhỏ nên yêu cầu vòng tua máy cao hơn, nếu không ga từ tốn là ăn xăng kinh lắm.

Isu_zu

Tháo bánh
Có 1 cái cụ chuẩn, nội thất MN 2012 đẹp nhất trong số xe Hàn e biết...

Elec

Xe buýt
Có thể nói I10 thì xấu từ trong ra ngoài, nhưng với I20 thì nó lại đẹp từ ngoài vào trong. Không những thế chạy còn rất sướng nữa cụ ạ.

Với Kia MN thì cụ phải so với Huyndai Getz thì mới không bị "khập khiểng". Nếu xét về hình thức thì MN điệu đà hợp với nữ hơn, còn Getz thì gân guốc sẽ hợp hơn với Nam giới, nội thất thì theo cảm nhận của em thì Morning không đẹp bằng Getz, chạy thì Getz hơn hẳn Morning (đấy là cảm nhận của nhiều người chứ không phải mình e cụ ạ)
Cá nhân e thấy nội thấy con Getz xấu, trông nó cứ cổ cổ ko hiện đại, thua cả KM 2010 chứ đừng nói đến 2012. Mà Getz vẫn điều hòa cơ mới chán.

Còn máy móc Kia với Hyundai so sánh với nhau hơi buồn cười vì 2 ông này là một.

kriss

Xe buýt
em này chắc nằm cùng phân khúc với Toyota Aygo, mà còn Aygo nó cũng có nhiều đồ chơi đâu mà nhiều cụ vẫn chọn đấy thui, đắt lè ra!

VuPhuong

[Tịch thu bằng lái]
Con Eon này cùng phân khúc với Matiz,chỉ mang ra so với Matiz số sàn thôi,lấy cái gì để so với Morning?

Em thấy lạ là mục đích xe nhỏ là để đi phố,ấy thế mà chỉ có bản MT không có AT,giá thì đắt nòi mắt !

Đang thời kỳ thuế trước bạ tăng,tiền biển tăng lại sắp thu sưu cao thuế nặng (phí lưu hành).Các hãng xe ế ẩm lần lượt giảm giá thì Thành Công lại nhập về con xe Eon bản rẻ nhất,option thì chẳng có gì, và đưa ra cái mức giá trên trời 345tr ngang với con Morning . Chả hiểu TC nghĩ gì khi đưa ra mức giá này nữa? EM dự là con này bán không chạy bằng cả I10.

Em tưởng giá về VN khoảng 300tr bản MT, 320-330tr bản AT thì cũng làm thêm một con AT để đi trong phố,đánh xe vào trong nhà cho tiện. CHứ giá này em cạch mặt cái anh Thành Công. Vài chục triệu cũng to,nhưng tiêu cố vẫn hết,quan trọng là e gét nhất cái kiểu chưa có khách hàng,không cạnh tranh bằng giá để hàng đỡ ế ẩm đã tận thu !

Isu_zu

Tháo bánh
em này chắc nằm cùng phân khúc với Toyota Aygo, mà còn Aygo nó cũng có nhiều đồ chơi đâu mà nhiều cụ vẫn chọn đấy thui, đắt lè ra!
Thế cụ nghĩ cùng phân khúc là giá phải bằng nhau à? cái Bugatti nó có đồ chơi gì đâu mà đắt lòi? Nếu Aygo base bằng giá Eon full option, cụ lấy cái nào?

fialovy

Xe tăng
Con Eon này cùng phân khúc với Matiz,chỉ mang ra so với Matiz số sàn thôi,lấy cái gì để so với Morning?
Ồ, lần đầu tiên em thấy có người nói Matiz khác phân khúc với Morning đấy ạ :))
Khái niệm phân khúc của cụ là như thế nào đấy ạ?

dhn

Xe đạp
Máy móc thì kia và huyndai tương đương thôi, em này xe trong phố mà lại số sàn thì không hay rồi

Elec

Xe buýt
Chắc các bác ấy đặt giá thật cao rồi giảm giá cho dân mình sướng rồi mua chứ để nguyên giá thì bán cho khỉ.

katenguyen

Xe điện
Với option chán như con gián thế này, em thật, cụ nào có 345tr mua con KM full option lướt mà chạy, khỏe re, nhàn tênh, tội gì mà rúc vào MT cho khổ, xe ngon như Gét thì đã đành, phỏng ạ?

MINH TRẦN

Xe tải
Hôm qua em đã xem trực tiếp, nói tóm là là được mỗi phần nhựa nhìn chắc chắn, còn lại thì lởm lắm, nhất là gương chiếu hậu trong xe (chẳng khác nào của dành cho xe đời cổ - khi không có nút gạt ban đêm và ban ngày)

lam.giathon

Xe buýt
Website
www.isuzuviethai.bonbanh.com
theo em thì thời điểm này thị trường ô tô đang ảm đạm, Bác hyundai tung ra giá như vậy để tạo scandan, thu hút nhiều sự quan tâm và biết đến sản phẩm của người tiêu dùng đã. (tạo ấn tượng và gây sốc).
Em dự 1 thời gian nữa giá sẽ hạ thôi ạ :D

MINH TRẦN

Xe tải
theo em thì thời điểm này thị trường ô tô đang ảm đạm, Bác hyundai tung ra giá như vậy để tạo scandan, thu hút nhiều sự quan tâm và biết đến sản phẩm của người tiêu dùng đã. (tạo ấn tượng và gây sốc).
Em dự 1 thời gian nữa giá sẽ hạ thôi ạ :D
Không hạ chắc Kia MN sẽ thống trị cụ nhỉ? Có thể Thành Công đưa ra giá bán cao quá, bây giờ Trường Hải giảm giá và khuyến mại rồi thì chắc phải có thời gian để giảm giá chứ nhỉ, không giảm ngày bây giờ thì thành dở hơi!!!!

Elec

Xe buýt
Chắc Thành Công định cho xe này chạy taxi thay Getz nên Thành Công chỉ nhập bản MT chứ ko nhập bản AT các bác ah.

matiz08

Xe điện
Hôm qua em đã xem trực tiếp, nói tóm là là được mỗi phần nhựa nhìn chắc chắn, còn lại thì lởm lắm, nhất là gương chiếu hậu trong xe (chẳng khác nào của dành cho xe đời cổ - khi không có nút gạt ban đêm và ban ngày)
Cái gương này thì không quan trọng, nhiều xe cũng không có mà kụ, vấn đề là chỗ giá nó có vẻ hơi đắt thôi,:).