Bác có tin rằng: Chỉ cần 8L xăng, Escape 2.3 sẽ vi vu được 100 cây chuối?

Bác có tin: Với 8L xăng, Escaper sẽ vi vu được 100 cây chuối?

• Tổng bình chọn
    140
  • Thời gian đóng: .
Trạng thái
Thớt đang đóng

lapin

Xe container
Ếch XLS với đủ 5 người lớn, chạy HN - Ông Hoàng Bảy - Lào Cai - Hà Nội, tính số xăng đổ vào hết 7.85l/100km, ông ban em đi Ỉn không tin vào mắt mình :D
Tin làm sao được hở cụ? Cái thằng bán nước, thợ xây đến những ông chủ nhỏ cưỡi cam nhìn xe em phán luôn xe này tốn xăng với phụ tg phải biết:))

Ngoc Phan XLS

Xe container
7.2 thì hơi choáng cụ ạ.

Em chạy Ỉn G nói chung thấy khá tiết kiệm rồi. Trong phố lượn lờ phải 10 lít. Đường trường thì 7.5. Tốc độ tiết kiệm nhất của ỉn là 75km/h cụ ạ. Nếu em đi đều ga, đường phẳng không dốc như chuyến HP của kụ Ngọc Phan chắc cũng như nhau cả thôi. Em nghĩ thế.
Anh em Ếch sẵn sàng thượng đài với bất cứ cụ Ỉn nào ạ!
Lúc nào cụ có hứng cứ bảo bọn em! Hà Nội bận thì có FFC ở Sài Gòn ra tiếp các bác!

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Kết quả đã có, nhưng cũng xin thưa với các bác, đây đơn thuần là cuộc chơi của anh em ESC-Team thôi, ko nhằm mục đích quảng cáo cho ai, lăng xê hay thay đổi bất kỳ điều gì. Tiếng của Ếch thì vẫn vậy, ăn xăng hay hỏng vặt, bọn em cũng ko phải mục đích gột rửa điều này!

Chỉ có điều xưa nay ngay chính những người sở hữu Ếch thì cũng chả thể ngờ đc nó lại chỉ ăn ngần đấy xăng cho 1 cung đường QL5 đông nghịt người và xe như ngày hôm qua. Vậy mà bác Ngoc Phan XLS cũng chỉ cần có gần 7.2L xăng để chạy được 100km. Bravo...

ongdogia

Xe tăng
Thưa cụ chủ.

E cũng đang chạy ESC, nhưng chưa dám nghĩ đến con số cụ đã thực hiện hôm nay (7.2l/100km). Trong đó cụ có nói một phần nguyên nhân do ắc quy, cụ có thể chia sẻ với e chút kinh nghiệm này được không, tại sao ắc quy lại ảnh hưởng đền lượng xăng tiêu thụ?

Cám ơn và chúc mừng cụ chủ.

Ngoc Phan XLS

Xe container
Thưa cụ chủ.

E cũng đang chạy ESC, nhưng chưa dám nghĩ đến con số cụ đã thực hiện hôm nay (7.2l/100km). Trong đó cụ có nói một phần nguyên nhân do ắc quy, cụ có thể chia sẻ với e chút kinh nghiệm này được không, tại sao ắc quy lại ảnh hưởng đền lượng xăng tiêu thụ?

Vụ ắc quy là anh em Ếch đùa nhau cụ ợ.
Con số thực tế của em nếu em đo đếm có kinh nghiệm từ đầu sẽ còn thấp hơn nữa.
Mấu chốt vấn đề là phong cách chạy xe!
Bình thường thì em cũng mất hơn 8 lít cho cung đường như thế này.

Gà còi

Xe tải
Thưa cụ chủ.

Vấn đề này cụ chuyển qua Gara hỏi là chuẩn men.

Gà còi

Xe tải
Quãng đường test xăng hôm qua là test lit/km thực tế trên trip ghi lại trong điều kiện chạy xe trên cung đường hỗn hợp giữ đường trường và thành phố, bản thân cháu là người theo sát lộ trình, đến điểm dừng ĐS, và lượt về trước khi bóc niêm phong để đổ đầy xăng lại vẫn còn hồi hộp lắm, vì cái ngưỡng 8lit rất mong manh.

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Như đã dự kiến, khoảng gần 18h đoàn đã về đến đường Giải Phóng, Hà Nội. Đường vào giờ tan tầm, vẫn đông đúc và tắc nghẽn như mọi khi!

Về đến nơi sáng nay đã xuất phát, TRIP thế này: 271,6km

Lùi xe vào đổ xăng nào, TÀI hay SỈU nổ sắp đến giờ kết quả rồi đây

Chỉ vào được chừng này xăng thôi là đầy ặc rồi, thôi đánh xe ra ngoài lại tiếp tục nhồi nhét vậy. Cho TÀi nổ bằng được thì thôi :D

Đại diện cửa TÀI đứng soi đèn để anh em nhồi nhét, thế nhưng ko thể chứa hơn được nữa, 1 chai 1,5L đổ vào còn tí ti thì bình đầy ặc...

Với 1 em Ếch, chạy gò chân trên QL5 như thế này, chỉ cần ngần này xăng, ngay cả những người trong đội cũng chẳng ngờ nữa là các bác :)

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Quãng đường test xăng hôm qua là test lit/km thực tế trên trip ghi lại trong điều kiện chạy xe trên cung đường hỗn hợp giữ đường trường và thành phố, bản thân cháu là người theo sát lộ trình, đến điểm dừng ĐS, và lượt về trước khi bóc niêm phong để đổ đầy xăng lại vẫn còn hồi hộp lắm, vì cái ngưỡng 8lit rất mong manh.
Chứng tỏ là bảng vote ở OF chuẩn phết các bác nhẩy :D

Lần sau có thi thốt cái gì thì tốt nhất cứ lập poll rồi theo số đông là chuẩn luôn, khỏi phải thi nữa :))

Ngoc Phan XLS

Xe container
Chứng tỏ là bảng vote ở OF chuẩn phết các bác nhẩy :D

Lần sau có thi thốt cái gì thì tốt nhất cứ lập poll rồi theo số đông là chuẩn luôn, khỏi phải thi nữa :))
Theo số đông thì em về bán Ếch mua Fotuner đây!:))

Gà còi

Xe tải
Lão đang ở đâu thế, đi nghía bi ko ạ.

truongsonk300

Xe tải
Kính thưa các bác.
Về mức độ ăn uống của ếch, như tất cả các bác đang đi ếch,các bác chưa đi ếch, và các bác chỉ nghe nói đều nói có câu cửa miệng mỗi khi thở ra: ESCAPE hao xăng lắm, nhưng riêng em, từ casch đây 2 năm đã từng dám thách đấu với các bác đi InV thi xem xe nào hao xăng hơn, nhưng rất tiếc là các bác ấy chưa bác nào dám bước ra thi đấu cả...., và cho đến bây giờ, khi cụ Ngoc phan XLS chỉ chạy hết 7,19 lít trên đường hỗn hợp thì chắc là em ko còn cơ hội để thi với các cụ đang di In V nữa rồi.... em buồn quá...

Gà còi

Xe tải
Kính thưa các bác.
Về mức độ ăn uống của ếch, như tất cả các bác đang đi ếch,các bác chưa đi ếch, và các bác chỉ nghe nói đều nói có câu cửa miệng mỗi khi thở ra: ESCAPE hao xăng lắm, nhưng riêng em, từ casch đây 2 năm đã từng dám thách đấu với các bác đi InV thi xem xe nào hao xăng hơn, nhưng rất tiếc là các bác ấy chưa bác nào dám bước ra thi đấu cả...., và cho đến bây giờ, khi cụ Ngoc phan XLS chỉ chạy hết 7,19 lít trên đường hỗn hợp thì chắc là em ko còn cơ hội để thi với các cụ đang di In V nữa rồi.... em buồn quá...
Bác buồn làm gì, kệ người ta thôi ạ, nói được sẽ phải làm được, ai nói mà không làm thì mệt là gì bac, bác vẫn đi xe độp á.

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Kính thưa các bác.
Đừng buồn nữa bác ới, em sẽ cố gắng kiếm xiền mua Ỉn để chạy thi với bác. Kể cả thua em cũng vi dự rồi!

Ngoc Phan XLS

Xe container
Bác Sồn nè!
Để bác khỏi buồn bác bay ra HN cầm lái 5622.
Em thuê một con Ỉn V thi đấu với bác cho vui.
Em thề em hứa em đảm bảo là thi nghiêm túc chứ không cố tình dìm hàng Ỉn!

Gà còi

Xe tải
Số đông trên bảng vote này cơ mà, ko phải số đông những người nghe nói hén :))

Đang xxx, đi ko chạy về Láng Hạ đê!
Đang ở Nguyễn Khánh Toàn ạ, chỗ mô thì lão chỉ cho e địa chỉ, để e thẳng tiến.

Trạng thái
Thớt đang đóng