Chi hội Avante-Elantra (Evaclub) ngôi nhà số 16 tăng thêm tình đoàn kết

Trạng thái
Thớt đang đóng

Vũ - AK

Xe tăng
Kính thưa các cụ các mợ, Xuân qua hạ tới, cũng là cái dịp để cả nhà có cái gì đó mới mới làm sự kiện của năm nhỉ? Em đã bàn với hai Phó Chủ tịch làm cái chương trình chào Hạ cho nhà cửa thêm vui.hơn nữa cũng là mùa hè rồi, hè là liên quan đến biển, mà tắm biển ai chẳng thích, nhất là cái cảm giác tắm biển... đá bóng bãi biển, car game, nhậu hải sản ngay biển với các thành viên nhà Eva thì còn gì vui bằng,để cho thời gian nó được dài cho cả nhà thu xếp công việc thì em xin thay mặt anh em thông báo trước thời gian thật dài cho anh em nắm được và thu xếp công việc để cùng tham gia đợt này như sau
1. Địa Điểm : Bãi biển Tĩnh Gia Thanh Hoá
2. Thời gian : 14/6, 15/6, 16/6 tức Thứ 6, thứ 7, chủ nhật

3. Giá Phòng : 600.000/ 1 phòng = 3 ngày 2 đêm là 1.200.000/ 1 hộ gia đình

Kinh phí :Được tài trợ bởi Quốc vương Campuchia và ca sỹ Lệ Quyên trẻ con miễn phí 100% dù lớn hay nhỏ.
Mục tiêu : tụ họp các thành viên trong nhà Avante, tổ chức đốt lửa trại, ăn nhậu, vui chơi,thể thao, car game, thăm quan các địa điểm nổi tiếng quanh huyện tĩnh Gia Thanh Hoá như :

1. Bãi biển Hải Hòa thuộc thôn Đông Hải và thôn Giang Sơn xã Hải Hòa,huyện Tĩnh Gia, cách trung tâm huyện Tĩnh Gia 2 km về phía Đông.
[FONT=Verdana, Arial, Helvetica, sans-serif] Bãi biển Hải Hòa có chiều dài 3~4 km và chiều rộng 200 - 300m, nước biển trong xanh, bãi cát không bị lẫn tạp chất hay đá sỏi và tương đối bằng phẳng.Độ mặn của nước biển bình quân từ 20 - 25g/m3, sóng gió vừa phải .rất thuận lợi cho việc tắm biển của du khách

[/FONT]2. Lạch Bang thuộc xã Hải Thanh, Tĩnh Gia- Thanh Hóa ở phía Đông Nam thành phố Thanh Hóa. Con sông Bang uốn lượn theo dãy núi Non Tiên trước khi đổ ra biển tạo ra một cảnh sắc đầy thơ mộng và nơi đây có một làng cổ rất nổi tiếng là làng Du Xuyên cùng với thứ đặc sản: 'Nước mắm Do xuyên' được nhiều người biết đến.
[FONT=Verdana, Arial, Helvetica, sans-serif] Theo truyền thuyết và các chứng cứ lịch sử, cách đây hàng ngàn năm vùng đất này đã có dân cư sinh sống làm ăn rất trù phú. Hiện trên địa bàn này còn lưu giữ những kiến trúc đặc sắc như chùa Đót Tiên, đền thờ Quang Trung, đền Cửa Bang, đền Thanh Xuyên, Nhà thờ Ba Làng, các nhà thờ họ ... tất cả đều có niên đại từ 100 400 năm. [/FONT][FONT=Verdana, Arial, Helvetica, sans-serif]hòn Biện Sơn với sự tích An Dương Vương, Mỵ Châu, Trọng Thủy [/FONT][FONT=Verdana, Arial, Helvetica, sans-serif][FONT=Verdana, Arial, Helvetica, sans-serif]thăm giếng Rửa Ngọc, nơi vẫn còn phảng phất hình ảnh bi thương của đôi tình nhân Trọng Thủy -Mỹ Châu.…di tích cổ xưa như pháo đài Tĩnh Hải, Thành ông Ninh. Đến với điểm thăm quan này, ngoài thú chiêm ngưỡng cảnh sắc thiên nhiên thơ mộng, du khách còn được tìm hiểu những nét đặc sắc, đa dạng trong đời sống văn hóa của nhân dân địa phương và thưởng thức các đặc sản nổi tiếng[/FONT]
3. Động Ngọc Hoàng thuộc xã Trường Lâm, Tĩnh Gia thuộc dãy núi Mù Cua ,nơi ẩn dấu nhiều hang động đẹp còn nguyên sơ và đầy vẻ thần tiên.
[/FONT] [FONT=Verdana, Arial, Helvetica, sans-serif] Động Ngọc Hoàng nằm xuyên ngang dãy núi Mù Cua có chiều dài khoảng gần 500m, rộng rãi, thoáng mát. Nóc động cao vời vợi, chiếu đèn lên thấy nhũ đá như mây trắng lững lờ trôi. Nền động bằng phẳng đầy cát mịn và sỏi, lại có một con suối nhỏ nước rất trong và mát chảy qua )có nhiều nhũ đá đẹp và sinh động tạo cảnh sắc như các đền đài, cung điện, quan văn, quan võ .... ở trên thiên đường.
Cùng với động Ngọc Hoàng, ở đây còn có các động khác như động Tiên, động Ngọc Nữ . . và chẳng biết tự bao gói.ờ, nơi đây đã là một điểm thăm quan đầy hấp dẫn đối với du khách muôn phương.
]
Một số Hình ảnh về Khu nhà nghỉ Hồng tự và bãi biển tĩnh Gia
[/FONT]

IMG]http://i1260.photobucket.com/albums/ii576/tranbill09/abc/DSC05429.jpg[/IMG]

1.Nhà Vũ AK ( 6 người lớn 1 trẻ con) = 3 phòng
2.Nhà Dihoacungchu ( 4 người lớn + 2 trẻ con) = 2 phòng
3.Nhà ifa50w ( 4 người lớn + 1 trẻ con)= 2 phòng
4.Nhà Moonsun1130 ( 2 người lớn + 2 trẻ con) = 1 phòng
5.Nhà Thangz ( 2 người lớn + 2 trẻ con) = 1 phòng
6.Thanhvfa +SơnViettran ( 2 người lớn) = 1 phòng
7.Nhà Trunggia ( 2 người lớn + 2 trẻ con ) = 1 phòng
Tổng Cộng tạm thời : 22 người lớn + 12 trẻ nhỏ = > 11 phòng.

Bổ xung thêm 2 người nữa nhà anh Ifa anh Thắng nhé, chuyển thêm tiền đặt cọc anh nhé, tổng hiện tại 11 phòng

DiHoaCungChu

Xe tăng
Các cụ đi ngụ hết rồi à. Có cụ nào còn thức làm tí trà đàm đạo nhể.

moonsun1130

Tháo bánh

moonsun1130

Tháo bánh
Chào các cụ mợ ngày mới, chúc các cụ ngày nghỉ cuối tuần vui vẻ hạnh phúc bên gia đình.

Hôm nay nhà cháu vẫn đang phải đi làm.

Vũ - AK

Xe tăng
Trời đi hà nội mãi mà chả thấy chú nào mời mẹt chó này, có tý chuyện thì lại ra, mấy hôm nữa xuống làm mấy mẹt nhé các cụ
Đang mát trời anh xuống đây nhuôn đê

Chào các cụ mợ ngày mới, chúc các cụ ngày nghỉ cuối tuần vui vẻ hạnh phúc bên gia đình.

Hôm nay nhà cháu vẫn đang phải đi làm.
Đi làm sớm thía anh!!!

hoasimtim

Xe điện
Lâu quá em ko qua thăm nhà các cụ mợ, hôm nay rảnh rỗi em mạo muội qua chơi ạh

Em mời các cụ/ mợ ly cafe nhé

DG8809

Xe tải
Hôm nào cũng vào nhà mình nhưng thực em thấy cứ cái đà lập thớt búa xua thế này chả mấy mà loãng toẹt. Có vài góp ý với mấy đồng chí lãnh đạo hội như sau:

1. Một số thớt quan trọng làm thớt đính bên trên gồm thớt đăng ký, thớt nội quy hội, thớt kỹ thuật hỗ trợ cho dòng xe của hội, ngoài ra có những sự kiện nóng hổi thì đính lên như ọp ẹp hoặc hình ảnh, sau một thời gian hết tính thời sự thì cho xuống.
2. Các thớt bên dưới thì gom lại chỉ cần vài thớt thôi, theo em thì chỉ cần một thớt hình ảnh (bao gồm các hình ảnh ọp ẹp thì gom cả vào) thớt hỏi đáp thắc mắc và thớt cà phê (thớt này bao gồm tất cả những tạp phế lù từ trên trời dưới biển ) và thêm một thớt giải trí để anh em vào đây sả troét.

Mấy góp ý nho nhỏ có thể còn chưa đầy đủ, mong anh em cùng góp ý thêm để tình giảm cho bốc nhà mình có chất lượng (Quý hồ tinh hơn quý hồ đa) chứ thực sự em thấy nhiều thớt đáng gộp hết lại cho đỡ loãng.

Vũ - AK

Xe tăng
Hôm nào cũng vào nhà mình nhưng thực em thấy cứ cái đà lập thớt búa xua thế này chả mấy mà loãng toẹt. Có vài góp ý với mấy đồng chí lãnh đạo hội như sau:

1. Một số thớt quan trọng làm thớt đính bên trên gồm thớt đăng ký, thớt nội quy hội, thớt kỹ thuật hỗ trợ cho dòng xe của hội, ngoài ra có những sự kiện nóng hổi thì đính lên như ọp ẹp hoặc hình ảnh, sau một thời gian hết tính thời sự thì cho xuống.
2. Các thớt bên dưới thì gom lại chỉ cần vài thớt thôi, theo em thì chỉ cần một thớt hình ảnh (bao gồm các hình ảnh ọp ẹp thì gom cả vào) thớt hỏi đáp thắc mắc và thớt cà phê (thớt này bao gồm tất cả những tạp phế lù từ trên trời dưới biển ) và thêm một thớt giải trí để anh em vào đây sả troét.

Mấy góp ý nho nhỏ có thể còn chưa đầy đủ, mong anh em cùng góp ý thêm để tình giảm cho bốc nhà mình có chất lượng (Quý hồ tinh hơn quý hồ đa) chứ thực sự em thấy nhiều thớt đáng gộp hết lại cho đỡ loãng.
Cảm ơn những ý kiến đóng góp của anh Đông nhá, em sẽ gộp các thớt lại với nhau cho phù hợp

Chỉnh sửa cuối:

Vũ - AK

Xe tăng
Hồng tự đã nhận được tiền đặt cọc roài cả nhà nhé

sontranvu

Xe điện
Các cụ bảo trọng. Fun tí.8-x8-x8-x8-x

Trạng thái
Thớt đang đóng