[Funland] Ba và con gái

tienaka

Xe điện
em cũng đang mong có đứa con gái đây :D mấy thằng chúng nó quấn mẹ, lớn lên thì game có để ý gì tới mình đâu

mazda929

Xe tăng
Niềm ao ước của gđ e là đây, nhà e cũng đi sản trung ương để hỏi soi chứng đẻ con gái mà bác sĩ bảo khó hơn là đẻ con trai tỷ lệ 50/50 còn nếu muốn đẻ con gái chắc 100% thì phải cấy phôi mà thường cấy phôi là sẽ phải đặt thai đôi cho chắc, nghĩa là nhà thành 4 miệng ăn vậy là vợ chồng e đi về và thôi hẳn k giám đẻ thêm đứa thứ 3.

tranmanhha

Xe điện
Nói đến con gái, em lại nhớ đến truyền thuyết Mị Châu - Trọng Thuỷ.
Sau khi Mị Châu lấy trôm được lẫy nỏ thần đưa cho Trọng Thuỷ. Trọng Thuỷ liền đem quân sang đánh. Không có vũ khí hộ quốc, An Dương Vương thua trận và phải chạy thoát thân. Khi lên ngựa, ông cũng không quên mang theo con gái yêu Mị Châu. Ngựa chạy tới đâu, Mị Châu nhổ áo lông ngỗng rắc đường làm dấu cho Trọng Thuỷ. An Dương Vương, chạy mãi mà lạ thay, cứ bị quân giặc tìm thấy và đuổi bắt. Cùng đường, vua ngửa mặt lên trời than. Thần Kim Quy hiện lên bảo: Giặc ở sau lưng nhà vua đó.
An Dương Vương liền rút gươm chém Mị Châu, sau đó nhảy xuống sông tự vẫn.

Vậy câu chuyện cho chúng ta bài học gì.
- Tình yêu thương vô bờ bến của người cho dành cho con gái.
- Thần Kim Quy bảo là: Giặc ở sau lưng nhà vua đó. Thần Kim Quy thường là sống vài nghìn năm, lại tu luyện thành thần, là linh vật của người Việt. Nói thì cấm có bao giờ sai.
Ôn cố tri tân, chuyện xưa đã qua nhưng bài học còn đó.

.... ( em cũng có 2 cô con gái, không biết lúc nào thành giặc ... nhưng cứ yêu thương nhau đã :D)

bridge

Xe điện
Nhà em thằng lớn lớp 10, con bé con lớp 2, thằng anh cũng tình cảm nhưng ít thể hiện con bé thì ríu rít ạ
Sao nhà em giống nhà cụ thế...
Đúng là con gái thì thế hiện rõ ràng và tình cảm

Goodmorning

Xe buýt
gái nhớn nhà cháu 7t,trước quấn cũng ôm vai bá cổ,ngồi vào lòng đêm ngủ rúc nách
từ lúc dạy cháu về giới tính và nhưng việc không được làm với người khác giới thấy cháu ít gần gủi hẵn,cháu thấy hơi tủi ,không biết dạy cháu thế có quá sớm không
giờ lại thèm...
nhà cháu 3 đứa như giặc chỉ muốn tống đi lớp cho đỡ nhức đầu.
Bạn nhà em mới cấp 2, dạy giới tính khá sớm và chủ động giữ khoảng cách thế mà tối cứ đòi … ôm cái, bảo con còn bé mà. Em bắt về phòng, nhìn cái mặt bí xị đến tội, thi thoảng bạn ấy vẫn ôm trộm cái- nghĩ cảnh mấy bữa nữa trơ ra cái thân già thì…

Dragon father

[Tịch thu bằng lái]
Y chang nhà em. Mỗi khi bố ở nhà không rời bố nửa bước

ubisapro

Xe trâu
Vâng. Con trai tình cảm chôn sâu hơn và thường khi nó già già nó mới thấm
Ý cụ là khi về già con trai ở cùng? E thấy hiện nay xu hướng ở riêng hết rồi. Mà khoản lượn về chăm các cụ thì e đánh giá con gái hơn :D

Bocui

Xe buýt
Nhà em cũng hai cô công chúa, mong hết dịch để đưa nhau đi trà chanh chém gió mà lâu quá :)

meotamthe

Xe cút kít
Em tầm này hết quota rồi, mong có con gái không thành, 2 thằng giặc con ở nhà mà nói chuyện với chúng nó phần lớn cứ như quân ngũ ấy, mệt phết.

hailuatn

Xe container
E nghiệm ra vì cụ nhà e 2 thằng đực rựa đây. Còn e thì đủ cả, con gái quấn bố và … dễ sai hơn nhiều :D
Nhà em cũng đủ cả trai gái, con bé giờ vào cấp ba thì nó có thế giới riêng của nó rồi, nhưng từ bé nói chung là chưa được việc gì cả, hồi nó được hai/ba tuổi em đùa nó "bao giờ lớn con nấu cơm cho bố mẹ ăn nhé?", nó trả lời tỉnh queo "còn lâu con mới lớn" :(, còn thằng bé mới lớp ba, ông này lại có vẻ thích giúp người lớn việc nhà, đợt vừa rồi bắt chị rửa bát, ông em cũng đòi làm, sợ mất phần :(. Nhà em được cái vợ bận hơn em, việc chăm con em làm cũng nhiều nên bọn trẻ con nó cũng gần gũi, nhất là thằng bé :).

ubisapro

Xe trâu
Nhà em cũng đủ cả trai gái, con bé giờ vào cấp ba thì nó có thế giới riêng của nó rồi, nhưng từ bé nói chung là chưa được việc gì cả, hồi nó được hai/ba tuổi em đùa nó "bao giờ lớn con nấu cơm cho bố mẹ ăn nhé?", nó trả lời tỉnh queo "còn lâu con mới lớn" :(, còn thằng bé mới lớp ba, ông này lại có vẻ thích giúp người lớn việc nhà, đợt vừa rồi bắt chị rửa bát, ông em cũng đòi làm, sợ mất phần :(. Nhà em được cái vợ bận hơn em, việc chăm con em làm cũng nhiều nên bọn trẻ con nó cũng gần gũi, nhất là thằng bé :).
trẻ con mỗi đứa 1 tính. E đang nói đến mặt bằng chung thôi. Cũng chẳng đứa nhóc nào “đam mê” mấy món việc nhà đâu, kể cả con gái. Nhưng dạy và sai con gái dễ hơn con trai :D

T91

Xe container
Ngoài rượu ra thì còn cả bia nữa các cụ nhé. Gái lớn nhà em đây. Năm nay vào đại học chữ to.
Nói thật là em ko sinh ra con, bố đẻ của cháu mất lúc con còn rất nhỏ, con ở vs em gần 4,5 năm rồi. Nhưng với em được gặp con, có con, cùng một gia đình là nhân duyên, là sự may mắn và món quà vô giá ông trời dành cho em.
Vắng nó một ngày là nhớ k chịu được, đi đâu cũng là cái đuôi. Tối là nhất địch phải chờ bố mới đi ngủ

Chỉnh sửa cuối:
Con trai thì nhìn thấy bố giữa đường nó còn né. Lấy đâu ra ôm ấp ,hôn hít như thế này.....
KKK chuẩn cụ ơi, em ở nhà ko hợp với bố mấy, từ nhỏ đến lớn đều vậy. kiểu như ko hợp ấy, ko hiểu vì sao
mối quan hệ bình thường nhưng mà ko nồng ấm mấy
mặc dù muốn cải thiện nhưng chưa biết làm ntn cụ ah

Đúng như cụ nói lên cầu thang gặp là em né sang 1 bên và ko nói gì :))

Ui zời, lý lắc lắm lúc đau đầu lắm kkk
Đùa chứ đúng là có con gái mình chiều nó hơn đấy, thằng lớn nhà em bị xơi mắng nhiều hơn đó cụ ơi =))

Thương cho các cụ đẻ toàn đực cụ nhỉ :))

glory4us

[Tịch thu bằng lái]
Ý cụ là khi về già con trai ở cùng? E thấy hiện nay xu hướng ở riêng hết rồi. Mà khoản lượn về chăm các cụ thì e đánh giá con gái hơn :D
Ở riêng thé nào? Em đang ở với mẹ nên biết chứ. Ở riêng buồn lắm. Phải có con cháu và con cháu ngoan ngoãn ở cùng thì hơn ở riêng nhiều. Còn không dung hoà đc thì đành ở riêng.
Sống cùng bố mẹ già có lẽ là nét văn hoá gia đình. Bố mẹ em chăm lo ông bà nên em cũng học dc một ít.

Cadang

Xe tăng
Dạ vâng ạ. Sinh con ra, cha mẹ nào cũng mong con sau này có cuộc sống, công việc như ý con mong muốn; có ích cho xã hội; trải nghiệm nhiều điều hay; hạnh phúc và xinh đẹp. Tuy vậy, không phải cô gái nào cũng có cuộc sống an nhiên và đủ đầy...
Ngẫm từ bản thân em, thì bị ảnh hưởng bới mẹ em rất nhiều. Còn với bố, tình cảm sâu sắc theo kiểu "giấu trong lòng", nên khi nhỏ thì quấn quýt với bố, lớn lên thì bố chỉ âm thầm dõi theo; giáo dục cũng có phần nghiêm khắc hơn. Do vậy cũng không dễ dàng bộc bạch tình cảm ạ.
Cho nên, khi nhỏ thì bố có thể cưng nựng, nhưng để uốn con, định hình nhân cách, thói quen chăm sóc bản thân, đi đứng, nói năng thì mẹ sẽ là người ảnh hưởng tới con gái ạ. Chúng ta chỉ định hướng cho các bạn ấy được thôi, còn tiếp nhận ntn, lại do các bạn ấy. Hi vọng, sau này các cô gái làm chủ được cuộc sống của các cô ấy, như vậy là chúng ta vui rồi, cụ nhỉ?
Vương mợ.
Bình rượu mơ nhà em hết cái tuổi quấn quít bên bố rồi, có lẽ vì bố nghiêm khắc hơn.
Tầm này ảnh hưởng từ gấu mẹ là rất rõ ràng, em cũng hy vọng với nghề nghiệp và chuyên môn của gấu mẹ sẽ uốn nắn tốt hơn sói bố :D