[Funland] Ba người con gái mang xăng đốt nhà mẹ đẻ: Xin chia đất, mất tình thân

Trạng thái
Thớt đang đóng

TNT_123

Xe buýt
Người còn lại nghe bảo cũng bỏng không nặng mà sao lâu xuất viện hầu tòa thế cc nhỉ?
Chưa khỏi cụ ah. Bỏng xăng rất kinh khủng. Có thể ban đầu thì chưa thấy gì (có ảnh bà mẹ bị cháy xém nhưng vẫn đứng vững vào ngày xảy ra vụ việc), nhưng về sau, các mạch máu dưới da bị hoại tử + nhiễm độc chì thì cơ thể ko hồi phục được, da thịt cứ hỏng dần dần, cuối cùng là ra đi rất đau đớn vì như kiểu lột da ấy cụ. Cô cuối cùng này bị nhẹ nhất nên mới còn sống, nhưng chưa thể bình phục.

Mzc

Xe điện
Nếu như cụ nói là vợ sau thì thằng con zai chung sao lại là thằng anh của mấy cô kia đc cụ nhể ;))
Toàn đồn nhảm. Nếu có tình tiết đó thì báo chí nó chả nhảy vào rồi chứ đến lượt mấy bố chém cụ nhỉ. Thông tin của cụ khá chuẩn xác, còn đưa trước các báo. Em nhớ chi tiết anh con rể cụ nói 1-2 hôm thì có báo khai thác đúng vậy. Nể nhất anh này. Trọn nghĩa, vẹn tình. Dù chị vợ có thế nào thì anh ấy sẽ là tấm gương, chỗ dựa cho các con.

kduc

Xe Cứu Trợ
Nguồn gốc đất là ông bố và bà chị cả chung tiền mua. Nhưng thằng thứ 2 là con zai, ông bố mất bà mẹ ở với nó, ko hiểu thế nào nghe nó rỉ tai đổ chì vào đầu hùa theo nó bảo nhà cửa là của nó, nên các cô con gái mới cay. Cô con gái thứ 2 ( thứ 2 theo vế gái ) ly dị chồng đang phải đi thuê nhà ở, về xin1 góc đất để dựng nhà ở mà thằng anh xui bà mẹ ko đồng ý nên mới ra cơ chuyện
Rất cảm ơn cụ. Phải từ nguồn gốc miếng đất thì mỗi người mới luận ra đúng sai theo mình được. Theo em thì vụ này luật hoa quả đã thể hiện rất rõ. Tất cả mọi người đều nhận được cái kết xứng đáng vs hành vi của mình, kể cả người mẹ và thằng con trai.

traiHNcodon

Xe tăng
Rất cảm ơn cụ. Phải từ nguồn gốc miếng đất thì mỗi người mới luận ra đúng sai theo mình được. Theo em thì vụ này luật hoa quả đã thể hiện rất rõ. Tất cả mọi người đều nhận được cái kết xứng đáng vs hành vi của mình, kể cả người mẹ và thằng con trai.
kể cả như vậy không thể đổ xăng giêt mẹ như thế

dhela

Xì hơi lốp
Chắc chỉ ý định doạ đốt nhà thôi. Nhưng xăng ko phải là nước sôi.
Kq như mọi người đã biết.
E đang chống mắt xem thằng con trai tham lam còn lại nó sống thế nào với cái nhà nổi tiếng của nó :-?

traiHNcodon

Xe tăng
E đang chống mắt xem thằng con trai tham lam còn lại nó sống thế nào với cái nhà nổi tiếng của nó :-?
có ý định đố thật,vì đè bà mẹ xuống mà hô hào nhau đè bà mẹ xuống,không ngờ xănng nó phụt kinh người,có con gái thoát được là cô thứ 2 vào,chắc chỉ bị bỏng chân

hưvô

Xe lăn
Đúng rồi đó cụ, mình là bố là mẹ mà, mình có quyền mà, dù có làm sai gì đi chăng nữa thì chúng nó là con cũng phải chịu hết, ta cứ làm thế đi

TÔN

Xe container
có ý định đố thật,vì đè bà mẹ xuống mà hô hào nhau đè bà mẹ xuống,không ngờ xănng nó phụt kinh người,có con gái thoát được là cô thứ 2 vào,chắc chỉ bị bỏng chân
Lúc đầu là chúng nó chỉ doạ thôi, cô chị cả với cô út đâu có nghĩ rằng con điên này nó làm thật. Vì cô chị cả và cô út gia đình kinh tế nhà cửa đều khá giả cả, ko tranh chấp cái đất đấy làm gì. Chỉ vì nghĩ thương cô thứ 2 ko nhà ko cửa nên mới cùng nhau về đòi đất cho cô thứ 2. Nếu biết hậu quả như này thì có lẽ 2 cô ý đã ko đi cùng cô thứ 2 đến doạ bà mẹ

TÔN

Xe container
Đúng rồi đó cụ, mình là bố là mẹ mà, mình có quyền mà, dù có làm sai gì đi chăng nữa thì chúng nó là con cũng phải chịu hết, ta cứ làm thế đi
Ko thể nói thế đc. Làm bố làm mẹ thì càng phải đúng sai rõ ràng để làm gương cho con cái. Chứ ko phải cậy tao là bố là mẹ mày tao bắt mày phải làm theo cái sai là chúng mày cũng phải làm theo. Với e thì ko có đâu. Người yêu quý mà sai là e cũng nói, e ghét đến mấy thì ghét nhưng những gì người ta làm đúng thì mình phải bảo là đúng, ko phải là tao ghét mày nên mày làm gì cũng sai. Làm người phải biết phân biệt cái đúng cái sai rõ ràng rành mạch ko nhập nhèm

hanoiminitrue

Xe hơi
Ko thể nói thế đc. Làm bố làm mẹ thì càng phải đúng sai rõ ràng để làm gương cho con cái. Chứ ko phải cậy tao là bố là mẹ mày tao bắt mày phải làm theo cái sai là chúng mày cũng phải làm theo. Với e thì ko có đâu. Người yêu quý mà sai là e cũng nói, e ghét đến mấy thì ghét nhưng những gì người ta làm đúng thì mình phải bảo là đúng, ko phải là tao ghét mày nên mày làm gì cũng sai. Làm người phải biết phân biệt cái đúng cái sai rõ ràng rành mạch ko nhập nhèm
Cụ ấy đang quote bài cụ kia để nói mỉa mà cụ.

hưvô

Xe lăn
Em nói ngược dòng đấy, em chứng kiến nhiều bố mẹ kiểu đấy rồi cụ, còn lừa cả con để đạt mục đích của mình cơ, bất chấp hết

cuabacang

Xe tải
100 nhà chia tài sản thì 99 nhà sẽ mâu thuẫn. Tài sản bố mẹ cho ai là quyền của người ta, con thì hầu như đứa nào cũng tham. Bilgate cho đi gần như hết tài sản để làm từ thiện thì ko sao chứ người Việt mà như thế thì kiểu j con cũng mâu thuẫn với bố mẹ!
Cụ ơi, lão Bill lập quỹ từ thiện như 1 kiểu di chuyển tài sản thôi. Quỹ đấy sau này sẽ nhận con cháu lão vào làm và trả lương cao.

Maner Bolsol

Xe tăng
Thấy có người bẩu có thằng cũng là loại mất dạy, ăn bám chứ không tử tế gì, có nguồn còn biểu lúc biến cố thằng đó đóng mẹ nó cửa lại cho đội kia thịt nhau. Ớ không rõ thật hư ra sao

fanmu1234

Xe container
Chưa khỏi cụ ah. Bỏng xăng rất kinh khủng. Có thể ban đầu thì chưa thấy gì (có ảnh bà mẹ bị cháy xém nhưng vẫn đứng vững vào ngày xảy ra vụ việc), nhưng về sau, các mạch máu dưới da bị hoại tử + nhiễm độc chì thì cơ thể ko hồi phục được, da thịt cứ hỏng dần dần, cuối cùng là ra đi rất đau đớn vì như kiểu lột da ấy cụ. Cô cuối cùng này bị nhẹ nhất nên mới còn sống, nhưng chưa thể bình phục.
Bỏng bất cứ dạng nào, chỉ cần vết thương hở trên 10% da là có khả năng toi vì nhiễm trùng vế thương, kể cả bỏng nước sôi ,hoặc bỏng hơi nóng

TÔN

Xe container
Thấy có người bẩu có thằng cũng là loại mất dạy, ăn bám chứ không tử tế gì, có nguồn còn biểu lúc biến cố thằng đó đóng mẹ nó cửa lại cho đội kia thịt nhau. Ớ không rõ thật hư ra sao
Thằng đấy bố láo mất dạy chứ chẳng tử tế gì đâu. Thằng cu e em nó định thịt nó, e phải khuyên can nó đừng làm bừa mà phải nghĩ đến các con, mất mẹ rồi bố làm sao nữa thì chúng nó biết trông cậy vào ai. Nó cay vì thằng này tham lam mà các con của nó mồ côi mẹ thôi. Chứ nó nhà cửa kinh tế cũng đàng hoàng, ko thèm cái mảnh đất chó ăn đá gà ăn sỏi đấy làm gì

Mũi tên bạc

Xe container
Cụ ơi, lão Bill lập quỹ từ thiện như 1 kiểu di chuyển tài sản thôi. Quỹ đấy sau này sẽ nhận con cháu lão vào làm và trả lương cao.
Đồng ý với cụ nhưng quỹ này đã bỏ một cơ số tiền cho bệnh nhân HIV/AIDS trên toàn thế giới rồi và em thấy thế là tốt rồi!

dhela

Xì hơi lốp

Em xem hình thì thấy thửa đất tranh chấp này khá rộng. Nhà nó đã xây lực lưỡng thế mà còn tham lam rẻo đất thừa với ruột thịt thì cũng thấy đc nó là thứ chó má thế nào rồi.

Đáng lẽ người bị tưới xăng phải là cái thằng này chứ nhỉ. Mấy đứa chị em kia dại quá!

vanhai493

Xe điện
Thằng đấy bố láo mất dạy chứ chẳng tử tế gì đâu. Thằng cu e em nó định thịt nó, e phải khuyên can nó đừng làm bừa mà phải nghĩ đến các con, mất mẹ rồi bố làm sao nữa thì chúng nó biết trông cậy vào ai. Nó cay vì thằng này tham lam mà các con của nó mồ côi mẹ thôi. Chứ nó nhà cửa kinh tế cũng đàng hoàng, ko thèm cái mảnh đất chó ăn đá gà ăn sỏi đấy làm gì
đoạn bôi đậm thì e hiểu là nhà cụ ở gần đó à
và em của cụ là con rể nhà bà mẹ trong bài báo?

honda acura

Xe điện
Sao em xem báo viết thì chồng bà này mất sớm từ khi các con còn chưa lập gia đình cơ mà

Trạng thái
Thớt đang đóng