Bắc hà – Simacai – du xuân thật lạ

bebe

Xe hơi
Em chuyến này đi xấu hổ quá, chẳng làm được gì lại còn đậu phộng, giờ xin góp với các Mợ, Cụ đoạn cờ híp này cho vui ạ. Quả tình:
"Ở đây, chỉ có gió và núi và sương. Hôm nay, có thêm các thành viên của OTOFUN nữa. Hôm nay, khi trẻ con đi học về cố nhìn lại một lần nữa, vì hôm nay trong lớp học của chúng có thêm đồ chơi."
[video=youtube;_BZV9wRtAsk]http://www.youtube.com/watch?v=_BZV9wRtAsk&feature=youtu.be[/video]​
mong rằng sẽ có nhiều lần như thế này nữa ..

nhieumucdich

Xe hơi
Nhưng quả thật là các bác nhà mình đi đường trường hơi nhát, cứ đế các xe tải dẫn độ mãi thôi, em có lỡ vượt bác nào thì các bác thông cảm và xá cho ạ, vì em nghe đồn là các bác đang truy tìm : xe phụ nữ lái gấu quá.....
Vụ này chắc phải xin mợ đại xá vì trình anh em đi đường trường còn còi (trừ mấy ông như Ăn Đóng hay Hoang Chung chạy nhiều thì đội còn lại một năm chạy 2-3 lần đường đèo nú là cùng). Kể mợ nghe: lúc em đi sau khoảng 3 xe nhà mình bị một xe tải dắt, đang lẩm bẩm với gấu ngồi cạnh là xe đi đầu dát quá không chịu vượt chắc do mợ nào lái, tạt vào tạt ra để định vượt lên trước thì thấy một con escape dí ngay vào hông, mà liếc sang lại thấy do một mợ lái, thế là em mất điện luôn từ lúc đấy luôn:)).

BBB

Xe buýt
@ All các cụ. Lần đầu tiên em đổ đèo nhanh như vậy. em hạ kính vì xe điều hòa nóng vả lại có tý gió giời thế là em chạy đầu tiên từ trên đó về YB,
hôm trước từ Simacai về Bác hà thì bị cụ Y30 rượt sát *ít em sợ vì khoảng cách không an toàn nên cứ vọt, em cú vọt bao nhiêu cụ áy càng sát bấy nhiêu. Hôm sau đi BH về YB thì bị cụ 5200 dí. em cũng ạ các cụ là đổ đèo sao mà đi sát nhau thế.

Đầu trọc

Đi bộ
Báo cáo với cả nhà là em đã về nhà an toàn !

Chuyến đi này quả là có nhiều kỷ niệm với em .

1/ BTC quá chu đáo và nhiệt tình : Điển hình là cụ Xe Ngựa Đời Hán luôn nhắn nhủ những việc cần làm trong ngày cho cả đoàn bằng cách nhắn tin qua điện thoại, mặc dù em đứng sát bên Cụ ấy . :D

2/ Chưa bao giờ em tham gia cuộc từ thiện nào à đông đảo cả người và xe như vậy, phải nói Ban Tổ Chức quá tuyệt vời . :)

3/ Ấn tượng với 4 F1 nhà mình, rất tình cảm, nhanh nhẹn, hòa đồng, khỏe khắn, lễ phép .
Đây ợ

Em cũng rất ấn tượng với các F1 nhà mình, nhảy và hát rất hay (nhạc Hàn Quốc hẳn hoi nhé), và ăn uống cũng rất nhiệt tình. Nhất là uống cô ca mà dzô to hơn cả các bác các chú.

ZAD Viet

Xe điện
@ All các cụ. Lần đầu tiên em đổ đèo nhanh như vậy. em hạ kính vì xe điều hòa nóng vả lại có tý gió giời thế là em chạy đầu tiên từ trên đó về YB,
hôm trước từ Simacai về Bác hà thì bị cụ Y30 rượt sát *ít em sợ vì khoảng cách không an toàn nên cứ vọt, em cú vọt bao nhiêu cụ áy càng sát bấy nhiêu. Hôm sau đi BH về YB thì bị cụ 5200 dí. em cũng ạ các cụ là đổ đèo sao mà đi sát nhau thế.
May quá không phải em! :D
Tại Cụ cứ bò ra đường nên các cụ ấy mới thế!
Chứ Cụ nào muốn bám Mít em cũng hơi khó :)) :))
Cả chuyến đi em chỉ vượt mỗi 1 cụ đi FE. Hình như trên xe cụ ấy có người say xe, nên đi chậm.
Lúc đó em muốn về sớm để nghỉ nên em vượt. Mong cụ đại xa cho em nhá! :D

chauchau

Xe điện
Em tiếp nào!
NGÀY THỨ 2!
Sau đó khoảng 10 phút lên đường, xe 9255 này chở cô giáo dẫn đường.
Rắc rối bắt đầu từ đây.
Lão phi như cướp vợ, đến ngã 3 rẽ đi … mất tích, em hỏi Ăn đóng thì được bẩu đi tiếp.
có tí đính chính ở đây cụ ợ,

xe 9255 không được cô giáo chiếu cố vì thấy tuyền trai già. Xe được chọn là Focus - trai xinh hơn. Xe đó dẫn đầu, bọn em mắt mờ sợ gái bản bắt, nên cứ bám theo xe đó...

Các cụ mải mê đuổi hoa bắt bướm nên mới đậu phộng...:)

ZAD Viet

Xe điện
có tí đính chính ở đây cụ ợ,

xe 9255 không được cô giáo chiếu cố vì thấy tuyền trai già. Xe được chọn là Focus - trai xinh hơn. Xe đó dẫn đầu, bọn em mắt mờ sợ gái bản bắt, nên cứ bám theo xe đó...

Các cụ mải mê đuổi hoa bắt bướm nên mới đậu phộng...:)
Vậy phỏng!
Thế em nhầm, xin lỗi cụ nhá!

Đầu trọc

Đi bộ
Chuyến này em đi ké cụ ntkien, về đến nhà phải lên đây mua xe luôn để hóng hớt. Lần đầu lượn còn bỡ ngỡ, em rất cảm ơn các cụ các mợ nhà mình đã giúp đỡ em.
Đặc biệt là cụ ZAD đã cầm tài giúp em lúc con e vơ rét của em bị giãy.
Cụ boytriton đã chạy qua uống đỡ mấy phát lúc cô giáo Duyên sang tàn sát mâm em (gồm có em, cụ ntkien và 6 mợ khác đều không ai biết uống)
Và nhất là mợ Bạch Dương lần nào cũng mang về rất nhiều additional dưa hấu tráng miệng - ngồi cùng mâm với mợ rất sướng ợ.

Sau đây em xin phép phọt mấy phát.

Hậu trường bức ảnh vuốt râu sư tử có khả năng đoạt giải Bức ảnh của năm

Chợ Cán Cấu xe trên trâu dưới

Cái hồ có hình trái tim cạnh cái đập lúc xếp xe chụp ảnh. Em nghĩ cụ nào lên đây kinh doanh chòi câu cá - nhà nghỉ là hợp lý đấy ợ.

Đường về mù sương, hơi bất ngờ một tí nhưng cả đoàn đi chậm và nháy alarm nên cũng ok.

Một lần nữa em xin cảm ơn cả nhà vì một chuyến đi rất thú vị và đầy ý nghĩa.

ZAD Viet

Xe điện

Cái đoạn này lúc em về 5h sáng chả nhìn thấy gì, xe em đèn ánh sáng trắng thì thừa, nhưng ánh sáng vang thì không có. :((
Tầm nhìn chỉ độ 5-7m. Em bò mãi mới qua. May mà đoạn đó ngắn. Lần sau phải thủ ít giấy vang theo, đợt này chủ quan quá!

0977123333

Xe buýt
Các cụ nhà mình đi chụp được nhiều ảnh đẹp quá, đợt này công nhận đi đông và rất vui

chauchau

Xe điện
đường ra trận mùa này đẹp lắm....

longdq

Xe hơi
@ Rồng - hôm đó rẽ đúng rồi nhưng từ trước nay tin tưởng HC06 tuyệt đối nên quay đầu lại, đến khi nhìn biển Việt Trì mới hay. Nhưng lần sau vẫn để HC06 và nếu có thêm nhà Rồng nữa dẫn đầu thì quá tuyệt. Nhân tiện, cái Garmin nhà Long hay đó nhé.
Vâng, lần sau đi đâu cụ cứ hú em, em sẵn sàng phục vụ. Em mật thư cho cụ bản danh sách của si - lơ rồi nhé!
@amant : có phải mợ là bác sỹ xinh nhất đoàn hay đeo cái tai nghe Bluetooth trông như vệ sỹ phải ko ah? Trông mợ ấn tượng đới!