báo giá phụ tùng matiz

Trạng thái
Thớt đang đóng

30h1917

Xe tải
cu H nhieu y tuong qua!hom qua vua di thay cam, lang lai 4 phanh,thay phanh dau phanh.bao duong tat tat mat hon cu.day dai cam thi vuon tot nhung bi ty kem roi.thay ma phanh moi di cu nhu cam ri y.
hihi chiều 4h30 gặp 8210 bên kia đường kim ngưu mà ko tài nào nháy đèn duọc....xe đã mới mà lại chăm sóc tốt như cụ thì bao giờ nó mới hỏng........
thưa các cụ..........còn việc này e cũng sẻ chia cho cụ nào ko biết hay gần biết
cái xe matit hay ô tô nói chung ngoài việc thay lốp khi mòn ta nên đảo lốp thưởng xuyên vừa tăng tuổi thọ và an toàn vừa làm cho túi tiền ta ko bị xẹp và là văn minh thời hiện đại
do xe matit lốp trước dẫn động lại kiêm cả lái nên hệ số mòn rất nhanh ở 2 lốp trứoc so với 2 lốp bị động phía sau
1 chiếc lốp thường 2-3 vạn km là tèo
giờ ta tăng lên 2,5-3,5v km
đơn giản ta nên đảo lốp thường xuyên ko chỉ tốt cho lốp mòn đều và khử hết duọc độ mòn lệch của bánh
2-3000km nên đảo lốp với lốp ..lốp truóc ra sau theo hình vuông hoặc theo đường chéo của hình vuông.(cái này hoàn toàn tự thay duọc chỉ cần kích lốp tuýp tháo và 1 quả lốp dự phòng)
3-5000km thì nên dẩo lốp với lazang..(cái này thì ra hiệu làm thường thì 4 lốp hết tầm 100k..vì e vá xe là 30k 1 miếng )
số tiền và thời gian bỏ ra rất ít nhưng ta luôn có duọc dàn lốp mòn đều cân xe ko méo mó và rất hiệu quả

lốp đ

30h1917

Xe tải
@ bong 07: xe anh đã thay dầu nhớt với hiệu 20w50 và đi ìmays lắm ahf
xe e thay cũng hồi ra tết..e chạy quảng ninh,,phủ dày..đèn kiếp bạc...tầm tầm cũng duọc 1-2000km

nhưng mấy hôm nắng nóng vào hè (1 tháng trở lại đây) e thấy máy bí và nóng quá.....chạy cao tốc 80-90km ko thấy gì diều hòa chạy tẹt nhưng khi về phố thì máy yếu và hay nóng và chết máy.....thế mới diên
tất nhiên mọi thứ nuóc lôi điện đóm xăng cộ e loại trừ hết
giờ e nghi mỗi thằng nhớt tôtal 20w50 này thôi
hỏi ổng già ổng bảu
1 là dộ nhớt nặng khi đi đủ tải và nóng máy nhớt giãn nở..chiếm thể tích nên khó thoát nhiệt nên máy nóng
2 là có khả năng nhớt đổ hơi nhiều
đính chính lại là trước tháng nóng vừa rồi xe chạy mềm mại và êm ro anh ạ
e đang tính thay lại nhớt
- Loại SJ Grade: SAE 5W30, SAE 10W30, SAE 15W40 (đúng tiêu chuẩn thiết kế matit đây)
theo a thì a có nghi ngờ khả năng nào nữa ko

Phương Nga

Xe lăn
Sáng qua, lúc nổ máy để đi về HN. Bật điều hòa thấy khói sương bay ra từ cửa gió điều hòa. Cứ như là đang ở Sa Pa ý Hùng ạ :P. Điều hòa mát tê tái, Gấu và F1 về đến nhà còn chả muốn xuống xe nữa.

bong07

Xe container
@ bong 07: xe anh đã thay dầu nhớt với hiệu 20w50 và đi ìmays lắm ahf
xe e thay cũng hồi ra tết..e chạy quảng ninh,,phủ dày..đèn kiếp bạc...tầm tầm cũng duọc 1-2000km

nhưng mấy hôm nắng nóng vào hè (1 tháng trở lại đây) e thấy máy bí và nóng quá.....chạy cao tốc 80-90km ko thấy gì diều hòa chạy tẹt nhưng khi về phố thì máy yếu và hay nóng và chết máy.....thế mới diên
tất nhiên mọi thứ nuóc lôi điện đóm xăng cộ e loại trừ hết
giờ e nghi mỗi thằng nhớt tôtal 20w50 này thôi
hỏi ổng già ổng bảu
1 là dộ nhớt nặng khi đi đủ tải và nóng máy nhớt giãn nở..chiếm thể tích nên khó thoát nhiệt nên máy nóng
2 là có khả năng nhớt đổ hơi nhiều
đính chính lại là trước tháng nóng vừa rồi xe chạy mềm mại và êm ro anh ạ
e đang tính thay lại nhớt
- Loại SJ Grade: SAE 5W30, SAE 10W30, SAE 15W40 (đúng tiêu chuẩn thiết kế matit đây)
theo a thì a có nghi ngờ khả năng nào nữa ko
A dùng Total 15W40 lâu rồi, chạy nhẹ máy hơn 20W50.Tai em chay dg vắn quen rồi nên ko thấy khác.chứ chạy đg phố thường xuyên thấy OK ngay.Dây cam cũ còn tốt nhưng tiên thay phớt thì thay luôn.Bi tì cũng bắt đầu kém rồi.Thay cam, bi tì phớt... loại tốt nhất gần 1t, doa lại 4 phanh thay má phanh trước loại tốt, bảo dưỡng may ơ 4 bánh, đảo lốp.....hết mấy trăm nữa.Đi xe thấy chắc và phanh an toàn hơn nhiều.Lốp đảo thường xuyên là rất tốt.Xe mình mua cũ, ko biết chủ cũ thay lúc nào nhưng về mình gần 2 vạn rồi mà vẫn OK lắm mòn rất đều.

Phương Nga

Xe lăn
A dùng Total 15W40 lâu rồi, chạy nhẹ máy hơn 20W50.Tai em chay dg vắn quen rồi nên ko thấy khác.chứ chạy đg phố thường xuyên thấy OK ngay.Dây cam cũ còn tốt nhưng tiên thay phớt thì thay luôn.Bi tì cũng bắt đầu kém rồi.Thay cam, bi tì phớt... loại tốt nhất gần 1t, doa lại 4 phanh thay má phanh trước loại tốt, bảo dưỡng may ơ 4 bánh, đảo lốp.....hết mấy trăm nữa.Đi xe thấy chắc và phanh an toàn hơn nhiều.Lốp đảo thường xuyên là rất tốt.Xe mình mua cũ, ko biết chủ cũ thay lúc nào nhưng về mình gần 2 vạn rồi mà vẫn OK lắm mòn rất đều.
toàn tự khen :-w

bong07

Xe container
H cứ thay thư loại 15W40 xem sao, nhớ đổ ít hơn 1 chút, nếu thiếu châm thêm, chứ đổ nhiều quá cũng bị nặng máy đấy, anh bị thợ Tiến Điệp đổ 1 lần nhiều quá vạch Max nên đi nặng lắm, nên lần nào thay dầu cũng bảo thợ đổ non thôi có thiếu mình tự châm thêm.Chúc xe lành bệnh!

xuanha_ng

Xe điện
Tinh hình xe em vừa được đi bác sĩ Tiến Điệp khám tổng hết 1850K
chi Tiết:
Đèn gầm: 300k
Tuy ô hồi ga: 200k
Bơm ga: 350k
Nước mát: 50k
Rơ le đèn gầm+ công đi lại dây đèn: 100K
Công bảo dưỡng điều hòa, thay đèn, bắt lại ba dờ sốc trước 300k
Bi may ơ 260k
Cup ben 40
Nắp chụp may ơ : 50k
Công làm gầm 200k
Tổng thiệt hại là 1.850K
Xe đi nói chung là sướng hơn lúc trước nhưng cảm giác khi bật điều hòa thì máy yếu hẳn không như lúc trước, Điều hòa thì không phải nghĩ ngợi nhiều, mát nhẹ êm diụ, Vợ và gấu đi không cảm giác sợ điều hòa khi lên xe.

matiz-se

Xe buýt
lần truóc làm hơi chỉ thay 1 con thôi àh...tưởng thay cả 3 chớ....
cái dây số hôm nọ a móc xe ra nhìn nó thiết kế cũng ko hiểu mấy đang muốn thiết kế lại theo kiểu số thẳng như tự động ý
heehee
Chết con nào thì thay con đấy thôi, có phải chánh tổng đâu mà... xõa :D

Lần sau thay cái giề, mang hết hàng cũ về bán lại cho cụ, kiếm cốc bia ;D

Chỉnh sửa cuối:

bong07

Xe container
Chết con nào thì thay con đấy thôi, có phải chánh tổng đâu mà... xõa :D

Lần sau thay cái giề, mang hết hàng cũ về bán lại cho cụ, kiếm cốc bia ;D
Chuẩn!hỏng đâu sửa đấy.hỏng quá thì thay mới cho lành.

30h1917

Xe tải
Chuẩn!hỏng đâu sửa đấy.hỏng quá thì thay mới cho lành.
thì e thay loại 50 vào chạy ầm ầm mà có 3 lần qua bển rồi thì bị 2 lần ..... ngồi trà đá hết 1 cốc tại chạy âm ầm ra thanh tri phi 80km chả hiện tuọng gì....mà về nhà ngoại ô thì ko có gì nên mới nghi thằng nhớt 50 này lại đổ đủ vạch khi vô thành phố vòng tua lớn xe đi số thấp gió lưu thông it ,nhớt nở và nóng cộng thêm nhớt 50 lại đặc quánh nên thoát nhiệt kém ==> nóng máy
e thay dầu vậy
@ PN : để ý nhé điều hòa phải mát sâu êm chứ ko phải cứ phì phì ra sương vẫn mát là tốt đâu
@ matit se : gớm bia a mời chú mày thì đổi cả xe matit chưa chắc chú mày uống hết duọc....cái kim xăng hồi truóc về cưa ra thì đúng là bẩn thật...nguyễn nhân có thể do luòi thay lọc xăng đấy mà cưa ra rồi thì chỉ đem đổi kẹo kéo thoai...cầm cái denco của PN về nhưg chưa có dồ tháo nên chưa biết cấu tạo tín hiệu bằng quang như thế nào nên vẫn để đó đấy

bong07

Xe container
thì e thay loại 50 vào chạy ầm ầm mà có 3 lần qua bển rồi thì bị 2 lần ..... ngồi trà đá hết 1 cốc tại chạy âm ầm ra thanh tri phi 80km chả hiện tuọng gì....mà về nhà ngoại ô thì ko có gì nên mới nghi thằng nhớt 50 này lại đổ đủ vạch khi vô thành phố vòng tua lớn xe đi số thấp gió lưu thông it ,nhớt nở và nóng cộng thêm nhớt 50 lại đặc quánh nên thoát nhiệt kém ==> nóng máy
e thay dầu vậy
@ PN : để ý nhé điều hòa phải mát sâu êm chứ ko phải cứ phì phì ra sương vẫn mát là tốt đâu
@ matit se : gớm bia a mời chú mày thì đổi cả xe matit chưa chắc chú mày uống hết duọc....cái kim xăng hồi truóc về cưa ra thì đúng là bẩn thật...nguyễn nhân có thể do luòi thay lọc xăng đấy mà cưa ra rồi thì chỉ đem đổi kẹo kéo thoai...cầm cái denco của PN về nhưg chưa có dồ tháo nên chưa biết cấu tạo tín hiệu bằng quang như thế nào nên vẫn để đó đấy
Cụ thay thử dầu xem sao đã như thế nào?

matiz-se

Xe buýt
Chịu cụ về mức độ đam mê và... lọ mọ :D

30h1917

Xe tải
Cụ thay thử dầu xem sao đã như thế nào?
dàu đã thay cụ ahj........ độ nhớt 40 ...không thay lọc nên đổ 2.3lit (2.5 lit nguyên bản) kiểm tra dầu duói max gần 1 cm....xe thì vẫn phi ầm ầm mà anh....cho chạy điều hòa tại chỗ chán ...chạy thử cũng chán.....giờ còn thiếu đi 4 nguòi sang hà nội thôi mà tìm hôm trời 40 độ đi tầm 4h chiều mới biết duọc cụ ahj.....chứ bên e thì chạy quạt có quay bao giờ đâu nên chưa biết
@ matit se : o hay xe lamf ngon xacs định đi mà giờ lại bán àh.chú bán thì anh xin đồ cũ thế nào duọc...bia a chuẩn bị hết cả roài....biết uống với ai đây......hay lên dời thế ....... bùn nhỉ

chơi matit có máy cụ trung thành với matit đâu huhuhu.......... cần tiền thì qua anh,,,a phán cho 2 triệu tiền đề là ok hết thôi mà

bong07

Xe container
dàu đã thay cụ ahj........ độ nhớt 40 ...không thay lọc nên đổ 2.3lit (2.5 lit nguyên bản) kiểm tra dầu duói max gần 1 cm....xe thì vẫn phi ầm ầm mà anh....cho chạy điều hòa tại chỗ chán ...chạy thử cũng chán.....giờ còn thiếu đi 4 nguòi sang hà nội thôi mà tìm hôm trời 40 độ đi tầm 4h chiều mới biết duọc cụ ahj.....chứ bên e thì chạy quạt có quay bao giờ đâu nên chưa biết
@ matit se : o hay xe lamf ngon xacs định đi mà giờ lại bán àh.chú bán thì anh xin đồ cũ thế nào duọc...bia a chuẩn bị hết cả roài....biết uống với ai đây......hay lên dời thế ....... bùn nhỉ

chơi matit có máy cụ trung thành với matit đâu huhuhu.......... cần tiền thì qua anh,,,a phán cho 2 triệu tiền đề là ok hết thôi mà
Vậy xe cụ xấu hổ chỗ đông người rồi!=))

matiz-se

Xe buýt
Cụ bán đc xe chưa?
Chưa cụ ơi, có 2 cụ OF tới xem mà ko khớp lệnh. :D

He he, lên đời cái giề. Có lô đất hàng xóm đang bán rẻ, định cố để vồ thôi, mà xem ra khó quá. CHiều vừa qua ngân hàng, nó lại bảo hồ sơ ko đủ điều kiện, ko cho vay. Oải! Có bán, khi mua cũng lại matiz thôi, tính em chung thủy. Em thề ! :D

Thoôi thì bác cho em con đề ạ........... :D

rubythang

Xe tăng
Âm ly loa đầu cd bãi www.amthanhnoidia.com
Website
www.amthanhnoidia.com
Chưa cụ ơi, có 2 cụ OF tới xem mà ko khớp lệnh. :D

He he, lên đời cái giề. Có lô đất hàng xóm đang bán rẻ, định cố để vồ thôi, mà xem ra khó quá. CHiều vừa qua ngân hàng, nó lại bảo hồ sơ ko đủ điều kiện, ko cho vay. Oải! Có bán, khi mua cũng lại matiz thôi, tính em chung thủy. Em thề ! :D

Thoôi thì bác cho em con đề ạ........... :D
đất cụ xem ở dâu cụ?

xuanha_ng

Xe điện
Giá rổ thế nào cụ ơi, có mảnh nào khoảng 700-800 ô tô vào được không cụ

Trạng thái
Thớt đang đóng