[CCCĐ] Ba Khan - Pù Luông: Hành trình 32 giờ khám phá!

dmdviet

Xe cút kít
kê dép hóng các cụ, đường thế đi cũng mệt nhỉ
Đường đi ok cụ ạ, có chút đèo gọi là thôi :)

em yêu Pù Luông, kính các cụ vài kiểu ảnh em đi 1/6 vừa rồi.
đầu tiên là ẩm thực.
cái món trên thớt là chuột rừng các cụ nhé

Phải công nhận lão ém hàng lâu thật, mãi mới phọt được tý :))

Mùa hè nòng như hôm trc, đi Ba Khan rõ sg rồi....
nhìn đã mê rồi cụ ah muốn thử cảm giác 1 lần
Hè đi chưa chắc đã sướng nhưng đi tắm thác thì ổn a :)

BKauto

Xe đạp
Cụ dmdviet nhắc nhở nên em phải phọt nhanh hơn

BKauto

Xe đạp
Them ty nua .........

dmdviet

Xe cút kít
He he lão BKauto đi kỹ hơn em, thấy nhiều chỗ lạ quá :D

BKauto

Xe đạp
He he lão BKauto đi kỹ hơn em, thấy nhiều chỗ lạ quá :D
vâng, em đi kiểu như mấy ông đi nằm vùng cụ ah. đi để tìm hiểu về con người, văn hóa, thiên nhiên. em đi Pù Luông 4 lần rồi nhưng vẫn chưa khám phá hết.
các cụ cứ lai rai nhé, em còn rất nhiều ảnh ah :)

BKauto

Xe đạp
em phọt thêm tý nữa....

dmdviet

Xe cút kít
vâng, em đi kiểu như mấy ông đi nằm vùng cụ ah. đi để tìm hiểu về con người, văn hóa, thiên nhiên. em đi Pù Luông 4 lần rồi nhưng vẫn chưa khám phá hết.
các cụ cứ lai rai nhé, em còn rất nhiều ảnh ah :)
Lão thêm chú thích vào chứ, nhõn ảnh không, không biết đâu với đâu. Em nhìn có cái quen cái lạ hoắc :D

nhanoto44

Xe tăng
Cảm ơn chủ thớt. Cụ phải là người rất yêu thiên nhiên núi rừng.

Ngoc Anh 95

Xe buýt
Em vào xem ảnh

trinhhunghb

Xe lăn
Em vào ngắm ành cụ chủ

• Vodka
Reactions: VBA

BKauto

Xe đạp
Ảnh đẹp mà chả biết ở đâu☺
đây là Pù luông đấy các cụ ah, tuy nhiên Pù luông cũng khá rộng, mỗi một bản có 1 đặc trưng rất riêng do vị trí địa lý.
ví dụ: Bản SON BÁ Mười là 3 bản nằm ở độ cao 1700m nên khí hậu rất mát mẻ, trên đó trồng bạt ngàn ngô (ngô và rượu ngô rất ngon) và các cây ôn đới như mướp đắng, su su..; Bản Kho Mường là 1 thung lũng nằm lọt tõm trong các dãy núi, có suối chảy qua, có hang lớn, 1 cánh đồng lớn. thung lũng nhưng ở đây không bao giờ bị lụt vì hệ thống sông ngầm nằm trong các dãy núi đã thoát nước đi đến những nơi khác. Bản Nũa lại đẹp theo một góc khác, bản có 1 mó nước (nước ngầm chảy ra từ trong lòng núi, không bao giờ hết nước, đặc biệt nước rất trong và mát lạnh), đập nũa là nơi tắm rửa của bà con người Thái ở đây. trên đỉnh của dãy Pù Luông là 1 sân bay pháp xây dựng từ thời pháp thuộc, giờ chỉ còn lại 1 bãi cỏ rộng trên đỉnh núi (cái này thì em đang lên kế hoạch để lên đó, chưa có thực tế các cụ nhé). Bản Hiêu, có suối hiêu rất dài và đẹp suối bắt nguồn từ bản Son Bá Mười.

em sẽ up hầu các cụ theo từ bản để dễ theo dõi sau nhé.

P/S: đây là thớt của cụ dmdviet, em chỉ ké cụ í tý thôi ah

Rangerover2017

Xe đạp
Vào hóng cảnh đẹp, khi nào có dịp sẽ đi.

dmdviet

Xe cút kít
Cảm ơn chủ thớt. Cụ phải là người rất yêu thiên nhiên núi rừng.
Cụ nói chuẩn, em sinh ra từ núi rừng mà :)

Em vào ngắm ành cụ chủ
:D ;D :D

đây là Pù luông đấy các cụ ah, tuy nhiên Pù luông cũng khá rộng, mỗi một bản có 1 đặc trưng rất riêng do vị trí địa lý.
ví dụ: Bản SON BÁ Mười là 3 bản nằm ở độ cao 1700m nên khí hậu rất mát mẻ, trên đó trồng bạt ngàn ngô (ngô và rượu ngô rất ngon) và các cây ôn đới như mướp đắng, su su..; Bản Kho Mường là 1 thung lũng nằm lọt tõm trong các dãy núi, có suối chảy qua, có hang lớn, 1 cánh đồng lớn. thung lũng nhưng ở đây không bao giờ bị lụt vì hệ thống sông ngầm nằm trong các dãy núi đã thoát nước đi đến những nơi khác. Bản Nũa lại đẹp theo một góc khác, bản có 1 mó nước (nước ngầm chảy ra từ trong lòng núi, không bao giờ hết nước, đặc biệt nước rất trong và mát lạnh), đập nũa là nơi tắm rửa của bà con người Thái ở đây. trên đỉnh của dãy Pù Luông là 1 sân bay pháp xây dựng từ thời pháp thuộc, giờ chỉ còn lại 1 bãi cỏ rộng trên đỉnh núi (cái này thì em đang lên kế hoạch để lên đó, chưa có thực tế các cụ nhé). Bản Hiêu, có suối hiêu rất dài và đẹp suối bắt nguồn từ bản Son Bá Mười.

em sẽ up hầu các cụ theo từ bản để dễ theo dõi sau nhé.

P/S: đây là thớt của cụ dmdviet, em chỉ ké cụ í tý thôi ah
Nếu cụ ko lập thớt riêng thì cứ tự nhiên chia sẻ, đừng nghĩ là thớt của em :(

Vào hóng cảnh đẹp, khi nào có dịp sẽ đi.
phong cảnh xanh mát, nhìn phê quá. thanks cụ đã chụp bức ảnh đẹp
Cảm ơn các cụ mợ :)

kiafive

Xe hơi
Ba Khan em đang tăm tia thì may có bài cụ. Thác nước thật đẹp. Thấy bảo có thể đi thuyền lòng hồ Sông đà và có nhà sàn cho nghỉ lại.
Mai Châu em chắc còn lâu mới quay lại. Nơi này hết sức thu hút rồi. Có Mai Hịch thật lạ, có vẻ như mấy năm trước chưa có gì, giờ làm theo Mai Châu thu hút khách du lịch. Đường đi sang Pù Luông xấu quá, chân dài, ngắn đều có vẻ không ổn.
Em đi Pù Luông rẽ từ đường QL6 đường bé nhưng đỡ hơn, tuy vậy có đoạn đi qua núi khá nguy hiểm nhiều đá rơi.
Mấy năm nữa lại khác, đùơng tốt hơn, nhiều điểm du lịch hơn. Viêtnam là vậy, vẫn đang thay đổi từng ngày.
Kụ đi hướng chợ Lồ xuyên tâm à? Đá rơi trời mưa hay trời nắng, đi oto có qua được không Kụ?