[CCCĐ] Ba Khan - Pù Luông: Hành trình 32 giờ khám phá!

Nghiệp Lái Xe

Xe tăng
Đường xa - Ngõ sâu - Đèn dầu - Nước giếng
các cụ cho em hỏi đường 15A đoạn từ Quan Hoá sang Mai Châu có dễ đi không ah ?
em ở TP Thanh hoá đang chuẩn bị đi Mai Châu, định đi đường 15A cho gần nhưng ko biết tình hình đường xá thế nào. nhờ các cụ chỉ giáo.
Rươụ em đã rót sẵn đây ah :)
Từ Thanh Hóa sang thì đẹp nhưng đoạn Quan Hóa qua Mai Châu, theo em biết là đang làm, cách đây 4-5 tháng em đi Mai Châu thì đc biết là chưa xong, cụ cứ xác định nó xấu tí đi. Cũng ko là mấy đâu cụ ợ. Chúc cụ lên đường may mắn. Cụ đi rì viu lại cho ae biết nhóa.

BKauto

Xe đạp
Từ Thanh Hóa sang thì đẹp nhưng đoạn Quan Hóa qua Mai Châu, theo em biết là đang làm, cách đây 4-5 tháng em đi Mai Châu thì đc biết là chưa xong, cụ cứ xác định nó xấu tí đi. Cũng ko là mấy đâu cụ ợ. Chúc cụ lên đường may mắn. Cụ đi rì viu lại cho ae biết nhóa.
tèng kíu, em sẽ rì víu lại cho các cụ sau ah

chuson0794

Xe máy
Rất khâm phục tinh thần của bác. Đúng là cuộc đời là những chuyến đi

Sleeping Dragon

Xe buýt
các cụ cho em hỏi đường 15A đoạn từ Quan Hoá sang Mai Châu có dễ đi không ah ?
em ở TP Thanh hoá đang chuẩn bị đi Mai Châu, định đi đường 15A cho gần nhưng ko biết tình hình đường xá thế nào. nhờ các cụ chỉ giáo.
Rươụ em đã rót sẵn đây ah :)
Có đoạn xuống gần thị xã (hay thị trấn em chẳng rõ) Co Lương là đường xấu thôi, loanh quanh khoảng tầm 1-2km, nếu sedan thì đi cẩn thận chút là được. Còn SUV, pickup thì cụ đi thoải mái.

Sleeping Dragon

Xe buýt
Cứ bám theo cái xe tải tự dưng thấy nó rẽ, mình thì đi thẳng, nên quay ra bảo thằng tải này hâm hay sao. Cuối cùng thì mình mình hưởng con đường tơ lụa

Nó chính là đoạn này của cụ dê post đây. :D

đằng du lịch

Xe điện
Thực ra đường vào Lũng Vân đẹp, nhưng khi vào đến Lũng Vân thì cảnh sắc không có gì mấy. Lũng Vân là nóc nhà của xứ Mường Bi, cũng là bản cao nhất của toàn xứ Mường Hoà Bình

[/Q
Thực ra đường vào Lũng Vân đẹp, nhưng khi vào đến Lũng Vân thì cảnh sắc không có gì mấy. Lũng Vân là nóc nhà của xứ Mường Bi, cũng là bản cao nhất của toàn xứ Mường Hoà Bình

Bên trên xã Lũng Vân là xã Bắc Sơn cụ ạ,

Ngoc Anh 95

Xe buýt
Em vào xem ảnh

Ngoc Anh 95

Xe buýt
Cụ chủ nghỉ kỹ quá

dmdviet

Xe cút kít
Rất khâm phục tinh thần của bác. Đúng là cuộc đời là những chuyến đi
tèng kíu, em sẽ rì víu lại cho các cụ sau ah
Có đoạn xuống gần thị xã (hay thị trấn em chẳng rõ) Co Lương là đường xấu thôi, loanh quanh khoảng tầm 1-2km, nếu sedan thì đi cẩn thận chút là được. Còn SUV, pickup thì cụ đi thoải mái.
Bên trên xã Lũng Vân là xã Bắc Sơn cụ ạ,
Cụ chủ nghỉ kỹ quá
Cảm ơn các cụ, có lão nào vừa đi về thì rì viu thêm tý ảnh đi ạ ? Lão BKauto ?

DIRE

Xe buýt
Em hóng chuyến Huế của cụ mà chưa thấy ;)

BKauto

Xe đạp
so ry các cụ, em vừa mới về tối qua. giờ em mới rì víu được ah.

đúng như cụ sleeping dragon nói, từ Quan Hóa sang Mai Châu có khoảng 2km là đường cực xấu, tại vị trí thị trấn Co Lương (nằm về phía Thanh Hóa) (ảnh của cụ Sleeping dragon là sinh động nhất rồi ah - xe sedan đi vào đây thì cẩn thận nhá - lúc về em bị quẹt mông 2 phát :) ). từ vị trí này trở về Thanh Hóa đường mới làm rất đẹp và rộng. từ vị trí này ra Mai Châu đường nhỏ hẹp, nhiều khúc cua khá nguy hiểm - em tý nữa bị 1 anh 7 chỗ ăn hiếm ở 1 góc cua gấp.

tin vui cho là đường mới đã làm đến vị trí em kể ở trên, nhưng là đi theo đường thẳng, xuyên qua núi. (đường cũ là các cụ phải rẽ chạy men theo bờ sông.)
ảnh như các cụ thấy. nhưng em dự chắc phải năm sau mới xong được.

Sleeping Dragon

Xe buýt
Thế là cụ BKauto đi đường qua thuỷ điện Hồi Xuân à? :D

DIRE

Xe buýt

đúng như cụ sleeping dragon nói, từ Quan Hóa sang Mai Châu có khoảng 2km là đường cực xấu, tại vị trí thị trấn Co Lương (nằm về phía Thanh Hóa) (ảnh của cụ Sleeping dragon là sinh động nhất rồi ah - xe sedan đi vào đây thì cẩn thận nhá - lúc về em bị quẹt mông 2 phát :) ). từ vị trí này trở về Thanh Hóa đường mới làm rất đẹp và rộng. từ vị trí này ra Mai Châu đường nhỏ hẹp, nhiều khúc cua khá nguy hiểm - em tý nữa bị 1 anh 7 chỗ ăn hiếm ở 1 góc cua gấp.

tin vui cho là đường mới đã làm đến vị trí em kể ở trên, nhưng là đi theo đường thẳng, xuyên qua núi. (đường cũ là các cụ phải rẽ chạy men theo bờ sông.)

Em đi từ Quan Hóa sang Mai Châu đến đoạn này thấy có con đường mới làm hí hửng phi vào, dc một đoạn ngắn qua cái cầu thì thấy tương lai mờ mịt, dừng lại hỏi 1 bác thợ xem đường này có đi được sang Co Lương không thì bác bẩu chưa đi được đâu, lộn lại đi đường cũ thôi. Cơ mà đường cũ cũng xấu vãi cả ra, bò cũng khoảng 3 km. Đoạn sau đến Mai Châu thì đường nhỏ, nhiều ổ gà nhưng cơ bản là đi không vấn đề gì

dmdviet

Xe cút kít
Em hóng chuyến Huế của cụ mà chưa thấy ;)
Khối bài về Huế rồi mà cụ :D :D

Thế là cụ BKauto đi đường qua thuỷ điện Hồi Xuân à? :D
Em đi từ Quan Hóa sang Mai Châu đến đoạn này thấy có con đường mới làm hí hửng phi vào, dc một đoạn ngắn qua cái cầu thì thấy tương lai mờ mịt, dừng lại hỏi 1 bác thợ xem đường này có đi được sang Co Lương không thì bác bẩu chưa đi được đâu, lộn lại đi đường cũ thôi. Cơ mà đường cũ cũng xấu vãi cả ra, bò cũng khoảng 3 km. Đoạn sau đến Mai Châu thì đường nhỏ, nhiều ổ gà nhưng cơ bản là đi không vấn đề gì
Ơ mấy lão đi đâu đấy :))

BKauto

Xe đạp
em chi tiết thêm tý bản đồ cho các cụ dễ hình dung ah.
từ vị trí giao đường cũ và đường mới tới chợ Co Lương là đoạn đường xấu các cụ nhé.
từ vị trí này về phía Thanh Hóa đường đã làm xong,
từ vị trí này lên phía Mai Châu đường nhỏ hẹp nhiều ổ gà.
xấu nhất là đoạn em chỉ ở trên.

BKauto

Xe đạp