[CCCĐ] Bắc Giang. Tiềm năng du lịch quê em!

đằng du lịch

Xe điện
Tiếp theo, em xin được giới thiệu về huyện thứ 6 của tỉnh Bắc Giang, đó là huyện Lạng Giang.
Ở huyện Lạng Giang cũng như các huyện khác em đã giới thiệu, cũng là một vùng quê yên bình, bình dị nhưng có một cái vấn đề xã hội hơi nổi bật mà có cụ đã nhắc tới trong cmt trước đó là phố Kép. Nói vậy thôi chứ Kép nổi tiếng từ xưa nhưng cũng không hẳn xấu như các cụ đã nghĩ đâu, em sẽ giới thiệu kỹ hơn về phố Kép ở phần sau. Trước tiên em muốn giới thiệu về điểm du lịch của huyện này, đó là cây Dã hương nghìn năm tuổi.
Cảm ơn bạn đã giới thiệu về cây Dã hương nghìn năm tuổi,

đằng du lịch

Xe điện
Những câu hát quan họ vẫn luôn được cất lên và được truyền đạt qua các thế hệ.
BG có phải có phải cái nôi của những làn điệu dân ca quan họ không bạn? Mình đến BG chỗ nào cũng được nghe hát quan họ, và hát rất hay.

Divephiamattroi

[Tịch thu bằng lái]
Câu hỏi của cụ dành cho chủ thớt , nhưng nội dung câu hỏi thì chung cho mọi người, không giới hạn riêng cho người Bg
Kinh Bắc BN là cái nôi của những làn điệu Quan họ cổ, Bn là trung tâm của quan họ
Người ta nhắc đến Bg bởi vì có một phần nhỏ dân tỉnh này giáp với Bn cũng có truyền thống hát quan họ.
Dân cả nước khi được hỏi dân ca quan họ ở đâu?
100%sẽ trả lời ngay: Bắc ninh. và......................... hết.

Sun flower

Xe buýt
BG có phải có phải cái nôi của những làn điệu dân ca quan họ không bạn? Mình đến BG chỗ nào cũng được nghe hát quan họ, và hát rất hay.
Bắc Giang hoện có 5 làng cổ quan họ nằm cạnh bờ Sông Như Nguyệt của tỉnh Bắc Ninh đac được UNC công nhận....Làn điệu quan họ cũng đã và đang được các nghệ sỹ chuyên nghiệp Bắc Giang phát triển và duy trì rất tốt, hàng năm Sở VH tỉnh em vẫn thường mở lớp bồi dưỡng hát quan họ, ca trù, chèo về tận cơ sở qua đó mà quan họ cũng là một đặc sản quê êm nên khi cụ về quê em đđợc thưởng thức đặc sản này là đúng rùi cụ nhé.

Sun flower

Xe buýt
Câu hỏi của cụ dành cho chủ thớt , nhưng nội dung câu hỏi thì chung cho mọi người, không giới hạn riêng cho người Bg
Kinh Bắc BN là cái nôi của những làn điệu Quan họ cổ, Bn là trung tâm của quan họ
Người ta nhắc đến Bg bởi vì có một phần nhỏ dân tỉnh này giáp với Bn cũng có truyền thống hát quan họ.
Dân cả nước khi được hỏi dân ca quan họ ở đâu?
100%sẽ trả lời ngay: Bắc ninh. và......................... hết.
Cụ nói đúng, 100% sẽ trả lời là quan họ Bắc Ninh mà k hề biết Bắc Giang là ai. Nhưng em cũng đã nói rùi. BG hiện có 5 làng quan họ cổ đuuọc UNC công nhận là đi sản văn hoá phi vật thể của nhân loại...BG-BN là anh em một nhà, là vùng kinh Bắc xưa nhưng khi tách tỉnh các làng quan họ cổ ở phía bắc sông cầu được chia Về hai tỉnh, nhưng sau khi tách tỉnh quan họ đuuọc BN phát triển và nhân rộng rõ rệt còn BG nhà em có phần hơi yếu đuối...nhưng hiện nay quê em đã và đang phát triển làn điệu quan họ này về tận các xã, thôn và kèm theo đó có cả làn điệu chèo, ca trù nữa đó cụ.

hung043ht

Xe hơi
Xem qua ảnh đẹp quá
Mấy tòa cao ốc full glassy tạo điểm nhấn quá ấn tượng cho khu vực trung tâm
Cả cái quảng trường nữa, hao hao như Ba Đình ấy
Đường sá, phố phường được quy hoạch khá bài bản
Nhìn tổng thể đây là một tp trẻ mang dáng dấp đô thị khá hiện đại
Chắc chắn sẽ là một đô thị tầm cỡ của vùng Đông bắc, và có thể sẽ vượt Bắc ninh, Lạng sơn, thậm chí Hải dương trong tương lai gần

Nếu được Sungroup, Vingroup, FLC ....... quan tâm chọn đầu tư, thì tiềm năng là rất sáng sủa.
Vấn đề là chưa chủ động xúc tiến mời gọi các tập đoàn lớn, tạo sức bật cho sự phát triển

Chưa lên đến nơi cứ tưởng toàn rừng núi, ai ngờ tp cũng khang trang không kém các đô thị lớn dưới xuôi.
Cũng vì công tác quảng bá của địa phương này còn bị xem nhẹ, một điều rất đáng tiếc trong xu thế thu hút đầu tư rầm rộ trên cả nước hiện nay

Khách quan, không liên quan gì đến BG đâu ạ.
Nếu mợ chủ là tác giả của những bức ảnh về BG ntn, thì E nghĩ mợ xứng đáng được 8/10 điểm.
Báo cáo em là dân BG chính hiệu, tuy nhiên em phản đối ý kiến cụ.
BG em nghĩ đang thua xa BN đấy nhé. Độ 10 năm nũa BN đứng chờ mình thì may ra BG mới đuổi kịp cụ ạ

RungHoang

Xe tải
Ông phó nháy chụp ảnh đẹp quá

tungtienle

Xe đạp
Em về Bắc Giang đôi lần cơ mà chưa được ngắm những cảnh bình dị này. Đã lâu rồi không được ăn hoa gạo, búp đa, hoa dâm bụt.:-@:-@:-@

dungz3d

Xe hơi
Báo cáo Mợ Sun flower là chuyến đi của em đã hoàn thành viên mãn. Yêu mãi người dân ở BG, quá đỗi thân thuộc và hiếu khách. Sau khi ở Miếu Đôi xong đã hơn 12h trưa được Cô trông nom mời bằng được về nhà ăn cơm :(.

Đồng Cao, một điểm phải tới khi đến BG.

dungz3d

Xe hơi
Đồng Cao - Bắc Giang.

Rất trong lành, các Cụ có thể trốn hà nội rất tuyệt, trên này thì bán rượu + beer Hà Nội khá nhiều nên các Cụ khỏi vác từ nhà đi. Rượu thì rất là ngon, êm và phê.

Đoàn em lên tới nơi do rất vui tính nên được anh Lý chị Hồng mời 1 cốc luôn. Và thể là hội em lên tới nơi chưa ăn uống gì đã vã mỗi người 3 cốc Bia và 1 cốc rượu :D.

Khá là gió :D.

Nói chung là rất tuyệt vời ạ

Sun flower

Xe buýt
Báo cáo Mợ Sun flower là chuyến đi của em đã hoàn thành viên mãn. Yêu mãi người dân ở BG, quá đỗi thân thuộc và hiếu khách. Sau khi ở Miếu Đôi xong đã hơn 12h trưa được Cô trông nom mời bằng được về nhà ăn cơm :(.

Đồng Cao, một điểm phải tới khi đến BG.
Cảm ơn cụ đã về với quê em.

Sun flower

Xe buýt
Đồng Cao - Bắc Giang.

Rất trong lành, các Cụ có thể trốn hà nội rất tuyệt, trên này thì bán rượu + beer Hà Nội khá nhiều nên các Cụ khỏi vác từ nhà đi. Rượu thì rất là ngon, êm và phê.

Đoàn em lên tới nơi do rất vui tính nên được anh Lý chị Hồng mời 1 cốc luôn. Và thể là hội em lên tới nơi chưa ăn uống gì đã vã mỗi người 3 cốc Bia và 1 cốc rượu :D.

Khá là gió :D.

Nói chung là rất tuyệt vời ạ

Em mừng quá, hình cụ chụp cũng đẹp nữa.

Tidus

Xe máy
e hóng............

dungz3d

Xe hơi
Cảm ơn cụ đã về với quê em.
Cám ơn Mợ, tiếc là do lần đầu lên Đồng Cao đường xá chưa rõ nên ko dám đi nhanh, lên tới nơi thì mất cảnh Hoàng hôn mất tiêu rồi ^^. Đồng cao rất đẹp, :D.

Hình này chụp cách cỡ 500 => 700m, một bạn nữ ở Bắc Giang trong đoàn em cặm cụi trả lại sạch đẹp cho Đồng Cao :D. Còn điểm nào hay hay ở BG Mợ giới thiệu nốt đi :D

Sun flower

Xe buýt