[Funland] Bác Đoàn Ngọc Hải - Một con người đặc biệt với những việc làm đặc biệt

Trạng thái
Thớt đang đóng

Sad_man

Xe tải
Hải cẩu giúp đc 20 người thì làm 200 người tức giận chính quyền. Lúc này như thế chả tốt gì cho xh.
Trước em tưởng thế nào cũng quý n xem chừng không phải ng làm việc lớn. Làm từ thiện vặt thì đc.
Bác nói quá chuẩn. Điển hình vụ con gái kiến trúc sư tke Dinh độc lập mất (ko phải do covid). Lão chỉ đến nơi chưa đầy 1 giờ (chắc phải mất nửa giờ viết FB) đã biên 1 bài dài nói chính quyền và lực lượng y tế ko ra gì. Sau này Quận và chính người nhà nạn nhân lên tiếng, sự việc ko như lão nói. Càng ngày càng thấy lố

cardreamer

Xe điện
Thằng này bắt nhốt lại chưa, để chạy rông hoài chắc nhiễm thì khó đỡ. Khi quân đội vào cuộc thì việc đầu tiên là nhốt ông kễnh này lại.

MOU

Xe máy
Ông ta lao tâm khổ tứ để đánh bóng tên tuổi cá nhân hòng trục lợi sau này thôi.

Những kẻ như HL, TT, PA đều thế cả, chúng nó lừa đảo những người như nhẹ dạ cả tin để trục lợi.

Đến lúc lộ ra thì cả xã hội lên đồng chửi bới, nhưng lại quên lúc trước họ ca tụng những kẻ đó như thế nào và chửi bới các ý kiến phản biện
Cụ có chắc là ông ta ấu râm ko?

minhlp

Xe tải
Trước em cũng hâm mộ bác này lắm - Từ thời đi dẹp vỉa hè cho tới lúc "treo ấn từ quan". Thấy bác là một người dám nói - dám làm. Dám làm- dám chịu.
Về sau, em có cảm giác bác "làm màu" nhiều trên mạng xã hội.

Cũng như nhiều cụ tầm tuổi bác ấy, khi mới tham gia vào các "mạng xã hội" sẽ rất thích được mọi người chú ý. Ban đầu là cái gì cũng post lên. Sau thì hàng ngày vào xem mọi người comment các bài đăng của mình ntn. Dần dà có thể sẽ dẫn tới việc nghiện mạng xã hội/sống ảo.
Em nghĩ bác ấy với mỗi một bài post sẽ có hàng ngàn/hàng chục ngàn người like/share/comment; Điều này làm người post cảm thấy vui mừng, thỏa chí và dần dà càng muốn mình trở thành "trung tâm vũ trụ". Việc được hàng ngàn hàng vạn người trên mạng xã hội tung hô dễ gây nghiện lắm.

nhuthanh10591

Xe tải
Em vừa hóng được trên face thấy cái này ko biết thông tin có chính xác ko

fanmu1234

Xe container
Em vừa hóng được trên face thấy cái này ko biết thông tin có chính xác ko
Cứ cho là thông tin này chính xác, thì sao

Riêng việc nhóm Giang Thị Kim Cúc xông vào nhà có người F0 bị chết để tẩn liệm, mang thi hài đi xử lý mà không sợ bị bệnh là quá cảm phục rồi.

Em tìm mãi chẳng thấy clip nào của MT tổ quốc hoặc Đoàn thanh niên đi hốt xác ngưới chết tại nhà vì covid.

Sad_man

Xe tải
Kết đoạn này thế.

nhuthanh10591

Xe tải
Hổ lốn. Tạp nham, 1 lũ kền kền từ trên xuống dưới làm tan nát SG như bây giờ
Chuẩn cụ làm từ thiện thì có nhiều cách viết lên face cũng là một cách lan tỏa nhưng stt nào cũng phải cài cắm câu từ để pr cho bản thân và đôi khi còn hàm ý trách móc chính quyền hoặc điều hướng dư luận nghĩ tiêu cực về chính quyền. Đúng là nghề kinh doanh từ thiện cụ ah.

toimuondie

Xe container
Em post như này trên Facebook của anh Hải mà bị xóa và lock ngay:

Kính gửi anh Hải.
Rất vui vì anh đã nhận được chiếc xe cứu thương mơ ước, xịn xò với đầy đủ trang thiết bị cho các bệnh nhân nặng.
Tôi xin hỏi anh mấy câu:
- Anh có biết sử dụng các thiết bị cấp cứu trên xe, ví dụ bình ô xi không?
- Từ khi nhận xe, anh chở được bao nhiêu chuyến có bệnh nhân nặng, bao nhiêu chuyến bệnh nhân khỏi bệnh, bao nhiêu chuyến chở quan tài không, bao nhiêu chuyến chở quan tài có người mất, bao nhiêu chuyến chở rau, sữa...?
Chân thành cảm ơn anh, chúc anh mạnh khỏe.

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Em post như này trên Facebook của anh Hải mà bị xóa và lock ngay:

Kính gửi anh Hải.
Rất vui vì anh đã nhận được chiếc xe cứu thương mơ ước, xịn xò với đầy đủ trang thiết bị cho các bệnh nhân nặng.
Tôi xin hỏi anh mấy câu:
- Anh có biết sử dụng các thiết bị cấp cứu trên xe, ví dụ bình ô xi không?
- Từ khi nhận xe, anh chở được bao nhiêu chuyến có bệnh nhân nặng, bao nhiêu chuyến bệnh nhân khỏi bệnh, bao nhiêu chuyến chở quan tài không, bao nhiêu chuyến chở quan tài có người mất, bao nhiêu chuyến chở rau, sữa...?
Chân thành cảm ơn anh, chúc anh mạnh khỏe.
Tại sao ông ấy phải reply cụ?
Là e cũng del cho đỡ bẩn fb.

Cái cm đâm bị thóc, chọc bị gạo nó khác với lời nhắn gửi đóng góp, khuyên bảo và chia sẻ lắm. Và tất nhiên ko nên mất thời gian với cm chọc ngoáy.

E thấy cụ cũng giúp ng này, ng kia trên 4r này mà cụ cm vậy thì bản ngã cụ to lắm và cả thói gato nữa.

toimuondie

Xe container

Cái cm đâm bị thóc, chọc bị gạo nó khác với lời nhắn gửi đóng góp, khuyên bảo và chia sẻ lắm. Và tất nhiên ko nên mất thời gian với cm chọc ngoáy.

E thấy cụ cũng giúp ng này, ng kia trên 4r này mà cụ cm vậy thì bản ngã cụ to lắm và cả thói gato nữa.
Cụ đó có vẻ ảo tưởng sức mạnh. Cũng thuộc loại tham sân si thôi.
Tôi chỉ hỏi nếu ông ấy chở sữa, chở rau thì ông ấy đòi cái xe cứu thương 2,7 tỷ làm gì? Chỗ đấy ông ấy mua được vao nhiêu xe tải, xe sedan chở đúng mục đích? Ông ấy có biết quy định cấm dùng xe cứu thương để chở hàng không? Mua xe cứu thương xịn có phải để làm màu không?

Ông ấy có biết Sài Gòn đang khan hiếm xe cứu thương để chở bệnh nhân như nào không? Nhưng ông ấy nghiễm nhiên ngồi 1 cái để post facebook, kệ cho người hấp hối đợi chết chỉ vì ông ấy sợ lây bệnh.

Chỉnh sửa cuối:

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Tôi khâm phục và trân trọng việc làm từ thiện của bác ấy. Nhưng giá kể bác ấy chỉ sử dụng facebook vào việc thống kê những lần làm từ thiện, số tiền giúp đỡ, chụp hình, quay video những con người, những gia đình khó khăn mà bác ấy đã gặp để lan tỏa đến mọi người thì vẫn hay hơn. Có một bài báo viết như vầy, có hơi băn khoăn?!
Cc lấy bài báo này làm kim chỉ nam?

Vạy nên lấy cả cuốn sách: "Phòng chống tự diễn biến, tự chuyển hóa" nữa nhé. Tg: Trương Minh Tuấn. Nó đầy đủ, bài bản hơn bài báo này nhiều.

Còn ông Tuấn là ai thì tự tìm hiểu xem ông ấy có đáng tin hơn vạn lần tg bài báo trên ko.

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Tôi chỉ hỏi nếu ông ấy chở sữa, chở rau thì ông ấy đòi cái xe cứu thương 2,7 tỷ làm gì? Chỗ đấy ông ấy mua được vao nhiêu xe tải, xe sedan chở đúng mục đích? Ông ấy có biết quy định cấm dùng xe cứu thương để chở hàng không? Mua xe cứu thương xịn có phải để làm màu không?

Ông ấy có biết Sài Gòn đang khan hiếm xe cứu thương để chở bệnh nhân như nào không? Nhưng ông ấy nghiễm nhiên ngồi 1 cái để post facebook, kệ cho người hấp hối đợi chết chỉ vì ông ấy sợ lây bệnh.

View attachment 6457400
Càng cm cụ càng bộc bộ cái sân si, nhỏ bé của cụ thôi.
Rất tiếc e đã lầm khi đánh giá khác về cụ khi thấy cụ ko ít lần chia sẻ giúp đỡ mọi ng.

Ông Hải ko phải thánh nhân đâu. Tầm ông ấy cũng chỉ max phó chủ tịch quận. Tính cách nóng nảy, bộc trực tự nó là điểm yếu của ông ấy.

Tuy nhiên tấm lòng vì cộng đồng, hết lòng với các hoàn cảnh khó khăn của ông ấy thì ko thể phủ nhận.

Đừng có đâm bị thóc, chọc bị gạo ông ấy kẻo ng gặp khó mất đi cơ hội.
Ông Hải làm j sai thì có pháp luật xứ lý. Ông ấy nhân cách ko ra j thì tự chìm.
Thế thôi cụ nhé!

myngocelo1300

Xe máy
Cc lấy bài báo này làm kim chỉ nam?

Vạy nên lấy cả cuốn sách: "Phòng chống tự diễn biến, tự chuyển hóa" nữa nhé. Tg: Trương Minh Tuấn. Nó đầy đủ, bài bản hơn bài báo này nhiều.

Còn ông Tuấn là ai thì tự tìm hiểu xem ông ấy có đáng tin hơn vạn lần tg bài báo trên ko.
Thực ra cụ/mợ bênh bác ấy cũng là điều dễ hiểu, bản thân tôi cũng đã viết rất khâm phục bác ấy về việc làm từ thiện(bởi vì chúng ta đã làm đc gì đâu, cùng lắm là góp đc dăm ba trăm ngàn cho quỹ phòng chống covid), nhưng nên là thuần túy làm từ thiên thôi, còn việc góp ý, phê bình nên gửi bằng văn bản hẳn hoi, cái gì cũng post lên facebook, mà mình lại là người nổi tiếng, có lượt tương tác cao nên bị nghi ngờ là mị dân, dân túy.

3conchiim

Đi bộ
Cũng có thể là do bác có tuổi, nên thích đăng đó cụ. Như ở quê em các bác trung niên check in nhiệt hơn bọn thanh niên nhiều.

kduc

Xe Cứu Trợ
Cái xe chở gạo chở sữa ý đang được cho mấy đội cứu thương mượn, bác Đoàn Ngọc Anh có lái hai lượt.

Sad_man

Xe tải

Những gì ô Hải viết FB nhắn gửi chính quyền nó cũng là 1 dạng đâm bị thóc, chọc bị gạo, nó khác với lời đóng góp và chia sẻ lắm. Và tất nhiên dần dần, anh em chính quyền cũng chả mất thời gian với những bài viết chọc ngoáy của lão nữa.
Chuyên đi chọc ngoáy chính quyền, giờ lại muốn người khác ko chọc ngoáy mình ư?

Chỉnh sửa cuối:

toimuondie

Xe container

Ối Giời Ơi

Xe tăng
Ông Đoàn Ngọc Hải là người tốt hay không thì chỉ mình ông ấy biết . Nhưng những việc làm của ông ấy hiện nay cho dù với mục đihcs gì thì cũng đang giúp ích đc 1 phần nào đó cho những gia đình khó khăn, nhất là những trẻ em kém may mắn . Nhiều người cho là ông ấy đang PR bản thân hay gì gì đó thì cũng là việc tốt , rất đang ủng hộ. FB như con dao 2 lưỡi . CHỉ mong thời gian tới ông ấy bớt màu mè gửi thư ngỏ trên đấy đi thì sẽ hay hơn

Trạng thái
Thớt đang đóng