[CCCĐ] Ba Khan - Pù Luông: Hành trình 32 giờ khám phá!

BKauto

Xe đạp
Em đi từ Quan Hóa sang Mai Châu đến đoạn này thấy có con đường mới làm hí hửng phi vào, dc một đoạn ngắn qua cái cầu thì thấy tương lai mờ mịt, dừng lại hỏi 1 bác thợ xem đường này có đi được sang Co Lương không thì bác bẩu chưa đi được đâu, lộn lại đi đường cũ thôi. Cơ mà đường cũ cũng xấu vãi cả ra, bò cũng khoảng 3 km. Đoạn sau đến Mai Châu thì đường nhỏ, nhiều ổ gà nhưng cơ bản là đi không vấn đề gì
cảm giác của em cũng giống cụ, em phi phát lên đoạn không còn đường đi nữa, nhìn ngơ ngác một lúc, đi bộ thám thính, đường như thế này thì đúng là chịu rồì. nghĩ cảnh quay lại thị trấn quan hóa là thất bại cả kế hoạch rồi.
vui quá, gặp đường anh công nhân bảo đi đường dưới, nhìn xuống thấy đúng là có đường. mừng chưa hết thì tý nữa là em ướt quần vì vừa phi xuống dốc là thấy ngay 1 cái ổ cá voi xanh nằm ngay dưới dốc.
may quá em vẫn qua được. chỉ có khi về là em bị chạm mông 2 phát thôi.

Sleeping Dragon

Xe buýt

DIRE

Xe buýt
Trước khi đi chấm sao trên maps nên cứ chỗ nào có chấm hoặc chấm xanh (điểm cần đến), dù không biết trước cũng dừng lại ngó. Đoạn đầu khu Phú Lệ có biển chỉ dẫn toàn khu Pù Luông

Có cả địa chỉ cho các cụ đi sau

Em thì chỉ từ đường cái dòm xuống bản thôi.
Em là thằng đi sau đây, rất liên quan đến cái Hà Linh 02. Em trình bày thế này, do đi tùy hứng nên trưa 30/4 đang ngồi ở Bến En em nhớ ra là lão dmdviet có cái ảnh homestay ở Pù Luông, sau khi gọi ĐT hỏi dc chủ nhà OK em quyết định khoảng 14h30 phi từ Bến En thằng tiến Homestay.
Địa điểm này là Bản Hang, Phú Lệ, Quan Hóa, cách cái Pù luông Retreat 20 km ;). Trong Bản có cỡ 10 nhà làm dịch vụ homestay (em có chụp lại vài địa chỉ).
Ảnh em chụp ra phía ngoài Bản, cái nhà gạch kia là nhà văn hóa, cạnh đấy là Hà Linh 02

Đến nơi thì nhà em mua con gà rồi tự nướng như này

Ngủ thì 2vc 2 nhóc chơi nguyên cái nhà sàn với giá 50k/người lớn, trẻ em free, dc cái sạch sẽ, mát mẻ

Túm lại là tại cụ dmdviet mà em lưu lạc đến Bản Hang ;)

dmdviet

Xe cút kít
em gửi tý màu xanh Mai Châu cho các cụ thư giản ngày nắng nóng.

Cảm ơn cụ đã chia sẻ, ảnh có thế thôi ạ :D

Em là thằng đi sau đây, rất liên quan đến cái Hà Linh 02. Em trình bày thế này, do đi tùy hứng nên trưa 30/4 đang ngồi ở Bến En em nhớ ra là lão dmdviet có cái ảnh homestay ở Pù Luông, sau khi gọi ĐT hỏi dc chủ nhà OK em quyết định khoảng 14h30 phi từ Bến En thằng tiến Homestay.
Địa điểm này là Bản Hang, Phú Lệ, Quan Hóa, cách cái Pù luông Retreat 20 km ;). Trong Bản có cỡ 10 nhà làm dịch vụ homestay (em có chụp lại vài địa chỉ).
Ảnh em chụp ra phía ngoài Bản, cái nhà gạch kia là nhà văn hóa, cạnh đấy là Hà Linh 02

Đến nơi thì nhà em mua con gà rồi tự nướng như này

Ngủ thì 2vc 2 nhóc chơi nguyên cái nhà sàn với giá 50k/người lớn, trẻ em free, dc cái sạch sẽ, mát mẻ

Túm lại là tại cụ dmdviet mà em lưu lạc đến Bản Hang ;)
Quái sao giờ em mới đọc cái còm này nhở? Cơ mà sao lại đổ lỗi cho em ;))

Trang Linh 186

Xe đạp
Giỗ tổ không nghỉ liền, nên cũng như những ngày cuối tuần bình thường. Ngồi nhà thấy chân tay cứ buồn buồn, nên lên kế hoạch chớp nhoáng lượn lờ. Có mấy cái điểm nghe thì lạ mà không lạ là Ba Khan và Pù Luông. Hỏi thông tin lão già hay lượn thấy bảo đi 2 ngày là thoải mái nên thôi chốt đi cho biết. Đi đơn lẻ nên đúng là chốt cũng nhanh và chuẩn bị còn nhanh hơn.

Hồ Ba Khan - Vịnh Hạ Long thu nhỏ trong lòng hồ Sông Đà

Thác Gò Lào - điểm nhấn bất ngờ trên đường đi

Những thửa ruộng xanh mát gần Pù Luông Retreat

Thác Hiêu - Cổ Lũng - Bá Thước: Vẻ đẹp tiềm ẩn

Đây cũng là chuyến ngẫu hứng, nhưng cũng chuẩn bị chân cẳng cho chuyến việt dã sắp tới.
Cảnh ở đây thích thật

Kiều Hân

Xe hơi
Cảnh đẹp thế này mà có lần đi tuyên quang có vài ngày không quen rừng núi mà khóc hết nước mắt các cụ ạ

BKauto

Xe đạp
Cảm ơn cụ đã chia sẻ, ảnh có thế thôi ạ :D

Quái sao giờ em mới đọc cái còm này nhở? Cơ mà sao lại đổ lỗi cho em ;))
Em sợ làm loãng thớt của cụ ah. Chuyến vừa rồi em đi Mai Châu, Mộc Châu, Tân Lập (đồi cỏ ở Bá Thước), các cụ có nhã hứng thì em up lên mời các cụ nghía cho vui.

dmdviet

Xe cút kít
Em sợ làm loãng thớt của cụ ah. Chuyến vừa rồi em đi Mai Châu, Mộc Châu, Tân Lập (đồi cỏ ở Bá Thước), các cụ có nhã hứng thì em up lên mời các cụ nghía cho vui.
Cứ thoải mái cụ ơi, diễn đàn là nơi chia sẻ. Cụ cứ giới thiệu những hình ảnh chuyến của cụ, càng bổ sung thêm dữ liệu và kinh nghiệm cho các cụ đi sau :)

Q.T.A

Xe buýt
Nhìn chung Mai Hịch cũng là một điểm đi dã ngoại kèm đi bộ hoặc xe đạp khá hợp lý cho các cụ thích khám phá kèm rèn luyện sức khỏe

Quay trở lại hành trình tiếp tục đến với Pù Luông.
Qua cầu mà cụ chỉ rẽ phải là coi như chưa đến Mai Hịch rồi. Cụ phải rẽ trái nữa, phía đó có nghĩa địa của người Thái cực kỳ rùng rợn luôn. Em đi tới đó thấy âm khí mạnh đến mức k dám chụp ảnh. Mai Hịch nổi tiếng cũng bởi cái tên chuẩn, tên cũ là Mường Hịch trong khổ thơ thứ 3 bài thơ Tây Tiến.

Anh bạn dãi dầu không bước nữa.
Gục lên súng mũ bỏ quên đời.
Chiều chiều oai linh thác gầm thét.
Đêm đêm Mường Hịch cọp trêu người.

Các cụ đến đây chắc chắn sẽ có cái cảm giác của bài thơ Tây Tiến.

dmdviet

Xe cút kít
Qua cầu mà cụ chỉ rẽ phải là coi như chưa đến Mai Hịch rồi. Cụ phải rẽ trái nữa, phía đó có nghĩa địa của người Thái cực kỳ rùng rợn luôn. Em đi tới đó thấy âm khí mạnh đến mức k dám chụp ảnh. Mai Hịch nổi tiếng cũng bởi cái tên chuẩn, tên cũ là Mường Hịch trong khổ thơ thứ 3 bài thơ Tây Tiến.

Anh bạn dãi dầu không bước nữa.
Gục lên súng mũ bỏ quên đời.
Chiều chiều oai linh thác gầm thét.
Đêm đêm Mường Hịch cọp trêu người.

Các cụ đến đây chắc chắn sẽ có cái cảm giác của bài thơ Tây Tiến.
He he chắc em đi ngắm cảnh với F1 chỉ dám đi đến đó thôi cụ ạ. Chứ đi chỗ như cụ nói chụp còn ko dám thì sao đẹp được :)

Ảnh chụp đẹp quá Cụ ơi
Cụ KDCN mà cày bài kinh quá :(

1usd

Xe tải
kê dép hóng các cụ, đường thế đi cũng mệt nhỉ

BKauto

Xe đạp
em yêu Pù Luông, kính các cụ vài kiểu ảnh em đi 1/6 vừa rồi.
đầu tiên là ẩm thực.
cái món trên thớt là chuột rừng các cụ nhé