[Thảo luận] Áy náy với bác đi xe biển xanh trên đường Thái Hà sáng 26/099

lái đêm

Xe buýt
Em là Em cứ nhìn đường cẩn thận, nếu sau xe Em không có xe khác nữa thì Em không nhường mà đi qua nhanh để bác ý qua đường, còn nếu sau xe Em đông xe thì Em sẽ phanh lại nhường cho bác đối diện rẽ ngay dù cho chỉ là một bác 2 b.

Chỉ mỗi tội nhiều khi Em phanh lại luồng của Em xong thì máy bác đằng sau lại đánh lái vào luồng trong chen lên thế là Em nhường mà các bác ý cũng không đi được và Em cũng không đi được nốt. :77::77::77:

Nhưng không phải vì thế Em không nhường nữa đâu ạ. :21::21::21:

nhphuonghn

Xe buýt
Hôm trước em cũng gặp vụ áy náy. Nhà em ở LLQuân đi qua chợ Bưởi hay tắc đường. em khoá đầu luôn không cho bác xe máy qua đường, bác ấy lại lùi định chui vào đít vì ông tắc xi không bám đít xe em, em lại lùi tiếp chặn đít bác ấy, thấy bác ấy cáu nhào lên trừng mắt chỉ chỉ em, em chỉ cười chứ không nói gì cả Bác ấy tiếp tục hành trình chen vào xe phía trước nữa và đúng như dự đoán của em. Gạt chân chống của bác này quất 1 phát vào mông 1 em Cam mới choét 1 đường rạch thế là cụ lái nhảy bổ xuống chửi om sòm. Em thoát nạn! Đi xe em kỵ nhất cho xe máy chen vào đầu, kiểu gì cũng phải nối đuôi nhau mà đi cho hết lượt các bác ạ

Vantruot

Xe tải
có chuyện nho nhỏ này bác cũng lên đây áy náy, ai cũng như bác thì server sập lâu rồi :21::21::21:

Hải_Captiva

Xe đạp
Bác này chắc là lái mới ở Tây về nên mới lịch sự thế :77::77::77:

Matizcoi

Xe cút kít
vẫn còn LX biển công có đạo đức :D

Sóc nhỏ

Xe tăng
áy náy cái gì hả cụ?
đường đông thế, nối sát nhau bác biển xanh mà qua đường thì lại ùn tất cả lại:102:
bác ấy đi thẳng là đúng rồi, 1 người vì mọi người!
Nối nhau vào CA quận làm dề hả cụ?:21:

convoi

Xe buýt
Tôi xin ké cụ chủ thớt một tý nhé. Tôi xin cảm ơn bác lái xe Toy đen (tôi không rõ xe gì) tuần trước và hôm nay là bác xe bus, đã nhường đường cho tôi rẽ trái vào cơ quan trên đường Trường Chinh tầm 7g10p. Các bác đã thể hiện văn minh, văn hóa lái xe trên đường.Tôi không biết khi đó các cụ thể hiện tình cảm bằng cách nào để lái xe đối diện biết được sự cảm ơn của mình nhỉ? Tôi chỉ biết giơ ngón cái lên trời, khen ngợi các bác đó thôi.

hành_khất_đêm

Xe điện
Hoan hô bác biển xanh. Chẳng bù hôm em tắc đường ở ngã ba Ngọc Hà - Đội Cấn, ông em XXX (trẻ mà) Giơ gậy dừng các phương tiện hướng từ Hgọc Hà đâm ra để cho hướng em lưu thông vậy mà vẫn có 1 em 31A-.... đâm vào giữa thân xe em (chưa chạm) thế là ông em XXX chửi thằng 31 kia um cả đường lên. Em hỉ hả quá!!! :69:

KuugIA

Xe tăng
Website
www.travelviet.vn
Em cũng có chuyện áy náy! Chả là sáng nay đi làm trên đương vòng Hồ Tây ngay chỗ đoạn đường đang giải phóng mặt bằng gần nhà nghỉ của bộ đội. Có một cô gái người nước ngoài đi xe máy đi ngược chiều nhưng không biết cách qua đi lên vỉa hè và chống chân xuống đường và một bác Lac - màu đen biển 30... đi trước em đã cán đè lên chân em ý để chạy qua chỗ đường xấu đó. Em đi đằng sau mà thấy buốt ruột các bác ạ, tội nghiệp cô bé quá nhưng mà đỗ lại giúp thì sẽ tắc đường ngay lập tức. Cả đoạn đường đi em cứ nghỉ ngợi rất nhiều... không biết bác kia có biết không...?:^)

FXX

Xe máy
Em cũng có chuyện áy náy! Chả là sáng nay đi làm trên đương vòng Hồ Tây ngay chỗ đoạn đường đang giải phóng mặt bằng gần nhà nghỉ của bộ đội. Có một cô gái người nước ngoài đi xe máy đi ngược chiều nhưng không biết cách qua đi lên vỉa hè và chống chân xuống đường và một bác Lac - màu đen biển 30... đi trước em đã cán đè lên chân em ý để chạy qua chỗ đường xấu đó. Em đi đằng sau mà thấy buốt ruột các bác ạ, tội nghiệp cô bé quá nhưng mà đỗ lại giúp thì sẽ tắc đường ngay lập tức. Cả đoạn đường đi em cứ nghỉ ngợi rất nhiều... không biết bác kia có biết không...?:^)
Em chia sẻ với bác, nhưng chắc chắn cô gái kia ko quen với kiểu giao thông ở VN rồi, vậy thì không nên đi xe máy ra đường gây nguy hiểm cho mình và người khác.

toanvinh_forever

Xe điện
đường đông thế còn cố chen vào để rẽ có mà thần kinh à, đi lên chỗ vắng mà quay đầu rồi rẽ phải cho đỡ tắc. đi đường thì phải biết điều chứ. có thế mà cũng áy náy:77::77::77::77:

heysmileplease

Xe tải
đường đông thế còn cố chen vào để rẽ có mà thần kinh à, đi lên chỗ vắng mà quay đầu rồi rẽ phải cho đỡ tắc. đi đường thì phải biết điều chứ. có thế mà cũng áy náy:77::77::77::77:
Quả thật bác này mới ở bển về nên áy náy. Tuy nhiên trông người phải nghĩ đến ta, các bác từng ra nước ngoài thì biết ngay, vụ rẽ này mà ở bên ấy thì tất cả các xe (dù đường có đông) đều dừng lại và nhường cho rẽ hết. Em hồi mới về cũng dừng lại và nhường (học phép lịch sự bên bển, nhưng bác oto định rẽ vừa mới qua được mặt em thì phải dừng lại vì bọn 2B bên phải nó có nhường đâu. thế là cả em, cả bác định rẽ, cả đoàn oto đằng sau em cứ đứng nhìn nhau. Buồn cho cái ý thức quá... lâu ngày mình cũng phải theo thói xấu của xã hội thôi...chán

lamseico

Xe buýt
Website
www.seico.vn
Nếu ở Vịt ta mà văn hóa nhường đường nói riêng và văn hóa giao thông nói chung ( lại và ) văn hóa sống nói trên tổng thể nó ngấm vào tất cả mọi người thì tốt biết bao :41::41::41:

AwakeTài khoản đã xác minh

Thành viên sáng lập
Website
facebook.com
Hôm nọ em chửi 1 thằng biển xanh 31A. Đường Ng~ Công Hoan thì chật mà nó đi ngược chiều sang sát mép hè bên chiều đường của em (đi xe kiểu Anh) làm em và mấy bác khác phải phi lên vỉa hè (hôm đấy em đi 2B). Em tức quá gõ gõ vào cửa kính của nó, nó hạ xuống thì em hét vào mặt nó "Óc của mày bằng bã đậu à?" Mặt nó lúc đấy có vẻ vừa tức vừa ngượng nhưng nó cũng không phản ứng gì. Còn em hét vào mặt nó xong thì phải đi tiếp không thì tắc đường.

anhldit

Xe tải
Không phải vơ đũa cả nắm chứ em thấy mấy bác biển xanh phóng tít lắm, Có tối làm về muộn em bị một chú BMW series 5 biển xanh vượt đèn lao với tốc độ cao, chắc cũng >60km/h ngay trước mũi. Rồi đến đoạn quay đầu trước cổng trường Báo Chí - Xuân Thủy, chiều nào cũng dồn ứ lại. Đường đông mà các bác ấy chỉ cần bấm còi "pọp pọp" cái rồi bẻ cua, dí ga một phát đã sang được bên kia đường. Giỏi. Trong khi các xe khác thì còn lâu nhé... vân vân...
Chắc cũng vì dân mình có tâm lý nhường đường cho biển xanh:69: