Bà 5 Forte - Vài cảm nhận thực tế ban đầu !

vision

Xe đạp
Tối qua em chạy đêm. Kết quả nhìn thấy và cảm nhận thế này:
1. Em đi đổ xăng, bác nhân viên báo đã đổ đầy bình rồi. Em cũng nhìn thấy xăng cũng đã tràn. Thế nhưng một điều lạ là kim đồng hồ xăng không lên kịch kim mà ở mức 3/4. Chưa kịp kiểm tra lại xem nó thế nào. Đồng hồ hành trình báo xăng này chạy được 340km. Em chạy quốc lộ 1A đúng 150km thì đến nơi. Nhìn đồng hồ thấy báo còn chạy được 235km. ơ hơ, 150km mà đồng hồ xăng tính là 105km. Như vậy là sao nhỉ *-). Hay là nó tính tỷ lệ là 105/150=0,7. Có phải là 7lit/100km không nhỉ *-)
2. Chế độ chống trơn trợt hoạt động khá tốt, đường trơn, em tít trên 80km/h ở đường bình thường, 130km/h ở cao tốc, em nó vẫn ổn định, k có cảm giác bồng bềnh, tay lái không rung, không có cảm giác lệch xe
3. Khi vươt xe tải phải về chế độ bán tự động, giảm số mới vượt ngon lành. Còn nếu để số D thì vượt vẫn có cảm giác yếu xe nếu đang chạy ở mức 35km
Em sẽ viết tiếp, giờ phải đi rồi

tập_lái

Xe buýt
Đồng hồ hành trình báo xăng này chạy được 340km. Em chạy quốc lộ 1A đúng 150km thì đến nơi. Nhìn đồng hồ thấy báo còn chạy được 235km. ơ hơ, 150km mà đồng hồ xăng tính là 105km
Cái này thì không chuẩn đâu cụ ạ. có thể cụ đang đi ở đoạn đường xấu, chân ga không phù hợp, mức tiêu thụ nhiên liệu "lục văn tốn" thì đồng hồ hành trình báo chỉ chạy được 300km ( em lấy ví dụ thế) nhưng nếu hết đoạn đường xấu đó, cụ chạy sang đoạn đường ngon, mức tiêu hao nhiên liệu giảm xuống, có khi lúc đó nó lại báo lên tới 400km. VÌ thế em khuyên cụ là không được tin vào cái chíp báo số km còn có thể chạy tiếp, mà chỉ để tham khảo thôi.

mr_hieu1

Xe điện
xe đẹp quá (l)(l)(l)(l)

Copra

Xe buýt
lúc nãy vừa nhìn thấy bác copra chạy qua thái thịnh phải ko ? có thấy xe em đỗ ngoài đường ko ?ko kịp ới bác để hỏi han tí
.............
(l)(l)(l)
nhà em ở Thái Thịnh mà cụ. Em đang vội cho con gái về để ăn trưa nên cũng không có nhìn ngó đường phố. Nhà cụ cũng gần đấy à?
Em đã để đồng hồ đo tiêu hao nhiên liệu về mo, nhưng bây giờ nó vẫn là mức 7km/l mới tức chứ.
Em bơm xăng đầy bình, đồng hồ toàn báo là còn chạy được hơn 500km thôi, không phải là 350km như cụ gì gì nói đâu

Copra

Xe buýt
Em vừa đi hỏi giá trải sàn da ở mấy cửa hàng trên Lê Văn Lương về, giá khoảng 600 ngàn thôi. Cụ kenu97 trải sàn da Úc hay sao mà hơn 1 triệu nhỉ?
Em nghe nói trải sàn da ở cửa hàng tên là Thảo gì đó, đối diện với công viên Bách Thảo được lắm. Có cụ nào đã làm thử ở đó chưa ạ? Cho em tí ý kiến nhé.

accord_89

Xe tăng
Cách âm khoang máy của em nó tốt lắm, cụ ngồi trong xe thử không thực tay đây. Cụ áp tai vào mặt nạ rồi nhờ người ấn còi mới biết to hay nhỏ cụ ạ ! :)):)):))
Thế bác corpa có họ với anh kim đồng?:21::21::21:

sun10

Xe buýt
Em cũng đang đau đầu về các thông số, nhà em toàn thấy báo 6-7km/l, đổ đầy bình thì báo 49x km, y chang cụ copra.
Cụ copra đi trải thảm da ở đâu thía, mai em cũng định đi làm lại

Copra

Xe buýt
Em đang lăn tăn nên muốn hỏi thêm về cửa hàng gần Công viên bách thảo đây. Nếu không có gì mai em ra 68 Lê Văn Lương làm vậy. Xe của mình chưa có mẫu nên họ phải đo và may nên mất thời gian hơn. Chắc khoảng hơn 1h.

kenu97

Xe container
Đúng rồi bác ơi, màu bạc, em thấy cả bác chủ trẻ trung phong độ lắm, đi phăm phăm nên chỉ dám đứng nhìn từ xa thôi, bác kenu cũng ở khu nghĩa đô à, em ở trong ngõ 233 Tô Hiệu rẽ vào làng quốc tế, đoạn có nhiều quán cà phê ý, hôm nào cà phê nhé bác
ối zời, cái ông này ở ngay gần nhà em mà ko biết. sáng nay vừa cafe ở đấy về. CUối tuần nào em chả ngồi ở đấy. e ở trong Làng luôn mà. mai cafe đê.........

sun10

Xe buýt
Em đang lăn tăn nên muốn hỏi thêm về cửa hàng gần Công viên bách thảo đây. Nếu không có gì mai em ra 68 Lê Văn Lương làm vậy. Xe của mình chưa có mẫu nên họ phải đo và may nên mất thời gian hơn. Chắc khoảng hơn 1h.
Cụ gọi cho d/c Trung đi làm thủ tục với anh em mình, thấy d/c đó giới thiệu chỗ làm sàn, nếu làm thì chắc phải tháo hết cả ghế ra, thấy cũng hơi ghê ghê

chuvoicon

Xe tăng
Cũng "ối giời" 1 cái nữa vì nhà em cũng ở trong làng mà, em thì ít ngồi cà phê gần nhà, ủa sao em lượn trong làng nhiều mà chả thấy vợ hai bác ở đâu cả, bác dấu ở đâu đới...

ối zời, cái ông này ở ngay gần nhà em mà ko biết. sáng nay vừa cafe ở đấy về. CUối tuần nào em chả ngồi ở đấy. e ở trong Làng luôn mà. mai cafe đê.........

A03806

Xe tải
có bác nào ở gia lâm hay long biên mà thuộc hội KFC không ới cho e cái để (c)

tungcalo

Xe điện
Ối giời ơi. Văn phòng của em ở ngay đường Trần Đăng Ninh. Gần chỗ các cụ quá.
Hôm nào (c)(c) buổi sáng tí các cụ nhỉ?

kenu97

Xe container
Cũng "ối giời" 1 cái nữa vì nhà em cũng ở trong làng mà, em thì ít ngồi cà phê gần nhà, ủa sao em lượn trong làng nhiều mà chả thấy vợ hai bác ở đâu cả, bác dấu ở đâu đới...
Em còn ối giời ơi hơn, hóa ra toàn hàng xóm cả, nhà em ngày xưa ở B3-Làng QT,đã bán để mua Forte, giờ về cư ngụ tại Tô Hiệu và Dịch Vong, thế thì mấy anh em mình cứ hẹn nhau rửa xe ở Huy Anh cho tiện nhỉ(b)(b)(b)
Ối giời ơi. Văn phòng của em ở ngay đường Trần Đăng Ninh. Gần chỗ các cụ quá.
Hôm nào (c)(c) buổi sáng tí các cụ nhỉ?
ặc, đếm sơ qua là 4 ông ở Làng rồi. Huy anh giờ e ko ngồi nữa. sang nhà Thúy Hằng ý, nhà nó có mồi nhiều hơn :D nhà Huy anh giờ làm bẩn quá.
Đề nghị cụ nào loanh quanh Làng QT thì thả cho e 1 cái sms vào 093 625 3456 nhé

@à hnay e ngồi với nhà cụ Cua suốt chiều. cụ cua ở ngoài oách hơn e tưởng :))

kenu97

Xe container
3. Khi vươt xe tải phải về chế độ bán tự động, giảm số mới vượt ngon lành. Còn nếu để số D thì vượt vẫn có cảm giác yếu xe nếu đang chạy ở mức 35km
Em sẽ viết tiếp, giờ phải đi rồi
cái này e công nhận, nếu cụ ngại sang số sàn thì có thể đi theo kiểu gọi là "ga đôi" tức là đạp 1 phát cho nó giảm số rồi đạp thêm phát nữa thì vọt ngay.

Riêng vụ đồng hồ xăng của cụ thì e thấy hơi kỳ cục rồi đấy. :D :^)

Cuabien

Xe điện
ặc, đếm sơ qua là 4 ông ở Làng rồi. Huy anh giờ e ko ngồi nữa. sang nhà Thúy Hằng ý, nhà nó có mồi nhiều hơn :D nhà Huy anh giờ làm bẩn quá.
Đề nghị cụ nào loanh quanh Làng QT thì thả cho e 1 cái sms vào 093 625 3456 nhé

@à hnay e ngồi với nhà cụ Cua suốt chiều. cụ cua ở ngoài oách hơn e tưởng :))
Oách vì thấy vẫn bò thẳng chứ không bò ngang như loại cua khác hả cụ ? :21: Hôm nay gặp cụ em lịch sự đấy, bình thường nhìn láo lắm ! :P

K-amaro

Xe buýt
Chán các cụ thật, (c) mà chẳng hẹn trước, gọi đúng lúc em đang serve ;) :D, làm em nhỡ mất buổi gặp mặt của KFC rồi :102: Mà em tưởng cụ Kenu và cụ Cua gặp nhau trước đây rồi chứ nhi? sao giờ vẫn còn khen nhau oách à? :21:

Cuabien

Xe điện
Chán các cụ thật, (c) mà chẳng hẹn trước, gọi đúng lúc em đang serve ;) :D, làm em nhỡ mất buổi gặp mặt của KFC rồi :102: Mà em tưởng cụ Kenu và cụ Cua gặp nhau trước đây rồi chứ nhi? sao giờ vẫn còn khen nhau oách à? :21:
Bọn em gặp nhau 1 lần ở HG hồi cụ Ken mới lấy xe, hôm đó cụ Ken đang đúng cùng cụ Lai xe ở đó nên em không xưng tên mà chỉ góp chuyện thôi ! :21:

Sao cụ đi Sân quần sớm vậy ? Lúc bọn em ra xe về thì thấy cụ nhắn lại nhưng lên đường mất. Hôm nay ra đó gặp cụ Giakhoa, cụ Zippo và Cụ Rắn rết nên buôn bán phe phẩy anh em còn biết mặt nhau. Hôm nào cụ Ken tổ chức KFC thì chắc phải báo trước để anh em còn chuẩn bị, hy vọng hôm đó sẽ đông và vui hơn ! :6:

Copra

Xe buýt
Các cụ cho em hỏi là nước rửa kính có bán ở bên ngoài không ợ hay phải ra gara đổ? Xe em đã sài hết nước rửa kính mất rồi.

K-amaro

Xe buýt
Các cụ cho em hỏi là nước rửa kính có bán ở bên ngoài không ợ hay phải ra gara đổ? Xe em đã sài hết nước rửa kính mất rồi.
Mua lọ nước rửa kính bán đầy ở siêu thị mà đổ vào Copra ơi (loại mà chị em vẫn xịt vào kính rồi dùng giấy báo lau đấy). Nếu nước rửa kính trong bình xe hết rồi thì đổ 1/2 lọ nước rửa kính này vào, còn lại là chêm nước tới đầy bình --> phun thoải mái mà sạch luôn (b)