Ba vạn chín nghìn câu hỏi ngớ ngẩn - Phần II

gia hung

Xe tải
thía mà cũng phải gúc ợ bác fe
đời cũ chống chói cơ
thựuc ra là cái gương 2 lớp lớp trong có thể di chuyển đc
lớp ngooài đứng im và tráng ít thủy ngân hơn để có thể nhìn xuyên qua đc phần nào
chống chói điện
chính là cũng 2 lớp nhưng lóp ngaòi là 1 màn Lcd đen trắng cổ điển khi cần chống chói cái màn nó tư động tối lại thế là đõ chói

NAM VŨ

Xe container
Website
www.namvu.com.vn
Em thấy hầu hết các xe phanh bánh trước đều xịn hơn hoặc to hơn hoặc nhiều hơn bánh sau, vì khi phanh thì trọng tâm dồn về phía trước, thêm cái động cơ nữa nên bánh trước chịu tải lớn hơn sẽ cần lực phanh lớn hơn để hãm lại. Bánh sau lúc đó nhẹ hơn nên lực phanh nhỏ cũng đủ để hãm cứng rồi.

FeRAM

Xe điện
đời cũ chống chói cơ
lớp ngooài đứng im và tráng ít thủy ngân hơn để có thể nhìn xuyên qua đc phần nào
chống chói điện
chính là cũng 2 lớp nhưng lóp ngaòi là 1 màn Lcd đen trắng cổ điển khi cần chống chói cái màn nó tư động tối lại thế là đõ chói
Thì nguyên tắc là thế, nhưng về gọi bố Pín ra, giải thích như cháu, chưa rõ nghĩa lắm, :)).

Em thấy hầu hết các xe phanh bánh trước đều xịn hơn hoặc to hơn hoặc nhiều hơn bánh sau, vì khi phanh thì trọng tâm dồn về phía trước, thêm cái động cơ nữa nên bánh trước chịu tải lớn hơn sẽ cần lực phanh lớn hơn để hãm lại. Bánh sau lúc đó nhẹ hơn nên lực phanh nhỏ cũng đủ để hãm cứng rồi.
4B thì còn giải thích như cụ được nhưng 2B thì lại không ổn.

dongnn

Xe tăng
Tưởng nhớ
Bác nào biết cấu tạo và nguyên lý hoạt động của chức năng chống chói của gương chiếu hậu trong xe ko ạ.

Em thấy khi chỉnh đúng rồi bẻ 1 phát thì thấy hình ảnh tối hơn. ngược lại cũng vẫn cho kết quả tương tự ???
Câu hỏi này giá trị phết, Giáo sư Râm trả lời đê... Em cũng đang nghĩ
Đang ngồi đợi cơm, nghĩ hòm hòm phần lý thuyết để sáng mai thực nghiệm
Nếu đúng thì lên đây nói phét
Nếu sai thì tối mai nghĩ tiếp

dongnn

Xe tăng
Tưởng nhớ
Em thấy các cụ đặt câu hỏi nên em vào đặt câu hỏi để hỏi các cụ có cho em đặt câu hỏi mà các cụ đặt câu hỏi hay không ????
Thì thấy cụ đặt câu hỏi xem có được đặt câu hỏi không thì em đặt câu hỏi với cụ là có ai cấm cụ đặt câu hỏi không =))

shopmuabanhn

Xe máy
Website
www.shopmuaban.com.vn
Em bon chen phát: Có câu hỏi nào mà anh "gúc gờ" không trả lời được không nhỉ?

chích-chòe

Xe hơi
Hôm trước 2 con chó nhà em cắn nhau chẳng may 1 con nó bí rách 1 hạt cà máu chẩy ra đầm đìa mỗi lần nó đi nó phải hếch cả chân lên em định thu xếp đưa nó đi khám thì thấy con kia cứ lại gần lấy lưỡi liếm vào chỗ cà đó và hình như giờ đây vết thương đang lành dần, công nhận chúng nó đánh nhau xong mà lại quý nhau thế cơ chứ :-s em vẫn nghe các cụ ta nói " cho liền da - gà liền xương " quả là ko sai, nhưng da con chó nó có chất gì mà nó liền tốt vậy, trong khi đó con người mà rách đúng chỗ đấy thì thôi xong các cụ nhỉ ?

Chỉnh sửa cuối:

Rickyman

Xe điện
Hôm trước 2 con chó nhà em cắn nhau chẳng may 1 con nó bí rách 1 hạt cà máu chẩy ra đầm đìa mỗi lần nó đi nó phải hếch cả chân lên em định thu xếp đưa nó đi khám thì thấy con kia cứ lại gần lấy lưỡi liếm vào chỗ cà đó và hình như giờ đây vết thương đang lành dần, công nhận chúng nó đánh nhau xong mà lại quý nhau thế cơ chứ :-s em vẫn nghe các cụ ta nói " cho liền da - gà liền xương " quả là ko sai, nhưng da con chó nó có chất gì mà nó liền tốt vậy, trong khi đó con người mà rách đúng chỗ đấy thì thôi xong các cụ nhỉ ?
Ô con chó nhà em đánh nhau con bị rớt mất một bi, thế mà mấy hôm nữa lại mọc ra bi nữa...

Viking

Xe điện
đời cũ chống chói cơ
chống chói điện
Cái đậm đậm sai.
Gương cơ thực ra là 2 gương, cái trong là guơng, cái ngoài là kính, hai cái gương đó đặt chéo nhau một góc tạm gọi là XXX độ
Bình thường nhìn xuyên qua kính bên ngoài để nhìn bằng guơng trong
Buổi tối bật lẫy phát, gương xoay 1 góc đúng bằng XXX độ, hất cái guơng trong lên trên, thay vào vị trí cuả nó là kính, kính phản xạ kém hơn nên thấy hình tối hơn, đỡ chói.

FeRAM

Xe điện
Cái đậm đậm sai.
Gương cơ thực ra là 2 gương, cái trong là guơng, cái ngoài là kính, hai cái gương đó đặt chéo nhau một góc tạm gọi là XXX độ
Buổi tối bật lẫy phát, gương xoay 1 góc đúng bằng XXX độ, hất cái guơng trong lên trên, thay vào vị trí cuả nó là kính, kính phản xạ kém hơn nên thấy hình tối hơn, đỡ chói.
Chuẩn. Không thêm được gì nữa. Cơ mà, cứ như cái dòng bôi đậm thì em đang tự hỏi, cụ có đi Vịt không đấy, :)). Em toàn thò tay lên để bẻ thôi, :)).

KhuongDuy

Xe điện
Thì thấy cụ đặt câu hỏi xem có được đặt câu hỏi không thì em đặt câu hỏi với cụ là có ai cấm cụ đặt câu hỏi không =))
Thì em thấy cụ đặt câu hỏi là có ai cấm em đặt câu hỏi không nên em đặt câu hỏi là cụ đặt câu hỏi hỏi , hỏi, hỏi.....hỏi...hỏi....để hỏi=))

ruou-quoc-lui

Xe tăng
nơi có rượu ngon,có bạn hiền, có xiền và có....ái
Cái đậm đậm sai.
em nghĩ ngu 1 chút nha.
theo em cụ nói vẫn ko chuẩn nó chỉ có 1 cái gương chứ ko phải 1 gương 1 kính.
hoạt động chống chói của nó là nhờ phản xạ giữa kính chắn gió và kính hậu. cụ thử làm như này sẽ biết ngay: lấy tờ báo bịt vào bên trong toàn bộ kính chắn gió , rồi chuyển qua chế độ chống chói xem có tác dụng ko? ( dùng điện thì em ko biết)

Chỉnh sửa cuối:

Viking

Xe điện
em nghĩ ngu 1 chút nha.
theo em cụ nói vẫn ko chuẩn nó chỉ có 1 cái gương chứ ko phải 1 gương 1 kính.
hoạt động chống chói của nó là nhờ phản xạ giữa kính chắn gió và kính hậu. cụ thử làm như này sẽ biết ngay: lấy tờ báo bịt vào bên trong toàn bộ kính chắn gió , rồi chuyển qua chế độ chống chói xem có tác dụng ko? ( dùng điện thì em ko biết)
Không phái khó khăn thế đâu cụ ơi
Cụ lấy móng tay nhé, đăt lên gờ dưới của gương, cụ sẽ thấy móng tay và bóng của có cách nhau vài mm, gọi là M
Bây giờ cụ di đần móng tay lên gờ trên của guơng, cụ sẽ thấy khoảng cách giữa móng tay và bóng của nó tăng dần lên, ( M tăng dần), đó là do gương và kính đặt chéo nhau nên càng lên trên thì nó càng cách xa nhau.

vdsc.hanoi

Xe buýt
cho cháu hỏi ké với, cháu thắc mắc từ rất lâu chuyện này:
tại sao con gà tây ( cạnh nhà cháu có ông nuôi), cháu mà hét lên hay gây tiếng động lớn, là bọn gà tây cứ rúc lên từng hồi.

không biết bọn nó phản ứng cái gì vậy các bác???