[Thảo luận] Bác Getz làm em rét

seraton

Xe đạp
sao cụ không đánh lái trái cho nó hôn nhau tý :-bd

aladin77772000

Xe hơi
Em thấy cụ đi rất từ tốn, nhường nhịn người khác, chắc tên gezt đi sau mis nên chưa vượt kịp đuổi theo vượt cố ấy mà, em không ủng hộ bám mít nhưng thường đến ngã 3, 4 em thường hay bám mít cũng để tránh những trường hợp loi choi thế này, cụ đi sát 2b 1 chút là ko bị gezt đẩy sang làn 2b.
Ps: mà em đang đói mốc miệng chứ ký bác lại bẩu em béo :D

phuonghx

Xe tải
Em thấy cụ đi rất từ tốn, nhường nhịn người khác, chắc tên gezt đi sau mis nên chưa vượt kịp đuổi theo vượt cố ấy mà, em không ủng hộ bám mít nhưng thường đến ngã 3, 4 em thường hay bám mít cũng để tránh những trường hợp loi choi thế này, cụ đi sát 2b 1 chút là ko bị gezt đẩy sang làn 2b.
Ps: mà em đang đói mốc miệng chứ ký bác lại bẩu em béo :D
Vâng, thật ra thiển nghĩ của em là dù em có đi nhanh hơn thì em cũng vẫn chỉ dừng đèn đỏ vừa phải rồ ga phanh gấp mà chả đi được. Ở bản em thì cứ làn ai nấy đi, chả ai chen lấn kiểu loi choi nên em cũng không nghĩ tự dưng có 1 cụ tả bổ xiểng kiểu này.
Nhiều cụ có ý kiến do em đi chậm nhưng em hỏi ngược lại các cụ trong tình huống này nếu đi nhanh hơn thì các cụ có phải phanh gấp không ạ??? nếu cụ nào bảo không cần phanh và dừng lại, cứ thế đi luôn thì em không bàn nữa. Có cụ nói do em lái non.. abc... thì em nghĩ với tình huống này nó khác, chả liên quan gì non hay già, em chỉ muốn những cụ như cụ Getz này khi tham gia giao thông thì nên có tý cái gọi là văn hóa giao thông, ai cũng như cụ này thì... thread Tin tức TNGT và Tình huống trên đường luôn được cập nhật.

Chỉnh sửa cuối:

dumi

Xe máy
tạt đầu 1 tí thôi mà, bác thông cảm đi

shinkisu

Xe hơi
E thấy chàng ta cũng lụa đấy chứ

hn03

Xe điện
Gặp mấy ông, mấy bà mà bò 20km/h, tay cầm đt, rạng háng trên vạch, chẳng rõ đi làn nào cũng sẽ gây ức chế lái xe lắm

sirius2404

Xe hơi
Website
datphatland.vn
E tán thành cái việc đi đứng cho chuẩn mực, đúng luật và có văn hóa. Nhưng đôi khi đi đg ở HN mình cũng chán lắm cơ, nhất là mấy Pác mới lái và mấy mợ chạy xe như...chán vãi...E cũng nhiều lần đi ẩu như cụ GETZ...Mong các cụ cũng thông cảm cho...
vâng e cũng như cụ