[Funland] Bác Đoàn Ngọc Hải - Một con người đặc biệt với những việc làm đặc biệt

Trạng thái
Thớt đang đóng

kduc

Xe Cứu Trợ
Rất minh bạch cho mọi chuyện...
''Nhật ký hành trình-Đoàn Ngọc Hải
Thành phố Hồ Chí Minh 18giờ22 phút tối nay thứ 7 ngày 14-8-2021.
Báo Cáo
Bác của chơi OF lâu năm, vậy bác cũng biết các cụ OF ngoài một ít trẩu ra thì nhiều người cũng cẩn thận, suy xét cũng chín nên việc mọi người chưa thống nhất về a Hải thì cũng có nguyên nhân cả. Vậy bác cũng nên cân nhắc việc dùng từ mạnh với ae ko mấy nữa ảnh bị sao lại khó ăn khó nói.
Cá nhân e thì thấy những việc a Hải làm trong mấy tháng gần đây thì tốt cho một số bà con, còn việc đánh giá cá nhân a Hải tốt hay ko thì từ từ đã.

hanoi1971

Xe tải
Hiện nay ông Hải đang làm tốt công việc thiện nguyện, tập trung kêu gọi được nhiều người chung tay đóng góp giúp đỡ người nghèo, người bệnh. Cái đó nên công nhận và ủng hộ ông ấy các cụ ạ. Cái truyện trước kia hay sau này cứ để nó đấy. Cái hiện nay đang tốt thì phải công nhận nó tốt.

huchich

Xe tải
Nghe "Bác" Đoàn Ngọc Hải là thấy có gì đó idol và tôn thờ rồi. Tiếng việt nó chung chung và mơ hồ.

Bác Hồ, Bác Tôn,..

Khi lên tầm là Bác mà nói một cách chung chung này là ví ngang vĩ nhân rồi.

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Vào đọc thấy các ông sân si vl.

Thay vì chửi bới ông Hải thì hãy làm đc việc tốt như ông ấy đi, xh sẽ bớt đi nỗi đau của sự nghèo khó, bất hạnh.
Ông ấy cũng bỏ tiền tỉ từ việc bán đồng hồ, bán bớt đồ để làm từ thiện.

Một mình ko đủ lực thì dùng uy tín cùa mình. Lên fb là để mọi ng biết đang làm j, minh bạch thu chi và mong muốn có thêm sự ủng hộ cho ng nghèp. Im lặng thì lại bảo giống HL.

Cá nhân ông ấy đến giờ này thanh sạch. Ko có chứng cứ j cứ úp mở làm từ thiện để ko bị sờ là võ đoán, qui chụp bẩn thỉu.

Tôi mong lắm các a quan chức phẫn chí về vườn tích cực đi làm từ thiện thay vì đi bới móc xh hay chửi đời, chửi cq.

Làm như ông Hải thì về ăn xong là ngủ ngon vì đủ mệt rồi.

Thớt nhìu cm lợm thế này mà kéo mấy chục pages đc...lạ???

Suneo99

Xe tải
Nghe "Bác" Đoàn Ngọc Hải là thấy có gì đó idol và tôn thờ rồi. Tiếng việt nó chung chung và mơ hồ.

Bác Hồ, Bác Tôn,..

Khi lên tầm là Bác mà nói một cách chung chung này là ví ngang vĩ nhân rồi.
Các cháu bây giờ chỉ biết mỗi "Bác" Vượng thôi cụ ạ..

huchich

Xe tải
Vào đọc thấy các ông sân si vl.

Thay vì chửi bới ông Hải thì hãy làm đc việc tốt như ông ấy đi, xh sẽ bớt đi nỗi đau của sự nghèo khó, bất hạnh.
Ông ấy cũng bỏ tiền tỉ từ việc bán đồng hồ, bán bớt đồ để làm từ thiện.

Một mình ko đủ lực thì dùng uy tín cùa mình. Lên fb là để mọi ng biết đang làm j, minh bạch thu chi và mong muốn có thêm sự ủng hộ cho ng nghèp. Im lặng thì lại bảo giống HL.

Cá nhân ông ấy đến giờ này thanh sạch. Ko có chứng cứ j cứ úp mở làm từ thiện để ko bị sờ là võ đoán, qui chụp bẩn thỉu.

Tôi mong lắm các a quan chức phẫn chí về vườn tích cực đi làm từ thiện thay vì đi bới móc xh hay chửi đời, chửi cq.

Làm như ông Hải thì về ăn xong là ngủ ngon vì đủ mệt rồi.

Thớt nhìu cm lợm thế này mà kéo mấy chục pages đc...lạ???
Đứng ở góc nhìn khác nhau.
Nói như ông cứ làm như biết hết chuyện thiên hạ, mấy đứa sân si kia đ biết gì.

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Đứng ở góc nhìn khác nhau.
Nói như ông cứ làm như biết hết chuyện thiên hạ, mấy đứa sân si kia đ biết gì.
Thì đúng đ biết j chứ còn j nữa

Việc ông H đang làm lù lù ra ai cũng thấy.
Còn mấy cái tội vu vơ ko chứng cứ thì úp mở vấy bẩn, vu khống ông ấy.

Có chứng cứ thì đưa ra, gửi xxx mà tố. Úp mở là mất dạy định hại người ta đấy.
Đấy ko phải là góc nhìn khác mà là sự mất dạy.

huchich

Xe tải

Thôi cứ đợi đến hồi kết nhé bạn.. bạn cứ chờ xem.

Emesco

Xe điện
Ông nào bảo xấu thì cứ im lặng mà đợi, xấu lòi ra hẵng chửi
Giờ đang thấy tốt, xấu chưa lòi ra cố bóc làm gì, bóc ai nghe

Mouser

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.facebook.com
Cụ Hải mà bị dính chàm hay phốt to nhỏ nào đó thì chắc cũng đầu quân cho Juve rồi vì ít nhất vụ đập vỉa hè cụ Hải cũng động chạm đến lợi ích của nhiều tay to.
Cụ Hải làm từ thiện vì hình ảnh, mục đích cá nhân thì cũng chả sao, ko kêu gọi thì có ai biết mà cứu, mà ủng hộ dù gi thì cụ Hải cũng giúp đỡ đc rất nhiều hoàn cảnh khó khăn.

Chỉnh sửa cuối:

Emesco

Xe điện
Ông ấy làm được bao việc có lợi cho người khó khổ
Chả hiểu thù oán ghen tức gì cứ bỉ bôi
Chắc ngóng đến khi ông ấy làm sao lại ra vẻ
- Thấy chưa, tao đã bảo mà
Ra đều hay ho

mucdichcuatoi

[Tịch thu bằng lái]
Bác của chơi OF lâu năm, vậy bác cũng biết các cụ OF ngoài một ít trẩu ra thì nhiều người cũng cẩn thận, suy xét cũng chín nên việc mọi người chưa thống nhất về a Hải thì cũng có nguyên nhân cả. Vậy bác cũng nên cân nhắc việc dùng từ mạnh với ae ko mấy nữa ảnh bị sao lại khó ăn khó nói.
Cá nhân e thì thấy những việc a Hải làm trong mấy tháng gần đây thì tốt cho một số bà con, còn việc đánh giá cá nhân a Hải tốt hay ko thì từ từ đã.
Tối nay VTV1 có phát chương trình phát biểu tâm huyết của TBT nói về việc LIÊM SỈ và ĐẠO ĐỨC, và cũng giải thích rõ thế nào là liêm sỉ đấy... làm người mà không biết đúng sai, a dua a tòng với cái sai cái xấu thì đó là thiếu liêm sỉ
Dưới đây trích dẫn nhiều cmt của các offer

Ông ấy làm được bao việc có lợi cho người khó khổ
Chả hiểu thù oán ghen tức gì cứ bỉ bôi
Chắc ngóng đến khi ông ấy làm sao lại ra vẻ
- Thấy chưa, tao đã bảo mà
Ra đều hay ho

mucdichcuatoi

[Tịch thu bằng lái]
SỐNG THI HÃY LÀ 1 NGƯỜI CÓ LIÊM SỈ
Trích nội dung từ Fb https://www.facebook.com/doanngochai.2020

''...
Nhật ký hành trình-Đoàn Ngọc Hải
Thành phố Hồ Chí Minh 21giờ06 phút tối nay chủ nhật ngày 15-8-2021.
ĐA PHẦN LÀ NGƯỜI PHỤ HỒ
Tôi vừa chở hòm áo quan xong cho 02 trường hợp rất nghèo qua đời vì covid 19 ở quốc lộ 50-huyện Bình Chánh và gần cầu Chà Và, quận 8.
Thay mặt bà con cô bác tôi xuất QUỸ VÌ ĐỒNG BÀO gửi cho 02 gia đình này mỗi gia đình 02 triệu đồng và một gia đình ở quận 4 cũng có người qua đời vì covid 19 là 02 triệu đồng nhờ Sư Pháp Hỷ trao.
Những trường hợp nhờ Sư Pháp Hỷ giúp đa phần là phụ hồ rất nghèo.
Từ giờ đến trước khi đi ngủ tôi còn 01 cái báo cáo thu chi nữa là xong một ngày làm việc.
Tạm biệt quận 8!
Đoàn Ngọc Hải( Ksor Hải )''

Hoàng Linh 88

[Tịch thu bằng lái]
đẹo mặt nạ mãi thì cũng phải rơi thôi mà có gì căng. một thằng đã từng đứng trong tổ chức sau bị thải loại do ko chung đường lối, lý tưởng thì kiểu gì chả quay lại chọc ngoáy. đội này nó còn thù tổ chức hơn dân đen gấp vạn lần.
Công nhận đội đó nó sẽ trở thành cực đoan luôn á

doanphucgt

Xe điện
Tốt thì cứ thừa nhận người ta đang làm tốt đi, khi nào lòi cái xấu ra rồi hãy chửi, chả biết nhiều cụ "tốt" được tới đâu mà còm xỉ vả người ta quá. Em thì luôn chúc bác ý khỏe mạnh và làm được càng nhiều việc thiện nguyện càng tốt, trước giờ giúp đỡ cho được bao nhiêu hoàn cảnh rồi.

mucdichcuatoi

[Tịch thu bằng lái]
Một người có những ý tưởng và việc làm tốt như vậy mà còn bị một số nói không ra gì thế này thì xã hội này trông mong gì, số này chắc chắn là đang ngồi cao hơn mọi người đấy.
Tốt thì cứ thừa nhận người ta đang làm tốt đi, khi nào lòi cái xấu ra rồi hãy chửi, chả biết nhiều cụ "tốt" được tới đâu mà còm xỉ vả người ta quá. Em thì luôn chúc bác ý khỏe mạnh và làm được càng nhiều việc thiện nguyện càng tốt, trước giờ giúp đỡ cho được bao nhiêu hoàn cảnh rồi.
Thành phần nói xấu anh Hải làm gì có liêm sỉ đâu... nói xấu những người như anh Hải nó là việc họ phải làm nên dù trái đạo lý cũng cố mà làm bằng được...

doanphucgt

Xe điện
Thành phần nói xấu anh Hải làm gì có liêm sỉ đâu... nói xấu những người như anh Hải nó là việc họ phải làm nên dù trái đạo lý cũng cố mà làm bằng được...
Vâng, giả sử xấu thật như một số cụ nói đi, nó cũng giống như 1 người đã từng ở tù về, hoàn lương làm việc thiện, việc tốt giúp đời, giúp người mà cứ quy chụp rồi chửi, rồi nói do làm đánh bóng hình ảnh, rồi này nọ.... thì những người đó làm sao mà ngóc đầu lên nổi. Nên mọi người cố gắng nhìn vào mặt tích cực người ta làm chứ đừng nhìn vào quá khứ hay một góc khuất nào đó để...phán.

mucdichcuatoi

[Tịch thu bằng lái]
Vâng, giả sử xấu thật như một số cụ nói đi, nó cũng giống như 1 người đã từng ở tù về, hoàn lương làm việc thiện, việc tốt giúp đời, giúp người mà cứ quy chụp rồi chửi, rồi nói do làm đánh bóng hình ảnh, rồi này nọ.... thì những người đó làm sao mà ngóc đầu lên nổi. Nên mọi người cố gắng nhìn vào mặt tích cực người ta làm chứ đừng nhìn vào quá khứ hay một góc khuất nào đó để...phán.
Khách quan thì anh Hải chả làm gì đến mức có thể nói xấu được, tính anh ấy thẳng nên thấy việc trì trệ là anh ấy tìm mọi cách nhắc nhở như vụ làm nhà từ thiện ở Miền Trung, hay mới nhất là vụ 1 bệnh nhân die vì công tác cấp cứu chậm và đó là người nhà KTS Ngô Viết Thụ (người thiết kế Dinh ĐL)...

Trạng thái
Thớt đang đóng