Bà 5 Forte - Vài cảm nhận thực tế ban đầu !

zinzin_zinzin

Xe đạp
Nhà bác ở tập thể bưu điện hả?bác tên gì vậy gần nhà em liệu e có biết không nhỉ? Vậy thứ 7 là có 2 bác cùng off chui với nhau nữa rồi.(b)
em là cường ơ khu c tt bưu điện em còn it tuổi thôi mà năm nay mới có 26 mùa rau ngooy thôi. em biết công ty cáp quáng đấy bố mẹ em xuất thân từ ngành bưu điên mà hi hi. thứ bẩy này ok buổi sáng mấy giờ đấy bác em phải đi lam buổi chiều. em làm xi nghiệp thương mại mặt đất nội bài

Cuabien

Xe điện
Hôm rồi em vua hỏi xong: Mitchelin 215/45/R17 (băng lớp zin) 2.5trieu/cái; 225/45/R17 2.7 trieu/cai (bác kỹ thuạt tu vấn lắp loại thứ 2 ngon bánh béo hơn và ngon hơn) . Bán lại lốp theo xe 1trieeuj/cai Em chưa thay gi cả .
Theo quan điểm của em, các loại lốp khi mới cao su vần mềm và chạy đều ngon gần giống nhau nhưng chạy khoang 2-3 vạn thì bắt đầu lão hóa, cao su cưng, lốp mòn chạy sẽ ồn hơn lúc ấy thay loại mới là vừa.

Cuối tuần này em sẽ làm sơn Shellkote gầm xe và se chế chắn gầm máy, làm xong sẽ có báo cáo đầy đủ.
Em không hiểu cái từ (băng lớp zin) đó ? Là gì hả cụ ?

Về lốp thì tiêu chuẩn của nó là 215, theo em không nên chơi 225 làm gì vì mặt tiếp xúc lớn hơn chỉ tổ ồn hơn và cũng tạo nhiều ma sát hơn.

Cuabien

Xe điện
Bác Cua cho hỏi lần trc bác thay 4 quả lốp Michelin ở chỗ Ngọc Khánh ah? Lốp của bác có phải 215/45R17 ko? Giá bn vậy?
Sáng nay em vừa thay GoodYear Hybrid II giá 2.6tr/quả, xót quá. Nhg em lại ko thấy nó đẹp bằng Kumho cũ mà đi thì em thấy cũng chả khác biệt gì lốp Kumho cả..
Em thay Michelin 215/45R17 nhưng tận 3,1 triệu /quả (Lốp SX Nhật) chỗ người quen. GoodYear Hybrid II cũng tương đối mềm mà cụ ? Loại này trước em chạy Spec cũng đã dùng rồi, đảm bảo đỡ ồn hơn Kumho nhiều chứ !

A03806

Xe tải
em là cường ơ khu c tt bưu điện em còn it tuổi thôi mà năm nay mới có 26 mùa rau ngooy thôi. em biết công ty cáp quáng đấy bố mẹ em xuất thân từ ngành bưu điên mà hi hi. thứ bẩy này ok buổi sáng mấy giờ đấy bác em phải đi lam buổi chiều. em làm xi nghiệp thương mại mặt đất nội bài
Ok e cũng bằng tuổi bác thôi,nhà e đối diện nhà bác đấy. Thôi có gì mấy anh em PM riêng cho nhau chứ đây là thớt của bác cua bác lại không cho viết nữa bây h. Sáng mai e sẽ alo nhé.

nguyentienbinh

Xe hơi
Em không hiểu cái từ (băng lớp zin) đó ? Là gì hả cụ ?

Về lốp thì tiêu chuẩn của nó là 215, theo em không nên chơi 225 làm gì vì mặt tiếp xúc lớn hơn chỉ tổ ồn hơn và cũng tạo nhiều ma sát hơn.
lốp 215 mặt lốp = mặt lazăng nên hay bị quệt vỉa ba toa, em bi 2 phát phải đi bắn lại, nếu đi 225 nó béo hơn lazăng sẽ không bị khoản này vì nhiều khi tấp vào nhanh hoặc bó vỉa sát hay bị, các bác ợ

Speeder

Xe tăng
Em quanh đây thôi, cần gì bác alo cho em nhá!
Website
www.tbcnsv.com

pilotco2

Xe hơi
hôm qua e đi mài một phát cái la-răng vào gờ vỉa hè. Giờ nhìn cái la-răng kinh quá. Có cách gì nhìn cho nó đỡ xây xát , bẩn bẩn không các cụ

honda_SH

Xe tải
sao ghế da của cụ em thấy nó nhăn thế:):):):)

Cuabien

Xe điện
lốp 215 mặt lốp = mặt lazăng nên hay bị quệt vỉa ba toa, em bi 2 phát phải đi bắn lại, nếu đi 225 nó béo hơn lazăng sẽ không bị khoản này vì nhiều khi tấp vào nhanh hoặc bó vỉa sát hay bị, các bác ợ
Lốp béo cũng bị như vậy nếu cạ vào vỉa hè, cụ cứ thử 1 thời gian đi xem em nói đúng không ! Cao su bơm hơi chứ có phải cứng đâu mà đỡ được những quả cạ vành kiểu đó ! :))

kenu97

Xe container
hôm qua e đi mài một phát cái la-răng vào gờ vỉa hè. Giờ nhìn cái la-răng kinh quá. Có cách gì nhìn cho nó đỡ xây xát , bẩn bẩn không các cụ
Cụ đến nhìn quả vành của em thì về khỏi ngợi luôn vì vành của em toét thảm hại hơn cụ nhiều :))

Tien Trinh

Xe hơi
Website
toyotahoankiemhanoi.vn
xe Đẹp phong cách Hàn Xẻng

Ngày hôm qua sau bao ngày ngóng đợi cuối cùng cũng đã đón em nó về nhà rồi ! Vài hình ảnh để các cụ chiêm ngưỡng nhé !

Cái thớt và một seri ngoại thất đây các cụ. :41:

Cái mông đã được gắn Logo OF nhé các cụ ! (b)

Phần nội y em nó đây ạ, sau bao ngày để ở ngoài Showroom bị mấy cụ nhà mình lợi dụng nhưng khi em đón về nàng lại được về sinh sạch sẽ và rất bóng bẩy !

Món này rất đẹp khi chạy tối nhưng hơi thất vọng chút vì nó hiển thị quá nhiều thông số nhưng toàn tiếng Hàn Quốc ! :^)

Và một vài nhận xét sau khi xách lên Cầu Thăng Long chạy một trận bét nhè !

1. Phần ngoại thất :

Vỏ dầy, tiếng tôn trầm đục và được chau chuốt các đường nét rất hợp lý. Dáng thể thao dù phần mũi xe thực ra hơi ngắn một chút, nếu nó dài ra thêm khoảng 10cm nữa chắc sẽ đẹp hơn nhiều.

Cách âm rất tốt, đi qua các gờ giảm tốc phía đường Âu cơ không hề thấy tiếng dập ầm ầm như của Civic và nếu giảm chút áp suất lốp thì êm hơn rõ ràng. Để âm thanh ở nấc số 6 thì tiếng ồn khó cảm nhận hơn.

2. Phần nội thất :

Phần nhựa hơi thô nhưng nói cung chấp nhận được ở dòng xe này, các chi tiết gần như 100% là nhựa hoặc nhựa phủ sơn. Ghế da cao cấp mềm và rất ôm người, da đều chứ không chỗ dầy chỗ mỏng, chỗ cứng chỗ mềm như da may tại VN.

Khoang lái rộng hợp lý, các ghế ngồi rất vừa nhưng 2 ghế trước hơi cao nên người ngồi phía sau hơi bị khuất tầm nhìn, giá mà lưng ghế thấp hơn một chút sẽ tốt hơn.

Đồng Hồ Táp lô và hiển thị bằng đèn đỏ trên nền đen rất nổi, buổi tối khi lái các số hiện thị rõ và nổi bật. Khi để chế độ đèn Auto thì phía ngoài sáng hoặc tối thì ngay lập tức ánh sáng đèn được đáp ứng ngược lại rất nhanh (Chứng tỏ cảm biến tương đối nhạy)

Hệ thống hóa thông minh và khởi động rất tốt (Hôm qua nhét môt khóa trong xe, mang một khóa trên người thì đếch khóa được cửa, tưởng hỏng gì sau mới phát hiện ra là khóa phía trong nó không cho khóa cửa. Nếu đang nổ máy mà mang khóa ra ngoài nó có còi báo hiệu dài. Túm lại là mang khóa vào mới đi được, quên khóa ở trong thì không khóa được) Đề nổ rất nhạy nhưng nếu không đạp phanh thì không đề được và nó có hình ảnh, tiếng báo luôn trên đồng hồ táp lô.

3. Vận hành :

Tốc độ xuất phát tốt, tăng tốc nhanh nhưng khi đó ECO hiển thì liên tục xanh (Tiêu chuẩn tiết kiệm), Trắng (Tiêu thụ hơi nhiều nguyên liệu và khoảng 2 giây đã được điều chỉnh về xanh), Đỏ (Khi tăng tốc để vượt) - Em đoán là hệ thống này nó hỗ trợ thêm cho mình để có thể đặt được tốc độ tốt và tiêu thụ nguyên liệu tối ưu.

Khi ấn hết ga xe bốc và tiếng pô nghe rất phê, chân ga đáp ứng nhanh nhưng nếu đường thành phố các cụ đừng thử vì khi phanh gấp ABS hoạt động tức thời với chân phanh quá nhẹ nên xe dừng ngay lập tức (Dễ bị tông đít lắm)

Khi leo lên vỉa hè thì hơi duối, cần có đà mới lên ngọt được, nếu lùi ở vị trí hẹp rất dễ lùi quá đà do phanh không kịp

Nói chung em ưng ý và thấy hợp lý với số tiền bỏ ra, sau một thời gian nữa sẽ có cảm nhận về nhiều thứ hơn hầu các cụ ! (b)
Xe nhìn đúng phong cách Hàn Xẻng vãi lúa, chắp vá vay mượn cũng vãi lúa, đèn pha thì hao hao Civic, đèn hậu thì hao hao Luxus IS, đít thì nhang nhác forcus, mặt ca - lăng thì bắt chiếc Camry, dáng thì cóp nhặt của BMW, nội thất quá hàng mã và rẻ tiền. nói chung là :77::77::77::77::77::77::77::77::77::77::77:

Đan Lê

Xe máy
Xe nhìn đúng phong cách Hàn Xẻng vãi lúa, chắp vá vay mượn cũng vãi lúa, đèn pha thì hao hao Civic, đèn hậu thì hao hao Luxus IS, đít thì nhang nhác forcus, mặt ca - lăng thì bắt chiếc Camry, dáng thì cóp nhặt của BMW, nội thất quá hàng mã và rẻ tiền. nói chung là :77::77::77::77::77::77::77::77::77::77::77:
Hơ hơ, có âm binh vào ném đá KF nè, lại sắp cãi nhau to rồi :41:
:)):)):))
Có điều em công nhận, bác Tien Trinh nói thô vãi lúa, xin phép em mượn từ của bác :69:

Cuabien

Xe điện
Xe nhìn đúng phong cách Hàn Xẻng vãi lúa, chắp vá vay mượn cũng vãi lúa, đèn pha thì hao hao Civic, đèn hậu thì hao hao Luxus IS, đít thì nhang nhác forcus, mặt ca - lăng thì bắt chiếc Camry (???), dáng thì cóp nhặt của BMW, nội thất quá hàng mã và rẻ tiền. nói chung là :77::77::77::77::77::77::77::77::77::77::77:
Sale của Honda Mỹ Đình thì về Box Honda bán hàng đi cu ! Mất nhiều khứa vì KF nên sang đây ném đá cũng không thay đổi được sự thật hiển nhiên là Honda Vietnam đang mất dần khách hàng với Kia đâu ! (y)

Honda Mỹ Đình cũng không phải tốt đẹp toàn diện đâu, về hỏi trưởng phòng xem có nên vào ném đá KIA để bị bóc mẽ trên OF này không đã rồi quay lại nhé !

Pác nào có nhu cầu mua Honda Civic mới, hay cần biết thông tin gì cứ liên lạc cho em, em sẽ giải đáp.

Số của em là: 0912342439

Chỉnh sửa cuối:

vinhchat

Xe máy
Bác cuabien kiếm đâu đc cho em mấy cái ảnh về KF lắp gương cầu ko bác

Cuabien

Xe điện
Bác cuabien kiếm đâu đc cho em mấy cái ảnh về KF lắp gương cầu ko bác
Ý cụ là sao ạ ? Em nghĩ là không cần gương cầu đâu vì gương hậu của KF đủ rộng để quan sát đuôi xe tốt khi lùi mà cụ ! Em cũng chưa thấy ai gắn gương cầu cho KF đâu nên không có Pic phục vụ cụ được ! :6:

vinhchat

Xe máy
Ẹc em nhầm. Ý em là đèn bi-xenon đằng trước ấy.(l)

Đan Lê

Xe máy
Hôm trước em nhìn thấy :69: ở GV rồi, đẹp lắm, nhìn như đèn sương mù ý :P

vinhchat

Xe máy
Bác có ảnh nào mà gắn lun trên xe ko bác để em tiện tham khảo. thank bác trước(b)