[CCCĐ] Bắc Giang. Tiềm năng du lịch quê em!

Sun flower

Xe buýt
Cơ bản là nó không phù hợp để đưa ace đi chơi mợ ạ. Ví dụ từ 9h sáng có mặt ở BG thì đi đâu cho đến 3h chiều bao gồm cả ăn uống, vui chơi. Chứ quỹ thời gian đấy mà đi Suối Mỡ hay Đồng Cao thì nắng vỡ đầu :)
Oạc...cụ nói thế thì khó ngểy?nếu xác định đi chơi 1 ngày thì phải chịu khó đi sớm và về muộn chút chứ 9h sáng mới đi, 3h chiều về thì đúng là chỉ chơi trò ca sỹ màn hình và cafe chém thôi:D cụ nhể???. Còn nếu như khung thời gian của cụ thì có thể thăm cây Dã Hương, chốn tổ Vĩnh Nghiêm, Chùa Bổ Đà và làng cổ Vân Hà. Thoải con gà mái thời gian luôn ý cụ.:">

Chỉnh sửa cuối:

Sun flower

Xe buýt
gà yên thế bây giờ mất tiếng rồi dân chuyển sang làm số lượng thay vì chất lượng
Thời nay đặc sản ở đâu chẳng chạy theo số lượng hả cụ, nhưng cơ bản nếu dân thổ địa thì vẫn biết và có thể giới thiệu hàng hịn, chuẩn chất lượng. Cụ thấy đúng k ạ?

tieuphuong1146

Xe điện
Website
www.artdna-global.com
Thợ tiện đây có cụ nào học nk ngô sĩ liên không nhỉ?!

Tran The Huan

Xe hơi
đẹp mà lại gần HN, cần có chính quyền đẩy mạnh du lịch mới được, chứ Bắc Giang em đi đên mây lần thấy còn nghèo lắm.

Divephiamattroi

[Tịch thu bằng lái]
đẹp mà lại gần HN, cần có chính quyền đẩy mạnh du lịch mới được, chứ Bắc Giang em đi đên mây lần thấy còn nghèo lắm.
Không nghèo như mình tưởng đâu cụ ơi
Mấy năm nay Bắc Giang thu hút đầu tư vốn FDI rất khá,
Thu ngân sách chưa bằng Vĩnh phúc, Bắc ninh hay Hải dương, nhưng cũng khá hơn nhiều tỉnh ở miền Bắc
Tp Bắc giang khi mới tách tỉnh rất nhỏ bé
Nhưng giờ thì rất to đẹp rồi, đô thị loại 2 tương đương tp Hải dương, Thái bình, Vĩnh yên, Bắc ninh ... đó
Địa phương này có lịch sử rất đáng tự hào, là mảnh đất địa linh nhân kiệt, nhiều danh nhân nổi tiếng:
Thân nhân Trung, Ngô sỹ Liên, Đề Thám........
Và nhiều anh hùng hào kiệt khác
Một vùng đất có chiều sâu văn hóa,
Quan họ BN, một di sản văn hóa phi vật thể thế giới, đã được UNESCO vinh danh.
Công bằng mà nói, địa phương này chưa tận dụng và khai thác hết thế mạnh của mình
Du lịch chưa phát triển tương xứng với vẻ đẹp riêng có.
Nhưng sẽ rất tiềm năng khi lĩnh vực du lịch được đánh thức.

Chỉnh sửa cuối:

Sun flower

Xe buýt
Không nghèo như mình tưởng đâu cụ ơi
Mấy năm nay Bắc Giang thu hút đầu tư vốn FDI rất khá,
Thu ngân sách chưa bằng Vĩnh phúc, Bắc ninh hay Hải dương, nhưng cũng khá hơn nhiều tỉnh ở miền Bắc
Tp Bắc giang khi mới tách tỉnh rất nhỏ bé
Nhưng giờ thì rất to đẹp rồi, đô thị loại 2 tương đương tp Hải dương, Thái bình, Vĩnh yên, Bắc ninh ... đó
Địa phương này có lịch sử rất đáng tự hào, là mảnh đất địa linh nhân kiệt, nhiều danh nhân nổi tiếng:
Thân nhân Trung, Ngô sỹ Liên, Đề Thám........
Và nhiều anh hùng hào kiệt khác
Một vùng đất có chiều sâu văn hóa,
Quan họ BN, một di sản văn hóa phi vật thể thế giới, đã được UNESCO vinh danh.
Công bằng mà nói, địa phương này chưa tận dụng và khai thác hết thế mạnh của mình
Du lịch chưa phát triển tương xứng với vẻ đẹp riêng có.
Nhưng sẽ rất tiềm năng khi lĩnh vực du lịch được đánh thức.
Em kính cụ ba ly nhé=D>

Lin Chelsea

Xe tăng
Website
mitsubishibacninh.net
em ở ngay bắc ninh mà cũng chưa đi chơi bắc giang bao giờ :(
khi nào có việc thì mới tạt sang
haizz

Chepomdua

Xe buýt
Lúc nào mợ Sun flower làm bài về ẩm thực Bắc Giang đê. Nhiều đặc sản lắm các cụ ợ. đặc biệt ăn thịt chó ở nhiều nơi nhưng vẫn không thấy ngon bằng thịt chó Đa Mai. Mỹ độ nhà em có xôi vò, chè đỗ đãi, trà sen và bún chả ợ
Cái món Cờ Tây nhà ta thì phải có Củ chuối thái chỉ nó mới duyên phỏng cụ!

drmeo

Xe hơi
Cụ nói thế lại oan cho quê mình rùi, em nói thật văn hoá rượu thì ở đâu cũng có chả cứ gì BG mình đâu, nó được xét ở một góc độ ứng xử Giao tiếp của con nguoi với nhau thôi, chứ đi đâu lần đầu hoặc lâu ngày Anh em gặp nhau ai chẳng có tí văn hoá rượu. Còn việc uống say mới là chí tình thì lúc men vào miệng rùi bỏ nửa chừng nó bị nhạt miệng nên cứ ép nhau phải uống vạy thôi...bây giờ xã hội văn Minh, phong tục tiếp đón hậu khách cũng thay đổi theo hướng tình chứ không hướng "chén" nữa rùi, ai uống được thì uống không uống được thì thôi không ép, quan trọng là sau bữa ăn sẽ để lại tìnn cảm giề cho nhau thui cụ nhỉ???
gớm có mà ko ép :))

tindt

Xe tăng
Đi suối mỡ nhớ mãi kỷ niệm ăn món trứng kiến trên đường về bị dị ứng ngứa vãi........

moi_lai

Xe tải
Cái món Cờ Tây nhà ta thì phải có Củ chuối thái chỉ nó mới duyên phỏng cụ!
vâng. củ chuối nấu xương vẫn hợp nhất ợ. em sợ nhất 1 lần ăn thịt chó ở HP: vừa nguội vừa tanh

nguyenlamcatba

Xe buýt
Bắc Giang đep quá chú Avalon-Bg chú ạ

Vietcuong1902

Xe tăng
D'Capitale or Nam AK or Vinhomes Smart City
Về Bắc Giang các cụ mợ có thể:
1. Du lịch tâm linh :
-Chùa Vĩnh Nghiêm ( Đức La ). Quả thật em chưa từng thấy ở VN còn ngôi chùa nào có lịch sử và vẻ thanh tịnh có thể sánh với ngôi chùa này, sự cổ kính ,thâm nghiêm không lẫn vào đâu được
- Chùa Bổ Đà cũng là một địa chỉ rất đáng thăm
- Chùa Am Vãi ( Lục Ngạn). Chùa nằm trên núi cao, ngắm cản rất đã
2. Dã ngoại
- Cao nguyên Đồng Cao ( Sơn Động), cắm trại qua đêm ngắm bình minh
-Suối mỡ ( Lục Nam)
3. Du ngoạn:
- hồc Cấm Sơn ( Lục Ngạn) . Đây là một trong những hồ lớn nhất miền Bắc, chính Cấm Sơn là nguồn cảm hứng để Ns Phó Đức Phương cho ra đời cả khúc Hồ Trên Núi
- Hồ Khuôn Thần ( Lục Ngạn).
4. Khám phá, leo núi:
Khám phá núi Vạn Cung , núi nằm ở xã Xa Lý - Lục Ngạn, giáp với Lạng Sơn. Đây là dãy núi cao gần 1000m, có rừng rậm nguyên sinh còn nhiều lợn rừng, hươu,...
Và đặc biệt nơi đây có rất nhiều vàng, đang có khai thác tự phát. Nếu bạn nào muốn thử vận may thì khám phá Vạn Cung là đề xuất quá ổn
Ngoài ra các điểm đến trên bạn có thể đến khu bảo tồn Tây Yên Tử để du lịc khám phá.
5. Sản vật làm quà:
-bánh đa Kế
-mỳ Chũ
-vải thiều, bưởi, cam , quýt , ...
Cuộc đời là những chuyến đi, mời các bạn xách balo lên và tới Bắc Giang
( Một thành niên bán bánh đa comment)
Em vodka cụ ạ. Quê vợ em ở BG mà em mới đi được vài chỗ, sẽ cố gắng đi hết cái list của cụ ạ.